ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 2900
ที่อยู่: หมู่บ้านอัญชลี บ้านเลขที่ 9/12 หมู่ 7 ต.หนองปากโลง อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
โพสเมื่อ: Tue Sep 04, 2018 13:30
[RE: ขับรถแช่ขวาแล้วโดนปาดจนคว่ำ]
เด็กเก็บบอล พิมพ์ว่า:
tonnsupabchonn พิมพ์ว่า:
เด็กเก็บบอล พิมพ์ว่า:
mayamaster พิมพ์ว่า:
baWahaha พิมพ์ว่า:
ผมก็ว่าสมควรนะ
ดูดิว่ามันเริ่มตรงไหน
ถ้าไม่ขับรถทุเรศจะโดนปาดหรอ
ถ้ามีคนทำแบบนี้บ่อย เดี๋ยวก็เลิกขับทุเรศกันเอง

คนไม่เคารพกฎหมาย ถึงต้องมีพวกศาลเตี้ยออกมาไง

คุณไม่เคารพกฎเอง เลยมีคนมาละเมิดกฎใส่คุณ คุณจะมาโวยวายได้ไง

ถ้าเป็นเคสที่ขับปกติแล้วโดนปาดก็ว่าไปอย่าง

ไม่ใช่หน้าที่รถกระบะที่จะไปตัดสินครับ เป็นหน้าที่ของตำรวจครับ

เคสนี้ ขับรถชิดขวา ก็โดนปรับไปครับ

ทำแบบนี้บ่อยไม่ได้นะครับ อย่าลืมสิครับ รถไม่ได้วิ่งแค่สองคันนะครับ มีคันอื่นๆอีกด้วย

จะทำคนไม่รู้เรื่องคนอื่นๆเดือดร้อนด้วย

อย่างนี้ ผมเห็นคนขับย้อนศร ผมเอาปืนไปยิงก็ได้สิครับ เพราะไม่เคารพกฏเอง อย่ามาโวยวาย  

ใครจะไปปรับครับ แช่ขวาจังหวะนั้น ตำรวจอยู่ไหน  

ก็เพราะรถไม่ได้วิ่งแค่คันหรือสองคนไงถึงต้องมีน้ำใจต่อผู้ร่วมใช้ถนนบ้าง ไม่ใช่ขับแช่ขวาจนจราจรติดขัด และผมก็ไม่เคยเห็นคนขับแช่ขวาคนไหนโดนจับปรับเลย อีกอย่างมันเกี่ยวอะไรกับถ้าเจอรถย้อนศรแล้วไปยิงครับ ในคลิปนี้กระบะมันปาดไม่ได้ยิง จะเอามาเทียบกันได้ยังไง
ปล.แต่ถ้าเปนผมนะถึงจะหงุดหงิดยังไงก็แซงให้มันพ้นๆไปก็จบครับ จะมาทำให้เรื่องมันเกิดไปก็ไม่เห็นประโยชน์อะไร เสียเงิน เสียเวลาเปล่าๆ  

เดี๋ยวนะ ผมไม่ได้พูดประเด็นยิงอะไรเลย =="  

กรรม โควทผิดคน ขอโทษด้วยครับท่าน ผมเห็นด้วยกับท่านนะ จะโควทคนที่เถียงกับท่านอยู่
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
LOVE INTER / LOVE DEXTER / LOVE DREAM THEATER
https://www.facebook.com/GreanNerazzurri/

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel