ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:50
[RE: จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล]
worrapat พิมพ์ว่า:
หวังว่าเดือนหน้าคงไม่มีกระทู้ “ต่อจากกระทู้ช่วยเพื่อนเคลียร์หนี้บอล ผมตัดเพื่อนคนนี้ละครับ” นะ  

คิดเหมือนท่านเลย 55555555555555555555555555555555555555555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
_กูเด็ก Noto_

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: SANA THE BEST
เข้าร่วม: 12 Jun 2010
ตอบ: 25099
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:52
[RE: จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล]
ไลน์บอกโต๊ะ เดวเพื่อนผมมาจ่าย บอกเพื่อนผมไปเลยนะว่าผมติดแสนนึง
1
0
_กูเด็ก Noto_

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 8856
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:54
ถ้าทำแล้วไม่เดือดร้อนตัวเองก็ทำไปเหอะ คิดซะว่าใช้เงินลงทุนซื้อใจคนละกัน เพราะนี่ก็เพื่อนกันมาตั้งแต่เด็กแล้วนี่ ถ้ามันทำอีกก็คิดซะว่าเราช่วยเต็มที่แล้ว ที่เหลือก็ปล่อยตามสภาพที่ตัวเองก่อไป

ของคุณยังดีนะที่ตัวคนเป็นหนี้ยังอยู่ ของเพื่อนสนิทผมนี่หนักเลยเอามอไซไปจำนำแถม ผูกคอตายหนีหนี้เพราะเครียดอีก แล้วผมสนิททั้งคู่ พูดไม่ออกบอกไม่ถูกเลย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4569
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:54
DevinBooker พิมพ์ว่า:
Spoil
pg-yuki พิมพ์ว่า:
ผมตัดสินใจ จะช่วยแต่ผมบอกว่าขอไปจ่ายเอง เพราะผมกลัวเพื่อนผมเอาเงินไปเล่นอะไรอีก
มันก็บ่ายเบี่ยงไม่พาผมไป แต่ผมบอกขอไปด้วยเพราะอยากขอคุยกับโต๊ะว่าจะไม่ให้มันเล่นอีก
สรุปมันก็ยอม แต่ท่าทางตอนเดินทางไปกันเนี่ยมันกระวนกระวายอ่ะ ไลน์เมสเสจหาใครสักคนตลอด พอไปถึงโต๊ะ ผมก็ขอเลขบัญชีโต๊ะ เพื่อโอนเงินยอด30,000ให้ ระหว่างจะโอนนั้น ผมก็บอกทางโต๊ะว่า ไม่มีใครช่วยมันแล้วนะแล้วตอนนี้มันเป็นหนี้ผม 50,000 บาท ถ้ายังให้มันแทงคุณจะไม่ได้ไรเลย เรื่องยังไม่จบแค่นั้นครับ โต๊ะบอกผมว่าแล้วที่เหลือล่ะ จะเคลียยังไง ผมก็งง หันไปถามมันมึงค้างเท่าไหร่กันแน่ มันก็ยอมบอกผม สรุปมันค้างอยู่ 95,000 บาท ครับ
ผมก็ถาม ถ้ากุจ่ายให้มึงเนี่ย มึงจะเลิกป้ะ แล้วเป็นหนี้ที่ไหนอีกป้ะ คิดถึงลูกได้แล้วลูกจะเข้าอนุบาลแล้ว มันก็รับปากผมว่าจะเลิก มันบอกอยากเลิกมานานแล้ว แต่มันติดหนี้โต๊ะ โต๊ะไม่ให้ผ่อนจ่ายมันเลยต้องแทงๆไปเพื่อให้หลุดหนี้
ผมก็เลยตัดสินใจล้างหนี้ให้ทั้งหมด โดยผมจ่ายให้โต๊ะวันนี้ 55,000 บาท เพราะเงินในบชที่โอนได้มีแค่นั้น แล้วพรุ่งนี้ผมจะเอา อีก 40,000 กับบัญชีที่ผมฝากไว้ทุกเดือนมาให้
คือหลายคนสงสัยว่าผมช่วยทำไม อย่างที่บอกไปมู้ก่อน คือมันยืมแล้วมันใช้ผมตรงๆตลอด แล้วตอนเด็กๆ มันไปรับผมไปโรงเรียนทุกวันโดยที่ผมก็ไม่ค่อยช่วยน้ำมันมันเท่าไหร่เพราะตอนเด็กๆบ้านผมจนมาก แล้วผมสัมผัสได้อย่างนึงว่ามันอ่ะคือเพื่อนจริงๆ ผมเจอคนมาเยอะผมพอจะดูออก แต่ผมอยากให้มันเลิกจริงๆ อยากเล่นกับไปเล่นโพย50เอา เพราะมันต้องเลี้ยงลูกคนเดียว พ่อแม่มันขายผักจะได้สักกี่บาทมาช่วย เงินเดือนมันก็3-4หมื่น อยากผ่อนให้ผมกี่เดือนละกี่บาทก็ผ่อนมาผมไม่ทำสัญญา เพราะผมไว้ใจ และผมสงสารเด็ก

แต่ก็ไม่แน่วันนึงผมอาจจะมาโพสต์ในนี้อีกว่า เพื่อนติดพนันล้างหนี้ให้แล้วกลับไปติดอีก ไม่ใช้หนี้เราอีก

ยอมใจครับ แต่เอาเหอะท่าน ผมเองก็ไม่ได้อยู่ใกล้ ถ้าท่านว่าจะช่วย ท่านก็ควรช่วยนั่นแหละ ขอให้เพื่อนท่านเลิกได้จริงเหอะ จะดีมาก
ปล.ว่าแต่ โพย 50 คืออะไรครับ อันนี้ไม่ได้กวนนะ แต่ไม่รู้จักจริงๆอยากรู้  

โพยใบละ50บาทอ่ะครับ  

อ๋อ เหมือนคนเดินโพยมา แต่จะเล่นได้คู่ละ 50 บาทอย่างนี้เหรอครับ
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
oNo
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 812
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:59
เพื่อนผมติดบัคคารา ตั้งแต่ต้นปี
ครั้งแรกหมดไป 8 แสน (บอกจะเลิกเล่น)
รอบสองหมดไป 1 ล้าน (บอกจะเลิกเล่น)
รอบล่าสุด ยืมเงินผม4 แสน(ทำสัญญาขายฝากที่ดิน) ขายบิ๊กไบค์ ยืมod ยืมคนรอบข้าง รวมๆแล้ว1.3ล้าน(หมด)

เสียหมด ยอดรวม3ล้านนิดๆ ตอนนี้ไม่เหลือไรละ ทยอยใช้หนี้อยู่ จากคนเคยมีตอนนี้หายไปในพริบตา

บัคคารานี่ บอกเลยเกลียดใครนี่แนะนำให้คนนั้นเล่นเลย มีเท่าไหร่หายหมด เกมส์แห่งความบรรลัยเลย

ปล.ตอนยืมผม4 แสนโกหกว่าจะไปลงทุนกิจการ พอโอนปุ๊บเติมเงินเข้าพอร์ทออนไลน์ทันทีเลย ผมนี่ช็อคเลย
ปล2 ตอนนี้พวกเพื่อนๆผมทุกคนงดให้ยืมเลย ให้มันรับผิดชอบเอง ให้คำแนะนำได้แต่ไม่ให้จับเงินเลย เพราะคนแบบนี้มีเท่าไหร่ก็เติม
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 5859
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:07
ทำถูกแล้ว
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52843
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:17
เหมือนเอาแบงค์ไปละลายแม่น้ำ เชื่อผม แถมเสียเพื่อนอีกเป็นของแถม
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 19 Sep 2009
ตอบ: 5511
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:18
เอาเหอะครับ ครั้งนี้เงินไม่ใช่น้อยๆ ถ้านี่คือคนที่ท่านคิดว่าคือเพื่อนแท้ถือว่าซื้อใจ

ถ้าเพื่อนท่านเลิกได้ จะเป็นบุญกุศลต่อตัวท่านมาก ที่ช่วยฉุดรั้งเพื่อนท่านออกมา

แต่ถ้าเพื่อนท่านยังไม่เลิกยังกลับไปวนเวียนทางนี้อีก ผมว่าออกมาจากชีวิตเค้าเถอะ ถือว่าเงินก้อนนี้ทำบุญไป ไหนๆก็มาถึงขนาดนี้ละ เค้าน่าจะคิดได้บ้าง

1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52843
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:18
Spoil
ผมตัดสินใจ จะช่วยแต่ผมบอกว่าขอไปจ่ายเอง เพราะผมกลัวเพื่อนผมเอาเงินไปเล่นอะไรอีก
มันก็บ่ายเบี่ยงไม่พาผมไป แต่ผมบอกขอไปด้วยเพราะอยากขอคุยกับโต๊ะว่าจะไม่ให้มันเล่นอีก
สรุปมันก็ยอม แต่ท่าทางตอนเดินทางไปกันเนี่ยมันกระวนกระวายอ่ะ ไลน์เมสเสจหาใครสักคนตลอด พอไปถึงโต๊ะ ผมก็ขอเลขบัญชีโต๊ะ เพื่อโอนเงินยอด30,000ให้ ระหว่างจะโอนนั้น ผมก็บอกทางโต๊ะว่า ไม่มีใครช่วยมันแล้วนะแล้วตอนนี้มันเป็นหนี้ผม 50,000 บาท ถ้ายังให้มันแทงคุณจะไม่ได้ไรเลย เรื่องยังไม่จบแค่นั้นครับ โต๊ะบอกผมว่าแล้วที่เหลือล่ะ จะเคลียยังไง ผมก็งง หันไปถามมันมึงค้างเท่าไหร่กันแน่ มันก็ยอมบอกผม สรุปมันค้างอยู่ 95,000 บาท ครับ
ผมก็ถาม ถ้ากุจ่ายให้มึงเนี่ย มึงจะเลิกป้ะ แล้วเป็นหนี้ที่ไหนอีกป้ะ คิดถึงลูกได้แล้วลูกจะเข้าอนุบาลแล้ว มันก็รับปากผมว่าจะเลิก มันบอกอยากเลิกมานานแล้ว แต่มันติดหนี้โต๊ะ โต๊ะไม่ให้ผ่อนจ่ายมันเลยต้องแทงๆไปเพื่อให้หลุดหนี้
ผมก็เลยตัดสินใจล้างหนี้ให้ทั้งหมด โดยผมจ่ายให้โต๊ะวันนี้ 55,000 บาท เพราะเงินในบชที่โอนได้มีแค่นั้น แล้วพรุ่งนี้ผมจะเอา อีก 40,000 กับบัญชีที่ผมฝากไว้ทุกเดือนมาให้
คือหลายคนสงสัยว่าผมช่วยทำไม อย่างที่บอกไปมู้ก่อน คือมันยืมแล้วมันใช้ผมตรงๆตลอด แล้วตอนเด็กๆ มันไปรับผมไปโรงเรียนทุกวันโดยที่ผมก็ไม่ค่อยช่วยน้ำมันมันเท่าไหร่เพราะตอนเด็กๆบ้านผมจนมาก แล้วผมสัมผัสได้อย่างนึงว่ามันอ่ะคือเพื่อนจริงๆ ผมเจอคนมาเยอะผมพอจะดูออก แต่ผมอยากให้มันเลิกจริงๆ อยากเล่นกับไปเล่นโพย50เอา เพราะมันต้องเลี้ยงลูกคนเดียว พ่อแม่มันขายผักจะได้สักกี่บาทมาช่วย เงินเดือนมันก็3-4หมื่น อยากผ่อนให้ผมกี่เดือนละกี่บาทก็ผ่อนมาผมไม่ทำสัญญา เพราะผมไว้ใจ และผมสงสารเด็ก

แต่ก็ไม่แน่วันนึงผมอาจจะมาโพสต์ในนี้อีกว่า เพื่อนติดพนันล้างหนี้ให้แล้วกลับไปติดอีก ไม่ใช้หนี้เราอีก

ยอมใจครับ แต่เอาเหอะท่าน ผมเองก็ไม่ได้อยู่ใกล้ ถ้าท่านว่าจะช่วย ท่านก็ควรช่วยนั่นแหละ ขอให้เพื่อนท่านเลิกได้จริงเหอะ จะดีมาก
ปล.ว่าแต่ โพย 50 คืออะไรครับ อันนี้ไม่ได้กวนนะ แต่ไม่รู้จักจริงๆอยากรู้  

โพยใบละ50บาทอ่ะครับ  

อ๋อ เหมือนคนเดินโพยมา แต่จะเล่นได้คู่ละ 50 บาทอย่างนี้เหรอครับ  

กาสเต็ปไง 3 คู่ 4 คู่ 5 คู่อะไรก็ว่าไป 50 บาท
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 3419
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:23
จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล
ผมนับถือใจท่านมากถ้าเป็นผมก็คงช่วยแหละแต่คงไม่จ่ายให้มันขนาดนี้ เพราะยังไงมันก็เป็นเพื่อนแล้วยิ่งเป็นหนี้โต๊ะแบบนี้ถ้ามันโดนเก็บขึ้นมาเราก็คงเป็นตราบาปในใจไปตลอดแน่

แต่ก็อยากให้ทำสัญญากู้ยืมกันไว้นะครับแล้วก็เอาเรื่องนี้ไปคุยกับครอบครัวเขาได้เพื่อที่จะให้เขารับทราบกันทุกฝ่าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
-*- เชียร์มาดริดและลิเวอร์พูล

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7971
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:24
ถ้าตัวเองไม่เดือดร้อน ผมคิดว่าคุณทำถูกต้องมากนะ คือเนี่ยแหละคือการเป็นเพื่อนจริงๆ ช่วยเหลือกันในยามลำบาก แล้วคุณก็ช่วยในทางถูกวิธีโดยการที่บอกให้เค้าเลิก+ความใจมากๆที่ไปพูดยันโต๊ะบอล แต่ถ้าเค้ายังไม่ฟังอีกก็ให้เงินแสนนี้เป็นการพิสูจน์คนไปแล้วกันครับ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: ผู้ชายใจเย็น กับรอยยิ้ม15เซนบนใบหน้า
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 619
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:48
[RE]จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล
ขอให้เพื่อนท่านคิดได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: คบกับพี่ไม่เจ็บมาก
เข้าร่วม: 28 Mar 2015
ตอบ: 3765
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 20:51
สุดยอดเลยครับ ขอให้ท่านประสบความสำเร็จในชีวิต มีเงินมีทองใช้ไม่ขาดมือเลยนะครับ
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 1998
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:03
สุดยอดครับ ขอให้เพื่อนท่านเลิกได้ครับ และเคลียร์หนี้ท่านจนหมด
เอาใจช่วยครับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 92
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:04
ผมเคยมีเคสนึงเพื่อนยืมตังผมปฏิเสธ ถามตัวเองตลอดทำไมไม่ให้มันวะ หลังจากนั้นช่วยหมด ได้คืนบ้างไม่ได้บ้าง แต่ก่อนให้ผมจะย้ำตลอดถ้าผิดเรื่องเดิมกุไม่ช่วยแล้วนะ ช่วยๆไปเหอะครับสบายใจตั้งแต่เริ่มช่วย มันต้องมีส่วนดีบ้างแหละเราถึงคบกับมัน เงินหาใหม่เอาครับอย่าคิดมาก
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel