ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ♥김새론/ 신예은 / 김시은
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5642
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:46
[RE: ในบอร์ดมีใครไม่ชอบเพลงลูกทุ่งบ้างครับ]
o6sEnsEo พิมพ์ว่า:
ฟังในรถพ่อตลอดตอนที่พ่อขับรถไปส่งโรงเรียนครับ ซึมซับมาเต็มเลย ปัจจุบันฟังได้ทุกแนว แต่จะไม่ฟังปนแนวกันนะครับ แล้วแต่อารมณ์ ถ้าจะแร๊พก็แร๊พยาว ลูกทุ่งก็ลูกทุ่งยาว ป๊อปก็ป๊อปยาว เมทัลก็เมทัลยาว อะไรแบบนี้ แยกเพลย์ลิสต์ชัดเจน

ไม่ฟังไม่ว่าหรอกครับ สิทธิ์ใครสิทธิ์มัน แค่อย่าเหยียดอย่าหมิ่นกันก็พอ เพราะทุกเพลง ก็เป็นผลงานจากศิลปินที่ตั้งใจทำมาเป็นอย่างดีทั้งสิ้น

ผมก็แบบนี้เลยครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลูกยิงสลายมโน

ดาวซัลโวยุโรป
Status: The sands of time were eroded by The river of con
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 38709
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:48
[RE: ในบอร์ดมีใครไม่ชอบเพลงลูกทุ่งบ้างครับ]
ไม่ชอบเลยครับ แบบฟังไม่ได้เลยอะ คนอื่นชอบก็ไม่เกี่ยวกับเรา
เราฟังที่เราชอบก็พอแล้ว
0
0

facebook.com/ProgSurround
ดาวเตะกัลโช่
Status: เงียบไมละหนู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 15836
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:53
ไม่ชอบเลยอะ ฟังแล้วรำคาญ จะว่าเกลียดเพลงลูกทุ่งเลยก็ว่าได้
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: อาเฮอาเฮ จุ๊กกรู๊ววว ~
เข้าร่วม: 06 Oct 2009
ตอบ: 691
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:57
เพลงลูกทุ่งผมชอบยุคเก่า ๆ มากกว่านะ แต่ก็ไม่ได้ฟังเยอะมาก มาช่วงนี้นี่แหละผมติดงานของแม่ผึ้งมากเลย ชอบบบบบบบบบบ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26541
โพสเมื่อ: Sun Jun 24, 2018 23:58
ผมไม่ชอบเพลงลูกทุ่งช่วงปี 2545 เป็นต้นมา

รู้สึกค่อนข้างเลอะเทอะ แต่งอะไรออกมาไม่รู้ บางเพลงดนตรีอย่างห่วย

ถ้าเก่าๆลงไปชอบหลายเพลงเลย ล่องเรือหารัก ของพี่แอ๊วงี้ หรือไม่มีเวลาไปหาเมียน้อย เพลงในตำนานจริงๆ อกหักเพราะรักเมีย

พวกเพลงของครูสุรพลก็ชอบมาก ของลุงไวพจน์ก็ชอบ อาชายก็ชอบ

เนื้อเพลง+วิธีการร้องของนักร้องยุคก่อนๆ ผมว่าดีกว่าสมัยปี 2545 + อะ
1
0
I choose to live, not just exist.

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 03 Aug 2011
ตอบ: 3945
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:07
มันขึ้นอยู่กับว่าโตมาแบบไหนนะครับ อย่างผมโตมาคนรอบตัวไม่มีใครฟังลูกทุ่งเลย

ไม่ได้ผูกพัน เวลาได้ยินก็ไม่ชอบ เพราะไม่ได้อยากฟัง ไม่ได้เกลัยดนะครับ แต่เลือกได้อยากฟังอย่างอื่นครับ
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 15743
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:15
ลูกทุ่งแบบไหนอ่ะ ถ้าปัจจุบันผมว่าไม่ใช่ลูกทุ่ง

ต้องยุคก่อนครับถึงจะเรียกว่าลูกทุ่ง แบบนั้นผมฟังได้แต่ไม่ถึงกลับชอบอะไรมากฟังตามพ่อ

นานๆๆฟังทีก็เพราะไปอีกแบบนะ

เช่น ชาย เมืองสิง ไวพจ ไรงี้

0
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:27
แล้วแต่ว่าอยู่ในสิ่งแวดล้อมแบบไหน

ถ้าโตในเมือง คนรอบข้างไม่ฟัง ก็ยากที่จะอิน

ในกลุ่มเพื่อนผม มีผมฟังลูกทุ่งเพื่อชีวิตคนเดียวครับ

ผมชอบฟังเพลง ผญ ร้อง ตั๊กแตน ต่าย หญิงฐิติกานต์ แนวๆนี้ครับ
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 04 Feb 2011
ตอบ: 6425
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:33
ไม่ได้เหยียดคนฟังนะ แต่ผมไม่ชอบฟังแนวนั้นเลย

คือไม่อินอย่างแรง
0
0
นักเตะอบต.
Status: พ.ม.ต. ย่อมาจากพี่มีตังค์
เข้าร่วม: 18 Sep 2009
ตอบ: 2034
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:37
mayamaster พิมพ์ว่า:
แล้วแต่ว่าอยู่ในสิ่งแวดล้อมแบบไหน

ถ้าโตในเมือง คนรอบข้างไม่ฟัง ก็ยากที่จะอิน

ในกลุ่มเพื่อนผม มีผมฟังลูกทุ่งเพื่อชีวิตคนเดียวครับ

ผมชอบฟังเพลง ผญ ร้อง ตั๊กแตน ต่าย หญิงฐิติกานต์ แนวๆนี้ครับ  

จ๊ะ อาร์สยามล่ะครับชอบป่ะ

ป.ล.ผมฟังลูกทุ่งได้ทุกแนวนะ ชอบไม่ชอบอีกเรื่องนึง
เพลงลูกทุ่งก็เหมือนเพลงแนวอื่นทั่วไปแหละครับ มีซาวด์ตามยุคตามสมัย
เช่นจินตราที่เป็นลูกทุ่งหมอซาวด์อยู่แกรมมี่ โกลด์เป็นอย่างนึง อยู่มาสเตอร์เทปอย่างนึง พอมาอยู่อาร์สยามในช่วงที่ซาวด์หมอลำซิ่งกะลังบูมๆก็อีกอย่างนึง

พูดถึงเรื่องเพลงที่เล่าเรื่องสัปดนผมว่ามันก็มีมาแต่สมัยก่อนแล้วนะ แต่มันขึ้นอยู่กับศิลปะการเล่าเรื่องของผู้แต่งด้วย อย่างเช่นทองนึงของเพลงโปรดเถิดดวงใจ ของคุณทูลทองใจที่ว่า"ลืมรัก ลืมรส ลืมไปหมดที่เคยทดลอง อ้อมแขนที่เคยประคองน้องอยู่ในอ้อมแขนใคร" ในเพลงลูกทุ่งมีเรื่องอื่นๆด้วยเช่นเรื่องการเมือง เพลงสาวสองเมือเป็นต้นครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status: フォースの導くままにー
เข้าร่วม: 01 Nov 2013
ตอบ: 1331
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:42
นึกถึงเพลงลูกทุ่งยุคเก่ามันพูดถึงชีวิตความเป็นอยู่ในชนบทที่ไม่มีความวุ่นวาย พูดถึงวิถีชีวิตความงดงามของวัฒนธรรมถิ่น เทียบกับเพลงลูกทุ่งสมัยนี้มีแต่พูดถึงสังคมนิยมวัตถุกับชีวิตในเมืองคอนกรีต ฟังให้ตายยังไงก็ชอบไม่ลงจริงๆ
0
0
What's the greatest year in Liverpool history? The answer is "NEXT YEAR"
Which ship never docked at Liverpool? - "THE PREMIERSHIP"

image host
นักเตะอบจ.
Status: フォースの導くままにー
เข้าร่วม: 01 Nov 2013
ตอบ: 1331
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:47
ย้อนนึกกลับไปเพลงประกอบหนังเรื่อง มนต์รักทรานซิสเตอร์ นี่ชอบทุกเพลงจริงๆ เพลงที่เอามาประกอบนี่เล่าเรื่องด้วยตัวมันเองดีมาก แถมตัวเพลงเองก็ยกระดับหนังให้ดีขึ้นมาอีกด้วย

แก้ไขล่าสุดโดย couleurbleu เมื่อ Mon Jun 25, 2018 00:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
What's the greatest year in Liverpool history? The answer is "NEXT YEAR"
Which ship never docked at Liverpool? - "THE PREMIERSHIP"

image host
นักเตะเทศบาล
Status:
ตอบ: 8625
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 00:56
ผมฟัง เมทัล แร๊พ ไม่ได้เลย ฟังแล้วรู้สึกรำคาญ แต่แร๊พบางท่อนฟังได้อย่างเพลง นางฟ้าจำแลง ท่อนแร๊พ ชอบเลยอะ
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 24 May 2011
ตอบ: 10837
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 01:39
ผมไม่ชอบนะ แต่ฟังนิดฟังหน่อย เพลง 2 เพลง ก็ผ่านๆ ไป

แต่ ถ้ากึ่งๆ โดนบังคับฟัง ยอมรับว่ารำคาญเลยแระ

คนเรารสนิยมไม่เหมือนกัน ไปห้ามกันไม่ได้หรอก

บางคนชอบกินหวาน บางคนชอบกินเปรี้ยว บางคนชอบกินเผ็ด

ถ้าคุณชอบกินหวาน คุณแบ่งกับข้าวหวานๆ ให้เพื่อนที่ไม่ชอบกินหวาน แล้วเค้าจะรู้สึกยังไง

แล้วเสียงมันไม่ได้อยู่ในจานข้าวเหมือนอาหาร
มันกระจายไปทั่ว

ผมว่าควรทำตามความเห็นท่านนี้
one2013 พิมพ์ว่า:
คนไม่ชอบก็คงรู้สึกรำคาญคับ ใส่หูฟังก็ได้คับ อยู่ร่วมกันก็ต้องเกรงใจกันและกันคับ  
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: เล็กเรียวแหลมหลั่งเร็วไร้ลีลา
ตอบ: 44022
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 02:45
ผมก็ฟังทุกแนวนะ หมอลำยังฟัง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel