ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26483
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:03
[RE: ผมประสบอุบัติเหตุครับ]
รถไม่มีประกันเหรอครับ

แต่ได้ต่อทะเบียน พรบ.ไว้ใช่มั้ยครับ มันเรียกรับค่ารักษาพยาบาลได้นี่ฮะ แต่ค่าซ่อมผมไม่ชัวร์ ลองศึกษาดูครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
I choose to live, not just exist.

นักบอลถ้วย ก.
Status: ・◕◕ ✿
เข้าร่วม: 13 Jun 2010
ตอบ: 3849
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:03
เอาใจช่วย คุณทำถูกล่ะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2009
ตอบ: 14081
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:05
ถูกแบนแล้ว
เอาจริงๆ ฟ้องนี้ใช้เวลาพอสมควรนะ ถ้าจะให้ถึงขั้นยึดทรัพย์เนี้ย
เผลอๆ เสียเงินเสียเวลา แถมได้เงินไม่ครบอีก

เพราะเงื่อนไขมันอยู่ที่ว่าคู่กรณีมีปัญญาจ่ายมั้ย
สมมติถึงขั้นยึดทรัพย์เอาออกขาย

กว่าจะมีคนมาซื้อ กว่าท่านจะได้เงิน ใช้เวลานานแน่ๆ
แนะนำให้ไปขู่ๆ คู่กรณีไว้ก่อนว่าถ้าไม่จ่ายเงินจะฟ้อง

ท่านก็เรียกค่าซ่อมรถไป ค่ารักษาพยาบาล
ทำงานไม่ได้กี่วันก็เรียกไป
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 1679
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:05
ถูกแบนแล้ว
ดูทรงละตำรวจขี้เกียจครับ

เหมือนไม่เล่นเรื่องเมาละ ขี้เกียจทำเรื่องส่งต่อ

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 13692
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:06
romanticer พิมพ์ว่า:
DariusXalan พิมพ์ว่า:
วันก่อนมีรถยนต์มาชนเสาไฟฟ้าหน้าบ้าน ล้มไปเกยกับเสา 3BB ดีที่ไม่ล้มเข้ามาในบ้าน

คนชนเมาแอ๋เลย ตำรวจมา บอกเมียเขาว่าจะไม่ตั้งข้อหาว่าเมาเหมือนกันไม่งั้นโดนหนัก  

ทำไมตำรวจมันเลือกปฏิบัติจัง ถ้าเกิดไปจนคนตายขึ้นมานี่ทำไง ตำรวจละเว้นการทำหน้าที่แบบนี้  

ผมว่าคนตายคนเจ็บนี่คงอีกเรื่อง เคสของจขกทเนี่ย

ผมแค่จะบอกว่ามันมีกรณีนี้ด้วย เมาแล้วขับชน มันโทษหนักมาก ตำรวจเขาเลยช่วยมั้ง ตัวอย่างอย่างบ้านผมนี่บ้านนอกนิดนึง สองทุ่มนอนกันหมดละ พวกที่ขับไปมาตอนกลางคืนเนี่ยเมาแทบทั้งนั้น ที่สำคัญคือไม่มีตังเนี่ยแหละ

ผมยืนฟังอยู่ผมก็อืม ตำรวจเป้นที่พึ่งประชาชน(ที่ทำผิด)จริงๆ
2
0
Don't tell mom I'm in Succersuck

นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 3857
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:06
DariusXalan พิมพ์ว่า:
วันก่อนมีรถยนต์มาชนเสาไฟฟ้าหน้าบ้าน ล้มไปเกยกับเสา 3BB ดีที่ไม่ล้มเข้ามาในบ้าน

คนชนเมาแอ๋เลย ตำรวจมา บอกเมียเขาว่าจะไม่ตั้งข้อหาว่าเมาเหมือนกันไม่งั้นโดนหนัก  

ของผม ไอคนที่ชน มันเคยเมาแล้วขับแล้วชนเขา ครั้งแรกคือไม่ใช่ผมมนะ คนอื่น
มันชนแบบเดียวกันเลยหักลงข้างทาง โดนไม่ผ่อนคันเร่งเลย แล้วก็น
แต่เหมือนตำรวจจะ่วยเพราะ สงสารแต่ตำรวจพยายามให้มัน ใข้หนี้ผมมา
แต่มันไม่ยอม เด๋วอีก สองวันนัดไปคุยอีกคงต้อง มีการเอาพยานไปคุยเรืองแอลกอฮอหน่อย
เพราะตอนชนเสร็จสิ่งที่ผมเห็นมาแอ๋เลย ลงมาด่าผมอีก ผมนอนเจ็บอยู่
สรุปง่ายๆตำรวจจะช่วยไม่ให้มันติดคุกจริงๆเมานี่ ต้องขังตั้งแต่วันแรกแล้ว
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:07
Radiant พิมพ์ว่า:
รถไม่มีประกันเหรอครับ

แต่ได้ต่อทะเบียน พรบ.ไว้ใช่มั้ยครับ มันเรียกรับค่ารักษาพยาบาลได้นี่ฮะ แต่ค่าซ่อมผมไม่ชัวร์ ลองศึกษาดูครับ  

รถไม่มีกระกันซ่อมหนักครับ มีแต่ประกันรถหาย กับซ่อมเล็กน้อยครับ
ไม่ใช่ผมไม่ซื้อประกันนะครับแต่มันไม่มี แต่แรก
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52807
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:10
งั้นก็เล่นตำรวจอีกทอดนึงเลยไม่ได้หรอ? ละเว้นหน้าที่ เลือกปฏิบัติ ฟ้องแม่งไปด้วย เอาให้เด้งเลย
1
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status: สวัสดีชปช SAFC (Since 2004- ) +
เข้าร่วม: 29 Jan 2011
ตอบ: 17456
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:14
พวกเมาแล้วขับเอาให้หนักๆ ผมแก๋นตาเป็นการส่วนตัว ไม่ว่าจะเพื่อน จะคนรู้จัก จะญาติพี่น้อง ถ้าโดนผม ผมเล่นมันชิบหายแน่นอน
เอาให้หนักครับ ผมก็ชอบดื่มแต่ไม่เคยทำตัวเป็นฆาตกรบนท้องถนน จะเรื้อนจะอะไรผมไม่ค่อยแคร์ แต่ถ้ามันอยากพาคนไปตายด้วยแบบนี้
อย่าไปอ่อนข้อ อย่าไปผ่อนปรนมันครับ ถ้ามันมีปัญหาก็ Go to the Mattresses เลย ดูท่าท่านจะเส้นใหญ่นิ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:16
๐mC๐ พิมพ์ว่า:
งั้นก็เล่นตำรวจอีกทอดนึงเลยไม่ได้หรอ? ละเว้นหน้าที่ เลือกปฏิบัติ ฟ้องแม่งไปด้วย เอาให้เด้งเลย  

ผมก็ จะขู่ไปก่อนครับ ว่าท่าไม่ลงโทษเรื่องแอลกอฮอด้วย ผมจะให้ผู้กำกับมาคุย
ว่าทำไมละเลยการปฏบัติหน้าที่ ไม่ใช่ว่าจะช่วยฆาตกร เหตุเหตุตอนเที่ยงก็จริง แต่ไอคนเมา
นี่เมามากๆ
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:17
Jules et Jim พิมพ์ว่า:
พวกเมาแล้วขับเอาให้หนักๆ ผมแก๋นตาเป็นการส่วนตัว ไม่ว่าจะเพื่อน จะคนรู้จัก จะญาติพี่น้อง ถ้าโดนผม ผมเล่นมันชิบหายแน่นอน
เอาให้หนักครับ ผมก็ชอบดื่มแต่ไม่เคยทำตัวเป็นฆาตกรบนท้องถนน จะเรื้อนจะอะไรผมไม่ค่อยแคร์ แต่ถ้ามันอยากพาคนไปตายด้วยแบบนี้
อย่าไปอ่อนข้อ อย่าไปผ่อนปรนมันครับ ถ้ามันมีปัญหาก็ Go to the Mattresses เลย ดูท่าท่านจะเส้นใหญ่นิ  

ผมก็ให้อาช่วย เพราะตำรวจเขาไม่ทำตามรูปคดีครับ ผมไม่เอาเปรียบใครอยู่แล้ว
แต่นี่ หลายเรื่องครับ 1.ค่าซ่อม 2.ค่าเสียเวลาการทำงาน 3.ผมอาจจะเตะบอลไม่ได้ทั้งชีวิต
เป็ฯสิ่งที่ผมชอบมาก เพราะเอ็นหัวเข่าเนี่ย หมอบอกยุ่ยเลยเอ็นฝอย
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:20
RedhotZ พิมพ์ว่า:
..ตำรวจบอกว่าคู่กรณีคุณผิดก็ถูกแล้วนี่ครับ ต่อไปคุณก็ไปฟ้องร้องค่าเสียหายต่อ ส่วนเรื่องเมาแล้วขับมันเป็นเรื่องของตำรวจที่จะแจ้งความต่อ  

อันนี้ผมไม่แน่ใจครับ เพราะว่า ผมไม่เคยขึ้นโรงพักมาก่อน พอตำรวจสรุปสำนวณเขาพูดต่อว่า
คู่กรณีสามารถ ไม่รับผิดได้ มันก็หัวเราะใหญ่ ผมเลยขึ้นนิดๆแล้วถามกลับไปเรื่องเมา
ตำรวจก็เลยบอกมาว่าไม่เกี่ยว ผมสวนกลับไปไมเกี่ยวได้ไงครับร้อยเวร
เขาเมาแล้วขับ จริงๆตอนนี้คุยกันเสร็จน่าขะอยู่ในคุกแล้วทำไมปล่อยกลับบ้าน
ญาติคู่กรณีดูไม่พอใจผม แต่ผมหันไปบอกท่าเป็นคุณโดนบ้างคุณก็ต้องทำแบบผมแหละแล้วก็เงียบกันเลย
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: YNWA
เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 9944
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:27
ปัญหาคือวันที่ไปโรงพยาบาลได้มีการตรวจวัดระดับแอลกอฮอล์หรือเปล่าครับ ตรวจแล้วก็ดีไป ถ้าไม่ได้ตรวจเลยนี่ยากเลยนะเรื่องเมาแล้วขับ
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:36
Dropkick พิมพ์ว่า:
ปัญหาคือวันที่ไปโรงพยาบาลได้มีการตรวจวัดระดับแอลกอฮอล์หรือเปล่าครับ ตรวจแล้วก็ดีไป ถ้าไม่ได้ตรวจเลยนี่ยากเลยนะเรื่องเมาแล้วขับ  

คู่กรณีสารภาพ ต่อหน้าพยานหลายคนว่าดื่มมาจริง1กระป๋องแต่ไม่เมา ประเด็นคือร้อยเวรไม่ให้ผมดูใบตรวจแอลกอฮอ เหมือนกลัวผมเอาไปฟ้องศาล พูดแต่ว่าไม่ถึง50มิลลิกรัม
แต่1กระป๋องว่าไม่น่าใช่เพราะเมาแอ๋เลย
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8426
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:36
เพื่อนผมก็โดนครับ เพื่อนผมขับรถชนเด็กขับรถย้อนศร แต่แม่ของเด็กพูดเอาแต่ได้
ทั้งๆที่ตำรวจบอกว่าลูกมันผิด แต่ก็ยังไม่ยอม เพื่อนผมเป็นคนขี้รำคาญเลยไม่อยากมีเรื่องต่อ
ค่าซ่อมรถก็ไม่ได้ ยังไปให้เงินรักษาลูกเขาอีก
แต่ท่านอย่ายอมเหมือนเพื่อนผมเลยครับ สู้ให้ถึงที่สุด
Spoil
เกลียดคำว่า ท่า ของท่านมาก ถ้าครับ ไม่ใช่ท่า  
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel