ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3014
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 06:56
[RE: ในบอร์ดมีใครไม่ชอบเพลงลูกทุ่งบ้างครับ]
เพลงลูกทุ่งไม่ถึงขนาดไม่ชอบ มีคนเปิดก็ฟังได้ แต่ให้เปิดเองก็คงไม่
เพลงหมอลำหรือเพลงภาษอีสานก็พอฟังได้ที่แบบศัพท์ง่าย แต่ถ้าแบบภาษาอีสานข้ออันนี้ก็ฟังไม่รู้เรื่องเหมือนกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17679
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 08:38
[RE: ในบอร์ดมีใครไม่ชอบเพลงลูกทุ่งบ้างครับ]
โคตรไม่ชอบ เกลียดเลย รวมไปถึงพวกเพลงป๊อปร็อคภาคใต้

ใครเปิดนี่ผมใส่หูฟังทันที

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2007
ตอบ: 442
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 08:40
ผมไม่ชอบครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Apr 2007
ตอบ: 11034
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 08:44
ผมไม่ชอบนะ แต่ฟังกับคนอื่นเวลาเดินทางด้วยกันน่ะได้ คือ มันไม่ใช่แนวไง อย่างร็อค เมทัล ผมก็ไม่ฟัง แต่ก็ไม่ได้ดูถูกเพลงลูกทุ่ง เพราะบ้านผมแม่ก็ชอบฟังเพลงลูกทุ่งมาก
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: อย่ายุ่งกับกู
เข้าร่วม: 05 Nov 2007
ตอบ: 6564
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 09:28
ชอบลูกทุ่งสมัยก่อนครับ ไม่ชอบลูกทุ่งในคราบเกาหลีแบบสมัยนี้

0
0
ไม่มีความผิดใดในโลกใบนี้ ที่ความรักให้อภัยไม่ได้
ดาวเตะลา ลีกา
Status: ดอกไม้ในที่ลับตา
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 4270
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 09:48
ในบอร์ดมีใครไม่ชอบเพลงลูกทุ่งบ้างครับ
ฟังหมดอ่ะผม เพลงที่มีเนื้อหาดีเพลงเละเทะก็ไม่ฟัง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7668
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 09:52
แต่ก่อนฟังแต่เมทัล พั๊ง เกลียดลูกทุ่งมาก พออายุ 30 ฟังแต่ ลูกทุ่ง เพื่อชีวิต ฟังง่ายๆ สบายหูมาก ยิ่งลูกทุ่งเก่าๆ นะ คำสละสลวย แบบเห้ยคิดได้ไง ลองเปิดหูดูครับ เพลงลูกทุ่งไม่แย่อย่างที่คิด
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11938
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 10:01
แล้วแต่เพลง
0
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26743
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 10:03
ผมไม่ชอบ แต่คือบางเพลงก็ฟังได้ (ในที่นี้หมายถึงคนอื่นเปิด เพราะปมไม่คิดจะเปิดเองอยู่ละ)

ต่างกับ K-Pop, The เอม, เบ็คแฮมเสิ่นเจิ้น, Underground Thai Rap อันนั้นคือใครเปิดผมเดินหนี ไม่ก็ใส่หูฟัง
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: บุรุษเพศ
เข้าร่วม: 10 Jun 2010
ตอบ: 7959
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 10:04
ฟังเบิ้ดสุแนว
0
0
จิตวิญญาณของการเป็นบุรุษเพศ
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Mon Jun 25, 2018 10:28
ขอนลอย พิมพ์ว่า:
mayamaster พิมพ์ว่า:
แล้วแต่ว่าอยู่ในสิ่งแวดล้อมแบบไหน

ถ้าโตในเมือง คนรอบข้างไม่ฟัง ก็ยากที่จะอิน

ในกลุ่มเพื่อนผม มีผมฟังลูกทุ่งเพื่อชีวิตคนเดียวครับ

ผมชอบฟังเพลง ผญ ร้อง ตั๊กแตน ต่าย หญิงฐิติกานต์ แนวๆนี้ครับ  

จ๊ะ อาร์สยามล่ะครับชอบป่ะ

ป.ล.ผมฟังลูกทุ่งได้ทุกแนวนะ ชอบไม่ชอบอีกเรื่องนึง
เพลงลูกทุ่งก็เหมือนเพลงแนวอื่นทั่วไปแหละครับ มีซาวด์ตามยุคตามสมัย
เช่นจินตราที่เป็นลูกทุ่งหมอซาวด์อยู่แกรมมี่ โกลด์เป็นอย่างนึง อยู่มาสเตอร์เทปอย่างนึง พอมาอยู่อาร์สยามในช่วงที่ซาวด์หมอลำซิ่งกะลังบูมๆก็อีกอย่างนึง

พูดถึงเรื่องเพลงที่เล่าเรื่องสัปดนผมว่ามันก็มีมาแต่สมัยก่อนแล้วนะ แต่มันขึ้นอยู่กับศิลปะการเล่าเรื่องของผู้แต่งด้วย อย่างเช่นทองนึงของเพลงโปรดเถิดดวงใจ ของคุณทูลทองใจที่ว่า"ลืมรัก ลืมรส ลืมไปหมดที่เคยทดลอง อ้อมแขนที่เคยประคองน้องอยู่ในอ้อมแขนใคร" ในเพลงลูกทุ่งมีเรื่องอื่นๆด้วยเช่นเรื่องการเมือง เพลงสาวสองเมือเป็นต้นครับ

สเน่ห์ของเพลงลูกทุ่งคือ เปิดฟังครั้งแรก แล้วรู้ว่าเพลงนี้แต่งในยุคไหน

พัฒนาตามยุคสมัย อย่างเพลง น้ำตาหยดยังกดไลค์ ของต่ายอรทัย บอกได้ว่าเกิดในช่วงเฟสบุ๊ค

ส่วนเพลงรัก เพลงสัปดน คนที่ด่าจ๊ะอาร์สยาม แต่ชอบเพลงถอยห่างของพุ่มพวงก็มีครับ

ไม่ใช่ว่าไม่ชอบเรื่องลามกหรอกครับ จริงๆแค่จังหวะดนตรีไม่ถูกจริต แต่แค่เอาเรื่องเพศมาอ้าง

พูดถึงทูลทองใจ ผมชอบมากครับ ปรารถนา รังรักในจิตนาการ ผมชอบการใช้คำของทูลทองใจ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel