ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3254
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:05
[RE: ขับรถแช่ขวาแล้วโดนปาดจนคว่ำ]
พวกแช่ขวานี้โคตรเลวโคตรเห็นแก่ตัว ทำคนอื่นอันตรายอีกต้องมาคอยแซงซ้าย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4234
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:09
[RE: ขับรถแช่ขวาแล้วโดนปาดจนคว่ำ]
Tempuran พิมพ์ว่า:
skywalkerz15 พิมพ์ว่า:
Aprilz พิมพ์ว่า:
สมควรละ เลนซ้ายก็ว่างเยอะไม่ขับ  

ถ้า คนที่คุณรัก โดนปาดคว่ำแบบนี้ ขอให้พูด แบบที่พิมด้วยนะคับ บอกญาติพี่น้องเลยว่า สมควรละพวกแช่ขวาอยากรู้จริงๆ จะพูดแบบที่พิมในเวปหรือป่าว  

เอ่อออ ทำไมต้องไปพาดพิงบุคคลที่3ละครับ มันเกี่ยวกันตรงไหน  

ลองตอบผมหน่อย ถ้าเกิดเหตุการ์ณแบบนี้แต่เป็นคนใกล้ชิดท่านทั้งหลาย แล้วบาดเจ็บพิการขึ้นมา แล้วเรารู้ว่าเหตุเกิดจากแช่ขวาท่านจะพูดคำว่า สมควรแล้ว พวกแช่ขวา ขับรถโง่ๆ จะพูดคำนี้ออกมาไหมผมแค่อยากจะรู้ว่าพวกที่พิมแบบนี้ในชีวิตจริงคุณพูดแบบเดียวกับที่พิมหรือป่าว หรือเห็นในนี้เป็น internet เลยอยากพิมอะไรตามอารมณ์ก็พิม

อีกอย่างแช่ขวาใครๆก็ไม่ชอบผมก็มีอารมณ์ร้อนบ้างเวลารีบๆแล้วเจอแช่แต่ผมก็ใจเย็นๆหาทางแซงไปไม่จำเป็นต้องเอามาเป็นอารมณ์
แก้ไขล่าสุดโดย skywalkerz15 เมื่อ Sun Sep 02, 2018 18:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15067
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:20
ขับรถแช่ขวาแล้วโดนปาดจนคว่ำ
PMT พิมพ์ว่า:
PMT พิมพ์ว่า:
สมควรละ เลนซ้ายก็ว่างเยอะไม่ขับ  

แค่นี้สมควรตายเลยเหรอครับ  

สมควรเกิดเรื่อง  

ถ้าทุกเคสเกิดแบบนี้ คุณรู้ได้ไงว่าจะไม่มีใครตาย เอาท้ายกระบะมาปัดหน้าคันอื่นเนี่ยนะ สมควร

ลองคิดว่ามีเด็กอยู่ในนั้นคุณคิดว่าสมควรมั้ย  

ผมบอกตอนไหนว่าสมควรตาย หรือสมควรเอาท้ายมาปัดหน้า คุณคิดเองพูดเองทั้งนั้น

แค่บอกว่า แช่ขวาจนเกิดอุบัติเหตุก็สมควรละ

ไม่อยากให้เกิดเหตุก็เคารพกฎ มีน้ำใจให้เพื่อนร่วมทาง  

เพิ่งรู้ว่าความตั้งใจแบบนี้เรียกอุบัติเหตุ สงสัยต้องไปแก้ความหมายในพจนานุกรมแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2006
ตอบ: 1286
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:22
จะขับ 110 รึ 140 ยังไงก็ไม่ควรแช่ขวา

ถ้าเล่นซ้าย หรือ กลางโล่ง ยังไงก็ต้องเปลี่ยนเลนออกมา

ยิ่งถ้ามีรถหลังที่เร็วกว่า ยิ่งต้องรีบลงซ้ายโดยเร็ว ถ้าเลนกลาง หรือซ้ายไม่เต็ม

เจอประจำ พวก 80 แช่ขวา ทำติดยาวเป็นกิโลๆเนี่ย ไม่รู้ร้อนรู้หนาว ไม่มีน้ำใจกับเพื่อนร่วมทางเลย

แต่การปาดหน้าระยะกระชั้น ก็ไม่เหมาะเหมือนกัน ก็ให้กม.ตัดสินกันไปตามการกระทำของแต่ละคน
6
0
นักเตะอบต.
Status: มารวยแค้ว
เข้าร่วม: 20 May 2009
ตอบ: 2546
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:25
ดูไม่ได้ละอะ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 29297
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:27
ACM1899 พิมพ์ว่า:

ก็แค่แซงไปดี ๆ ก็ได้ปะ ทำไมต้องทำตัวแบบนี้ด้วยอะ  

ผมไม่ได้ขับกระบะ  

แต่ความคิดคุณมันน่ารังเกียจหวะ ผมก็ไม่ใช่คนดีเด่อะไรนะ แต่ไอ้แบบนี้มันโดนข้อหาพยายามฆ่าได้เลยนะ  

เล่าผมหน่อยได้ไหมครับ ชนกันยังไง ทำไมซิตี้พลิกแบบนั้นเลย ปรกติช่วงล่างก็ไม่ดีอยู่แล้ว ถ้าส่ายไปส่ายมานี้พลิกเลย เวลาคนชนท้ายอะ
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 16940
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:34
pohihi188 พิมพ์ว่า:

ก็แค่แซงไปดี ๆ ก็ได้ปะ ทำไมต้องทำตัวแบบนี้ด้วยอะ  

แต่ความคิดคุณมันน่ารังเกียจหวะ ผมก็ไม่ใช่คนดีเด่อะไรนะ แต่ไอ้แบบนี้มันโดนข้อหาพยายามฆ่าได้เลยนะ  

เล่าผมหน่อยได้ไหมครับ ชนกันยังไง ทำไมซิตี้พลิกแบบนั้นเลย ปรกติช่วงล่างก็ไม่ดีอยู่แล้ว ถ้าส่ายไปส่ายมานี้พลิกเลย เวลาคนชนท้ายอะ  

.

ซิตี้แช่ขวา90 กระบะแซงซ้ายมาปาดขวาด้วยความหัวร้อน ท้ายรถกระบะฟาดหน้าซิตี้จนซี้ตี้คุมรถไม่อยู่คว่ำ
แก้ไขล่าสุดโดย เรือบิน เมื่อ Sun Sep 02, 2018 18:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 830
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:35
ผมก็ว่าสมควรนะ
ดูดิว่ามันเริ่มตรงไหน
ถ้าไม่ขับรถทุเรศจะโดนปาดหรอ
ถ้ามีคนทำแบบนี้บ่อย เดี๋ยวก็เลิกขับทุเรศกันเอง

คนไม่เคารพกฎหมาย ถึงต้องมีพวกศาลเตี้ยออกมาไง

คุณไม่เคารพกฎเอง เลยมีคนมาละเมิดกฎใส่คุณ คุณจะมาโวยวายได้ไง

ถ้าเป็นเคสที่ขับปกติแล้วโดนปาดก็ว่าไปอย่าง
6
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ์Newbie2006-2016
ตอบ: 29297
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:38
เรือบิน พิมพ์ว่า:
pohihi188 พิมพ์ว่า:

.

ซิตี้แช่ขวา90 กระบะแซงซ้ายมาปาดขวาด้วยความหัวร้อน ท้ายรถกระบะฟาดหน้าซิตี้จนซี้ตี้คุมรถไม่อยู่คว่ำ  

เป็นอย่างที่ผมพูดหรือเปล่าครับ ซิตี้ พอหน้าปัด หักซ้าย ขวา ไปมาๆ พลิก
0
0

Fujiwara Takumi Trueno AE 86
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 23296
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:47
นี่คือสิ่งที่ท่านจะเจอจากการขับแช่ขวา ดูไว้แล้วอย่าทำอีก เข้าใจนะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:50
baWahaha พิมพ์ว่า:
ผมก็ว่าสมควรนะ
ดูดิว่ามันเริ่มตรงไหน
ถ้าไม่ขับรถทุเรศจะโดนปาดหรอ
ถ้ามีคนทำแบบนี้บ่อย เดี๋ยวก็เลิกขับทุเรศกันเอง

คนไม่เคารพกฎหมาย ถึงต้องมีพวกศาลเตี้ยออกมาไง

คุณไม่เคารพกฎเอง เลยมีคนมาละเมิดกฎใส่คุณ คุณจะมาโวยวายได้ไง

ถ้าเป็นเคสที่ขับปกติแล้วโดนปาดก็ว่าไปอย่าง

ไม่ใช่หน้าที่รถกระบะที่จะไปตัดสินครับ เป็นหน้าที่ของตำรวจครับ

เคสนี้ ขับรถชิดขวา ก็โดนปรับไปครับ

ทำแบบนี้บ่อยไม่ได้นะครับ อย่าลืมสิครับ รถไม่ได้วิ่งแค่สองคันนะครับ มีคันอื่นๆอีกด้วย

จะทำคนไม่รู้เรื่องคนอื่นๆเดือดร้อนด้วย

อย่างนี้ ผมเห็นคนขับย้อนศร ผมเอาปืนไปยิงก็ได้สิครับ เพราะไม่เคารพกฏเอง อย่ามาโวยวาย
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 37493
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 18:53
ตรรกกะเรื่องสมควรหรือไม่สมควรขึ้นอยู่กับคุณเป็น active หรือ passive

ถ้าเป็น active (ผู้กระทำ)ผู้อื่นแม่ง 100 ทั้ง 100 ก็บอกตัวเองถูกทั้งนั้น

แต่พอตกเป็นฝ่าย passive (ผู้ถูกกระทำ)เห็นพวกปากเก่งๆนี่ร้องอย่างหมาแทบทั้งนั้น

สังคมมันคงจะดีกว่านี้ ถ้าไม่ใช่ว่าคิดแต่จะไฝว้กันเอากันให้แดดิ้นไปข้างแบบทุกวันนี้

ตรรกกะคนส่วนใหญ่ ขับรถแช่ขวา=ประหาร

อ่าว ถ้าญาติพี่น้องพ่อแม่คุณอยู่ในรถที่แช่ขวาล่ะ?

...คิด 10 วิก่อนตอบ...อืม...บีบแตรเตือนก็พอมั้งฮะ อย่าถึงกับเอากันถึงตายเลย(เสียงอ่อยลง 85 เดซิเบล)

นี่แหละฮะ สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่ามนุษย์...
2
0
Thai Politicians Model

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 287
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 19:19
ขับรถแช่ขวาแล้วโดนปาดจนคว่ำ
กระบะก็โหดไป ปล่อยให้กฎหมายลงโทษ
แต่พวกแช่ขวาควรจะดูรถหลังด้วยนะรถหลังมาเร็วก็หลบหน่อย
ขับรถไม่คิดถึงคนอื่นก็คิดถึงตัวเองละกัน เดี๋ยวโดนคนหัวร้อนปาดเอา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1784
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 19:21
ถูกแบนแล้ว
แช่ขวา ก็สมควรโดนข้อหาร่วมกันก่อเหตุครับ

แก้ไขล่าสุดโดย tlkqaz เมื่อ Sun Sep 02, 2018 19:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41305
โพสเมื่อ: Sun Sep 02, 2018 19:32
Archawin5 พิมพ์ว่า:
ตรรกกะเรื่องสมควรหรือไม่สมควรขึ้นอยู่กับคุณเป็น active หรือ passive

ถ้าเป็น active (ผู้กระทำ)ผู้อื่นแม่ง 100 ทั้ง 100 ก็บอกตัวเองถูกทั้งนั้น

แต่พอตกเป็นฝ่าย passive (ผู้ถูกกระทำ)เห็นพวกปากเก่งๆนี่ร้องอย่างหมาแทบทั้งนั้น

สังคมมันคงจะดีกว่านี้ ถ้าไม่ใช่ว่าคิดแต่จะไฝว้กันเอากันให้แดดิ้นไปข้างแบบทุกวันนี้

ตรรกกะคนส่วนใหญ่ ขับรถแช่ขวา=ประหาร

อ่าว ถ้าญาติพี่น้องพ่อแม่คุณอยู่ในรถที่แช่ขวาล่ะ?

...คิด 10 วิก่อนตอบ...อืม...บีบแตรเตือนก็พอมั้งฮะ อย่าถึงกับเอากันถึงตายเลย(เสียงอ่อยลง 85 เดซิเบล)

นี่แหละฮะ สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่ามนุษย์...

หลายคนตรรกะวิบัติมาก และที่สำคัญคงยังไม่ค่อยรู้จักโรงพักกับศาลดีเท่าไรไม่ต้องเอาถึงคุกนะ เคสนี้ถ้ามีคนตายนะเรื่องจะเป็นอีกแบบเลย หงอยเป็นแมวป่วยแน่นอน
3
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel