ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Dec 2008
ตอบ: 29842
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:04
[RE: จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล]
แล้วตอนเด็กๆ มันไปรับผมไปโรงเรียนทุกวันโดยที่ผมก็ไม่ค่อยช่วยน้ำมันมันเท่าไหร่เพราะตอนเด็กๆบ้านผมจนมาก

ไม่ได้ดิสนะครับ คนพร้อมช่วยเหลือคนอื่นด้วยความจริงใจ ผมนับถือเลย..หายาก

แต่ตอนเด็กนี่ประมาณไหนครับ ประถม มัธยม มหาลัย
มอไซด์หรือรถยนต์ นับว่าเพื่อนท่านรวยมาก..ไม่น่าเดินผิดทางเลย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1863
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:07
[RE: จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล]
ไม่มีใครรู้ว่าต่อไปจะเกิดอะไรขึ้นครับ

หวังว่าต่อไป ท่านจะเป็นคนทำให้ชีวิตคนๆหนึ่งกลับไปดีขึ้นได้ครับ

1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12330
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:08
ตัดสินใจแล้วก้อ ตามนั้นและคับ
เค้าอาจจะคืน ก้อใจเยนๆเอา ค่อยๆให้เวลาเค้าคืน

ถ้าตัดสินใจแล้วน่ะนะ
1
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 15 Oct 2009
ตอบ: 66263
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:14
ขอให้เป็นไปตามที่ จขกท หวังไว้ครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1022
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:15
owngoal พิมพ์ว่า:
ถ้าตัวเองไม่เดือดร้อน ผมคิดว่าคุณทำถูกต้องมากนะ คือเนี่ยแหละคือการเป็นเพื่อนจริงๆ ช่วยเหลือกันในยามลำบาก แล้วคุณก็ช่วยในทางถูกวิธีโดยการที่บอกให้เค้าเลิก+ความใจมากๆที่ไปพูดยันโต๊ะบอล แต่ถ้าเค้ายังไม่ฟังอีกก็ให้เงินแสนนี้เป็นการพิสูจน์คนไปแล้วกันครับ  

ท่านพูดได้ดีครับ นี่ล่ะคือเพื่อนจริงๆ ถ้าไม่ช่วยยามยากจะไปช่วยกันตอนไหน ถ้าสะบายคงไม่ขอให้ช่วยหรอก
2
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 949
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:26
ถูกแบนแล้ว
LeoNess พิมพ์ว่า:
แล้วตอนเด็กๆ มันไปรับผมไปโรงเรียนทุกวันโดยที่ผมก็ไม่ค่อยช่วยน้ำมันมันเท่าไหร่เพราะตอนเด็กๆบ้านผมจนมาก

ไม่ได้ดิสนะครับ คนพร้อมช่วยเหลือคนอื่นด้วยความจริงใจ ผมนับถือเลย..หายาก

แต่ตอนเด็กนี่ประมาณไหนครับ ประถม มัธยม มหาลัย
มอไซด์หรือรถยนต์ นับว่าเพื่อนท่านรวยมาก..ไม่น่าเดินผิดทางเลย  

มอไซต์ครับ ตั้งแต่ ม.ต้นครับ บางวันเลิกเรียนมาทางบ้านผมกลับจากทำงาน4-5ทุ่ม ผมไม่มีข้าวกิน ผมก็ไปอาศัยบ้านคนนี้แหละครับเพราะบ้านใกล้กัน บ้านเขาก็ไม่ได้รวยหรอกครับ พ่อแม่เขาใจดี
แก้ไขล่าสุดโดย DevinBooker เมื่อ Mon Jul 16, 2018 21:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 15050
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:34
ใจท่านมันได้ แต่เรื่องนี้เสี่ยงมากนะครับ

พนันบอลหลายคนบอกอยากเลิกๆ สุดท้ายก็กลับไปอีก

เหมือนเลิกไม่ได้ อย่างน้อยต้องเล่นสักหน่อย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4569
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:53
oNo พิมพ์ว่า:
เพื่อนผมติดบัคคารา ตั้งแต่ต้นปี
ครั้งแรกหมดไป 8 แสน (บอกจะเลิกเล่น)
รอบสองหมดไป 1 ล้าน (บอกจะเลิกเล่น)
รอบล่าสุด ยืมเงินผม4 แสน(ทำสัญญาขายฝากที่ดิน) ขายบิ๊กไบค์ ยืมod ยืมคนรอบข้าง รวมๆแล้ว1.3ล้าน(หมด)

เสียหมด ยอดรวม3ล้านนิดๆ ตอนนี้ไม่เหลือไรละ ทยอยใช้หนี้อยู่ จากคนเคยมีตอนนี้หายไปในพริบตา

บัคคารานี่ บอกเลยเกลียดใครนี่แนะนำให้คนนั้นเล่นเลย มีเท่าไหร่หายหมด เกมส์แห่งความบรรลัยเลย

ปล.ตอนยืมผม4 แสนโกหกว่าจะไปลงทุนกิจการ พอโอนปุ๊บเติมเงินเข้าพอร์ทออนไลน์ทันทีเลย ผมนี่ช็อคเลย
ปล2 ตอนนี้พวกเพื่อนๆผมทุกคนงดให้ยืมเลย ให้มันรับผิดชอบเอง ให้คำแนะนำได้แต่ไม่ให้จับเงินเลย เพราะคนแบบนี้มีเท่าไหร่ก็เติม  

บัคคาร่า นี่ตัวหายนะเหมือนกันแหะ ฟังจากท่านเล่ามา โคตรโหดอ่ะ
0
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: Promoter & Reporter
เข้าร่วม: 29 Mar 2009
ตอบ: 40463
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:57
ยินดีด้วยฮะ เพื่อนคุณจะมีค่าตัวแค่แสนนึง รึเปล่าก็ต้องดูใจกันไป
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 3566
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:59
ถูกแบนแล้ว
ถ้าเพื่อนกันจริงๆช่วยได้ต้องช่วยครับ

คนเราเดินทางผิดได้ แก้ไขได้ ถ้ายังไม่เกินเยียวยา ช่วยเถอะครับ

เพื่อนมีไม่กี่คนหรอกที่สนิทใจ จริงใจกับเรา
0
0
oNo
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 22:00
pg-yuki พิมพ์ว่า:
เพื่อนผมติดบัคคารา ตั้งแต่ต้นปี
ครั้งแรกหมดไป 8 แสน (บอกจะเลิกเล่น)
รอบสองหมดไป 1 ล้าน (บอกจะเลิกเล่น)
รอบล่าสุด ยืมเงินผม4 แสน(ทำสัญญาขายฝากที่ดิน) ขายบิ๊กไบค์ ยืมod ยืมคนรอบข้าง รวมๆแล้ว1.3ล้าน(หมด)

เสียหมด ยอดรวม3ล้านนิดๆ ตอนนี้ไม่เหลือไรละ ทยอยใช้หนี้อยู่ จากคนเคยมีตอนนี้หายไปในพริบตา

บัคคารานี่ บอกเลยเกลียดใครนี่แนะนำให้คนนั้นเล่นเลย มีเท่าไหร่หายหมด เกมส์แห่งความบรรลัยเลย

ปล.ตอนยืมผม4 แสนโกหกว่าจะไปลงทุนกิจการ พอโอนปุ๊บเติมเงินเข้าพอร์ทออนไลน์ทันทีเลย ผมนี่ช็อคเลย
ปล2 ตอนนี้พวกเพื่อนๆผมทุกคนงดให้ยืมเลย ให้มันรับผิดชอบเอง ให้คำแนะนำได้แต่ไม่ให้จับเงินเลย เพราะคนแบบนี้มีเท่าไหร่ก็เติม  

บัคคาร่า นี่ตัวหายนะเหมือนกันแหะ ฟังจากท่านเล่ามา โคตรโหดอ่ะ  

พวกที่เสียเยอะๆ ส่วนมากครั้งนึงเคยเล่นได้แต่ไม่หยุด พอเสียแล้วคิดว่าต้องเล่นได้เหมือนเดิม แต่ปรากฎว่าเสีย แล้วก็จะทบๆๆเงินไปเรื่อยๆอารมณ์แบบหน้ามืดตามวแล้ว จนตวเองหมดเอง (ก่อนเสียเงิน เพื่อนผมได้เป็นล้าน กำเงินได้2วัน เสียคืนหมด
แก้ไขล่าสุดโดย oNo เมื่อ Mon Jul 16, 2018 22:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4569
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 22:02
pg-yuki พิมพ์ว่า:

พวกที่เสียเยอะๆ ส่วนมากครั้งนึงเคยเล่นได้แต่ไม่หยุด พอเสียแล้วคิดว่าต้องเล่นได้เหมือนเดิม แต่ปรากฎว่าเสีย แล้วก็จะทบๆๆเงินไปเรื่อยๆอารมณ์แบบหน้ามืดตามวแล้ว จนตวเองหมดเอง  

เห็นด้วยครับ นี่แหละความน่ากลัวของมัน
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 9983
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 22:16
นับถือหัวจิตหัวใจคับ แสดงว่าท่านต้องมีเงินเยอะในระดับหนึ่งเลยละ อาจจะใช้เป็นเคสบทเรียนหลายๆคนไม่ได้เพราะหลายคนอาจไม่มีเงินช่วยขนาดนี้ แต่อย่างน้อยๆเอาไว้เป็นอุทาหรณ์ของใครหลายคนที่กำลังคิดจะเล่นพนัน ว่าการพนันไม่เคยทำให้ใครรวยจริงๆคับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 949
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 23:03
ถูกแบนแล้ว
one2013 พิมพ์ว่า:
นับถือหัวจิตหัวใจคับ แสดงว่าท่านต้องมีเงินเยอะในระดับหนึ่งเลยละ อาจจะใช้เป็นเคสบทเรียนหลายๆคนไม่ได้เพราะหลายคนอาจไม่มีเงินช่วยขนาดนี้ แต่อย่างน้อยๆเอาไว้เป็นอุทาหรณ์ของใครหลายคนที่กำลังคิดจะเล่นพนัน ว่าการพนันไม่เคยทำให้ใครรวยจริงๆคับ  

ไม่มีเยอะหรอกครับท่าน เอาจริงๆผมมีเงินเก็บทั้งหมดรวมทุกบัญชี แค่1แสน5หมื่นครับ ช่วยเพื่อนคนนี้ไป 115,000 ผมเหลือ 35,000 ครับตอนนี้
3
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 23:06
จขม เป็นเพื่อนสุดประเสริฐละครับ ถ้าผมเป็นเพื่อนจะรักยิ่งกว่าเมียเลย
แก้ไขล่าสุดโดย System of Valentine เมื่อ Mon Jul 16, 2018 23:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel