ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Oct 2013
ตอบ: 6587
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:05
[RE: ผมรู้แย่มากเลยครับทุกๆคน]
คนที่เข้ามาทำใจท่านเขวแน่นอนครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักเตะท้ายซอย
Status: SkySea
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 633
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:11
[RE: ผมรู้แย่มากเลยครับทุกๆคน]
คบกัน ต้องหวังแต่ง แต่งแล้วต้องหวังครอบครัวมีความสุข
ให้มองไปให้ไกล คิดให้หนัก คิดให้มาก เพราะมันคือชีวิตจริง
ตัดสินใจแล้ว ก็เดินหน้ารับผลของมัน ไม่ว่าจะคิดถูกหรือไม่
ครอบครัวมีความสุขสร้างได้จากเรา(ฉันและเธอ)หรือไม่
ก่อนแต่งคิดให้ดีครับ คบกันคิดให้มาก ตัดสินใจแล้วก้าวต่อไปครับ
1
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: I love the smell of napalm in the morning.
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 7706
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:13
zoozoorun พิมพ์ว่า:
ทุกคนเคยเป็นมั๊ยการที่เราทะเลาะกับแฟน แล้วความรู้สึกตัวเราเองมันไม่เหมือนเดิมแล้ว เค้าอ้อนวอนขอให้เรากลับไปเป็นเหมือนเดิม มันอาจเป็นเพราะผมทะเลาะกับเค้ามาหลายครั้งแล้วมันเลยเริ่มชาๆ ซึ่งวันนี้ผมยังไม่พร้อมจะกลับไปเพราะความรู้สึกตัวเองยังไม่พร้อม แต่ผมก้อยอมกลับไปตามที่เค้าขอ เพราะผมทนเห็นเค้าร้องไห้ไม่ได้ ผมกลับไปเพื่อให้เค้าสบายใจและไม่ร้องไห้อีก ผมรู้สึกว่าผมทำร้ายเค้ามาเรยรู้สึกแย่ไปหมด ในวันที่ผมตั้งใจจะพอแล้วจริงๆ ก้อมีอีกคนเข่้ามาในชีวิตผม ผมโฟกัสอะไรไม่ถูกเรยจิงๆ มันอึกอัดมากรู้สึกผิดอย่างมาก เค้ารักผมมากครับ ที่ผ่านมาเอาแต่ใจไม่ฟังอะไร ไม่เคยผิด ด่าผมดูถูกผมเสียๆหายๆมันไม่ผิดใช่มั๊ยที่ผมมีความคิดว่าจะพอแล้ว แต่ในวันนี้เค้าบอกว่าเค้ารักผมมากเค้าอยู้ไมไ่ด้ เค้ายอมทุกๆอย่าง ยอมแม้กระทั่งฝืนตัวเองเพื่อไม่ให้เราทะเลาะกัน ผมควรทำไงดีครับทุกท่าน  

ไม่ผิดหรอกครับ เรื่องแบบนี้เดี๋ยวก็กลับมาอีก เชื่อผมเถอะมันเป็นสันดานไปแล้ว

อย่าฝืนครับ คบอีกก็ทะเลาะอีก ผมเคยเจอแนวๆนี้มาแล้ว ไอ้เรื่องปากเสียนี่โดนบ่อยๆไม่มีใครทนไหวหรอก
1
0

ข้าวกล่องมั้ยคร้าบ ข้าวกล่องอร่อยนะคร้าบ...
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7801
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:18
ผมเคยเป็นคล้ายๆ ท่าน แต่คนละกรณีกัน ของผมนี่จับได้ว่าแอบคุยกับคนอื่น ผมเลยบอกเลิกไปครั้งแรก แต่เขามาง้อผม

บวกับเพื่อนๆ เขาช่วยมาพูดกับผมว่าต่อไปนี้ไม่ทำอีกแล้ว ผมก็ยอมให้โอกาสไปอีกครั้ง และยื่นคำขาดว่าถ้ามีอีกก็เลิกเลย

ละสุดท้ายก็มีจริงๆ ผมเลยตัดเลย เธอมาง้อให้เพื่อนช่วยใดๆ ผมก็ไม่สนแล้ว ต้องบอกว่าผมหมดจริงๆ ในเรื่องความเชื่อใจ

ผมไม่แนะนำละกัน แต่ถ้าเป็นผมถ้าเรื่องมันค้างคา หลายหนหลายรอบ ละเราให้โอกาสแล้ว ผมตัดไปเลยดีกว่า

เพราะความรู้สึกเราสำคัญทีสุดครับ สู้ๆ ครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4844
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:20
คบกัน เป็นแฟนกัน

ไม่ใช่แค่เพื่อรอให้แต่งงาน

แต่ก้เพื่อที่จะทำให้รู้ด้วยว่า

บางคนไม่สามารถอยู่กับเราได้แน่ๆ

ในเคสท่าน เป็นผมก้ขอบายคับ
รักตัวเองก่อน

ว่าแต่แฟนอายุเท่าไหร่คับ

ถ้าไม่ถึง 18 ถึง 20 ก้ยังพอเข้าใจได้
อาจดูละครมากเกินไป
2
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 31 May 2010
ตอบ: 1956
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:26
ของผมก็กำลังจะเลิกเหมือนกัน รู้สึกว่ามันไปกันไม่ได้จริงๆ

ปล.ไม่อยากเสียเวลาแล้ว ช่วยผมคิดแผนบอกเลิกหน่อยครับ

1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 3043
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:33
blackhunter พิมพ์ว่า:
ขอถามหน่อยสิครับ คนที่ทะเลาะกับแฟนบ่อยนี่ทะเลาะเรื่องอะไรกันหรอ

แล้วตอนทะเลาะ เคยคิดที่จะเงียบๆเป็นฝ่ายรับฟังอยู่คนเดียวบ้างมั้ยครับ  

ทะเลาะกันไร้สาระมากคับ แบบโทรศัพท์คุยกันปกติทุกวัน ผมบอกเค้าไปนอน พนตื่นเช้า
เค้าก็งอน หาว่าผมไปไล่เค้าไปนอน ไม่อยากคุยกันบลาบลา แล้วงอนทีงอนเป็นเดือน
บางทีผมก็ไม่เข้าใจผญเหมือนกันนะ ถ้าอยากให้ใส่ใจกันกว่าเดิม ก็คุยกัน หรือทำไรอย่างอื่นก็ได้
ไม่ใช่ทะเลาะเรื่องไร้สาระงี้
0
0
ฝากช่อง Fantasy Premier League ด้วยครับ --> FPL Carletto
https://www.youtube.com/channel/UC1w2pSD6NZIfK5-dl8hZuRA
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 2809
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:34
หว่องกาโว พิมพ์ว่า:
คุณเป็นคนใจอ่อน แต่อย่าให้ถึงขนาดเป็นคนอ่อนแอเลยครับ

ตัดสินใจออกมาดีกว่า จะอยู่แบบนี้ไปทั้งชีวิตเหรอ

เริ่มต้นใหม่เพื่อทั้งกับตัวคุณเองและก็แฟนคุณด้วย...  
ผมยอมรับเลลยครับว่าผมเป็นคนใจอ่อนมากๆๆ ขี้สงสาร
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:36
hatecrew พิมพ์ว่า:
คบกัน เป็นแฟนกัน

ไม่ใช่แค่เพื่อรอให้แต่งงาน

แต่ก้เพื่อที่จะทำให้รู้ด้วยว่า

บางคนไม่สามารถอยู่กับเราได้แน่ๆ

ในเคสท่าน เป็นผมก้ขอบายคับ
รักตัวเองก่อน

ว่าแต่แฟนอายุเท่าไหร่คับ

ถ้าไม่ถึง 18 ถึง 20 ก้ยังพอเข้าใจได้
อาจดูละครมากเกินไป  
24ครับท่าน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:39
RobBenzBC พิมพ์ว่า:
blackhunter พิมพ์ว่า:
ขอถามหน่อยสิครับ คนที่ทะเลาะกับแฟนบ่อยนี่ทะเลาะเรื่องอะไรกันหรอ

แล้วตอนทะเลาะ เคยคิดที่จะเงียบๆเป็นฝ่ายรับฟังอยู่คนเดียวบ้างมั้ยครับ  

ทะเลาะกันไร้สาระมากคับ แบบโทรศัพท์คุยกันปกติทุกวัน ผมบอกเค้าไปนอน พนตื่นเช้า
เค้าก็งอน หาว่าผมไปไล่เค้าไปนอน ไม่อยากคุยกันบลาบลา แล้วงอนทีงอนเป็นเดือน
บางทีผมก็ไม่เข้าใจผญเหมือนกันนะ ถ้าอยากให้ใส่ใจกันกว่าเดิม ก็คุยกัน หรือทำไรอย่างอื่นก็ได้
ไม่ใช่ทะเลาะเรื่องไร้สาระงี้  
บางทีทำงานยังต้องคุุยเลยใช่มั๊ย ถ้าไมม่คุยคือไม่ใส่ใจ ใส่ใจน้อยลง ถึงบ้านทุกครั้งต้องวีดีโอหา ไปไหนมาไหนต้องบอก ต้องง้อทุกคั้งที่งอน ไม่ว่าจะผิดหรืือถูก ขึ้นเสียงไมไ่ด้ต้องเข้าใจเทอเสมอ แบบนี้ป่าวครับ อันนี้ผมชัดๆๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 00:41
Warunyu_ST พิมพ์ว่า:
ทุกคนเคยเป็นมั๊ยการที่เราทะเลาะกับแฟน แล้วความรู้สึกตัวเราเองมันไม่เหมือนเดิมแล้ว เค้าอ้อนวอนขอให้เรากลับไปเป็นเหมือนเดิม มันอาจเป็นเพราะผมทะเลาะกับเค้ามาหลายครั้งแล้วมันเลยเริ่มชาๆ ซึ่งวันนี้ผมยังไม่พร้อมจะกลับไปเพราะความรู้สึกตัวเองยังไม่พร้อม แต่ผมก้อยอมกลับไปตามที่เค้าขอ เพราะผมทนเห็นเค้าร้องไห้ไม่ได้ ผมกลับไปเพื่อให้เค้าสบายใจและไม่ร้องไห้อีก ผมรู้สึกว่าผมทำร้ายเค้ามาเรยรู้สึกแย่ไปหมด ในวันที่ผมตั้งใจจะพอแล้วจริงๆ ก้อมีอีกคนเข่้ามาในชีวิตผม ผมโฟกัสอะไรไม่ถูกเรยจิงๆ มันอึกอัดมากรู้สึกผิดอย่างมาก เค้ารักผมมากครับ ที่ผ่านมาเอาแต่ใจไม่ฟังอะไร ไม่เคยผิด ด่าผมดูถูกผมเสียๆหายๆมันไม่ผิดใช่มั๊ยที่ผมมีความคิดว่าจะพอแล้ว แต่ในวันนี้เค้าบอกว่าเค้ารักผมมากเค้าอยู้ไมไ่ด้ เค้ายอมทุกๆอย่าง ยอมแม้กระทั่งฝืนตัวเองเพื่อไม่ให้เราทะเลาะกัน ผมควรทำไงดีครับทุกท่าน  

ไม่ผิดหรอกครับ เรื่องแบบนี้เดี๋ยวก็กลับมาอีก เชื่อผมเถอะมันเป็นสันดานไปแล้ว

อย่าฝืนครับ คบอีกก็ทะเลาะอีก ผมเคยเจอแนวๆนี้มาแล้ว ไอ้เรื่องปากเสียนี่โดนบ่อยๆไม่มีใครทนไหวหรอก  
ตอนนี้เค้ายอมผมมากๆ ทุกอย่างเรยตัวผมเองก้อสงสารมากๆ จะตัดพ้อไปเรยก้อใจไม่แข็งพอ ทนเห็นร้องไห้ไม่ได้
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: I love the smell of napalm in the morning.
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 7706
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 01:32
Warunyu_ST พิมพ์ว่า:

ตอนนี้เค้ายอมผมมากๆ ทุกอย่างเรยตัวผมเองก้อสงสารมากๆ จะตัดพ้อไปเรยก้อใจไม่แข็งพอ ทนเห็นร้องไห้ไม่ได้  

ยื่นคำขาดเรื่องที่ไม่ชอบไปเลยครับ ถ้าทำอีกจะเลิกเด็ดขาด คราวนี้ถ้าเขาทำท่านก็มีสิทธิโดยชอบธรรมในการขอเลิกแล้วเพราะเขาทำผิดเอง
0
0

ข้าวกล่องมั้ยคร้าบ ข้าวกล่องอร่อยนะคร้าบ...
นักเตะเทศบาล
Status: ‘Blend it Send it’
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 4389
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 01:52
อารมณ์ประมาณว่ารู้ว่าเรายังอยู่ เราไม่ไปไหน ก็เลยใช้ถ้อยคำทำร้ายจิตใจไม่แคร์ความรู้สึก

เค้ารู้ว่ายังไงเราก็ต้องใจอ่อน ให้โอกาส นิสัยมันก็เลยเคยชิน ไม่เกรงใจ ไม่แคร์ความรู้สึก

พูดยากนะ แต่ผมเข้าใจ

0
0

Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 02:49
PEDRON พิมพ์ว่า:
อารมณ์ประมาณว่ารู้ว่าเรายังอยู่ เราไม่ไปไหน ก็เลยใช้ถ้อยคำทำร้ายจิตใจไม่แคร์ความรู้สึก

เค้ารู้ว่ายังไงเราก็ต้องใจอ่อน ให้โอกาส นิสัยมันก็เลยเคยชิน ไม่เกรงใจ ไม่แคร์ความรู้สึก

พูดยากนะ แต่ผมเข้าใจ

น้ำตาจะไหลขอบคุณท่านมากครับ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 27, 2017 02:50
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel