ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17160
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 11:13
[RE]เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ
ตลกว่ะ5555555
นี่มันชมพู สวรรค์รำไรนี่หว่าาาา ขอขำอีกรอบ555555555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
แก้ไขล่าสุดโดย YEDI เมื่อ Sat Nov 17, 2018 11:14, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8662
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 11:22
[RE]เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ
เป็นเลขาที่ไม่ใช่เลขา อารมณ์พ่อบ้านในหนัง ตปท .รึเปล่า
เเต่ผมคิดว่าท่านรู้ดีเเก่ใจนะว่าคิดหรือไม่คิดกับน้องเค้า บอกตรงๆไปเลยครับ กึ่งยิงกึ่งผ่านเเบบนี้ กองหน้าจะเข้าฮอสยังไง5555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 1026
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 11:35
ถูกแบนแล้ว
[RE: เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ]
pexoon พิมพ์ว่า:
หาเมียง่ายกว่าป่าว  
เมียมันจะปล่อยให้ผมไปดื่มอย่างนี้เหรอครับ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3094
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 11:39
ถูกแบนแล้ว
เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ
ทำไมไม่เถียงกับน้องมันเหมือนมาเถียงกับคนในนี้ล่ะ ไม่พอใจอะไรก็พูดไปเลย เราจ้างเค้า จ่ายเงินเค้่า ทำไม่ได้ก็ยกเลิก

ถ้าไม่ได้คิดอะไรจริงๆ เปิดรับสมัครเลยครับอาชีพนี้มีทาทุกเพศให้เลือกแน่นอน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย tele เมื่อ Sat Nov 17, 2018 11:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2009
ตอบ: 15763
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 11:44
[RE: เสียเงินเป็นแสน แขนไม่ได้จับ]
เลิกจ้างดิ รอไร
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26961
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 11:53
ไปหาจ้างแม่บ้านต่างชาติดีกว่า ลาว ไทยใหญ่ไรงี้ ดีไหมกว่าคับอิอิ
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2007
ตอบ: 3466
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 11:53
ผู้จัดการส่วนตัว มั้ง555 งงงงง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: 21.30 - 04.00
เข้าร่วม: 17 Nov 2006
ตอบ: 11133
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 11:59
ลองเปลี่ยนไปจ้างผู้ชายที่ทำอาหารได้ ขับรถได้ ให้เป็นกิจจะลักษณะดีกว่า
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2006
ตอบ: 7275
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 12:03
realmadrid_c22 พิมพ์ว่า:
Juve_Joop พิมพ์ว่า:
ด้วยความเคารพ จ้างคนอื่นเหอะครับ สงสารน้องที่ต้องมาเจออะไรงี่เง่าแบบนี้

ยกคำเปรียบเปรยเสียเงินเป็นแสนฯไรนั่นมา แสดงว่าถ้าได้ก็เอา เปย์ขนาดนี้แล้วไม่เอา อันนี้มันเข้าข่ายตำน้ำพริกละลายแม่น้ำครับ

ถึงน้องบอกว่าได้ แต่คุณก็ต้องประเมินความเป็นไปได้ด้วย น้องเขามีงานประจำทำ ยังต้องมาหลับๆตื่นๆคอยไปไปรับไปส่งเนี่ยนะ

ลูกก็ต้องเลี้ยง งานก็ต้องทำแต่เช้า แล้วระหว่างไปรับคนเมา(ซึ่งส่วนใหญ่จะงี่เง่า) ลูกตื่นมางอแงใครจะดูแลลูก ไม่ด่าซ้ำก็บุญแล้ว

น้องเขานอนดึกอยู่แล้วครับ ผมดื่มเที่ยงคืนก็กลับ ถ้าดึกมากผมไม่รบกวนหรอก

แล้วผมงี่เง่ายังไง ในเมื่อน้องเขาบอกทำได้เอง ทำได้ผมจ้าง เอ้าคนจ้างผิดเหรอครับแบบนี้
เงินอะไรจ่ายไปให้ละ ทำอะไรไม่ได้สักอย่าง แล้วยังจะมาด่าผู้จ้างนี่นะ ฮัลโหล

ปล.เวลาเขาออกมาดื่ม กลับดึกๆ เขาจะใากลูกไว้กับป้าครับ  

ในมุมของผมซึ่งฟังความข้างเดียว ท่านงี่เง่ากว่าผู้หญิงครับ ผม(และคิดว่าอีกหลายๆคนในนี้)มีคำถามอยู่ในหัวเยอะเลยนะเช่น

เวลาเขาดื่ม เขาฝากลูกไว้กับป้า แล้วเวลาท่านดื่มเขาฝากลูกไว้กับใคร? หรือปลุกลูกไปรับด้วยกัน? หรือปลุกลูกไปฝากกับป้า?

แล้วก่อนไปดื่ม ท่านคุยกันไว้แล้วหรือยัง? เช่นคืนนี้พี่จะออกไปดื่มนะ กลับประมาณเที่ยงคืน อาจมีเลทบ้าง ให้เขารอรับสายด้วย

เขาจะได้บริหารจัดการชีวิตก่อนมาเทคแคร์ท่าน หรือถ้าคุยกันแล้วทำไมตอนเช้าน้องยังถามด้วยคำถามแย่ๆอีกว่าเมื่อคืนมีธุระอะไร?

สุดท้ายนี้ท่านต้องการอะไรจากกระทู้นี้ล่ะครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 9978
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 12:14
momentum25 พิมพ์ว่า:

***ผมไม่ได้ชอบน้องเขา หรือเหมือนเสี่ยเลี้ยงเด็กนะ คือผมจ้างเขาให้มาดูแลชีวิตส่วนตัว อย่าหลงประเด็นนะ

บอกตัวเองก่อนดีกว่าว่าอย่าหลงประเด็น ไม่ได้ชอบ แค่จ้างมาดูแลชีวิต แต่หัวมู้เขียนว่าเสียเป็นแสนแขนไม่ได้จับ

ตกลงจะเอาเป็นเมียหรืออะไร งง ตกลงอยากจับแขนหรือแค่จ้างมาเป็นลูกจ้าง หลงประเด็นหรอ  
หัวข้ออ่ะ แค่เปรียบเปรยเฉยๆครับ  

ถึงว่าปัญหาที่ตัวคุณแหละ การกระทำบางทีก็เกินลูกจ้างไปด้วยซํ้า
แค่หัวข้อเปรียบเปรยยังใช้ผิดความคนละทาง แขนไม่ได้จับอะไรกัน คุณไม่คิดจะจับอยู่แล้ว
ความหมายของหัวข้อกับเนื้อหาก็ไปคนละทาง ญ จะไม่เข้าใจก็ไม่แปลก จากที่อ่านคุณเล่ามาแล้ว
มันก็คล้ายๆ เลี้ยงเด็กแต่ไม่ได้คิดอะไรเกินเลย จะพูดให้ถูกก็น่าจะหวังดีอยากช่วยเหลือ แต่ก็ต้องทำงานตอบแทนบ้างเล็กน้อย

ก็แค่ไปคุยให้ ญ ให้เข้าใจ ถึงสถานะจริงๆ อย่างที่หลายๆ คนบอกไว้ เอาให้แน่ความหวังดีของคุณอยู่ตรงส่วนไหน
หรือแค่อยากช่วยให้ ญ ชีวิตสบายขึ้น ไม่ลำบาก แต่ก็ต้องกำหนดสถานะภาพของคุณกับฝ่าย ญ ไปว่าคุณเป็นอะไรกันแน่
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1964
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 12:16
ถูกแบนแล้ว
Juve_Joop พิมพ์ว่า:
ด้วยความเคารพ จ้างคนอื่นเหอะครับ สงสารน้องที่ต้องมาเจออะไรงี่เง่าแบบนี้

ยกคำเปรียบเปรยเสียเงินเป็นแสนฯไรนั่นมา แสดงว่าถ้าได้ก็เอา เปย์ขนาดนี้แล้วไม่เอา อันนี้มันเข้าข่ายตำน้ำพริกละลายแม่น้ำครับ

ถึงน้องบอกว่าได้ แต่คุณก็ต้องประเมินความเป็นไปได้ด้วย น้องเขามีงานประจำทำ ยังต้องมาหลับๆตื่นๆคอยไปไปรับไปส่งเนี่ยนะ

ลูกก็ต้องเลี้ยง งานก็ต้องทำแต่เช้า แล้วระหว่างไปรับคนเมา(ซึ่งส่วนใหญ่จะงี่เง่า) ลูกตื่นมางอแงใครจะดูแลลูก ไม่ด่าซ้ำก็บุญแล้ว

น้องเขานอนดึกอยู่แล้วครับ ผมดื่มเที่ยงคืนก็กลับ ถ้าดึกมากผมไม่รบกวนหรอก

แล้วผมงี่เง่ายังไง ในเมื่อน้องเขาบอกทำได้เอง ทำได้ผมจ้าง เอ้าคนจ้างผิดเหรอครับแบบนี้
เงินอะไรจ่ายไปให้ละ ทำอะไรไม่ได้สักอย่าง แล้วยังจะมาด่าผู้จ้างนี่นะ ฮัลโหล

ปล.เวลาเขาออกมาดื่ม กลับดึกๆ เขาจะใากลูกไว้กับป้าครับ  

ทำตัวคุมเกมครับ

อย่าให้น้องคุมท่าน

เท่าที่ได้อ่านมา เหมือนน้องกำลังคุมท่าน

ระบุไปเลย เช่น วันนี้พี่จะกลับไปกินข้าวทุ่มนึง ขอ อกไก่ 2ชิ้น ไข่ต้ม 5ฟอง

1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Nov 2014
ตอบ: 18468
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 12:20
MiniPing พิมพ์ว่า:
ถามตัวเองก่อนครับว่าเอาน้องเขามาเป็นอะไรในชีวิต เอามาเป็น เลขา แต่จะเอาน้องเขาเนี้ยนะ

ถามตัวเองก่อนเเอาน้องเขามาเป็นเมียหรือเอาน้องเขามาทำงาน ถามตัวเองมั่นใจแล้วก็ค่อยไปต่อครับ  

ผมโพสต์ ไม่ได้บอกเลยนะครับว่า ผมรู้สึกกับเขาเกินพี่น้อง
หรือเอาเขาเป็นเมีย คือยังไม่ได้มีอะไรเกินเลยกันเลย

จ้างมาให้ทำอาหาร และรับส่งตอนผมเมาครับ  

แล้วหัวมู้คือไรครับ อยากจับแขนเค้าหรอครับ?

1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 12:51
อ่านละ มีเรือพ่วงด้วยนิ เกรงว่ากดไป จะเสียเยอะกว่านี้ ถ้าทำไม่ได้อย่างที่คุยกัน กดก็กดไม่ได้ เลิกจ้างไปฮะ คนที่ทำได้ละพร้อมให้กด กับอัตราจ้างเท่านี้ มีเยอะ
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2009
ตอบ: 4611
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 12:57
เท่าที่ผมอ่านดูความต้องการของท่านแล้วนะ สรุปแบบนี้ละกัน

เลี้ยงต้อยดีกว่าครับ แค่ทำอาหารกับมารับเอง

ถ้าท่านเต็มใจว่าอยากจะอุปการะเด็กมหาลัยสักคน ผมว่าไม่ยากนะ ราคาก็ 1x,xxx -3x,xxx แล้วแต่หน้าตากับนิสัย

แต่อย่าเสียเงินกับ ผญ คนนี้อีกเลยครับ คนดีๆมีอย่างที่ไหนมีลูกแล้วยังออกมาเที่ยวกินเหล้าข้างนอกแบบนี้อีก คนเป็นแม่คนมีความรับผิดชอบไม่ทำแบบนี้หรอก นอกจากท่านจะมองเกมส์ไม่ขาดแล้วยังถูกใช้เป็นเครื่องมืออีกต่างหาก โชคดีครับ

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 10 Oct 2009
ตอบ: 28421
โพสเมื่อ: Sat Nov 17, 2018 13:10
อะไรวะ

ไปหละ

0
0

Victoria Concordia Crescit __ Once a Gooner Always a Gooner
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel