ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้จัดการทีมชาติ
Status:
: 3 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 41327
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 16:51
[RE: [Rov]นี่คือโปรยีราฟใช่มั้ย]
Griezmann พิมพ์ว่า:

ไหนๆๆ ใครท้าโผมมมมม พร้อมบวกยางงงง

เอาจริงๆ ผมไม่เคยดูถูกแรงค์แพทโกลลหรืออะไรนะว่าเก่งหรือไม่เก่ง ไม่เคยอวดแรงค์ตัวเองไม่เคยโม้ มีอะไรก็แนะนำ แต่วันนี้ขอหน่อย ผมกลายเป็นอริในกลุ่มนั้นไปละ

ปล.รอกลอเรียสก่อนนเถอะะะ จะลบเกมนี้ละ 555555  

ดีแล้วครับลบไปเถอะเกมนี้ เล่นๆไปมีโดนท้านอกจอด้วย กลัว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 May 2010
ตอบ: 1039
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 16:54
[RE: [Rov]นี่คือโปรยีราฟใช่มั้ย]
Cafe1n พิมพ์ว่า:
Griezmann พิมพ์ว่า:

ไหนๆๆ ใครท้าโผมมมมม พร้อมบวกยางงงง

เอาจริงๆ ผมไม่เคยดูถูกแรงค์แพทโกลลหรืออะไรนะว่าเก่งหรือไม่เก่ง ไม่เคยอวดแรงค์ตัวเองไม่เคยโม้ มีอะไรก็แนะนำ แต่วันนี้ขอหน่อย ผมกลายเป็นอริในกลุ่มนั้นไปละ

ปล.รอกลอเรียสก่อนนเถอะะะ จะลบเกมนี้ละ 555555  

ดีแล้วครับลบไปเถอะเกมนี้ เล่นๆไปมีโดนท้านอกจอด้วย กลัว  

ให้อภัยผมเถอะ ผมแค่มาเล่นเกม5555555555555
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 06 Feb 2010
ตอบ: 1496
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 17:27
Azulgranas พิมพ์ว่า:
Rafia พิมพ์ว่า:
ลุงยีคือผู้ใหญ่ในกิลคนนึง ซึ่งก็เป็นยูซฯนึง ของเว็ปนี้
แกเล่นเกมไม่เก่ง ชอบทำอะไรเงอะ ๆ งะ ๆ ให้ได้ขำกับเครียดแทบทุกวัน
(เช่นเล่นมาลอชชอบกดปาดพร้อมถอยหลัง (กลัวปาดโดนมั้ง) แล้วก็เวลาใช้อัลติแกโดดไม่เคยลงตรงไฟต์พอดีสักครั้ง มีแค่ตอนโดดหนีไม่เคยพลาด)
ปกติผมเรียกแกโปรกด้วยซ้ำ สอนไม่เคยจำโดนผมบ่นทุกวันแต่แกก็น่ารักไม่เคยโกรธ
จบประเด็นลุงยีของผมตรงนี้เลยนะ

ส่วนที่มีการอำเล่นๆกันเองให้เห็นในบอร์ด ทำให้สงสัยหรือผิดพลาดตรงไหนก็ขอภัยด้วย
ส่วนใครมีอะไรนอกเหนือจากนั้นถ้าไม่เกี่ยวกับกิล
ไปเคลียร์กันเองเลย

Spoil
ปล. กิลเราไม่ได้มีคนเก่ง มีแต่ลุง ๆ 30 40 ยังดีพอมีดอกไม้ให้ชื่นชมอยู่บ้าง
เราอยู่กันเพื่อนพี่น้องคุยกันได้ทุกเรื่องและเราก็แฮปปี้ดีกับการเล่นเกม
เรื่องภายในของเราก็อยู่ภายใน เราไม่จำเป็นต้องแคร์ใคร เพราะงั้นไม่ต้องมาดาวพระศุกร์แบบในหน้าแรกแล้วนะ อ่านแล้วเพลีย  

Spoil

รับคนเข้ากิล  

ซิวเวอร์รับไหมครับ 5555  

ผมไปด้วยครับ ผมก็ซิลเวอร์อยากขึ้นไดม่อนบ้างครับ 555
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ಥ_ಥ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8753
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 17:58
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
ในกิลก้นิสัยดีหลายคนครับ อาจจะหัวร้อนไปบ้าง เวลาเล่นทัวร์ไก่กากัน ไม่มีไรหรอก ผมเคยอยู่นะ แต่ตอนนี้ไม่ได้อยู่ละ เค้าถีบผมออก มีเรื่องหรอ? เปล่า ผมเลิกเล่นไปช่วงนึง

ปล. ทุกวันนี้สิงแต่กลุ่ม ROV by ss 380คน  

ก็พี่เล่นกับเพื่อนอยู่สองคน ชวนมาเล่นกันก็ไม่มา หลัง ๆ ทักหาไม่เคยตอบเลย
จริงไหม
2
0
CGM48
••••••••••••••••••••••••••

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 588
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 18:03
ลุงยีคือผู้ใหญ่ในกิลคนนึง ซึ่งก็เป็นยูซฯนึง ของเว็ปนี้
แกเล่นเกมไม่เก่ง ชอบทำอะไรเงอะ ๆ งะ ๆ ให้ได้ขำกับเครียดแทบทุกวัน
(เช่นเล่นมาลอชชอบกดปาดพร้อมถอยหลัง (กลัวปาดโดนมั้ง) แล้วก็เวลาใช้อัลติแกโดดไม่เคยลงตรงไฟต์พอดีสักครั้ง มีแค่ตอนโดดหนีไม่เคยพลาด)
ปกติผมเรียกแกโปรกด้วยซ้ำ สอนไม่เคยจำโดนผมบ่นทุกวันแต่แกก็น่ารักไม่เคยโกรธ
จบประเด็นลุงยีของผมตรงนี้เลยนะ

ส่วนที่มีการอำเล่นๆกันเองให้เห็นในบอร์ด ทำให้สงสัยหรือผิดพลาดตรงไหนก็ขอภัยด้วย
ส่วนใครมีอะไรนอกเหนือจากนั้นถ้าไม่เกี่ยวกับกิล

Spoil
ปล. กิลเราไม่ได้มีคนเก่ง มีแต่ลุง ๆ 30 40 ยังดีพอมีดอกไม้ให้ชื่นชมอยู่บ้าง
เราอยู่กันเพื่อนพี่น้องคุยกันได้ทุกเรื่องและเราก็แฮปปี้ดีกับการเล่นเกม
เรื่องภายในของเราก็อยู่ภายใน เราไม่จำเป็นต้องแคร์ใคร เพราะงั้นไม่ต้องมาดาวพระศุกร์แบบในหน้าแรกแล้วนะ อ่านแล้วเพลีย  

Spoil

เข้ากลุ่มด้วยได้มั้ยครับ

หาเพื่อนเล่นอยู่ครับ

แต่ผมไม่เก่งนะ พึ่งมาหัดเล่นได้ เดือนกว่า

แต่เมื่อก่อนผมเล่น mobile legend อยู่

มันแนวเดียวกันเลยพอรู้ไวนิดนึง

ไม่เคยหัวร้อน ไม่ด่าเพื่อน ไม่ว่าทีมเดียวกัน

จนๆเพื่อนชอบเรียกว่าพ่อพระ 555555
1
0

นักเตะเทศบาล
Status: SS
เข้าร่วม: 28 Nov 2013
ตอบ: 6116
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 18:03
ไม่พอใจใคร ขอโทษด้วยละกันครับ
แก้ไขล่าสุดโดย GFauk เมื่อ Mon Oct 15, 2018 18:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 18:06
Manuel Neuer พิมพ์ว่า:
ในกิลก้นิสัยดีหลายคนครับ อาจจะหัวร้อนไปบ้าง เวลาเล่นทัวร์ไก่กากัน ไม่มีไรหรอก ผมเคยอยู่นะ แต่ตอนนี้ไม่ได้อยู่ละ เค้าถีบผมออก มีเรื่องหรอ? เปล่า ผมเลิกเล่นไปช่วงนึง

ปล. ทุกวันนี้สิงแต่กลุ่ม ROV by ss 380คน  

ก็พี่เล่นกับเพื่อนอยู่สองคน ชวนมาเล่นกันก็ไม่มา หลัง ๆ ทักหาไม่เคยตอบเลย
จริงไหม  

อ่อ นั่นไม่ใช่ผมครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2008
ตอบ: 3459
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 18:57
LionelzinedineziCan พิมพ์ว่า:

Spoil

Spoil

เข้ากลุ่มด้วยได้มั้ยครับ

หาเพื่อนเล่นอยู่ครับ

แต่ผมไม่เก่งนะ พึ่งมาหัดเล่นได้ เดือนกว่า

แต่เมื่อก่อนผมเล่น mobile legend อยู่

มันแนวเดียวกันเลยพอรู้ไวนิดนึง

ไม่เคยหัวร้อน ไม่ด่าเพื่อน ไม่ว่าทีมเดียวกัน

จนๆเพื่อนชอบเรียกว่าพ่อพระ 555555  
หลังไมค์ไปละครับ
1
0
แข้งเจลีก
Status:
ตอบ: 19362
โพสเมื่อ: Mon Oct 15, 2018 20:03
เห็นไอ้คนที่อยู่ในคุก เคยบอกไว้ว่าลงกับโปรยีราฟนี่ทีไรก็ชนะ มีบอกให้ลองแอดไปดูด้วย ไอ้เราก็นึกว่าจะขนาดไหน
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: Death is the Beginning of Immortality
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 1170
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 11:10

สำหรับโปรยีราฟนี่

สรุปประเด็นมันก็แค่แซวกันเล่นในกลุ่มกิลเค้า

แต่มีคนบางคนอวยเกินเหตุ ref ยีราฟจนเกินหน้าเกินตา ในบอร์ดสาธารณะ

โดยที่เจ้าตัวเค้าก็อยู่เงียบๆ ไม่ได้ยกยอว่าตัวเองเก่งหรือโปรแต่อย่างใด

มันเลยเป็นประเด็นลามมาจนถึงมู้นี้ คนตามหาบ้าง คนหมั่นไส้บ้าง นานาจิตตัง

.........

และคิดว่าคนคนนั้นคงจะรู้ตัวแล้ว .. ก็ขอให้หัดสงบปากสงบคำ อย่ากร่างในเรื่องไม่เป็นเรื่องต่ออีกก็พอ

มันจะพาลเอากลุ่มดีๆเน่าไปด้วย

ด้วยความหวังดี

..........

จากคนที่เคยสัมผัสประสบการณ์จริงมาบ้าง

2
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 21 Jan 2007
ตอบ: 294
โพสเมื่อ: Tue Oct 16, 2018 11:48

#อยู่แก๊งไหนหัวหน้าตายหมด
3
0
นักเตะตำบล
Status:
ตอบ: 3746
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 11:01
โอวววว บอร์ดเกมส์ ยาวเกิน 5หน้า

เพิ่งรู้ว่า SS มีกิลด์ด้วย ผมเข้าด้วยคนได้ไหม เล่นไม่เก่ง อยู่ โกลด์ อายุ 45 + (อาจจะแก่สุดในกิลด์เลยป่ะ ถ้าเข้าได้) เวลาเล่นมองตัวหนังสือในหน้าจอไม่เห็น (สายตายาว) เลยไม่สนใจ และ เล่นเป็นแต่ ยอน !!!

ถ้ารับเข้ากิลด์ PM หาที ผมต้องทำไงบ้าง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 2637
โพสเมื่อ: Thu Oct 18, 2018 16:34
Fat boy slim พิมพ์ว่า:
โอวววว บอร์ดเกมส์ ยาวเกิน 5หน้า

เพิ่งรู้ว่า SS มีกิลด์ด้วย ผมเข้าด้วยคนได้ไหม เล่นไม่เก่ง อยู่ โกลด์ อายุ 45 + (อาจจะแก่สุดในกิลด์เลยป่ะ ถ้าเข้าได้) เวลาเล่นมองตัวหนังสือในหน้าจอไม่เห็น (สายตายาว) เลยไม่สนใจ และ เล่นเป็นแต่ ยอน !!!

ถ้ารับเข้ากิลด์ PM หาที ผมต้องทำไงบ้าง  

ลอง pm ไปถาม ยูส Rafia ดูครับ เค้าหัวหน้ากิล
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel