ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I Rossoneri Rossoneri Alè
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Nov 2009
ตอบ: 7591
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:39
[RE: ผมประสบอุบัติเหตุครับ]
อย่าไปคิดว่ากระบวนการจะรวดเร็วนะครับ ฟ้องอ่ะ ฟ้องได้

แต่กว่าจะเสร็จสิ้น ผมว่าเผลอๆออกรถคันใหมไ่ปแล้วยังไม่ได้ก็มี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: YNWA
เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 9942
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:46
gameunited พิมพ์ว่า:
Dropkick พิมพ์ว่า:
ปัญหาคือวันที่ไปโรงพยาบาลได้มีการตรวจวัดระดับแอลกอฮอล์หรือเปล่าครับ ตรวจแล้วก็ดีไป ถ้าไม่ได้ตรวจเลยนี่ยากเลยนะเรื่องเมาแล้วขับ  

คู่กรณีสารภาพ ต่อหน้าพยานหลายคนว่าดื่มมาจริง1กระป๋องแต่ไม่เมา ประเด็นคือร้อยเวรไม่ให้ผมดูใบตรวจแอลกอฮอ เหมือนกลัวผมเอาไปฟ้องศาล พูดแต่ว่าไม่ถึง50มิลลิกรัม
แต่1กระป๋องว่าไม่น่าใช่เพราะเมาแอ๋เลย  

1 กระป๋องเป็นคำตอบที่เตรียมมาอยู่แล้วละครับ เอาจริงๆจะกินเบียร์แค่ 1 กระป๋องนี่เป็นไปได้แต่ก็ยากมากสำหรับคนชอบดื่ม ดูจากเคยมีประวัติเมาแล้วขับมาครั้งนึงละ ยกตัวอย่างตัวผมเองเวลากินเล่นๆก่อนนอนยังกินสองขวดเลย
1
0

นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 3838
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:50
ถูกแบนแล้ว
ปัญหาคือวันที่ไปโรงพยาบาลได้มีการตรวจวัดระดับแอลกอฮอล์หรือเปล่าครับ ตรวจแล้วก็ดีไป ถ้าไม่ได้ตรวจเลยนี่ยากเลยนะเรื่องเมาแล้วขับ  

คู่กรณีสารภาพ ต่อหน้าพยานหลายคนว่าดื่มมาจริง1กระป๋องแต่ไม่เมา ประเด็นคือร้อยเวรไม่ให้ผมดูใบตรวจแอลกอฮอ เหมือนกลัวผมเอาไปฟ้องศาล พูดแต่ว่าไม่ถึง50มิลลิกรัม
แต่1กระป๋องว่าไม่น่าใช่เพราะเมาแอ๋เลย  

1 กระป๋องเป็นคำตอบที่เตรียมมาอยู่แล้วละครับ เอาจริงๆจะกินเบียร์แค่ 1 กระป๋องนี่เป็นไปได้แต่ก็ยากมากสำหรับคนชอบดื่ม ดูจากเคยมีประวัติเมาแล้วขับมาครั้งนึงละ ยกตัวอย่างตัวผมเองเวลากินเล่นๆก่อนนอนยังกินสองขวดเลย  

ใช่ครับ เพราะเพื่อนผมที่เป็น ทนายก็บอกว่า ตำพูดแรกสำคัญที่เขาพูดกับเรา
เขาพูดอะไรมั่ง คือคำพูดแรก เขาพูดประมาณว่า จะไม่ช่วยค่าใช่จ่ายใดๆ เพราะเห็นรถผมแพง
อาการคือกลัวเสียเงิน และคำพูดที่ว่าดื่มมา1กระป๋อง คือคำพูดที่โกหก เด๋ว อีกวันสองวันนัดไกร่เกี่ย ผมจะยิงไปหลายดอก ให้มันจบตรงนี้ แต่ท่าไม่จบก็ต้องยอมขึ้นศาล
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7672
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:54
ถูกแบนแล้ว
ผมประสบอุบัติเหตุครับ
"ถ้า" โว้ยยยยยยย จขกท. ท่า ท่า ท่า จะท่าน้ำรึไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: 誰でも人生を享受する権利を持っている…
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 47102
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 14:55
RedhotZ พิมพ์ว่า:
..ตำรวจบอกว่าคู่กรณีคุณผิดก็ถูกแล้วนี่ครับ ต่อไปคุณก็ไปฟ้องร้องค่าเสียหายต่อ ส่วนเรื่องเมาแล้วขับมันเป็นเรื่องของตำรวจที่จะแจ้งความต่อ  

อันนี้ผมไม่แน่ใจครับ เพราะว่า ผมไม่เคยขึ้นโรงพักมาก่อน พอตำรวจสรุปสำนวณเขาพูดต่อว่า
คู่กรณีสามารถ ไม่รับผิดได้ มันก็หัวเราะใหญ่ ผมเลยขึ้นนิดๆแล้วถามกลับไปเรื่องเมา
ตำรวจก็เลยบอกมาว่าไม่เกี่ยว ผมสวนกลับไปไมเกี่ยวได้ไงครับร้อยเวร
เขาเมาแล้วขับ จริงๆตอนนี้คุยกันเสร็จน่าขะอยู่ในคุกแล้วทำไมปล่อยกลับบ้าน
ญาติคู่กรณีดูไม่พอใจผม แต่ผมหันไปบอกท่าเป็นคุณโดนบ้างคุณก็ต้องทำแบบผมแหละแล้วก็เงียบกันเลย  

ตำรวจโคตรจังไร

ผมละเบื่อคนพวกนี้จริงๆ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 08 Oct 2006
ตอบ: 11691
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 15:01
เมาแล้วขับรถกากๆนี่ อยากให้เอาเรื่องถึงที่สุดเลยครับ เรียกค่าเสียหายให้หนัก

ส่วนเรื่องเมา อยู่ที่ตำรวจแล้วล่ะว่าได้ตรวจจริงป่าว ถ้าท่านมั่นใจว่าเมาแอ๋ มันไม่ใช่ 1 กระป๋องอยู่แล้ว แต่ถ้าตำรวจไม่ได้ตรวจก็คงทำอะไรไม่ได้
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 15:01
ถูกแบนแล้ว
#13 พิมพ์ว่า:
"ถ้า" โว้ยยยยยยย จขกท. ท่า ท่า ท่า จะท่าน้ำรึไง  

โทษทีครับ ผมรีบๆพิมพ์ เพราะนี่ขนาด อยู่บ้านก็ต้องนั่งเคลียร์งานทั้งที่บ้านและที่ ทำงาน
ขาก็เดินไม่ถนัด เลยไม่ได้ทำอะไรละเอียดๆ ขอโทษครับ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: YNWA
เข้าร่วม: 31 Dec 2005
ตอบ: 9942

ใช่ครับ เพราะเพื่อนผมที่เป็น ทนายก็บอกว่า ตำพูดแรกสำคัญที่เขาพูดกับเรา
เขาพูดอะไรมั่ง คือคำพูดแรก เขาพูดประมาณว่า จะไม่ช่วยค่าใช่จ่ายใดๆ เพราะเห็นรถผมแพง
อาการคือกลัวเสียเงิน และคำพูดที่ว่าดื่มมา1กระป๋อง คือคำพูดที่โกหก เด๋ว อีกวันสองวันนัดไกร่เกี่ย ผมจะยิงไปหลายดอก ให้มันจบตรงนี้ แต่ท่าไม่จบก็ต้องยอมขึ้นศาล  

ต้องลองไกล่เกลี่ยดูก่อนนั่นแหละครับ เป็นวิธีที่จบเร็วที่สุด เช็คค่าเสียหายของเราว่าเท่าไหร่ แล้วตกลงกันให้ได้ราคาที่เราต้องการ เอาคนที่รู้กฏหมายไปด้วย
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 15:03
ถูกแบนแล้ว

ต้องลองไกล่เกลี่ยดูก่อนนั่นแหละครับ เป็นวิธีที่จบเร็วที่สุด เช็คค่าเสียหายของเราว่าเท่าไหร่ แล้วตกลงกันให้ได้ราคาที่เราต้องการ เอาคนที่รู้กฏหมายไปด้วย  

ครับผม ก็ตามที่ท่านบอกคิดไว้เหมือนกัน
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2011
ตอบ: 25098
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 15:07
คล้ายๆ เคสน้องสาวผมเลย โดนอาจารย์ที่ ม. ขับรถเก๋งตัดหน้า เลยชนเต็มๆ สรุปมอไซค์พัง เป้นแผลตามตัว แต่ยังดีที่อาจารย์คนนั้นรับผิดชอบ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2007
ตอบ: 9694
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 15:25
ิอยากให้เรียกให้หนัก พวกอยากเมาแต่ไร้จิตสำนึก เอาให้ไม่มีตังแดกเหล้า

ค่าซ่อมรถ ค่าทนาย ค่าเสียเวลา ค่าทำขวัญบาดเจ็บ จัดไปหนักๆอย่าเมตตาครับ

ถ้ามันมาอ้างมีลูกเมีย พ่อแม่ต้องเลี้บงดู ช่างแม่ง
เกิดไอ้คนขี่มาไม่ใช่คุณแล้วชนกัน แล้วคนๆนั้นตายโดยเค้ามีลูกมีเมียเหมือนกันจะทำไง

พวกเห้พวกนี้เอาให้หนัก ตามให้สุด

ส่วนเรื่องค่าทดแทน ทำใจหน่อย มีผ่อนแน่นอน หรือถ้ามันมีทรัพย์สินส่วนตัวเยอะพอ ลองคุยกะทนายดูครับ ว่าจะบังคับให้จ่ายทีเดียวได้รึเปล่า ถ้าไม่ได้คุณคิดค่าดอกเบี้ยในการเอาเงินมาซื้อรถยื่นเรื่องรวมกันไปได้เลย

จัดไปๆๆๆๆๆ

0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2007
ตอบ: 2149
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 15:43
ผมคิดว่าฟ้องคุณจะชนะครับ อาจจะได้ค่าเสียหาย

แต่หักค่าทนายขึ้นศาล น่าจะขาดทุน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Vinícius ,เทด้า, เทพบราซิล,ดาวรุ่งกาต้าม,ฉลามบุก
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 5474
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 16:50
ซวย
0
0
alison
alves marquinhos silva marcelo
arthur casemiro coutinho
resus richarlison reymar
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 235
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 18:29
ถูกแบนแล้ว
Radiant พิมพ์ว่า:
รถไม่มีประกันเหรอครับ

แต่ได้ต่อทะเบียน พรบ.ไว้ใช่มั้ยครับ มันเรียกรับค่ารักษาพยาบาลได้นี่ฮะ แต่ค่าซ่อมผมไม่ชัวร์ ลองศึกษาดูครับ  

รถไม่มีกระกันซ่อมหนักครับ มีแต่ประกันรถหาย กับซ่อมเล็กน้อยครับ
ไม่ใช่ผมไม่ซื้อประกันนะครับแต่มันไม่มี แต่แรก  

เค้าหมายถึงรถคู่กรณีครับ มีประกันไหม แล้วคุณได้เรียกประกันของคุณมาดูหรือป่าวครับ ส่วนใหญ่ประกันจะเป็นคนเดินเรื่องเรียกค่าเสียหายจากคู่กรณีให้(กรณีรถยนต์นะ มอไซน์ไม่แน่ใจ)
ฟ้องเรียกค่าเสียหายได้ครับ(ฟ้องแพ่ง) แต่ต้องรออาญาจบก่อนซึ่งนานไหมก็แล้วแต่คิวศาล
แต่ส่วนใหญ่ศาลจะให้ไกล่เกลี่ยค่าเสียหายกันเองก่อน
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Wed Mar 01, 2017 19:01
ถูกแบนแล้ว
flyingdutch พิมพ์ว่า:
Radiant พิมพ์ว่า:
รถไม่มีประกันเหรอครับ

แต่ได้ต่อทะเบียน พรบ.ไว้ใช่มั้ยครับ มันเรียกรับค่ารักษาพยาบาลได้นี่ฮะ แต่ค่าซ่อมผมไม่ชัวร์ ลองศึกษาดูครับ  

รถไม่มีกระกันซ่อมหนักครับ มีแต่ประกันรถหาย กับซ่อมเล็กน้อยครับ
ไม่ใช่ผมไม่ซื้อประกันนะครับแต่มันไม่มี แต่แรก  

เค้าหมายถึงรถคู่กรณีครับ มีประกันไหม แล้วคุณได้เรียกประกันของคุณมาดูหรือป่าวครับ ส่วนใหญ่ประกันจะเป็นคนเดินเรื่องเรียกค่าเสียหายจากคู่กรณีให้(กรณีรถยนต์นะ มอไซน์ไม่แน่ใจ)
ฟ้องเรียกค่าเสียหายได้ครับ(ฟ้องแพ่ง) แต่ต้องรออาญาจบก่อนซึ่งนานไหมก็แล้วแต่คิวศาล
แต่ส่วนใหญ่ศาลจะให้ไกล่เกลี่ยค่าเสียหายกันเองก่อน  

เด๋วพรุ้งนี้ไม่ก็มะรืน จะพยายามไกร่เกรี่ยก่อนครับ ถ้าเขายืนยันคำเดิมจะไม่จ่าย
ผมคงต้องฟ้อง แต่คู่กรณีไม่มีประกันหรอกครับ รถตอนเดียวเก่าๆ ขับส่งน้ำแข็ง
กินเหล้าขาวเมาทั้งวัน
แก้ไขล่าสุดโดย gameunited เมื่อ Wed Mar 01, 2017 19:02, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel