ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1757
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 16:07
ถูกแบนแล้ว
[RE]ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น
Believe พิมพ์ว่า:
ทำไมจะโทษบอร์ดไม่ได้ละ ในเมื่อการกระทำของบอร์ดเองมันกั๊กๆอะครับ

ต่อสัญญาเค้า แต่ไม่ซื้อตัวปิดจุดอ่อนทีมให้เค้าเหรอ ละทำไมไม่เชื่อสายตาโค้ชคตที่พึ่งต่อสัญญาไป

การซื้อขายต่อสัญญานักเตะมันหน้าที่บอร์ดนี่ ไม่ใช่หน้าที่มู

ถ้าจะมาคิดว่าเรื่องคุ้มไม่คุ้ม คุณต้องหาตัวแทนที่เหมาะสมกว่าในสายตาบอร์ดมาทดแทนสิ

ไม่ใช่ไม่เสริมให้เลยแบบนี้ ละจะมาถามหาผลงานที่ดีขึ้น ตลก

ลองมองกลับกัน ถ้าหงส์ไม่เสริม VvD อลิสัน ให้ JK โดยอ้างว่าแพงไป แต่ผลงานทีมต้องดีขึ้นนะ คิดว่าจะเป็นไงครับ  

มูมาปีเเรกจัด pogba ได้เลย

ส่วน Klopp ใช้เวลา 3 ปีทำให้บอร์ดมั่นใจว่าควรลงทุนกับเขา

อย่าเอามาเทียบกันเลยครับ...

มั่นใจว่าถ้า Klopp ผลงานไม่ดี บอร์ดไม่จัด VVD/Alisson ให้หรอก

ก่อนหน้านี้ก็ทำทีมไปลุย UCL ได้โดยซื้อเเค่ Mane/wijnaldum เข้ามา เเละปั้น coutinho เป็นเเข้ง AA เต็มตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "ดาวรุ่งตลอดกาล"
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1097
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 16:10
[RE: ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น]
แผล่บเลยครับ ตรงประเด็นดี ตั้งแต่ดูบอลมาผมเห็นการปลดโค้ชเป็นเรื่องปกติสุดๆเลยนะ มูเก่งจริง แต่คงไม่เข้ากับแมนยูหรอกเชื่อเหอะ ไอ่เรื่องแชมป์ไม่แชมป์ไม่ค่อยซีเรียสแล้ว ขอได้ดูบอลสนุกๆหน่อยเถอะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1822
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 16:14
ถูกแบนแล้ว
[RE: ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น]
ใจความสั้นๆก็แค่กระทู้ด่ามูว่าห่วยแตกนั่นแหละที่มีปัญญาทำได้แค่นี้

ถ้าสังเกตจริงๆปัญหามันมีทุกจุด บอร์ด มู นักเตะ แย่หมดตอนนี้
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3230
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:09
เรื่องผลงานในสนามไม่ดี ยังไงมูก็มีส่วนรับผิดชอบเต็มๆอยู่แล้ว แต่ผมยังยืนยันเหมือนเดิมว่าบอร์ดผีกากครับ มูผลงานดีปีเดียวดันรีบต่อสัญญายาวให้ แต่พอผลงานไม่ดีกลับไม่ทุ่มต่อไม่เชื่อมือมู กลัวทุ่มแล้วเหมือนตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ แต่ก็ไม่ปลดโค้ชนะกลัวภาพลักษณ์ทีมเสีย หุ้นตกอีก

เอาง่ายๆนะ บอร์ดผีคิดแต่เรื่องธุรกิจไม่ได้คิดถึงด้านฟุตบอลเลย คุณจะให้เขาคุมต่อก็ต้องทุ่มเงินให้เขาสิวะ ไม่งั้นก็ปลดๆไปซะแล้วหาคนอื่นมาแทน

ถึงจะทุ่มไปเยอะแล้วเมื่อทีมมันยังไม่ดีก็ต้องทุ่มต่อดิยอมทุ่มให้ทีมมันดีขึ้นดิ อย่ากลัวเสียเงินอย่างเดียวคิดถึงความรู้สึกแฟนบอลบ้าง ถามหน่อยว่าการไม่ทุ่มเงินให้มูต่อเนี่ยมันถูกแล้วหรือไง คิดถึงทีมเป็นหลักสิครับ ในเมื่อทีมยังกากอยู่ คุณยอมอยู่เฉยๆไม่ทุ่มต่อได้ยังไง เงินก็มีนะไม่ใช่ไม่มี

2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 29 Oct 2008
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:17
โอยยยย นึกย้อนไปยุค2ปลิงเลย โครงสร้างไม่ดี ส่งผลต่อผลงานในสนามยาวๆ สู้ๆเด้อผีแดง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:18
5 ล้านปอนด์ไม่ได้นักเตะตามที่โค้ชต้องการ ผมโทษบอร์ดนะครับ

อีกอย่าง แมนยูไม่ใช่ทีมที่ไม่มีเงินนะครับ

แผนถ้ามันผิดแต่แรกมันก็ไม่สมบูรณ์หรอกครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 736
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:21
ผมขอพูดถึงแมนยู ในมุมมองของผมแล้วกันนะครับ เพราะผมเป็นแฟนแมนยู มานาน

ก็เห็นด้วยนะครับกกับ จขกท. ที่บอกว่า เฟอร์กี้ เค้ารู้จักนักเตะแต่ละคนดีมาก ด้วยทีมแบบนั้น ไปเทียบทีมอื่น ดูแล้วไม่น่าเป็นแชมป์ได้แต่เฟอร์กี้เป็นแชมป์ได้

มาพูดถึงในยุคนี้นะครับ เรื่องการซื้อตัวผมก้อเห็นด้วยอีกครับ และผมไม่เคยโทษเอ็ด วู่ดเวิร์ด เลยนะครับ ที่ว่าเค้าไม่สามารถหาซื้อนักเตะที่มูต้องการได้ในปีนี้ ผมว่าแกคงมีเหตุผลหลายอย่างนะ เช่น แมนยู เวลาจะขยับทำการค้ากับใคร มักจะโดนโก่งค่าตัวแบบโอเวอร์เกินจริงมาก แบบนี้ ถ้าอยู่ในยุคป๋าเฟอร์กี้ ตัวเฟอร์กี้แกคงไม่เอาแน่นอนครับ เคยมีตัวอย่างนะครับ เช่น เอเดน อาซาร์ ตอนย้ายมาจากลีลล์ เฟอร์กี้เคยบอกว่า อาซาร์ แพงเกินไปสำหรับนักเตะที่ยังไม่ได้พิสูจน์ในเวลาทีระดับสูง มาพูดถึงยุคนี้ต่อนะครับ ส่วนนึงผมก้อยากจะโทดแฟนบอลด้วยครับ ที่เชียร์บอลตามใจตัวเองเกินไป แบบว่าทีมรักต้องชนะมันทุกวีกเลยหรอ วีกไหนแพ้ ด่า วีกไหนชนะ ชม ปีแรก มูคุมทีมได้ 2 แชมป์ เหนมีแต่คนชม อย่างงั้น อย่างงี้ ปีที่แล้วขนาดเล่นไม่มีทรงบอล ยังได้รองแชมป์ แต่ปีที่แล้วต้องยอมแมนซิตี้จริง เพราะสร้างมาตรฐานไว้สูง ไม่พลาดเลย มาปีนี้ ทีมเรามีปันหาภายใน แถมแฟนบอล ไม่หนุนหลังด้วย ดดยส่วนตัวผมก้อรู้ครับว่า มูแกคุมทีมไม่มทรงบอลเลยจริงๆ แต่ในฐานะแฟนบอล ผมไม่เคยด่ามู เลยนะครับ เพราะผมรู้ตั้งแต่แรกอยู่แล้ว ว่าตอนมูมาคุมผี เค้าจะเล่นบอลสไตล์ไหน มูเปนกุนซือที่เล่นรัดกุมอยุ่แล้ว ถ้ามาคุมผี เราก้อต้องยอมรับตรงจุดนี้ให้ได้ครับ จะให้มูมาคุมผี แล้วทรงบอลแบบแมนซิตี้ ยุค เปป ก้อคงไม่ใช่ เพราะมันไม่ใช่สไตล์เค้า สำหรับผม ผมคงปล่อยให้มูคุมทีมตามสไตล์ของเค้าอะคับ ดูที่ผลลัพท์ตอนจบเกมพอ และถ้าปีนี้ เค้าทำได้ต่ำกว่ามาตรฐานก้อ ต้องปลดออดจริงๆ เพราะ ถือว่า ทำผลงานน่าผิดหวัง แต่อย่างน้อย ก้อให้เค้าคุมทีมให้มันสุดๆจนจบซีซั่นไปเลยดีกว่าครับ อันนี้มุมมองผมนะ แล้วถ้าผลงานจบซีซั่นมันไม่เปนดังที่บอร์ดต้องการ ก้อต้องรับผลกรรมนั้นไปครับ

อาจจะงงๆ กับที่ผมพิมพ์นะครับ ผมก็จับใจความไม่ค่อยถูก แค่รู้สึกยังไงก็พิมไปแบบนั้น
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7403
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:43
[RE]ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น
ผลงานในสนามมูก็รับไปเต็มๆอยู่เเล้ว เเต่เรื่องสนับสนุนโค้ชเรื่องเสริมทัพแฟนแมนยูคงเห็นแล้วล่ะว่ามูจะเสริมไปทำไมกองหลังเนี่ย คลีนชีท 1/12 หรือจะว่ามูผิดที่เสริมไม่เข้าเป้าก็ได้นะ จนบอร์ดไม่ค่อยไว้ใจ แต่ถ้าบอร์ดไม่ไว้ใจก็ควรจะปลดๆไปซะ ให้มันคาราคาซังแบบนี้สงสารแฟนบอล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
OTW
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 10283
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 17:47
V.Krusher.V พิมพ์ว่า:
เรื่องผลงานในสนามไม่ดี ยังไงมูก็มีส่วนรับผิดชอบเต็มๆอยู่แล้ว แต่ผมยังยืนยันเหมือนเดิมว่าบอร์ดผีกากครับ มูผลงานดีปีเดียวดันรีบต่อสัญญายาวให้ แต่พอผลงานไม่ดีกลับไม่ทุ่มต่อไม่เชื่อมือมู กลัวทุ่มแล้วเหมือนตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ แต่ก็ไม่ปลดโค้ชนะกลัวภาพลักษณ์ทีมเสีย หุ้นตกอีก

เอาง่ายๆนะ บอร์ดผีคิดแต่เรื่องธุรกิจไม่ได้คิดถึงด้านฟุตบอลเลย คุณจะให้เขาคุมต่อก็ต้องทุ่มเงินให้เขาสิวะ ไม่งั้นก็ปลดๆไปซะแล้วหาคนอื่นมาแทน

ถึงจะทุ่มไปเยอะแล้วเมื่อทีมมันยังไม่ดีก็ต้องทุ่มต่อดิยอมทุ่มให้ทีมมันดีขึ้นดิ อย่ากลัวเสียเงินอย่างเดียวคิดถึงความรู้สึกแฟนบอลบ้าง ถามหน่อยว่าการไม่ทุ่มเงินให้มูต่อเนี่ยมันถูกแล้วหรือไง คิดถึงทีมเป็นหลักสิครับ ในเมื่อทีมยังกากอยู่ คุณยอมอยู่เฉยๆไม่ทุ่มต่อได้ยังไง เงินก็มีนะไม่ใช่ไม่มี

แล้วเป็นไงละไม่ทุ่ม อันดันเท่าไหร่ละตอนนี้ คุ้มกันไหม

เออถ้าทุ่มแล้วอยู่ตรงนี้นี่สิ บอร์ดลอยตัวเลย มูรับคนเดียวซะ
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 19:26
Spoil
dekbom09 พิมพ์ว่า:
หมาแก่ พิมพ์ว่า:
ถ้ามันแค่ปีแรกก็พอว่าครับ นี่มันกี่ปีแล้ว ยุคมอยส์ผมตำหนิป๋าด้วยซ้ำว่าเลือกคนผิดมาถึงไล่สตาฟยกชุดถึงบอร์ดไม่ซื้อตัวให้เถอะ ยุคฟานกัลนี่ผมยังชื่นชมการทำทีมของแกนะตำหนิแค่การขายตัว ยุคมูนี่มันคือกุนซือคนที่3แล้ว ทุกคนบนโลกรู้ว่ามูเล่นฟุตบอลแบบไหนแต่ก็ยังจิ้มมาจนได้

บริษัทเลือกจ้างมา3คนทำงานไม่ดีทั่ง3คนไม่โทษHRบริษัทก็ไม่รู้จะโทษใครแล้วละ เพราะทุกคนโดนตำหนิมาหมดแล้ว บอร์ดลอยตัวเหนือปัญหาไม่ได้แล้ว  
คือเขาก็เลือกตามผลงานมั้ยครับ ไม่ใช่เลือกแบบมั่ว ๆ ถ้าทำแบบ นิวคาสเซิ่ล ที่ไปเอา ซูเนสส์ มาคุมทีม อันนั้นควรด่า แต่นี้เอามาแต่ล่ะคน ผลงานเป็นยังไงมาก่อน คือจะมาบอกว่าบอร์ดไม่ทะเยอทะยาน ไม่ทำอะไร ทำให้ แมน ยู ตกต่ำ ผมว่ามันไม่ถูก เพราะซัพพอร์ตทุกอย่างที่โค้ชทุกคนต้องการให้ตลอด แต่มันต้องดูเรื่องความคุ้มค่าด้วย เพราะฟุตบอลยุคนี้ มันไม่ได้เหมือนเมื่อก่อนแล้ว  

คือเลือกเพราะผลงานมันก็ไม่ได้ผิดอะไรครับ ไม่มีใครว่าเลย แต่คนเลือกมาก็ต้องรับผลของมันด้วยดิ ไม่ใช่ลอยตัวสบายก็ไม่ใช่ นี่สโมสรฟุตบอลไม่ใช่บริษัทเอาแค่หาเงินเข้า

ความคุ้มค่าที่บอกคืออะไรเงินเรอะ แมนยูมีเงินครับ ใช้ได้ปีละ150ล้านสบายๆ แล้วถ้าบอร์ดจะเป็นเด็กเล่นFMกันอยู่หรอว่านักเตะอายุ28 29 คือแก่ใช้ได้ไม่กี่ปีซื้อมาไม่คุ้ม ถ้าบอร์ดคิดได้แค่นี้นะโคตรไม่ควรมาเป็นบอร์ดทีมบอลอะ ไปบริหารบริษัทเน้นหาเงินอย่างเดียวเถอะ

0
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 4430
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 20:06
ดีลกองหลังมูริญโย่แกต้องการกองหลังที่เล่นบอลด้วยเท้าดีมานานแล้วแค่ปีแรกๆมันไม่จำเป็นต้องเสริมส่วนแรก
ปีนี้2ดีลแรกมันเป็นดีลที่ต้องซื้อเพราะdepthมันหาย ดีลกองหลังเป็นดีลที่ต้องพัฒนาคุณภาพแผงเกมรับแต่บอร์ดทำไม่ได้

คนนอกดูแมนยูแค่สถิติการเสียประตูปีที่แล้วน้อยสุดเลยเห็นว่ามันไม่จำเป็น แต่จริงๆแล้วที่มันเสียน้อยเพราะ เด เกอา
สถิติการเซฟบอลของเด เกอา เยอะพอๆกับทีมกลางตารางกองหลังมีผิดพลาดตลอดแต่ได้เดเกอาเซฟไว้เยอะมาก

ลองไปดูแมนซิตี้ ลิเวอร์พูล ปีแรกๆเสริมนักเตะในส่วนที่จำเป็นก่อน ในปีเน้นดีลที่เข้ามาเพิ่มคุณภาพของนักเตะ
มาเรซ ไม่ซื้อก็ได้แมนซิมีตัวผู้เล่นที่เก่งมากแต่ซื้อเพราะคุณภาพระดับมาเรซยกระดับเกมรุกทางขวาได้
อลิสสัน ฟานไดจ์ เป็นสองคนที่ซื้อมาปีหลัง ก็ยกระดับทีมได้เห็นๆ คิดภาพว่าคล็อป เป็ปโดนไล่ คุณภาพนักเตะมันก็ยังอยู่
โค้ชคนใหม่ก็ไม่จำเป็นต้องผ่าทีมมาก หันกลับมาที่แมนยูสมมุติไล่มูออกแล้วเอาเป็ปมาแทน
ตำแหน่งแรกที่ต้องซื้อก็คือกองหลัง เพราะคุณภาพมันไม่ได้แต่บอร์ดแมนยูมองไม่เห็น
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: แฟนผีแดง,ตราไก่ ไม่อีแอบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3586
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 20:45

บอร์ดกากผมเห็นด้วย แต่ถามว่า ถ้าทุ่มแล้วรับประกันได้ไหมครับว่าจะคุ้ม ผมว่าบอร์ดไม่เชื่อมือมูแล้ว เลยลงเอยแบบนี้ ดูจากจำนวนนักเตะที่มูลงทุนมาก็ได้ แป๊กเยอะกว่าปังอีก ผมว่าถ้าคุณเป็นบอร์ด เป็นนักลงทุน คุณก็คงตั้งคำถามเหมือนกัน มูซวย แฟนบอลรับกรรมไป

แต่พอออกมาแบบนี้ ผมว่าเป็นการวัดฝีมือมูกันไปเลย ว่าจะใช้ฝีมือทำทีมได้ดีแค่ไหน
1
0
ใครว่าคนที่ไม่เคยหมดหวังจะไม่แพ้
ก็ในเมื่อเรายังไม่หมดหวังกับรักของเรา เรายังแพ้เลย..
Status:
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3230
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 21:34
kevingodkg พิมพ์ว่า:

บอร์ดกากผมเห็นด้วย แต่ถามว่า ถ้าทุ่มแล้วรับประกันได้ไหมครับว่าจะคุ้ม ผมว่าบอร์ดไม่เชื่อมือมูแล้ว เลยลงเอยแบบนี้ ดูจากจำนวนนักเตะที่มูลงทุนมาก็ได้ แป๊กเยอะกว่าปังอีก ผมว่าถ้าคุณเป็นบอร์ด เป็นนักลงทุน คุณก็คงตั้งคำถามเหมือนกัน มูซวย แฟนบอลรับกรรมไป

แต่พอออกมาแบบนี้ ผมว่าเป็นการวัดฝีมือมูกันไปเลย ว่าจะใช้ฝีมือทำทีมได้ดีแค่ไหน  

ถ้าผมเป็นบอร์ดผมคงไม่เอาทีมมาเป็นตัวประกันอะครับ คุ้มไม่คุ้มผมไม่สนครับเพราะผมไม่ใช่นักลงทุน รู้อยู่ว่าทีมเรายังตามหลังทีมอื่นอยู่ อย่างน้อยก็ต้องเสริมทีมเพิ่มเต็มที่ไม่ปล่อยทีมลูกผีลูกคนแล้วลุ้นวัดฝีมือผู้จัดการทีมแบบตอนนี้แน่

ปัญหาคือตอนนี้บอร์ดเป็นนักลงทุนอย่างที่ท่านว่านั่นแหละ สถานการณ์เลยออกมาเป็นแบบนี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 1688
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 22:58
ถูกแบนแล้ว
จิ้มมอยส์ตามใจป๋า ให้เกียรติป๋า กรูโดนด่า

เลือกกัล ปั้นดาวรุ่ง ปรับรากฐาน (ทำได้ดีด้วย) กรูก็โดนด่า

เลือกมู (ตัวเลือกที่ดีสุดในตอนนั้น) กรูก็โดนด่า

ต่อสัญญามูตอนฟอร์มดี ทุ่มอเล็กซิสปีใหม่ เพื่อคั่วแชมป์ ทุ่มหมดหน้าตักแล้ว...ก็ยังโดนด่า

กองหลังพยายามไปซื้อตัวที่มันซื้อไม่ได้ เค้าไม่ขาย...ก็โดนด่าอยู่ดี

ไม่รู้จะหัวเราะหรือร้องไห้กับบอร์ดแมนยูดี
แก้ไขล่าสุดโดย Mr.White เมื่อ Tue Nov 13, 2018 23:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2323
โพสเมื่อ: Wed Nov 14, 2018 03:51
เจ้าของมู้พูดถูกใจผมเยอะนะ เเต่ยังไงก็เหอะ บอร์ดมันกระบือขนาดนี้ ไม่ยอมปลด ไม่ยอมทำไรสักอย่าง ก็อยู่กับที่ หรือ ห่วยลงกว่าเดิม เเค่นั้นแหละ

ซีดาน ว่างงานเกาหัวล้านๆ อยู่บ้าน เเทนที่จะรีบติดต่อ เหอะๆ ฉลาดเเต่หาเงิน เเต่เรื่องฟุตบอล ความรู้นี่ติดลบชัดๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel