ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21439
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:45
[RE: ใครที่เพื่อนๆรอบข้างมีแฟนมีครอบครัวแล้วตัวเองยังไม่มีบ้างครับ]
RachainTK พิมพ์ว่า:
+1 ครับ มีนอยด์บ้างบางเวลายิ่งตอนนี้เพื่อนสนิทเพิ่งคบแฟน VDO call ทั้งวัน ผมนี่เหม็นความรักมากๆ 5555

แต่ก็คิดในแง่ดี ถ้ามีแฟนบางอย่างที่เราทำตอนโสด พอมีแฟนอาจจะไม่ได้ทำ  

ผมโอนะ อยากไปไหนก็ไปสบาย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

คอมเมนเตเตอร์
Status: You'll Never Walk Alone
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 28344
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:53
[RE: ใครที่เพื่อนๆรอบข้างมีแฟนมีครอบครัวแล้วตัวเองยังไม่มีบ้างครับ]
superbick พิมพ์ว่า:
ผมไงจะสี่สิบแล้ว คงไม่มีแล้วละ หน้าตาไม่ดีแถมไม่รวยด้วยก็คงใช้ชีวิตโสดจนกว่าจะตายละ
ส่วนความรักนะเหรอผมลืมมันไปหมดละ  

เหมือนผมเลย เหงาก้มีบ้างละนะ แต่เรารู้ตัวดีว่าเราไม่พร้อมที่จะรับผิดชอบอีก 2-3 ชีวิตที่จะเข้ามา
1
0

"You'll never walk alone "& SCG Redvolution

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Once a Gooner, always a Gooner
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2620
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:54
ผม 24 ละ เพื่อนตอนมัธยมนี่ ผู้หญิงนี่แต่งไปครึ่งห้องละ แต่ผู้ชายไม่มีใครแต่งกันสักคน แต่ทุกคนมีแฟนยกเว้นผมคนเดียวในห้อง หลังจากเลิกกะแฟนที่คบมาตั้งแต่ม.1 ยันปี 1 ก็โสดยาวๆมา 7 ปีละ จีบใครก็โดนเท
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I WANT THAT NOW
เข้าร่วม: 20 Feb 2010
ตอบ: 3185
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:54

เอาเพลงนี้ไปฟังผมฟังบ่อย
0
0

MUSIC PUPE FAME KANING PANCAKE FOND CHAMPOO
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 May 2009
ตอบ: 4599
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:58
Zantos_Jr พิมพ์ว่า:
XtheWiz พิมพ์ว่า:
ผม 30 กลางๆละ เหลือคนเดียวที่ยังโสด

แต่ก็ไม่ได้คิดจะมีไรนะ ยังแฮปปี้กับการใช้ชีวิตตัวคนเดียวอยู่  

วัยใกล้เคียงผม แถมความคิดคล้ายๆกันอีก ความคิดมีแฟน ไม่มีในสมองเลย ลั้ลลาไปวันๆ ดูแลพ่อแม่ ตามสมควร จนตอนนี้ท่านปลงละ ว่าผมคงไม่หาลูกสะใภ้ให้แก  

เหมือนผมมาก บางช่วงก็มีความคิดจะมีนะ
แต่เคยเจอคนล่าสุด เวลาต้องมีให้ทุกวัน แรกๆก็พอได้นะ
แต่หลังๆ นี่ไม่ไหวพ่อแม่เรายังไม่เคยดูแลขนาดนี้ ผมเลยออกมาดีกว่า เวลาทั้งหมดถ้าไม่ให้ตัวเอง ก็ให้กับคนที่เลี้ยงดูเรามาก่อน

ใครจะเข้ามา ถ้าทนก็ไม่ได้ หรือไม่เข้าใจก็ไปป้ายหน้าได้เลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:59
QGxMercury พิมพ์ว่า:
ผม 24 ละ เพื่อนตอนมัธยมนี่ ผู้หญิงนี่แต่งไปครึ่งห้องละ แต่ผู้ชายไม่มีใครแต่งกันสักคน แต่ทุกคนมีแฟนยกเว้นผมคนเดียวในห้อง หลังจากเลิกกะแฟนที่คบมาตั้งแต่ม.1 ยันปี 1 ก็โสดยาวๆมา 7 ปีละ จีบใครก็โดนเท  

ผมไม่ได้จีบใครนะ แต่ส่องเขาไปเรื่อย พอเห็นเขามีแฟนเจ็บซะงั้นตู
0
0

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:00
superbick พิมพ์ว่า:

เอาเพลงนี้ไปฟังผมฟังบ่อย  

ขอบคุณครับท่าน
1
0

นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 23633
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:04
Son Of Darkness พิมพ์ว่า:
magka พิมพ์ว่า:
ยังไม่มีแฟน ยังไม่มีเมียผมไม่ซีเรียสเลยนะ
แต่ไม่มีเงิน ไม่มีทรัพย์สิน ความมั่นคงนี่สิคิดหนักเลย  

ผมไม่มีทั้ง 2 อย่างเลยท่าน คิดหนักเลย  

ผมก็เหมือนกันครับ 555
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2015
ตอบ: 221
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:23
ใครที่เพื่อนๆรอบข้างมีแฟนมีครอบครัวแล้วตัวเองยังไม่มีบ้างครับ
มีความสุขดีกับแบบนี้ก็ดีเเล้วครับ เราไม่จำเป็นต้องมีเเบบเค้าก็ได้นี่ครับ มีตอนเราอยากมีพร้อมรับผิดชอบดีกว่าครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Once a Gooner, always a Gooner
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 2620
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:23

ผมไม่ได้จีบใครนะ แต่ส่องเขาไปเรื่อย พอเห็นเขามีแฟนเจ็บซะงั้นตู  

ล่าสุดเมื่อปลายปี 59 ไปเที่ยวฟูลมูนกับแก๊งค์ของน้องชาย ไปเจอเพื่อนผู้หญิงของน้องชาย รบรวมความกล้าขอไลน์ คุยกันมาได้เกือบครึ่งปี อยู่ๆก็หายไป รู้อีกทีว่าเขาจะแแต่งงานแล้ว
0
0

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:28

ล่าสุดเมื่อปลายปี 59 ไปเที่ยวฟูลมูนกับแก๊งค์ของน้องชาย ไปเจอเพื่อนผู้หญิงของน้องชาย รบรวมความกล้าขอไลน์ คุยกันมาได้เกือบครึ่งปี อยู่ๆก็หายไป รู้อีกทีว่าเขาจะแแต่งงานแล้ว  

คนที่เคยคุยๆผมก็แต่งงานมีลูกกันไปล่ะ ทุกอย่างมันช่างเปลี่ยนแปลงไปเร็วจริงๆ
0
0

Status: เพิ่งรู้ว่ามีไอดีสมาชิกอยู่แล้วก็วันนี้แหละ เฮ้อ
เข้าร่วม: 26 Sep 2013
ตอบ: 38
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 11:59
ใครที่เพื่อนๆรอบข้างมีแฟนมีครอบครัวแล้วตัวเองยังไม่มีบ้างครับ
OBSiDian พิมพ์ว่า:
ผม 27 ละอะเพื่อนผมมีแฟนกันหมดแล้ว บางคนก็มีลูกมีเมียกันทีเดียว คือถ้ามีก็ดี ไม่มีก็ได้
ผมโอเคกับชีวิตตอนนี้ดี แบบตอนนี้ก็สมดุลดีแล้ว แบ่งเวลาลงตัวทั้งเรื่องงาน เรื่องกิจกรรมที่รักที่ชอบ ถ้าจะมีก็อยากให้คนที่เข้ามา มาทำให้สมดุลยิ่งขึ้น

ปล. ตลอดชีวิตไม่เคยมีแฟนอะครับ เลยอาจจะเสพติดการอยู่คนเดียวไปแล้ว  

อายุเท่ากันเลยครับ เสพติดการอยู่คนเดียวไปแล้วสำหรับผม 555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 03 Jul 2010
ตอบ: 3047
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:07
[RE]ใครที่เพื่อนๆรอบข้างมีแฟนมีครอบครัวแล้วตัวเองยังไม่มีบ้างครับ
32 โสด เพื่อนสนิทแต่งงานกันหมดละ น้องสาว 25 กำลังจะแต่งที่สิงคโปร์

เพื่อนมหาลัยบางคนก็มีเมียแต่ไม่แต่งงาน แต่ไม่ค่อยได้เจอละเพื่อนตอนมหาลัย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 12:50
nicha พิมพ์ว่า:
32 โสด เพื่อนสนิทแต่งงานกันหมดละ น้องสาว 25 กำลังจะแต่งที่สิงคโปร์

เพื่อนมหาลัยบางคนก็มีเมียแต่ไม่แต่งงาน แต่ไม่ค่อยได้เจอละเพื่อนตอนมหาลัย  

ตอนนี้ผมไม่เจอใครเลยครับ โดดเดี่ยว
1
0

Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2013
ตอบ: 613
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 14:16
เพื่อนผมกลุ่มที่สนิทๆกันยังไม่มีแฟนกันเลยนะ
เอาจริงๆผมก็อยากมีแหละ แต่อย่างว่าหน้าตาไม่ดี พูดไม่เก่ง คือผมเป็นพวกไม่ชอบเข้าสังคมด้วย พอพูดคุยเยอะๆจะรู้สึกอึดอัด ก็คงมีส่วนให้หาแฟนได้ยากเหมือนกัน

บางทีก็คิดไปคิดมา หรือเราอยู่คนเดียวมานานจนชิน ชอบแยกตัว ชอบความอิสระ ยังไม่พร้อมดูแลหรือแบ่งเวลาให้ใคร เงินยังน้อยอยู่ คิดว่าความรักถึงเวลามีเดี๋ยวก็มีเอง อย่าไปพยายามโหยหามันมากเกินไป
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel