ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13251
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:34
[RE: ไปรษณีย์ไทย กำลังตกที่นั่งลำบาก]
dennis_irwin พิมพ์ว่า:
มันจะเจ๊งไม่ได้อ่ะดิ ของรัฐ ดูตัวอย่าง การบินไทย รถไฟไทย ขาดทุนมาตั้งกี่ปี เอางบหลวงมาโปะๆเข้าก็ไม่เจ๊งแล้ว

พวกนั่งกินเงินเดือนสบายใจ กำไรขาดทุนช่างมัน ยังไงหลวงก็ต้องช่วยถ้ามันถึงวันที่ขาดทุนหนักๆ  

นี่น่าจะเป็นอีกเหตุผลนึง ที่ราชการไม่กระตือรือร้น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6575
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:38
ถูกแบนแล้ว
[RE: ไปรษณีย์ไทย กำลังตกที่นั่งลำบาก]
HelloWorld!!! พิมพ์ว่า:
อยากให้ไปดูงบการเงิบไปรษณีย์ไทยก่อนครับ ค่อยมาพูดกัน

อยากหามาให้ดูแต่หาไม่เจอ

จำได้ว่างบเทพมาก และจุดแข็งของ ปณ ที่ขนส่งอื่นเทียบไม่ได้คือ

จ่าถูกส่งผิด จ่าผิดส่งถูก เจอกลางทางยังจำกันได้  

อันนี้จริงผมไม่อยู่บ้านเเม้ปิดบ้านไปตลาดเเกจำได้ให้เเม่ข้างตลาดเลยเทพโครตๆมาเห็นเเกมาเป็น10ปีละ
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:38
wipeout พิมพ์ว่า:
4dREn4LiNE พิมพ์ว่า:
ผมยังคิดอยู่เลยครับว่าจะส่งจอ PC กลับบ้านลังเลว่าจะ เคอรี่หรือไปรษณีย์ แต่ใจไปทางเคอรี่นานแล้วแหละเพราะชื่อไสไปรษณีย์ค่อนข้างเลื่องลือ

ส่วนเรื่องมอไซค์ผมรบกวนถามทีครับว่าส่งเคอรี่ได้ไหมครับถ้าได้ก็ว่าจะส่งทั้ง 2 พร้อมกันเลย  

น่าจะไม่ได้ครับ เพราะเคอรี่จะส่งแต่ของที่สามารถบรรจุใส่กล่องได้ แต่ไปรษณีย์ส่งได้นะมอไซผมเคยส่งอยู่  

แฟนผมส่งมอไซ จากภาคใต้มาภาคกลางไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ต้องไปรับที่ ปณ. ปลายทางเองแค่นั้น
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Status:
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 21:40
แม็ค มาไม่นาน. พิมพ์ว่า:
Kerry ผมไม่ชอบใช้อะตรรกะคิดราคาแปลก ๆ ผมเคยส่งกรอบรูปกล่องมันขนาดประมาณ 20 - 30 นิ้ว kerry เอาน้ำแล้วเอาขนาดกล่องมาคำนวนด้วยผมโดนประมาณ 200 กว่าบาท อีกรอบผมส่ง EMS 100 กว่าบาทเองเพราะ ไปรณีไม่เอาขนาดมาคิดเอาแค่น้ำหนักล้วน ๆ  
มิน่าผมเจอค่าส่งกรอบรูปไปตั้ง 200 ปลายๆ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: J'aime ton sourire :)
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 931
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 22:54
แบบนี้แหละดีแล้วครับถ้า kerry ไม่มา ปณท. ก็ไม่พัฒนาสักที

0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2010
ตอบ: 69
โพสเมื่อ: Mon Jul 16, 2018 23:10
แก้ไขล่าสุดโดย Dear_magellan เมื่อ Mon Jul 16, 2018 23:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 13 Jul 2008
ตอบ: 10665
โพสเมื่อ: Tue Jul 17, 2018 13:29
RIDER_V7 พิมพ์ว่า:
tongmadrid พิมพ์ว่า:
เคอรี่มาแรงจริงตอนนี้เริ่มไม่ต่างจากเซเว่นละ มีทุกที่เลย ทั้ง stand alone, ใน intanin, ใน family mart ระยะยาวไปรษณีย์น่าจะแย่

เมื่อก่อนมันผูกขาดจริง ปณ. แต่ตอนนี้ มีบริษัทขนส่งมีเยอะมาก ปณ ยังได้เปรียบในรื่องส่งของเล็กๆหรือพวกของลงทะเบียนที่พวกแม่ค้าออนไลน์ขายกันเยอะมาก และส่งของไปยังต่างประเทศแบบถูก กับของที่ใหญ่ไปเลยที่ Kerry ยังสู้ไม่ได้ ตอนนี้ ปณ ได้กำไรจากตรงนี้มหาศาล แต่ผมยังเชื่อนะว่า ปณ ยังไม่เละง่าย แต่ก็เชื่ออีกเช่นกันว่า บริษัทอื่นที่เห็นว่า Kerry ทำได้ มันก็น่าจะมีบริษัทรายอื่นอยากเข้ามาเหมือนกัน รวมถึง Kerry เองด้วยที่ตอนนี้มีสาขา เยอะมากจนจะเข้าไปทุกซอกแล้ว ไม่รู้จะพัฒนาไปแย่งเค้กกับ ปณ อีกหรือเปล่า

ตอนนี้ถ้าไม่มี เคอรี่ รวมถึงพวก, ไลน์แมน, scg express ที่ถึงแม้จะคนละ Sectionกัน ปณ ก็เหมาเรียบกว่านี้  

คิดว่า SCG EXPRESS จะขึ้นมาได้ทัดเทียมกับ KERRY มั้ยครับ หรือเป็นได้แค่ทางเลือก  

SCG ผมเห็นมันมีแบบในกทม ด้วย แบบไลน์แมน สกูตต้า พวกนั้นแต่ก้อยังไม่ค่อยเห็น ส่วนด้านขนส่งข้ามจังหวัดผมไม่แน่ใจว่าเค้าทำแบบ เคอรี่ หรือพวกนิ่มซี่เสงนะ แต่ก้อยังไม่ดังเท่า ผมว่าต้องยังตามอยู่เยอะนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel