ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
คิดว่าการปลดอะไรไร้สาระมากกว่ากัน
1. ปลดโลเปเตกีทั้งที่บอลโลกเหลือแค่ 1 วัน
???
2. ปลดมาร์ติเนซออกก่อนเกมนัดสุดท้าย 1 เกม ทั้งๆที่ไม่มีลุ้นอะไรแล้วในเกมสุดท้าย
???
คะแนนทั้งหมด: 52
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 May 2011
ตอบ: 25257
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 14:28
[RE: การปลดโลเปเตกี VS การปลดมาร์ติเนซ]
Kaito Daiki พิมพ์ว่า:
pokenza พิมพ์ว่า:
pokenza พิมพ์ว่า:
โลเปเตกี มันจำเป็นต้องปลดป่าว เหมือนคุณไม่มีสมาธิเลยจะบอลโลกแล้วแต่แอบไปเซ็นสัญญากับสโมสรอื่น แล้วไม่ได้ติดต่อกับสมาคมด้วยเจรจาลับหลังแบบนี้ถ้าไม่ปลด สมาคมจะเอาหน้าไปไวไหน  

ไม่จำเป็นครับ ในเมื่อประกาศออกมาแล้ว อีก 2 วัน ทีมเตรียมไปหมดแล้ว การเปลี่ยนแปลงตอนนี้จะส่งผลเสียกับทีมอย่างมาก และพอเรื่องคุมทีมจบลง สมาธิเขาก็กลับมาเหมือนเดิมเอง ก็ให้ทำงานไปก่อน ส่วนปัญหาอะไรมาเคลียร์กันหลังจบเรื่องทีหลังก็ไม่สายอะ  
เอาตรงถ้าให้คุมไปแน่นใจหรอว่าทีมจะไม่มีปัญหา นักเตะมาจากหลายทีมมากเลยนะ ถ้าเป็นเปลี่ยนตัวทีมที่จะไปคุมลงเล่นบ่อยๆแบบนี้กระแสวิจารณ์ก็ต้องมี ผมก็เชียร์สเปนเคสนี้ทำถูกแล้วที่ปลด แต่ควรเอาคนมีประสบการณ์มาคุมหน่อยไม่ใช่เอียโร่  

อีก 2 วันก่อนเตะ ไม่มีทางไปหากุนซือที่พร้อมทำงานได้ทันทีแน่ๆครับ เพราะไหนกว่าจะบินมารับงาน กว่าจะคุยแทคติค คุมทีมซ้อม เผลอๆนัดแรกลงสนามแบบไม่ได้ซ้อมแทคติคไรเลยด้วยซ้ำครับ เอียร์โร่นี่ชัดเจนว่าโดนยัดให้แบบไม่มีทางเลือกแล้วจริงๆ เวลากระชั้นชิดขนาดนี้ มันทำได้แค่นั้นแหละครับ

ผมแน่ใจว่าไม่มีปัญหาครับ ถ้าเป็นไปตามข่าวที่ว่านักเตะออกมาคัดค้านการปลดโลเปเตกี นั่นแสดงว่าต่อให้โลเปจะไปคุมมาดริด นักเตะก็พร้อมสู้ให้เจ้านายเป็นหนสุดท้ายแน่ๆครับ  
คนที่ออกมาค้านมีแค่รามอสกับอิเนียสต้า ก็แน่นอนละ 2คนนี้เหมือนเป็นตัวเก๋าของทีม ถ้าปลดกระทันหันแล้วหาคนมาแทนไม่ได้อาจจะมีปัญหา อีกอย่างสเปนเล่นด้วยกันมานาน แท็คติกการเล่นไรก็ต้องรู้กันเองอยู่แล้วผมว่าโค้ชมีส่วนน้อยมาก มันไม่ใช่ทีมเน้นความสามารถเฉพาะตัว แบบ บราซิล อาร์เจนนะ ติดตรงการเปลี่ยนตัวนักเตะเวลาทีมตามหรือต้องการประตูมากกว่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7263
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 14:36
[RE: การปลดโลเปเตกี VS การปลดมาร์ติเนซ]
อะไรควรไม่ควร ไม่รู้หรอ

สมาคมฟุตบอลสเปนเหมือนโดนเอาเท้ามาเหยียบหน้า แล้วยิ้มเยาะด้วยซ้ำ (WC จะเริ่มอยู่แล้วยังมีเวลาว่างไปคุยสัญญากับมาดริด นี่ก็แย่แล้ว ตกลงสัญญาได้ ประกาศแต่งตั้งกันเป็นข่าวใหญ่โต แล้วสัญญาคุมทีมสเปนอยู่คืออะไร โคตรไม่ให้เกียรติทีมชาติเลย)

แล้วไงสปิริตทีมก็ต้องเสีย นักเตะมาดริดก็ไม่เป็นไรดิ แล้วทีมอื่นละไม่ต้องสนหรอ?
0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 8887
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 15:14
มองสั้นๆแคบๆเอาเรื่องแพ้ชนะเป็นทุกอย่างก็ตามนั้นแหละ แต่สุดท้ายมันก็แค่บอลโลกครั้งหนึ่ง ชัยชนะอาจสำคัญแต่ไม่ใช่ทุกอย่าง อีก4ปี 8ปี 20ปีบอลโลกก็ยังอยู่ ตกรอบครั้งนึงสุดท้ายมันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ขนาดนั้น

แต่ระยะยาวการรักษากฎระเบียบ รักษามารยาทความเป็นมืออาชีพยังไงก็ต้องทำ อนาคตใครจะทำอะไรจะได้รู้ว่าอะไรควรทำไม่ควรทำ ประเทศนี้ต้องการคนที่เก่งและเห็นค่า ให้เกียรติตำแหน่งนี้ด้วย ไม่ใช่คิดว่าแน่จะทำอะไรก็ทำไม่เห็นหัวใคร ไม่ได้อยากชนะอยากมีหน้ามีตาจนต้องยอมโค้ชขนาดนั้น
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15058
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 15:20
Silence พิมพ์ว่า:
ของสเปน ผมว่าเป็นการปลดที่มีเหตุผลมากๆเลยนะ

โลเปพึ่งต่อสัญญาไปไม่ถึงเดือนก่อนหน้าที่ประกาศว่าจะไปคุมมาดริด

ประกาศตัวเองว่าจะไปคุมมาดริดก่อนหน้าบอลโลกไม่ถึงเดือน

มันบ่งบอกชัดเจนอ่ะว่าไม่ได้เห็นความสำคัญอะไรกับทีมชาติเลย และบ่งบอกถึงความไม่เป็นมืออาชีพของตัวโลเปเอง

สมาคมทำถูกแล้วครับ เป็นการเชือดให้ดูเลยว่าคนที่จะมาทำงานให้สมาคม จะมาทำแบบนี้ไม่ได้

ส่วนของมาร์ติเนซ อันนั้นไร้สาระครับ ไม่ได้มีประเด็นอะไรเลย

ปลดก่อนจบนัดสุดท้ายหรือปลดหลังจบฤดูกาลไม่ได้มีค่าแตกต่างอะไรกันมากมายนัก

อย่างมากก็แค่ทำให้มาติเนซเคืองเอฟเวอร์ตัน

แต่ยังไงผมว่าต่อให้ปลดก่อนนัดสุดท้ายหรือหลังนัดสุดท้าย มาร์ติเนซก็ไม่ได้กลับไปคุมเอฟอีกรอบแน่ๆ  

เรื่องมาร์ตี้ผมเคยคุยกับแฟนพันธุ์แท้ทอฟฟี่ท่านนึงแต่เจอเขาหัวร้อนจนผมไม่กล้าแซะเรื่องนี้อีกเลย ก็อย่างที่ผมบอกไง เกมเดียวให้คุมๆไปเหอะบ้านไม่บึ้มหรอก  

เกมเดียวก็ปลดๆก่อนไปเหอะ บ้านไม่บึ้มหรอก
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7914
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 15:22
ของสเปน ผมว่าเป็นการปลดที่มีเหตุผลมากๆเลยนะ

โลเปพึ่งต่อสัญญาไปไม่ถึงเดือนก่อนหน้าที่ประกาศว่าจะไปคุมมาดริด

ประกาศตัวเองว่าจะไปคุมมาดริดก่อนหน้าบอลโลกไม่ถึงเดือน

มันบ่งบอกชัดเจนอ่ะว่าไม่ได้เห็นความสำคัญอะไรกับทีมชาติเลย และบ่งบอกถึงความไม่เป็นมืออาชีพของตัวโลเปเอง

สมาคมทำถูกแล้วครับ เป็นการเชือดให้ดูเลยว่าคนที่จะมาทำงานให้สมาคม จะมาทำแบบนี้ไม่ได้

ส่วนของมาร์ติเนซ อันนั้นไร้สาระครับ ไม่ได้มีประเด็นอะไรเลย

ปลดก่อนจบนัดสุดท้ายหรือปลดหลังจบฤดูกาลไม่ได้มีค่าแตกต่างอะไรกันมากมายนัก

อย่างมากก็แค่ทำให้มาติเนซเคืองเอฟเวอร์ตัน

แต่ยังไงผมว่าต่อให้ปลดก่อนนัดสุดท้ายหรือหลังนัดสุดท้าย มาร์ติเนซก็ไม่ได้กลับไปคุมเอฟอีกรอบแน่ๆ  

เรื่องมาร์ตี้ผมเคยคุยกับแฟนพันธุ์แท้ทอฟฟี่ท่านนึงแต่เจอเขาหัวร้อนจนผมไม่กล้าแซะเรื่องนี้อีกเลย ก็อย่างที่ผมบอกไง เกมเดียวให้คุมๆไปเหอะบ้านไม่บึ้มหรอก  

เกมเดียวก็ปลดๆก่อนไปเหอะ บ้านไม่บึ้มหรอก  

แล้วทำไมต้องปลดตอน 1 เกมจะจบครับ ให้จบฤดูแล้วปลดก็ได้นิ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: ^_^
เข้าร่วม: 01 Dec 2005
ตอบ: 15058
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 15:24

แล้วทำไมต้องปลดตอน 1 เกมจะจบครับ ให้จบฤดูแล้วปลดก็ได้นิ  

ไปถามบอร์ดเอฟสิครับ มาถามอะไรผม

เพื่อนผมแฟนเอฟมันก็บอก ปลดตอนไหนก็ไม่ต่าง มันไม่สนใจเรื่องนี้ว่าเป็นดรามาด้วยซ้ำ
1
0
Never argue with an idiot. They will drag you down to their level and beat you with experience
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: Once a blue, always a blue
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 10418
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 15:51

สภาพตอนนั้นมันดูแย่มากเลยนะ ไม่ได้ติดตามเอฟ ไม่เข้าใจหรอก

บอร์ดแค่ต้องการแสดงออกว่าไม่ได้นิ่งเฉย ต้องการเรียกความมั่นใจจากแฟนบอล

นัดสุดท้ายดาวรุ่งลงสนามเพียบ ทีมต้อน นอริช 3-0 แฟนบอลพอใจ

ต้องสนอะไรอีกเหรอครับ
0
0

Status:
เข้าร่วม: 22 Mar 2009
ตอบ: 7914
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 15:55
People's Club พิมพ์ว่า:

สภาพตอนนั้นมันดูแย่มากเลยนะ ไม่ได้ติดตามเอฟ ไม่เข้าใจหรอก

บอร์ดแค่ต้องการแสดงออกว่าไม่ได้นิ่งเฉย ต้องการเรียกความมั่นใจจากแฟนบอล

นัดสุดท้ายดาวรุ่งลงสนามเพียบ ทีมต้อน นอริช 3-0 แฟนบอลพอใจ

ต้องสนอะไรอีกเหรอครับ

แต่ผมมองว่านัดเดียวก็ให้คุมจนจบแล้วจะปลดก็ปลด มันจะยังให้เกียรติกันมากกว่าไง ปลดนัดที่ 37 นัด 38 ชนะไปก็ไม่มีผลอะไรต่อตารางคะแนน ก็ให้ทำหน้าที่เกมสุดท้ายแล้วแยกทางกันน่าจะแฟร์กว่าอะ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2419
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 16:12
ชาติต้องสำคัญกว่าสโมสรสิครับ

ถ้าไม่ปลดสิ มันเสียระบบ ถ้าไม่เชือด ในอนาคตจะมั่วขนาดไหน???

เป็นถึง โค้ช ทีมชาติ แล้วพึ่งต่อสัญญาไป ทางสมาคมก็เห็นความสามารถและฝากอนาคตไว้ในกำมือ โลเป เจอมาดริด Offer มา ผ้าหลุดเลยจ้า

รออีก เดือนนึงให้ บอลโลกจบก่อนค่อยประกาศยังได้ มันมีทางลงสวยๆตั้งเยอะ

ได้แชมป์ - ลาออก หมดความท้าทาย
ตกรอบ - ลาออก ขอรับผิดชอบผลงาน

แล้วมาดริดค่อยประกาศ ก็ไม่ทำ.....

นี่เล่นประกาศก่อนทัวร์นาเมนต์เริ่ม 2 วัน อ้างว่า มาดริดจำเป็นต้องประกาศโค้ชโดยเร็วเพราะสถานะการณ์ในทีมไม่มั่นคง ---- ก็เห็นชัดๆ ว่า มาดริด มองว่าทีมตัวเองสำคัญกว่าชาติ

ไม่ต้องไปอ้าง คอนเต้ หรือคนอื่นนะ อันนั้นเค้าชัดเจนว่า บอลโลกจบ ก็จะลาทีมชาติ ไม่ต่อสัญญาแล้ว ทุกคนรู้ นักเตะรู้ ผู้บริหารรู้ แฟนบอลรู้ รวมใจกันคั้งสุดท้าย ทำให้มันดีที่สุด

นี่ประกาศปุ๊บ แคมป์สะเทือน แฟนบอลแยกเป็นสองฝั่ง นักเตะงง ผู้บริหารหน้าชา

แค่ การประกาศเดียวก็ทำให้ ความ Unite แตกเป็นเสี่ยงๆ แบบนี้ไม่ปลดสิ แปลก

เฮ้อ

1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2007
ตอบ: 11687
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 16:26
เป็นผม ผมก็ปลดแน่นอนครับ
ไม่เคารพสัญญา ไม่เป็นมืออาชีพ ปลดทันทีเหมือนกัน
0
0
รูปไม่หล่อ แถมจน แต่ก้อเลือกนะ

ดาวซัลโวยุโรป
Status: The Potters
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 7285
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 16:38
สมาคมเขาอยากให้โค้ช​มีสมาธิเต็มที่กับทีมชาติไ

คิดว่าเปเรสจะรอให้คุมจบบอลโลกแล้วถามหรอ จะซื้อใครเก็บใครไว้

ยังไงมาดริดก็ต้องการข้อมูลเบื้องต้นก่อนเปิดฤดูกาล ลองคิดมุมนายจ้างดู
0
0
B2W
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 6701
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 16:56
เอาอีกแล้วว ทำไมเขาปลดถึงไม่ออกมาตั้งกระทู้ละครับ

เบื่อจริงๆคนพวกนี้ ที่สำนวนไทยเขาว่ากันว่าอะไรนะ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2009
ตอบ: 2273
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 17:02
เคส โลเปเตกี ยังไงก็ต้องปลด ลืมเรื่องร้อนๆภายในชาติไปหรือเปล่าโค้ช มาดริด โจ่เเจ้งขนานนั้นมาคุมสเปนซึ่งเป็นตัวเเทนส่วนรวม มันลามกระทบชิ่งไปถึงพวก บาร์ซ่า ภายในทีมด้วย ไหนจะวางแทคติคเเก้เกมจะตอบได้ไงว่าไม่เอียงถึงเเม้จะทำถูกก็เถอะ เเต่เอกภาพภายในทีมเป็นเรื่องที่ต้องมาก่อน เคสนี้ เปเรซ เล่นกินหลายต่อคนในสมาคมถึงเดือดไง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: ❤️HAERIN❤️
เข้าร่วม: 21 Dec 2014
ตอบ: 12864
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 17:40
เอาจริงผมว่าโลเปก้งงนะ ไม่เข้าใจว่ามาดริด จะประกาศก่อนบอลโลกเตะทำไม 1 วัน ไม่เข้าใจ จริงๆ
0
0
ARS x BVB x MTUTD x CELTICS x PATRIOTS

"ONCE A GOONER ALWAYS A GOONER"
"DO YOUR JOB"
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: รักเธอเสมอ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 34188
โพสเมื่อ: Mon Jul 02, 2018 18:59
NtzKung พิมพ์ว่า:
ชาติต้องสำคัญกว่าสโมสรสิครับ

ถ้าไม่ปลดสิ มันเสียระบบ ถ้าไม่เชือด ในอนาคตจะมั่วขนาดไหน???

เป็นถึง โค้ช ทีมชาติ แล้วพึ่งต่อสัญญาไป ทางสมาคมก็เห็นความสามารถและฝากอนาคตไว้ในกำมือ โลเป เจอมาดริด Offer มา ผ้าหลุดเลยจ้า

รออีก เดือนนึงให้ บอลโลกจบก่อนค่อยประกาศยังได้ มันมีทางลงสวยๆตั้งเยอะ

ได้แชมป์ - ลาออก หมดความท้าทาย
ตกรอบ - ลาออก ขอรับผิดชอบผลงาน

แล้วมาดริดค่อยประกาศ ก็ไม่ทำ.....

นี่เล่นประกาศก่อนทัวร์นาเมนต์เริ่ม 2 วัน อ้างว่า มาดริดจำเป็นต้องประกาศโค้ชโดยเร็วเพราะสถานะการณ์ในทีมไม่มั่นคง ---- ก็เห็นชัดๆ ว่า มาดริด มองว่าทีมตัวเองสำคัญกว่าชาติ

ไม่ต้องไปอ้าง คอนเต้ หรือคนอื่นนะ อันนั้นเค้าชัดเจนว่า บอลโลกจบ ก็จะลาทีมชาติ ไม่ต่อสัญญาแล้ว ทุกคนรู้ นักเตะรู้ ผู้บริหารรู้ แฟนบอลรู้ รวมใจกันคั้งสุดท้าย ทำให้มันดีที่สุด

นี่ประกาศปุ๊บ แคมป์สะเทือน แฟนบอลแยกเป็นสองฝั่ง นักเตะงง ผู้บริหารหน้าชา

แค่ การประกาศเดียวก็ทำให้ ความ Unite แตกเป็นเสี่ยงๆ แบบนี้ไม่ปลดสิ แปลก

เฮ้อ

ิเห็นด้วยตามนี้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel