ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 31 Oct 2010
ตอบ: 2609
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 19:41
[RE: ขับรถแช่ขวาแล้วโดนปาดจนคว่ำ]
Archawin5 พิมพ์ว่า:
ตรรกกะเรื่องสมควรหรือไม่สมควรขึ้นอยู่กับคุณเป็น active หรือ passive

ถ้าเป็น active (ผู้กระทำ)ผู้อื่นแม่ง 100 ทั้ง 100 ก็บอกตัวเองถูกทั้งนั้น

แต่พอตกเป็นฝ่าย passive (ผู้ถูกกระทำ)เห็นพวกปากเก่งๆนี่ร้องอย่างหมาแทบทั้งนั้น

สังคมมันคงจะดีกว่านี้ ถ้าไม่ใช่ว่าคิดแต่จะไฝว้กันเอากันให้แดดิ้นไปข้างแบบทุกวันนี้

ตรรกกะคนส่วนใหญ่ ขับรถแช่ขวา=ประหาร

อ่าว ถ้าญาติพี่น้องพ่อแม่คุณอยู่ในรถที่แช่ขวาล่ะ?

...คิด 10 วิก่อนตอบ...อืม...บีบแตรเตือนก็พอมั้งฮะ อย่าถึงกับเอากันถึงตายเลย(เสียงอ่อยลง 85 เดซิเบล)

นี่แหละฮะ สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่ามนุษย์...

เจอตัวหนังสือสีเขียวกับศัพท์ที่ใช้ทีไร แผล่บในมือสั่นทุกที
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
คอมเมนเตเตอร์
Status: devil since1989
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 7597
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 20:05
[RE: ขับรถแช่ขวาแล้วโดนปาดจนคว่ำ]
mayamaster พิมพ์ว่า:
baWahaha พิมพ์ว่า:
ผมก็ว่าสมควรนะ
ดูดิว่ามันเริ่มตรงไหน
ถ้าไม่ขับรถทุเรศจะโดนปาดหรอ
ถ้ามีคนทำแบบนี้บ่อย เดี๋ยวก็เลิกขับทุเรศกันเอง

คนไม่เคารพกฎหมาย ถึงต้องมีพวกศาลเตี้ยออกมาไง

คุณไม่เคารพกฎเอง เลยมีคนมาละเมิดกฎใส่คุณ คุณจะมาโวยวายได้ไง

ถ้าเป็นเคสที่ขับปกติแล้วโดนปาดก็ว่าไปอย่าง

ไม่ใช่หน้าที่รถกระบะที่จะไปตัดสินครับ เป็นหน้าที่ของตำรวจครับ

เคสนี้ ขับรถชิดขวา ก็โดนปรับไปครับ

ทำแบบนี้บ่อยไม่ได้นะครับ อย่าลืมสิครับ รถไม่ได้วิ่งแค่สองคันนะครับ มีคันอื่นๆอีกด้วย

จะทำคนไม่รู้เรื่องคนอื่นๆเดือดร้อนด้วย

อย่างนี้ ผมเห็นคนขับย้อนศร ผมเอาปืนไปยิงก็ได้สิครับ เพราะไม่เคารพกฏเอง อย่ามาโวยวาย  

ใครจะไปปรับครับ แช่ขวาจังหวะนั้น ตำรวจอยู่ไหน
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19207
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 21:13
เอาเป็นว่า ทั้งบ้านผมทุกคน ทั้งตระกูลเลย ไม่มีใครขับแช่ขวา
เป็น 1 ในเรื่องที่สอนกันมาอยู่แล้ว

แบบนี้ผมด่าพวกแช่ขวาได้ยังครับ

4
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 21:51
เด็กเก็บบอล พิมพ์ว่า:
ถ้ามีคนทำแบบนี้บ่อย เดี๋ยวก็เลิกขับทุเรศกันเอง

คนไม่เคารพกฎหมาย ถึงต้องมีพวกศาลเตี้ยออกมาไง

คุณไม่เคารพกฎเอง เลยมีคนมาละเมิดกฎใส่คุณ คุณจะมาโวยวายได้ไง

ถ้าเป็นเคสที่ขับปกติแล้วโดนปาดก็ว่าไปอย่าง

ไม่ใช่หน้าที่รถกระบะที่จะไปตัดสินครับ เป็นหน้าที่ของตำรวจครับ

เคสนี้ ขับรถชิดขวา ก็โดนปรับไปครับ

ทำแบบนี้บ่อยไม่ได้นะครับ อย่าลืมสิครับ รถไม่ได้วิ่งแค่สองคันนะครับ มีคันอื่นๆอีกด้วย

จะทำคนไม่รู้เรื่องคนอื่นๆเดือดร้อนด้วย

อย่างนี้ ผมเห็นคนขับย้อนศร ผมเอาปืนไปยิงก็ได้สิครับ เพราะไม่เคารพกฏเอง อย่ามาโวยวาย  

ใครจะไปปรับครับ แช่ขวาจังหวะนั้น ตำรวจอยู่ไหน  

ไม่ทราบหรอกครับ ก็คงต้องปล่อยให้คนแช่ขวาลอยนวลมั้ง

แต่ก็ไม่ใช่หน้าที่พวกเราต้องไปปาดเค้าจนรถคว่ำขนาดนั้นครับ

แช่ขวาผิดจริงๆ ผมไม่เถียงครับ

แต่ไม่ควรถึงตายครับ

และกลัว สิ่งที่เลวร้ายที่สุด ก็คือ รถคันอื่น ที่ไม่รู้เรื่องกับสองคันนี้ จะโดนด้วย

ถึงเวลานั้น ผมเชื่อว่า ทั้งโลกโซเชี่ยล คงไม่มีใครพูดคำว่าสมควร

0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 21:52
ติ่งโล้น พิมพ์ว่า:
เอาเป็นว่า ทั้งบ้านผมทุกคน ทั้งตระกูลเลย ไม่มีใครขับแช่ขวา
เป็น 1 ในเรื่องที่สอนกันมาอยู่แล้ว

แบบนี้ผมด่าพวกแช่ขวาได้ยังครับ

ด่าได้ครับ ผมก็ด่า

แต่ปาดหน้าเค้าไม่ได้ครับ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 21:55
popoing พิมพ์ว่า:
Archawin5 พิมพ์ว่า:
ตรรกกะเรื่องสมควรหรือไม่สมควรขึ้นอยู่กับคุณเป็น active หรือ passive

ถ้าเป็น active (ผู้กระทำ)ผู้อื่นแม่ง 100 ทั้ง 100 ก็บอกตัวเองถูกทั้งนั้น

แต่พอตกเป็นฝ่าย passive (ผู้ถูกกระทำ)เห็นพวกปากเก่งๆนี่ร้องอย่างหมาแทบทั้งนั้น

สังคมมันคงจะดีกว่านี้ ถ้าไม่ใช่ว่าคิดแต่จะไฝว้กันเอากันให้แดดิ้นไปข้างแบบทุกวันนี้

ตรรกกะคนส่วนใหญ่ ขับรถแช่ขวา=ประหาร

อ่าว ถ้าญาติพี่น้องพ่อแม่คุณอยู่ในรถที่แช่ขวาล่ะ?

...คิด 10 วิก่อนตอบ...อืม...บีบแตรเตือนก็พอมั้งฮะ อย่าถึงกับเอากันถึงตายเลย(เสียงอ่อยลง 85 เดซิเบล)

นี่แหละฮะ สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่ามนุษย์...

หลายคนตรรกะวิบัติมาก และที่สำคัญคงยังไม่ค่อยรู้จักโรงพักกับศาลดีเท่าไรไม่ต้องเอาถึงคุกนะ เคสนี้ถ้ามีคนตายนะเรื่องจะเป็นอีกแบบเลย หงอยเป็นแมวป่วยแน่นอน  

ผมว่า ถ้ากระบะคันที่ปาด เป็นกระบะแต่งซิ่ง จะโดนคนด่ามากกว่านี้อีก

หรือ คนที่เชียร์กระบะ จะน้อยลงเยอะเลย
แก้ไขล่าสุดโดย mayamaster เมื่อ Sun Sep 02, 2018 22:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 6984
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 22:13
คนปาดหน้าก็เกินไป แบบนี้รับผิดไปทั้งคู่ แต่ถ้าไม่มีเหตุ ก็คงไม่เกิดผล เพราะงั้นถ้าคิดจะขับรถก็ควรเคาพรกฎ เคารพเพื่อนร่วมถนนบ้าง จะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก

แต่อยากถามจริงๆ พวกชอบแช่ขวาแล้วไม่ยอมหลบรถคนที่มาเร็วกว่าเนี่ย มีจิตสำนึกบ้างไหม กระจกมองหลังก็มีหัดดูบ้าง คุณทำให้คนใช้รถใช้ถนนอีกนับไม่ถ้วนเดือดร้อน หงุดหงิด และเสี่ยงอุบัติเหตุที่ต้องมานั่งแซงซ้ายคุณ ขับช้าชิดซ้ายไปดิ อยากด่าหยาบๆทุกครั้งที่เจอไอพวกนี้ โคตรเห็นแก่ตัว

ปล.บางคนนอกจากแช่ขวาไม่หลบให้เค้าแล้ว พอเห็นเค้าจะแซงดันเร่งความเร็วไม่ให้เค้าแซงอีก โคตรเลวครับบอกตรงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Doghell เมื่อ Sun Sep 02, 2018 22:22, ทั้งหมด 2 ครั้ง
3
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16404
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 22:13
ไม่ได้ดูคลิป ดูไม่ได้ละ แต่ขอพูดถึงพวกแช่ขวาหน่อย
ถ้าอยากขับกินลมชมวิว ไปนั่งรถเมล์เล่นเถอะ ไม่ผิดกฎหมายก็จริง แต่ช่วยรบกวนมีน้ำใจ่อผู้อื่นหน่อย
ถนนบางเส้นแค่คุณแช่ขวาก็ทำให้รถเคลื่อนตัวช้าไปเป็นกิโลๆได้ เพียงแค่ความเห็นแก่ตัวของคุณ
ถนน3เลน ซ้ายมอไซครอง กลางวิ่ง60 ขวาวิ่ง60 ม่างเอ้ยยย
1
0
Do you hear the people sing ?
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 27325
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 23:02
แบบนี้ก็เกินไป. จะต๊อปไฟหรือบีบแตรใส่. อะไรก็ว่าไป

แล้วจะแซงก็แซง

การมาปาดแบบนี้มันรุนแรงไปเปล่า

มันมีวิธีด่า. มากกว่าการต้องไปทำร้ายไม๊

ถ้าคันที่ขับช้ามาทำร้ายคนที่บ้านก็ว่าไปอย่าง
0
0
<___คนธรรมดา___>
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 23:19

ก็ทำได้ไงคับ

แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์โวยวาย ถ้าคุณติดคุก

เหมือนกระบะทคันนี้ที่ไม่มีสิทธิ์โวยวายเหมือนกัน

0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13811
โพสเมื่อ: Mon Sep 03, 2018 04:26
highways พิมพ์ว่า:
พักสายตาโฆษณากันสักนิด ไปดูเจ้าของโพสแล้ว

เข้าไปอ่านโพสผมนี่ขึ้นเลย.......

ไม่ได้ขึ้นจากคลิปนะขึ้นจากเพื่อนเจ้าของโพสนี่แหล่ะ

แม่เจ้าประคุณรุนช่องเอ้ยยยยยยยยยยยยย

เบรคความเดือดกันสักนนิด

Spoil

แฟนพี่ปูนี่
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2009
ตอบ: 13811
โพสเมื่อ: Mon Sep 03, 2018 04:28
จริงๆก็ไม่แปลกใจเท่าไหร่ทำไมคนทำผิดกฏจราจรหรือผิดกฏหมายเยอะ เพราะมีคำพูดที่ว่า "ไม่ได้ไปทำใครตายหรือไม่ได้ไปฆ่าใคร" ทำให้คนกล้าที่จะทำผิดเรื่อยๆดูอย่างกระทู้นี้ก็ได้
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 20500
โพสเมื่อ: Mon Sep 03, 2018 16:49
ถูกแบนแล้ว
ผมก็ขับแช่ขวานะ แต่ด้วยความเร็วแบบ 110-120 ละ คิดว่าไม่ช้านะ ตอนเวลาไม่มีรถต่อท้าย

แต่ถ้ามีรถวิ่งตามหลังมา แล้วเร็วกว่า ก็จะหาทางหลบ ให้เขาไปก่อนอยู่ละ

ถ้าขับช้าๆ 80-90 แช่ขวา มีคนจ่อท้ายมา ไม่หลีกทางให้ แบบนั้นอ่ะสมควรโดนด่า
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 2900
ที่อยู่: หมู่บ้านอัญชลี บ้านเลขที่ 9/12 หมู่ 7 ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 02:01

ก็เพราะรถไม่ได้วิ่งแค่คันหรือสองคนไงถึงต้องมีน้ำใจต่อผู้ร่วมใช้ถนนบ้าง ไม่ใช่ขับแช่ขวาจนจราจรติดขัด และผมก็ไม่เคยเห็นคนขับแช่ขวาคนไหนโดนจับปรับเลย อีกอย่างมันเกี่ยวอะไรกับถ้าเจอรถย้อนศรแล้วไปยิงครับ ในคลิปนี้กระบะมันปาดไม่ได้ยิง จะเอามาเทียบกันได้ยังไง
ปล.แต่ถ้าเปนผมนะถึงจะหงุดหงิดยังไงก็แซงให้มันพ้นๆไปก็จบครับ จะมาทำให้เรื่องมันเกิดไปก็ไม่เห็นประโยชน์อะไร เสียเงิน เสียเวลาเปล่าๆ
0
0
LOVE INTER / LOVE DEXTER / LOVE DREAM THEATER
https://www.facebook.com/GreanNerazzurri/

คอมเมนเตเตอร์
Status: devil since1989
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 7597
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 09:08
tonnsupabchonn พิมพ์ว่า:

ก็เพราะรถไม่ได้วิ่งแค่คันหรือสองคนไงถึงต้องมีน้ำใจต่อผู้ร่วมใช้ถนนบ้าง ไม่ใช่ขับแช่ขวาจนจราจรติดขัด และผมก็ไม่เคยเห็นคนขับแช่ขวาคนไหนโดนจับปรับเลย อีกอย่างมันเกี่ยวอะไรกับถ้าเจอรถย้อนศรแล้วไปยิงครับ ในคลิปนี้กระบะมันปาดไม่ได้ยิง จะเอามาเทียบกันได้ยังไง
ปล.แต่ถ้าเปนผมนะถึงจะหงุดหงิดยังไงก็แซงให้มันพ้นๆไปก็จบครับ จะมาทำให้เรื่องมันเกิดไปก็ไม่เห็นประโยชน์อะไร เสียเงิน เสียเวลาเปล่าๆ  

เดี๋ยวนะ ผมไม่ได้พูดประเด็นยิงอะไรเลย =="
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel