ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: word not enough to talk about football
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jun 2010
ตอบ: 17569
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 11:39
ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น
หาคนผิดกันทำไม รับผิดชอบร่วมกันหมดนั่นแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 11:40
[RE: ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น]
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
ขายคาวานี่ได้อิกวาอิน  

มาเจอขาย CR7 ได้ วาเลนเซีย
ปล่อยเตเวซ ได้ โอเว่นฟรี กับ ปีก อบต.

วาเลนเซีย สมัยอยู่ วีแกน มันก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นนะ มันก็มีแววจะไประดับโลกได้เหมือนกัน (ถ้าพูดถึงฟอร์มสมัย วีแกน อย่างเดียว)
0
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38383
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 11:42
[RE: ขอพูดถึง แมน ยู ในฐานะแฟนบอลทีมอื่น]
dekbom09 พิมพ์ว่า:
Spoil
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมเข้าใจที่แฟนแมนฯยูฯส่วนใหญ่โมโหบอร์ดนะ..

คือเค้าไม่ได้โทษทุกอย่าง รวมถึงผลงานไปที่บอร์ดทั้งหมด..คือไม่ใช่ว่าเล่นห่วยเพราะบอร์ด

แต่โมโหที่บอร์ดไม่เลือกซักทาง..ประมาณว่าถ้าคุณคิดว่าไม่ไว้ใจ ผจก.ทีมคนนี้ (ปีล่าสุดไม่ค่อยยอมซื้อตามที่มูอยากได้ละ)

งั้นคุณทำไมไม่ปลดเค้าซะ แล้วหา ผจก.ทีมที่คุณไว้ใจ เพื่อจะได้ทุ่มสร้างทีมใหม่ล่ะ??..

ง่ายๆคือทำไมไม่เลือกซักทาง นี่แบบเขย่งไปเขย่งมา..ปลดก็ไม่ปลด เงินก็ไม่ให้ (ให้บ้างแต่ไม่ครบ) มันก็คาราคาซังแบบนี้..

แต่ๆๆๆ!! ผมก็เข้าใจการตัดสินใจของบอร์ดนะ..จากมุมมองคนนอก..

คือผมเชื่อว่าเอ็ดและบอร์ดไม่ไว้ใจมูแน่ๆแล้วแหละ หลังจากทุ่มให้ 2 ปี ทรงบอลมันไม่ไปไหนเลย

ซื้อตัวมาก็ไม่ค่อยเข้าเป้า ฟอร์มไม่สม่ำเสมอ (รอม, ไบญี่, เลิฟ, มาติช, เล็กซิส ฯลฯ)..ไม่เอาละไม่อยากเสียตังค์ละลายแม่น้ำละ

แต่ก็ปลดไม่ได้ คือผลงานมันไม่ได้ชั่วร้ายขนาดที่ปลดแล้วทุกฝ่ายเข้าใจอ่ะ...นัดนี้แพ้ นัดต่อมาดันชนะ..วนลูปไป

มันเลยกลืนไม่เข้าคายไม่ออกแบบนี้แหละ..ไอ้จะให้เงินไปซื้อตัวเพิ่มก็ไม่อยากให้ละ (เพราะอยากปลดมากกว่า)

แต่ไอ้จะปลด ความผิดมันก็ไม่ได้ชัดเจนแจ่มแจ้ง...จะกลายเป็นบอร์ดบ้าพลังเอาแต่ใจเกินไป แถมตัวเลือกก็มีไม่เยอะ

เอวังด้วยประการฉะนี้..แฟนแมนฯยูฯก็จะหน่วงๆเซ็งๆหน่อย..

ท่าน ผมว่าเขาไม่ได้อยากปลด มู นะ เอาง่าย ๆ ถ้าอยากปลดจะซื้อ เฟร็ด ให้มั้ย จะซื้อ ดาโลต์ มั้ย แต่ที่ไม่ซื้อให้คือผลตอบแทนระยะยาวไง พวกที่ มู จะเอามันจะใช้งานได้ซักกี่ปี มันคุ้มมั้ยกับที่ลงทุน ดูง่าย ๆ อย่าง ป็อกบา, ลูกากู, ไบยี่, ลินเดอเลิฟ, เฟร็ด, ดาโลต์ แพงขนาดไหน บอร์ดก็ซื้อให้ อย่างยุค ฟัลเกา ก็เหมือนกัน เดปาย, ดิ มาเรีย งี้ เขาก็ซื้อให้หมด

เปริซิซ, โทบี้, โกดิน, อาร์เนาโตวิช รายชื่อพวกนี้ คิดว่าจะใช้ได้กี่ปี คุ้มมั้ยกับที่ลงทุน  

คือตอนต้นฤดูกาลอาจจะไม่ได้อยากปลดอ่ะคับ...แต่งบทำทีมนี่อั้นไว้แน่ๆอ่ะคับ (ไม่ตามใจเหมือน 2 ปีแรกละ)

เพราะจริงๆแล้ว พวกอายุเยอะๆ ปีก่อนๆบอร์ดก็อนุมัติให้มูนะฮะ ถึงจะได้ไม่ครบทกคน..(ขาดแค่เปริซิซ)

เริ่มมาก็อิบรา แล้วมาติช จบด้วยอเล็กซิส พวกนี้ค่าเหนื่อยสูงมาก เทียบกับอายุการใช้งาน แต่บอร์ดก็จัดให้

มาเริ่มปีนี้นี่แหละฮะ..ที่บอร์ดเริ่มมองว่าไม่ไหวละ ประเคนให้ทุกอย่างแต่เหมือนไม่ค่อยมีอะไรกลับมา..

แถมพวกตัวอายุเยอะๆเอามาแล้วเกิดเปลี่ยนโค้ช โค้ชใหม่ไม่ใช้ขึ้นมา ก็ขายขาดทุนอีก..

เอาจริงๆผมว่าอยากปลดตั้งแต่นัดที่มีข่าวหลุดพร้อมกันทุกสำนักอ่ะฮะ..แต่ข่าวดันรั่วก่อน แถมนัดนั้นดันพลิกยิง 3 ลูกแซงนิวอีก

1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 29 Apr 2009
ตอบ: 16029
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 11:46
ผมเข้าใจที่แฟนแมนฯยูฯส่วนใหญ่โมโหบอร์ดนะ..

คือเค้าไม่ได้โทษทุกอย่าง รวมถึงผลงานไปที่บอร์ดทั้งหมด..คือไม่ใช่ว่าเล่นห่วยเพราะบอร์ด

แต่โมโหที่บอร์ดไม่เลือกซักทาง..ประมาณว่าถ้าคุณคิดว่าไม่ไว้ใจ ผจก.ทีมคนนี้ (ปีล่าสุดไม่ค่อยยอมซื้อตามที่มูอยากได้ละ)

งั้นคุณทำไมไม่ปลดเค้าซะ แล้วหา ผจก.ทีมที่คุณไว้ใจ เพื่อจะได้ทุ่มสร้างทีมใหม่ล่ะ??..

ง่ายๆคือทำไมไม่เลือกซักทาง นี่แบบเขย่งไปเขย่งมา..ปลดก็ไม่ปลด เงินก็ไม่ให้ (ให้บ้างแต่ไม่ครบ) มันก็คาราคาซังแบบนี้..

แต่ๆๆๆ!! ผมก็เข้าใจการตัดสินใจของบอร์ดนะ..จากมุมมองคนนอก..

คือผมเชื่อว่าเอ็ดและบอร์ดไม่ไว้ใจมูแน่ๆแล้วแหละ หลังจากทุ่มให้ 2 ปี ทรงบอลมันไม่ไปไหนเลย

ซื้อตัวมาก็ไม่ค่อยเข้าเป้า ฟอร์มไม่สม่ำเสมอ (รอม, ไบญี่, เลิฟ, มาติช, เล็กซิส ฯลฯ)..ไม่เอาละไม่อยากเสียตังค์ละลายแม่น้ำละ

แต่ก็ปลดไม่ได้ คือผลงานมันไม่ได้ชั่วร้ายขนาดที่ปลดแล้วทุกฝ่ายเข้าใจอ่ะ...นัดนี้แพ้ นัดต่อมาดันชนะ..วนลูปไป

มันเลยกลืนไม่เข้าคายไม่ออกแบบนี้แหละ..ไอ้จะให้เงินไปซื้อตัวเพิ่มก็ไม่อยากให้ละ (เพราะอยากปลดมากกว่า)

แต่ไอ้จะปลด ความผิดมันก็ไม่ได้ชัดเจนแจ่มแจ้ง...จะกลายเป็นบอร์ดบ้าพลังเอาแต่ใจเกินไป แถมตัวเลือกก็มีไม่เยอะ

เอวังด้วยประการฉะนี้..แฟนแมนฯยูฯก็จะหน่วงๆเซ็งๆหน่อย..

นี่แหละครับ

เพราะต้องย้อนกลับไปกรณีที่มันขัดแย้งกันคือ เพิ่งต่อสัญญาไปด้วย

ถ้าคิดว่าบอร์ดทำถูกที่ไม่อยากซื้อให้ ก็แสดงว่าบอร์ดผิดแน่ๆ ที่ตัดสินใจต่อสัญญา

มันคือ vision ด้านฟุตบอลน่ะครับ

แฟนๆ ส่วนที่ตั้งคำถามกับบอร์ด คือ คุณทำอะไรบ้างในการวางแผนการพัฒนาฟุตบอล

แม้แต่การตัดสินใจไม่ปลด (ตั้งแต่ มอยส์และหลุยส์)​ แล้ว ก็เป็นการแสดงให้เห็นว่า บอร์ดไม่รู้จะเอาไง ทำได้แค่รอให้หลุดท้อป4 ถึงจะลงมือ

การเตรียมพร้อมเรื่องหาคนมาแทนก็ไม่ชัดเจน เหมืิอ​นทีมที่ไม่มีแผนด้านฟุตบอล

มันนำมาซึ่งข่าว ผอ.ฟุตบอล แต่ตอนนี้เงียบไปแล้วไม่รู้ปล่อยข่าวกลบกระแสซื้อนักเตะไม่ได้ตอนซัมเมอร์ไหม

อันนี้คือส่วนนึงครับ

และย้ำอีกเลยตามท่านว่า ไม่ใช่ว่าเล่นห่วยแล้วโทษบอร์ดแต่มันคือกระบวนการที่เป็นมาแต่ต้นทาง โค้ชต้องได้รับผิดชอบอยู่แล้ว แต่มัน 3 คนมาแล้วนะ มันเริ่ใทำให้คิดแล้วว่า จริงๆ ปัญหาอาจจะไม่ใช่แก้แค่จุดเดียว คือเปลี่ยนโค้ช มันอาจต้องแก้ส่วนอื่นไปด้วย
9
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 11:51
MANCUNIENX พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:
ขายคาวานี่ได้อิกวาอิน  

มาเจอขาย CR7 ได้ วาเลนเซีย
ปล่อยเตเวซ ได้ โอเว่นฟรี กับ ปีก อบต.

วาเลนเซีย สมัยอยู่ วีแกน มันก็ไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นนะ มันก็มีแววจะไประดับโลกได้เหมือนกัน (ถ้าพูดถึงฟอร์มสมัย วีแกน อย่างเดียว)  

ก็ไม่ได้แย่ครับ

แต่มันก็เทียบไม่ได้ คุณมองให้มันอยู่ในสเกลเดียวกันสิ

คาวานี่ กับ อิกวาอิน แทบไม่ได้ต่างกันเลย

โด้ กับ วาเลนเซีย

แล้วเตเวซ กับ โอเว่นที่หมดสภาพ

ขายคาวานี่เท่าไหร่ แล้วซื้ออิกวาอินเท่าไหร่

ขายโด้ 80 ซื้อ วาเวนเซียไม่ถึง 20
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2009
ตอบ: 748
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 11:54

ตามที่ความเห็นส่วนมากบอกแหละครับ
บอร์ดชุดนี้เน้นการค้า ทำการเงิน ทำบัญชีเป็นหลัก

ไม่ได้ทำทีมเพื่อพัฒนาทีม ไม่มีแผนการณ์ระยะยาวเลย เน้นผลงานปีต่อปี
เป็นแบบนี้ก็ต้องเปลี่ยนโค้ชกันเป็นว่าเล่นต่อไปเรื่อย ๆ
แล้วภาพรวมทีมมันก็จะมาตรฐานต่ำลงไปเรื่อย ๆ ด้วย

ถ้าสนใจรายละเอียดของทีมซักนิดจะเห็นว่าแผงหลังแมนยูฯตอนนี้นี่ยวบมาก
ว่ากันตามตรงมีชอว์แค่คนเดียวที่น่าหวังหน่อย นอกนั้นโละได้ก็โละเหอะครับ
ไบยี่ที่น่าจะได้เป็นตัวยืนก็มาโดนดองเพราะหักกับมูอีก ถอนใจกันยาว ๆ ปัญหารอบด้าน
แก้ไขล่าสุดโดย heyJERK เมื่อ Tue Nov 13, 2018 11:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 12:06
Spoil

ท่าน ผมว่าเขาไม่ได้อยากปลด มู นะ เอาง่าย ๆ ถ้าอยากปลดจะซื้อ เฟร็ด ให้มั้ย จะซื้อ ดาโลต์ มั้ย แต่ที่ไม่ซื้อให้คือผลตอบแทนระยะยาวไง พวกที่ มู จะเอามันจะใช้งานได้ซักกี่ปี มันคุ้มมั้ยกับที่ลงทุน ดูง่าย ๆ อย่าง ป็อกบา, ลูกากู, ไบยี่, ลินเดอเลิฟ, เฟร็ด, ดาโลต์ แพงขนาดไหน บอร์ดก็ซื้อให้ อย่างยุค ฟัลเกา ก็เหมือนกัน เดปาย, ดิ มาเรีย งี้ เขาก็ซื้อให้หมด

เปริซิซ, โทบี้, โกดิน, อาร์เนาโตวิช รายชื่อพวกนี้ คิดว่าจะใช้ได้กี่ปี คุ้มมั้ยกับที่ลงทุน  

คือตอนต้นฤดูกาลอาจจะไม่ได้อยากปลดอ่ะคับ...แต่งบทำทีมนี่อั้นไว้แน่ๆอ่ะคับ (ไม่ตามใจเหมือน 2 ปีแรกละ)

เพราะจริงๆแล้ว พวกอายุเยอะๆ ปีก่อนๆบอร์ดก็อนุมัติให้มูนะฮะ ถึงจะได้ไม่ครบทกคน..(ขาดแค่เปริซิซ)

เริ่มมาก็อิบรา แล้วมาติช จบด้วยอเล็กซิส พวกนี้ค่าเหนื่อยสูงมาก เทียบกับอายุการใช้งาน แต่บอร์ดก็จัดให้

มาเริ่มปีนี้นี่แหละฮะ..ที่บอร์ดเริ่มมองว่าไม่ไหวละ ประเคนให้ทุกอย่างแต่เหมือนไม่ค่อยมีอะไรกลับมา..

แถมพวกตัวอายุเยอะๆเอามาแล้วเกิดเปลี่ยนโค้ช โค้ชใหม่ไม่ใช้ขึ้นมา ก็ขายขาดทุนอีก..

เอาจริงๆผมว่าอยากปลดตั้งแต่นัดที่มีข่าวหลุดพร้อมกันทุกสำนักอ่ะฮะ..แต่ข่าวดันรั่วก่อน แถมนัดนั้นดันพลิกยิง 3 ลูกแซงนิวอีก

ตัด อิบรา ออกนะครับ เพราะเป็นของฟรี จ่ายแค่ค่าเหนื่อย มาติช นี้ คอนเต้ เหมือนจะไม่เอา อเล็กซิส ไม่ต่อสัญญา แต่ค่าตัว ของทั้ง มาติช แล้วก็ อเล็กซิส อยู่ในเกณฑ์ที่ไม่ได้เวอร์เลยนะ แต่ตัวอื่น ๆ เช่น เปริซิซ, อาร์เนาโตวิช, โทบี้ ค่าตัวอลังการงานสร้างกันทั้งนั้น อย่างเคส เปริซิซ นี้ มู พยายามจะเอาตั้งแต่ซัมเมอร์ปีที่แล้ว แต่บอร์ด ผี ก็ไม่ยอมทุ่มให้ เพราะค่าตัว

แต่จะสังเกตได้อย่างนึง คือถ้าค่าตัวของพวก 28-30 ปี มันไม่สูงเกินไป บอร์ด แมน ยู ก็ไม่ได้ขัดใจอะไร มู เลย
2
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 27217
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 12:10
ผมคิดว่ายังไงบอร์ดแมนยูก็มีส่วนผิด

กรณีนี้ผมให้แบบเดียวกับคอนเต้เลย

คอนเต้อยากได้เชโก้ แต่ไม่ได้ ได้ชีรูด์

อยากได้แชมเบอร์เลน อเล็กซานโดร เค้าก็ไม่มา

ผลงานจากแชมป์ปีก่อนถึงขั้นหลุดท็อปโฟร์ อันนี้บอร์ดต้องรับไปด้วย จะโทษคอนเต้อ่อนคนเดียวไม่ได้เลย

ผมคิดว่าถ้าจะเป็นความผิดของโค้ชล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับบอร์ด

อันนี้คือคุณก็ต้องให้เค้าเต็มที่ก่อน ถ้าให้เค้าเต็มที่แล้วแต่เค้ายังล้มเหลว อันนี้ถึงจะพูดได้ว่าบอร์ดไม่มีส่วน

แล้วอีกอย่างที่สำคัญของแมนยูนะครับ ผลงานแย่แค่ไหนก็ไม่กล้าปลด

ต้องรอให้หลุดท็อปโฟร์อย่างเป็นทางการก่อนถึงจะปลดได้

ทำแบบนี้ผมว่ามันเสียหายมากๆเลย เพราะเท่ากับว่ายอมทิ้งปีนั้นไปปีนึงเลยเต็มๆ

แต่ถ้ารีบปลด รีบเอาคนใหม่มา บางทีมันอาจจะกลับมาได้ท็อปโฟร์ก็ได้ ใครจะไปรู้
9
0
สสจ ที่ย่อมาจาก สะใจจัง

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 19030
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 12:10
ถ้ามูออกทุกอย่างจะกระจ่างเลย ใครผิดตรงไหน ใครถูกตรงไหน

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39354
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 12:20
เป็นไปได้ไหมครับว่าบอร์ดเสียงแตกออกเป็น 2 ฝั่ง คือฝั่งยังให้โอกาสกับฝั่งต้องการปลด ก็เลยเหมือนยังยื้อกันอยู่ด้วยผลงานแชมป์ยูโรป้ากับท๊อป 4 ตลอด

ส่วนนึงปลดค่าปลดก็ไม่ใช่ถูกๆต้องคิดให้ดี อีกข้อจะเอาใครมาแทนดี ตรงนี้แระที่ผมว่าบอร์ดแมนยุชุดนี้ไม่มีวิสัยทรรศน์ในเรื่องการดึงกุนซือมาคุมทีมตั้งแต่มอยส์(ถึงเซอร์จะแนะนำก็เถอะ) มาถึงฟัล กาล

สรุปคือแทงกั๊กจะเอาคนแบบวางระบบทีมดี ทำงานกับเยาวชนดีหรือหวังอยากได้ความสำเร็จแบบเร่งด่วน แต่บางทีดูเหมือนจะโลภเอาทั้ง 2 อย่าง ยอมรับนะว่าบอร์ดเก่งเรื่องธุรกิจแต่ในเรื่องฟุตบอลดูจะไม่ค่อยมีความรู้ วิสัยทรรศน์เท่าไหร่ เล็งผลแต่ตลาดหุ้นกับสปอนเซอร์ซะเยอะ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 12:28
itoonggy พิมพ์ว่า:
เป็นไปได้ไหมครับว่าบอร์ดเสียงแตกออกเป็น 2 ฝั่ง คือฝั่งยังให้โอกาสกับฝั่งต้องการปลด ก็เลยเหมือนยังยื้อกันอยู่ด้วยผลงานแชมป์ยูโรป้ากับท๊อป 4 ตลอด

ส่วนนึงปลดค่าปลดก็ไม่ใช่ถูกๆต้องคิดให้ดี อีกข้อจะเอาใครมาแทนดี ตรงนี้แระที่ผมว่าบอร์ดแมนยุชุดนี้ไม่มีวิสัยทรรศน์ในเรื่องการดึงกุนซือมาคุมทีมตั้งแต่มอยส์(ถึงเซอร์จะแนะนำก็เถอะ) มาถึงฟัล กาล

สรุปคือแทงกั๊กจะเอาคนแบบวางระบบทีมดี ทำงานกับเยาวชนดีหรือหวังอยากได้ความสำเร็จแบบเร่งด่วน แต่บางทีดูเหมือนจะโลภเอาทั้ง 2 อย่าง ยอมรับนะว่าบอร์ดเก่งเรื่องธุรกิจแต่ในเรื่องฟุตบอลดูจะไม่ค่อยมีความรู้ วิสัยทรรศน์เท่าไหร่ เล็งผลแต่ตลาดหุ้นกับสปอนเซอร์ซะเยอะ

เป็นไปได้ครับ

บอร์ดผี มีกลุ่มเกลเซอร์ วูดเวิร์ด กับกลุ่ม เซอร์ บ้อบบี้

เช่นกรณีมูรินโย่ ฝั่งปู่บ้อบ แกไม่อยากเอามูเพราะเรื่องการเล่นและภาพลักษณ์ แต่ฝั่งเอ็ดเอา สุดท้ายแล้วมติคงเอาเลยได้มา

ตามข่าวว่าประมาณนี้แหละครับ
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 16963
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 12:28
ป๋า เก่งเกินไป

ส่วนตัวปัจจุบัน รีบๆๆไล่แม่งออกไป
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8986
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 12:47
ก็พูดเหมือนแฟนบอลทีมอื่นจริงๆแหละ เพราะไม่รู้อะไรเลย

555555555
5
0
Status: ทรงพระเจริญ
เข้าร่วม: 10 Jan 2011
ตอบ: 46531
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 13:06
ก็สมควรแล้วที่เป็นแฟนบอลทีมอื่น
1
0
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20165
โพสเมื่อ: Tue Nov 13, 2018 13:08
ทำไมจะโทษบอร์ดไม่ได้ละ ในเมื่อการกระทำของบอร์ดเองมันกั๊กๆอะครับ

ต่อสัญญาเค้า แต่ไม่ซื้อตัวปิดจุดอ่อนทีมให้เค้าเหรอ ละทำไมไม่เชื่อสายตาโค้ชคตที่พึ่งต่อสัญญาไป

การซื้อขายต่อสัญญานักเตะมันหน้าที่บอร์ดนี่ ไม่ใช่หน้าที่มู

ถ้าจะมาคิดว่าเรื่องคุ้มไม่คุ้ม คุณต้องหาตัวแทนที่เหมาะสมกว่าในสายตาบอร์ดมาทดแทนสิ

ไม่ใช่ไม่เสริมให้เลยแบบนี้ ละจะมาถามหาผลงานที่ดีขึ้น ตลก

ลองมองกลับกัน ถ้าหงส์ไม่เสริม VvD อลิสัน ให้ JK โดยอ้างว่าแพงไป แต่ผลงานทีมต้องดีขึ้นนะ คิดว่าจะเป็นไงครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Believe เมื่อ Tue Nov 13, 2018 13:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel