ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21439
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:51
[RE: ใครที่เพื่อนๆรอบข้างมีแฟนมีครอบครัวแล้วตัวเองยังไม่มีบ้างครับ]
XtheWiz พิมพ์ว่า:
ผม 30 กลางๆละ เหลือคนเดียวที่ยังโสด

แต่ก็ไม่ได้คิดจะมีไรนะ ยังแฮปปี้กับการใช้ชีวิตตัวคนเดียวอยู่  

ใช้ชีวิตให้คุ้มท่าน ผมก็จะทำเช่นกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:53
[RE: ใครที่เพื่อนๆรอบข้างมีแฟนมีครอบครัวแล้วตัวเองยังไม่มีบ้างครับ]
S.Kousaka พิมพ์ว่า:
31ปีนี้ ต้นปีก่อน พี่ชายที่นับถือกันสนิทกัน แต่งงานไป

ปลายปีก่อน เพื่อนสนิท แต่งงานไป

เดือนนี้ เพื่อนสนิท แต่งงานไปอีกคน

หันมามองตัวเอง ก็อยากมีโมเมนต์นี้บ้าง แต่พอลองคิดในมุมกลับ ไม่มีอะไรการันตีได้เลยว่าจะดูแลครอบครัวได้ดี เพราะยังใช้ชีวิตแบบติดสนุกอยู่ นึกอยากจะไปไหนก็ไป นึกอยากจะซื้ออะไรก็ซื้อ คนจะมีครอบครัว คงต้องทำตัวให้ดีกว่านี้

ประกอบกับคนที่คุยด้วย เพิ่งจะหมั้นไปแบบงงๆเมื่อต้นเดือน อันนี้คงโทษตัวเอง เพราะไม่จริงจังทำให้เค้ามองเห็นเอง...

สุดท้ายเลยเลือกอยู่แบบนี้ มีอารมณ์เหงาๆ สักอาทิตย์ละครั้ง แล้วเลือกที่จะทำอะไรได้ตามใจดีกว่า...

ปล่อยให้มันเป็นเรื่องของอนาคต ถ้าจะเจอคนที่คลิกกัน ชีวิตก็อาจจะพลิกผันไปอีกก็ได้...  

ผมก็คิดนะถ้ามันจะมีก็คงมีเองแหละ คงไม่ต้องขวนขวายแล้ว
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12332
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:53
ผม ตอนนี้ไม่มีคู่ ( มีแต่นัดๆ กินข้าวกับ ขาจร ) ทั้งๆที่ตอนมหาลัยผมแร่ดมาก มีกิ๊กมีแฟนไปเรื่อยเลย แต่ช่วงนี้มันดันไม่มี

ประกอบกับ พวก จืดๆ แต่ก่อนนี่ เดี๋ยวนี้ แต่งงาน มีลูก รอบตัวหมดเลย

มันก็ชอบ มาแหย่ว่า เมื่อไหร่จะแต่ง เมื่อไหร่จะเลือกซักที
ใจเราก็อยากบอกว่า ก็มันไม่เจอที่ชอบ

แต่คิด Worse case ไว้ละ ว่าต้องทำไงบ้าง

ปล. คนที่บอกว่า ไม่มีหรอก ไม่เจอหรอกนี่ ระวังนะคับ พอมันมาแล้ว ต้องดูแลมันแล้วนะ พวกเจ้ากรรมนายเวร สาวๆ พวกนั้น

คุณตั้งตัวไม่ทันหรอก หาเงินรอไว้เลย ผมเตือนไว้ก่อน เด๋วพอจะแต่งต้องร้อนเงินอีก
เห็นพวกที่มีภรรยาแล้ว ก็บ่นแบบนี้แหละ หาให้หน่อย หาให้หน่อย ( ได้มีเมียก่อนเราอีก )
1
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

นักเตะท้ายซอย
Status: เก็บเอาผ้าที่ตากไว้เก็บเอาวันที่ไม่เป็นใจ . ..
เข้าร่วม: 26 Nov 2010
ตอบ: 3011
เดี๋ยวก็มีคนเข้ามาครับ
อย่าปิดกั้นตัวเองก็พอ ...
0
0
นักเตะอบจ.
Status: Android Developer#
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4874
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:54
จะ 27 แล้วแต่ตอนนี้ก็ยังโสด เพื่อนมีแฟน แต่งงานกันไปหมดละ พอมีคุยๆแต่ก็ไม่คบ
เหมือนพอเจอคนงี่เง่า ขี้หึงมากๆคุยแล้วไม่มีความสุขเลยไม่มีดีกว่าครับ แต่ก็มีนะช่วงเหงา แต่ยังอยู่ได้ครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 5599
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:56
ถูกแบนแล้ว
OBSiDian พิมพ์ว่า:
ผม 27 ละอะเพื่อนผมมีแฟนกันหมดแล้ว บางคนก็มีลูกมีเมียกันทีเดียว คือถ้ามีก็ดี ไม่มีก็ได้
ผมโอเคกับชีวิตตอนนี้ดี แบบตอนนี้ก็สมดุลดีแล้ว แบ่งเวลาลงตัวทั้งเรื่องงาน เรื่องกิจกรรมที่รักที่ชอบ ถ้าจะมีก็อยากให้คนที่เข้ามา มาทำให้สมดุลยิ่งขึ้น

ปล. ตลอดชีวิตไม่เคยมีแฟนอะครับ เลยอาจจะเสพติดการว่าวคนเดียวไปแล้ว  

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 2858
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 09:56
ถูกแบนแล้ว
แต่งนานไปก็อยากเลิกกับเมียเยอะแยะ ถามใจตัวเองว่าอยากเป็นหัวหน้าครอบครัวจริงหรือเปล่า เพราะต้องเสียสละความสุขส่วนตัว หรือว่าอยากมีแฟนเพราะเห็นใครๆมี ก็อยากมีตามและมีไว้ตอบคำถามเพื่อนหรือญาติ เวลาเขาถามมีแฟนยัง จะได้ไม่เสียเซลฟ์หรือเปล่า
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:02
Buzzo พิมพ์ว่า:
แต่งนานไปก็อยากเลิกกับเมียเยอะแยะ ถามใจตัวเองว่าอยากเป็นหัวหน้าครอบครัวจริงหรือเปล่า เพราะต้องเสียสละความสุขส่วนตัว หรือว่าอยากมีแฟนเพราะเห็นใครๆมี ก็อยากมีตามและมีไว้ตอบคำถามเพื่อนหรือญาติ เวลาเขาถามมีแฟนยัง จะได้ไม่เสียเซลฟ์หรือเปล่า  

โดยส่วนตัวผมไม่ได้อยากมีครับ แต่ลองคิดถึงตอนตัวเองแก่ดูแลตัวเองไม่ได้แล้วใครจะดูแล

ลูกก็ไม่มี ญาติเขาจะรับเลี้ยงดูมั้ย ชีวิตดูจะไร้ที่พึ่งพิงครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:03
LivingThings พิมพ์ว่า:
จะ 27 แล้วแต่ตอนนี้ก็ยังโสด เพื่อนมีแฟน แต่งงานกันไปหมดละ พอมีคุยๆแต่ก็ไม่คบ
เหมือนพอเจอคนงี่เง่า ขี้หึงมากๆคุยแล้วไม่มีความสุขเลยไม่มีดีกว่าครับ แต่ก็มีนะช่วงเหงา แต่ยังอยู่ได้ครับ  

อยู่เป็นเพื่อนกันครับ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:03
Bare4oot พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวก็มีคนเข้ามาครับ
อย่าปิดกั้นตัวเองก็พอ ...  

ครับ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 3364
XtheWiz พิมพ์ว่า:
ผม 30 กลางๆละ เหลือคนเดียวที่ยังโสด

แต่ก็ไม่ได้คิดจะมีไรนะ ยังแฮปปี้กับการใช้ชีวิตตัวคนเดียวอยู่  

วัยใกล้เคียงผม แถมความคิดคล้ายๆกันอีก ความคิดมีแฟน ไม่มีในสมองเลย ลั้ลลาไปวันๆ ดูแลพ่อแม่ ตามสมควร จนตอนนี้ท่านปลงละ ว่าผมคงไม่หาลูกสะใภ้ให้แก
3
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 05 Nov 2009
ตอบ: 3410
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:04
ยังสนุกกับงานครับ เรื่องแต่งงานไม่มีอยู่ในหัวเลย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5859
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:05
เพื่อนร่วมรุ่น-รุ่นน้อง แต่งงาน/มีลูก กันไปหมดแล้วล่ะ

แต่ผมโสด.. แบบตั้งใจโสด เพื่อทำตามความฝันและไม่เป็นภาระใคร เป็นคนประเภท Perfectionist ตั้งใจทำในทุกๆเรื่อง ทำให้คนรอบข้างอึดอัดเปล่าๆ ทุกวันนี้ก็พัฒนาตัวเองอยู่เสมอ เป้าหมายเพื่อพาตัวเองให้ถึงจุดที่สูงที่สุดในชีวิต

ความสุข มันไม่ได้มาจากครอบครัวของเราเพียงอย่างเดียว มีความสุขมากมาก ให้เราเก็บเกี่ยวในชีวิตแต่ละวัน อย่าไปคิดว่าเราขาดอะไร เราไม่ได้เกิดมาพร้อมแฟนกันสักหน่อย 55+
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Chelsea & Madrid
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 5490
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:08
duckover พิมพ์ว่า:
ผม 20 เกือบกลางๆเพื่อนสมัย มปลายแต่งงาน มีลูกกันไปหลายคนแล้ว
มานั่งดูตัวเองแล้วคิดตลอดว่าโตยังวะตอนนี้ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย  

เพื่อนผม 25 ท้องตอนจบใหม่ๆ
แต่งงานเลย ตอนนี้เป็นซิงเกิลมัมแล้ว
น่าตาดีหุ่นดีมากๆ น่าสงสารเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 2858
โพสเมื่อ: Mon Sep 24, 2018 10:09
ถูกแบนแล้ว
Son Of Darkness พิมพ์ว่า:
Buzzo พิมพ์ว่า:

โดยส่วนตัวผมไม่ได้อยากมีครับ แต่ลองคิดถึงตอนตัวเองแก่ดูแลตัวเองไม่ได้แล้วใครจะดูแล

ลูกก็ไม่มี ญาติเขาจะรับเลี้ยงดูมั้ย ชีวิตดูจะไร้ที่พึ่งพิงครับ  

ธรรมชาติของสมองมนุษย์ กลัวการสูญเสีย มากกว่าปราถนาจะได้

ทางเดียวคือหาเงินเยอะๆ

ตอนแก่ก็จ้างพยาบาลสาวๆมาดูแล
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel