ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: We're All Made Here
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 41343
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:16
[RE: จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล]
ช่วยแล้วก็แล้วไปครับ คิดว่าท่านคงคิดดีแล้วที่เหลือก็วัดใจครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status: ¯\_(ツ)_/¯
เข้าร่วม: 07 Jul 2007
ตอบ: 3444
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:16
[RE: จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล]
รักเพื่อนขนาดไหน ผมก็ไม่จ่ายให้ขนาดนี้อ่ะ

1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 1233
สู้ๆครับ ขอให้ผ่านพ้นปัญหา เพื่อนเลิกพนัน ได้เงินคืนครบ
ทุกวันนี้ผมบอกตัวเองเสมอว่าอย่าไปติดหนี้บุญคุณอะไรใครมาก พอเวลาใครขอให้ช่วยอะไรที่ค่อนข้างลำบากตัวเรา แล้วเรานึกได้ว่าเคยติดหนี้บุญคุณคนนั้น สุดท้ายก็ต้องช่วยไม่จบสิ้น อยากจะตัดก็ไม่ได้
1
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2008
ตอบ: 10213
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:17
เรื่องท่านคล้ายผมเลยครับ จำนวนเงินใกล้เคียง ทุกวันนี้ยังไม่ได้คืนสักบาทเลยครับ
2
0

13/9/2012-16/11/2014
3/4/2020-1/5/2020
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ลูกเขย มูริญโญ่
เข้าร่วม: 08 Oct 2013
ตอบ: 5121
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:26
จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล
เป็นกำลังใจให้ท่านครับ

ขอให้บุญรักษาและไม่โดนชิ่งนะคร้าบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

via GIPHY

ยินดีเป็นเพื่อนและแลกเปลี่ยนทัศนะกับทุกคนทุกทีมนะครับ แอดมาได้เลยครับ
ส่วนตัวเป็นติ่งพ่อมู เชียร์แมนยู และ ชอบบิลเบา
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6087
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:27
จากมู้ เพื่อนผมติดหนี้โต๊ะพนันบอล
อะไรยังไม่เกิดก็ยังไม่เกิด ตอนนี้ขอชื่นชมความดีของคุณก่อนแล้วกัน ถ้าช่วยเพื่อนให้หลุดจากบ่วงการพนันได้ก็ยิ่งดี แต่ถ้าช่วยไม่ได้ ก็ถือว่าคุณได้พยายามช่วยเพื่อนรักของคุณแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38404
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:29
อ่านแล้วนึกถึงตัวเองสมัยทำงานแรกๆเลยฮะ..

เพื่อนที่เราไว้ใจยืมเงิน 60,000 รวดเดียว เพื่อเอาไปให้แฟนมัน(ตอนนั้น) ปอกลอก 555+

พอดีมันฝากประจำไว้ เลยไม่สะดวกจะถอนออกทันทีตอนนั้น..

ผมก็สถานการณ์คล้ายๆ จขม.แหละฮะ..คือเป็นเพื่อนที่เราโคตรไว้ใจและมองออกว่ามันไม่โกงเราแน่นอน

อีกอย่างเราก็ติดรถมันไปทำงานตลอด (จริงๆติดตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย กลับบ้านลงทางผ่านมันเลยแหละ)

สุดท้ายก็ไม่มีปัญหาอะไรนะฮะ..มันมีเงินสด ก็ใช้คืนปกติ..ตอนนี้ก็ยังเป็นเพื่อนสนิทกันอยู่..

แค่จะบอกว่าเมื่อให้ยืมไปแล้วก็จงมั่นใจในเซนส์ของเราแหละฮะ..เพราะเราย้อนเวลากลับไปไม่ได้ละ
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1708
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:35
เงินเราหาเมื่อไหร่ก้ได้แต่มิตรภาพของคำว่าเพื่อน มันไม่ได้มีกันง่ายๆ ผมหวังว่าสิ่งที่ท่านคิดมันจะถูก ไม่งั้นท่านจะเสียทั้งเงินและมิตรภาพของคำว่าเพื่อน เอาเป็นว่าให้การช่วยครั้งนี้ของท่านให้เพื่อนท่านมันคิดได้จริงๆ
1
0

นักเตะอบจ.
Status: Self love is the best love.
เข้าร่วม: 01 Jun 2007
ตอบ: 2108
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:36
สูญหลักแสนเพราะเพื่อน ผมก็เพิ่งจะโดนไปเมื่อปีที่แล้ว โดนไป 2 แสน แบบไม่ได้คืน

แต่ผ่านมาได้

เงินหาเอาใหม่ได้ แลกกับเพื่อนดี ๆ ครับ
2
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กาก้าวไกล ประเทศไทยไม่เหมือนเดิม
เข้าร่วม: 17 Jun 2010
ตอบ: 6003
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:39
สุดยอดครับ นับถือน้ำใจท่านเลย
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 4569
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:39
DevinBooker พิมพ์ว่า:
ผมตัดสินใจ จะช่วยแต่ผมบอกว่าขอไปจ่ายเอง เพราะผมกลัวเพื่อนผมเอาเงินไปเล่นอะไรอีก
มันก็บ่ายเบี่ยงไม่พาผมไป แต่ผมบอกขอไปด้วยเพราะอยากขอคุยกับโต๊ะว่าจะไม่ให้มันเล่นอีก
สรุปมันก็ยอม แต่ท่าทางตอนเดินทางไปกันเนี่ยมันกระวนกระวายอ่ะ ไลน์เมสเสจหาใครสักคนตลอด พอไปถึงโต๊ะ ผมก็ขอเลขบัญชีโต๊ะ เพื่อโอนเงินยอด30,000ให้ ระหว่างจะโอนนั้น ผมก็บอกทางโต๊ะว่า ไม่มีใครช่วยมันแล้วนะแล้วตอนนี้มันเป็นหนี้ผม 50,000 บาท ถ้ายังให้มันแทงคุณจะไม่ได้ไรเลย เรื่องยังไม่จบแค่นั้นครับ โต๊ะบอกผมว่าแล้วที่เหลือล่ะ จะเคลียยังไง ผมก็งง หันไปถามมันมึงค้างเท่าไหร่กันแน่ มันก็ยอมบอกผม สรุปมันค้างอยู่ 95,000 บาท ครับ
ผมก็ถาม ถ้ากุจ่ายให้มึงเนี่ย มึงจะเลิกป้ะ แล้วเป็นหนี้ที่ไหนอีกป้ะ คิดถึงลูกได้แล้วลูกจะเข้าอนุบาลแล้ว มันก็รับปากผมว่าจะเลิก มันบอกอยากเลิกมานานแล้ว แต่มันติดหนี้โต๊ะ โต๊ะไม่ให้ผ่อนจ่ายมันเลยต้องแทงๆไปเพื่อให้หลุดหนี้
ผมก็เลยตัดสินใจล้างหนี้ให้ทั้งหมด โดยผมจ่ายให้โต๊ะวันนี้ 55,000 บาท เพราะเงินในบชที่โอนได้มีแค่นั้น แล้วพรุ่งนี้ผมจะเอา อีก 40,000 กับบัญชีที่ผมฝากไว้ทุกเดือนมาให้
คือหลายคนสงสัยว่าผมช่วยทำไม อย่างที่บอกไปมู้ก่อน คือมันยืมแล้วมันใช้ผมตรงๆตลอด แล้วตอนเด็กๆ มันไปรับผมไปโรงเรียนทุกวันโดยที่ผมก็ไม่ค่อยช่วยน้ำมันมันเท่าไหร่เพราะตอนเด็กๆบ้านผมจนมาก แล้วผมสัมผัสได้อย่างนึงว่ามันอ่ะคือเพื่อนจริงๆ ผมเจอคนมาเยอะผมพอจะดูออก แต่ผมอยากให้มันเลิกจริงๆ อยากเล่นกับไปเล่นโพย50เอา เพราะมันต้องเลี้ยงลูกคนเดียว พ่อแม่มันขายผักจะได้สักกี่บาทมาช่วย เงินเดือนมันก็3-4หมื่น อยากผ่อนให้ผมกี่เดือนละกี่บาทก็ผ่อนมาผมไม่ทำสัญญา เพราะผมไว้ใจ และผมสงสารเด็ก

แต่ก็ไม่แน่วันนึงผมอาจจะมาโพสต์ในนี้อีกว่า เพื่อนติดพนันล้างหนี้ให้แล้วกลับไปติดอีก ไม่ใช้หนี้เราอีก

ยอมใจครับ แต่เอาเหอะท่าน ผมเองก็ไม่ได้อยู่ใกล้ ถ้าท่านว่าจะช่วย ท่านก็ควรช่วยนั่นแหละ ขอให้เพื่อนท่านเลิกได้จริงเหอะ จะดีมาก
ปล.ว่าแต่ โพย 50 คืออะไรครับ อันนี้ไม่ได้กวนนะ แต่ไม่รู้จักจริงๆอยากรู้
1
0
my name is PG
P=passion
G= gentle
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: คึกคักอักโข
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 13399
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:40
ถ้าเพื่อนยังกลับไปเล่นพนันหรือไม่คืนเงินก็ถือว่าจ่ายค่าความเป็นเพื่อนไปครับ

แต่ถ้าเพื่อนท่านทำได้อย่างที่พูดก็ถือว่าได้เพื่อนแท้มาอีก 1 คน

ดีกว่ามานั่งเสียใจว่าน่าจะช่วยทีหลัง
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 949
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:43
ถูกแบนแล้ว
Spoil
pg-yuki พิมพ์ว่า:
DevinBooker พิมพ์ว่า:
ผมตัดสินใจ จะช่วยแต่ผมบอกว่าขอไปจ่ายเอง เพราะผมกลัวเพื่อนผมเอาเงินไปเล่นอะไรอีก
มันก็บ่ายเบี่ยงไม่พาผมไป แต่ผมบอกขอไปด้วยเพราะอยากขอคุยกับโต๊ะว่าจะไม่ให้มันเล่นอีก
สรุปมันก็ยอม แต่ท่าทางตอนเดินทางไปกันเนี่ยมันกระวนกระวายอ่ะ ไลน์เมสเสจหาใครสักคนตลอด พอไปถึงโต๊ะ ผมก็ขอเลขบัญชีโต๊ะ เพื่อโอนเงินยอด30,000ให้ ระหว่างจะโอนนั้น ผมก็บอกทางโต๊ะว่า ไม่มีใครช่วยมันแล้วนะแล้วตอนนี้มันเป็นหนี้ผม 50,000 บาท ถ้ายังให้มันแทงคุณจะไม่ได้ไรเลย เรื่องยังไม่จบแค่นั้นครับ โต๊ะบอกผมว่าแล้วที่เหลือล่ะ จะเคลียยังไง ผมก็งง หันไปถามมันมึงค้างเท่าไหร่กันแน่ มันก็ยอมบอกผม สรุปมันค้างอยู่ 95,000 บาท ครับ
ผมก็ถาม ถ้ากุจ่ายให้มึงเนี่ย มึงจะเลิกป้ะ แล้วเป็นหนี้ที่ไหนอีกป้ะ คิดถึงลูกได้แล้วลูกจะเข้าอนุบาลแล้ว มันก็รับปากผมว่าจะเลิก มันบอกอยากเลิกมานานแล้ว แต่มันติดหนี้โต๊ะ โต๊ะไม่ให้ผ่อนจ่ายมันเลยต้องแทงๆไปเพื่อให้หลุดหนี้
ผมก็เลยตัดสินใจล้างหนี้ให้ทั้งหมด โดยผมจ่ายให้โต๊ะวันนี้ 55,000 บาท เพราะเงินในบชที่โอนได้มีแค่นั้น แล้วพรุ่งนี้ผมจะเอา อีก 40,000 กับบัญชีที่ผมฝากไว้ทุกเดือนมาให้
คือหลายคนสงสัยว่าผมช่วยทำไม อย่างที่บอกไปมู้ก่อน คือมันยืมแล้วมันใช้ผมตรงๆตลอด แล้วตอนเด็กๆ มันไปรับผมไปโรงเรียนทุกวันโดยที่ผมก็ไม่ค่อยช่วยน้ำมันมันเท่าไหร่เพราะตอนเด็กๆบ้านผมจนมาก แล้วผมสัมผัสได้อย่างนึงว่ามันอ่ะคือเพื่อนจริงๆ ผมเจอคนมาเยอะผมพอจะดูออก แต่ผมอยากให้มันเลิกจริงๆ อยากเล่นกับไปเล่นโพย50เอา เพราะมันต้องเลี้ยงลูกคนเดียว พ่อแม่มันขายผักจะได้สักกี่บาทมาช่วย เงินเดือนมันก็3-4หมื่น อยากผ่อนให้ผมกี่เดือนละกี่บาทก็ผ่อนมาผมไม่ทำสัญญา เพราะผมไว้ใจ และผมสงสารเด็ก

แต่ก็ไม่แน่วันนึงผมอาจจะมาโพสต์ในนี้อีกว่า เพื่อนติดพนันล้างหนี้ให้แล้วกลับไปติดอีก ไม่ใช้หนี้เราอีก

ยอมใจครับ แต่เอาเหอะท่าน ผมเองก็ไม่ได้อยู่ใกล้ ถ้าท่านว่าจะช่วย ท่านก็ควรช่วยนั่นแหละ ขอให้เพื่อนท่านเลิกได้จริงเหอะ จะดีมาก
ปล.ว่าแต่ โพย 50 คืออะไรครับ อันนี้ไม่ได้กวนนะ แต่ไม่รู้จักจริงๆอยากรู้  

โพยใบละ50บาทอ่ะครับ  
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: 9.4607×10^12 (ปีแสง)
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10444
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:44
นับถือเลย ท่านใจมาก
1
0
ตำนาน Hall OF Frame
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 11784
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 19:44
จากมู้นั้นถึงว่าตามติดถึงบ้าน เพราะเป็นแสนเลย ระวังเรื่องเล่นออนไลไว้ด้วยเล่นเวบตรงไม่เท่าไหร่ไม่มีก็ไม่ได้เล่น แต่ถ้าผ่านเอเย่นก็เข้าแบบเดิมอีก
1
0
อย่าตามกูกูหลง
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel