ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7806
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 09:27
[RE: ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น]
เอาจริงๆ บอร์ดไม่ผิดเลยก็ไม่ใช่ แต่แย่ยังไงคุณภาพทีมตอนนี้มันก็ไม่ควรลงมาอันดับนี้จริงๆ นะ

ถ้าเทียบสเปอร์รายนั้นไม่ได้เสริมอะไรเลย คุณจะบอกสเปอร์แกร่งอยู่แล้วงั้นหรอ ตัวผู้เล่นดีพออยู่แล้ว ก็คงไม่ใช่อะ

ฤดูกาลก่อนแมนยูทีมนี้จบฤดูกาลอับดับดีกว่าสเปอร์นะ คิดแค่นี้ก็รู้แล้วแหละว่าแผนโค้ชมันไม่ได้เรื่องนั่นแหละ

ถ้าจะให้น้ำหนักฝ่ายผิดผมว่ายังไงมูก็ผิดมากกว่า แต่ไม่ใช่บอร์ดไม่ผิดเลย มันผิดที่ไม่เด็ดขาด เหมือนแทงกั๊กไว้

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Thu Nov 15, 2018 00:07
[RE: ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น]
eatsleep พิมพ์ว่า:
Believe พิมพ์ว่า:
ทำไมจะโทษบอร์ดไม่ได้ละ ในเมื่อการกระทำของบอร์ดเองมันกั๊กๆอะครับ

ต่อสัญญาเค้า แต่ไม่ซื้อตัวปิดจุดอ่อนทีมให้เค้าเหรอ ละทำไมไม่เชื่อสายตาโค้ชคตที่พึ่งต่อสัญญาไป

การซื้อขายต่อสัญญานักเตะมันหน้าที่บอร์ดนี่ ไม่ใช่หน้าที่มู

ถ้าจะมาคิดว่าเรื่องคุ้มไม่คุ้ม คุณต้องหาตัวแทนที่เหมาะสมกว่าในสายตาบอร์ดมาทดแทนสิ

ไม่ใช่ไม่เสริมให้เลยแบบนี้ ละจะมาถามหาผลงานที่ดีขึ้น ตลก

ลองมองกลับกัน ถ้าหงส์ไม่เสริม VvD อลิสัน ให้ JK โดยอ้างว่าแพงไป แต่ผลงานทีมต้องดีขึ้นนะ คิดว่าจะเป็นไงครับ  

มูมาปีเเรกจัด pogba ได้เลย

ส่วน Klopp ใช้เวลา 3 ปีทำให้บอร์ดมั่นใจว่าควรลงทุนกับเขา

อย่าเอามาเทียบกันเลยครับ...

มั่นใจว่าถ้า Klopp ผลงานไม่ดี บอร์ดไม่จัด VVD/Alisson ให้หรอก

ก่อนหน้านี้ก็ทำทีมไปลุย UCL ได้โดยซื้อเเค่ Mane/wijnaldum เข้ามา เเละปั้น coutinho เป็นเเข้ง AA เต็มตัว  

ผมไม่ได้อยากเทียบครับ ผมหมายถึงใช้นักเตะชุดเดิมๆ แต่จะเอาผลงานดีขึ้นอะครับ

มันจะเป็นไปได้มั้ยละท่าน สมมติไม่เสริมใครเลย แต่จะเอาผลงานที่ดีขึ้นๆ เพราะโค้ชขอเสริม เพราะรู้อยู่แล้วว่าตัวที่มีมันไม่ไหวแล้วอะครับ แค่นั้นเอง

ผมอยากบอกแค่ว่าทีมซื้อขายของทีมอื่นเค้าดีกว่าของแมนยูแค่นั้นเองครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel