ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jun 2009
ตอบ: 4832
โพสเมื่อ: Wed Mar 30, 2016 13:52
[RE: เมื่อผมต้องเลือก]
เป็นผมไม่ไปอ่ะครับ แบบนี้ถ้าเกิดเลิกกันเราไม่เป็นหมาไปเลยเหรอ

แล้วความสัมพันธ์กับพ่อแม่แฟนเป็นยังไงบ้างครับ เรื่องนี้ผมว่าต้องคิดดีๆนะ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2010
ตอบ: 942
โพสเมื่อ: Wed Mar 30, 2016 14:05
ต้องคุยดีๆว่าเป็นชางตอนนี้

แล้วอนาคตละ จะให้เป็นช่างไปตลอดรึเปล่า

จะได้ดูแลกิจการไหม หรือพี่น้องแฟนดูแลต่อ

เงินเดือนต้องคุยกันให้เคลีย จะให้เท่าไร คุ้มกับสวัสดิการณ์ที่จะหายไปไหม

สรุปคือถ้าแค่เป็นช่างไปตลอด กิจการจะยกให้พี่น้องคนอื่น

อยู่ที่เดิมดีกว่าเยอะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2007
ตอบ: 328
โพสเมื่อ: Wed Mar 30, 2016 14:10
ไปดิครับ ยกเว้นท่านเป็นข้าราชการ
1
0
You"ll never walk alone
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 May 2011
ตอบ: 567
โพสเมื่อ: Wed Mar 30, 2016 14:23
[RE]เมื่อผมต้องเลือก
hasakura77 พิมพ์ว่า:
RQSARY พิมพ์ว่า:
เป็นผม ผมไปนะ ได้อยู่กับคนที่เรารัก ได้ใช้ชีวิตด้วยกัน ได้เพิ่มความสัมพันธ์กับทางพ่อแม่แฟน

ทำงานมาตั้ง10ปีแล้ว ผมว่า 19k นี่ถือว่าน้อยน่ะ แต่ก็อยู่ที่การใช้จ่าย ภาระของแต่ละคน

ลองอะไรใหม่ๆ น่าจะดีนะ แล้วต่อไปเราอาจเป็นคนคุมก็ได้ หาลูกน้องมาทำ เราก็ไปหาลูกค้า

ตอนนี้เราก็ลองทำไปก่อน จะได้ทำเป็นทุกอย่าง เอาไปสอนลูกน้องได้

ไม่ต้องกลัวครับว่าเราไม่เคยทำ ชีวิตคือการเรียนรู้ไม่มีวันจบสิ้นครับ

ขอให้โชคดีครับ  

ผมทำงานได้4ปีครับ แต่คบกับแฟนตั้งแต่สมัยเรียน  

ผมอีดิทช้าไปหน่อย อ่านผิดครับ

ลองตัดสินใจดูนะครับ

ทำงานมนุษย์เงินเดือน อยู่กับใครก็ไม่รู้ ทำให้ใครรวยก็ไม่รู้

อีกทาง ได้อยู่กับคนที่รัก ผมอิจฉามากเลย

ผมคบกับแฟนมา8ปี ห่างกันได้ปีนึง ตอนนี้เค๊าไปคบคนใหม่ละ

อนาคตที่ผมวาดไว้ว่าจะมีเขาจบลงละ

ผมละอิจฉาจริงๆ จะมีอะไรดีกว่าการได้ใช้ชีวิตกับคนที่เรารักอีก

ได้ตื่นมาเจอกันทุกวัน

เงินผมไม่รู้ว่าได้มากกว่าหรือน้อยกว่า แต่ผมว่าไม่ใช่ประเด็น

ผมว่าท่านหาวิธี พัฒนากิจการได้ เผลอได้ทั้งเงิน ทั้งความสุข

เพราะบางอย่างใช้เงินซื้อไม่ได้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 1911
โพสเมื่อ: Wed Mar 30, 2016 14:51
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ทำไมบ้านแฟนไม่จ้างช่างล่ะคับ..

ไม่ไปดูแลเครื่องทำความเย็นให้..จะต้องถึงกับเลิกกัน..

นี่ 10 ปีเราคบกันในฐานะแฟน หรือ คนงานเนี่ย  

เค้าก็จ้างช่างครับแต่ช่างก็ไม่ได้อยู่ตลอดไป เค้าเลยอยากได้คนที่เป็นหลัก  

อ่ออออ..ถ้าไปคุมคนงานอีกที นั่นก็น่าจะโอเคนะคับ

คือเราแค่รุ้เรื่องในระดับนึง แต่ไม่ต้องนั่ง operate เองทั้งวัน..

ถือซะว่าไปช่วยดูแลกิจการตัวเอง ในอนาคตแหละคับ  

ไม่ใช่คุมคนงานครับ ไปเป็นคนงานเลยเป็นช่างคนนึง  

ให้ไปเป็นช่างผมไม่ไปอะ เลิกก็เลิก เรื่องแค่นี้เอง ก็ให้แฟนท่านไปหาแฟนใหม่

ดูสิเค้าจะไปทำให้ป่าว ไม่ใช่มองว่าช่างไม่ดีนะครับ แต่ถ้าไม่มีอนาคตก็อย่าไปทำ

ทำงานตรงสายที่เรียนมา ยังไงก็มีอนาคตกว่าครับ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4725
โพสเมื่อ: Tue Apr 05, 2016 18:27
คุยเรื่องเงินเดือนก่อนเลยท่าน ทุกอย่างเรียนรู้ได้ แต่ถ้าคนอื่นเป็นคนควบคุมอาจลำบาก ธุรกิจครอบครัวกงสีมักไม่ค่อยรัดกุมและยุติธรรม
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel