ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
สัปดาห์นี้คุณอยากดูเรื่องอะไร??
[หนังใหม่] Deadpool
???
[หนังใหม่] Carol
???
[หนังเก่า] The Revenant
???
[หนังเก่า] 13 Hours The Secret Soldiers of Benghazi
???
[หนังเก่า] The Finest Hours
???
[หนังเก่า] The Danish Girl
???
อื่นๆ
???
คะแนนทั้งหมด: 126
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7382
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:22
[RE: อาทิตย์นี้ดูหนังเรื่องอะไรดีคะ??]
วันเวลานี่เอาตามสะดวกเลยครับ ความจริงสักห้าวันก็น่าจะเห็นครบทุกคนละ
เดาเอาเองว่าคงไม่มีใครไม่เล่นเกินห้าวัน 555 แต่ยิ่งเปิดโหวตนานก็จะยิ่งครอบคลุม
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 10332
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:23
[RE: อาทิตย์นี้ดูหนังเรื่องอะไรดีคะ??]
Monster`Candy พิมพ์ว่า:

อยากเล่นเกมละสิ แปปครับๆ คุยเรื่องหนังกันได้สรุป เดี๋ยวจัดเลย
ผู้จัดการทีมชาติ
Status: #‎ดี เ จ ฝึ ก หั ด‬
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 26191
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:23
deawdai1412 พิมพ์ว่า:

อยากเรื้อนติ่งแคปจัง รู้สึกคันมือ
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 4329
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:24
เพิ่งกลับมาเห็นมู้ คุยกันเรื่องจัดอันดับหนังซะไกลเลย

ให้โหวตในคอมเม้นท์กระทู้เลยใช่ไหมทุกท่าน หรือจะทำเป็น blind vote ใน google docs ดี ไม่ต้องเห็นคะแนนโหวตคนอื่น สนุกๆ
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:25
moonyKOP พิมพ์ว่า:

อยากเล่นเกมละสิ แปปครับๆ คุยเรื่องหนังกันได้สรุป เดี๋ยวจัดเลย  

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:25
Barcelonistu พิมพ์ว่า:
VodkaMartini พิมพ์ว่า:
ผมว่าให้คะแนนตามลำดับ ไล่เรียงมา 54321 น่าจะได้หนังที่หลากหลายกว่า
ส่วนเรื่องเกณฑ์เลือก ผมเชียร์เอาตามวันของออสการ์นะ  

โอเคครับ ท่าน vodka กับแคปเห็นเหมือนกัน งั้นก็เอาระบบ 5,4,3,2,1 คะแนนไล่ลงมา

ส่วนหนังที่จะพิจารณาก็เริ่มนับตั้งแต่วันแรกหลังออสการ์ปีที่แล้วมาเลย

ถ้าเริ่มให้โหวตรอบแรกตั้งแต่วันที่ 10-19 แล้วรอบสุดท้ายตั้งแต่วันที่ 21-27 ประกาศผลวันที่ 28 ดีมั้ยครับ  

ผมว่า หนังไทยก็เอาที่ฉายภายในปี
หนังเทศ ก็เอาหลังออสการ์ (ซึ่งคนนับคะแนนคงต้องเช๊คจากตัวเลือกของคนโหวตอีกที คนไหนผิด ต้องให้เลือกใหม่)

ส่วนเวลารอบสุดท้าย วันเดียวนับทันใช่ไหมครับ ก่อนออสการ์ประกาศ  

อันนี้แหละที่ผมกลัว

มี 2 วิธีคือ
1. เราบ้าพลังลิสต์รายชื่อหนังทั้งหมดเลย แล้วให้เค้าเลือกเอา (ซึ่งมันคงบ้าพลังเกินไป)
2. ก็บอกเค้าไปว่าเริ่มนับจากวันที่ 23 ก.พ. 58 - วันนี้นะ แล้วถ้าคนไหนเลือกหนังที่ไม่อยู่ในช่วงเวลานี้ก็ตัดทิ้งไปเลย อย่างเช่น ตอบมา 5 อันดับ แต่อันดับ 4 เป็นหนังเก่าเกิน ก็ตัดทิ้งแล้วเลื่อนอันดับ 5 ขึ้นมาอันดับ 4 แทน แต่ก็จะกลายเป็นว่าหนังที่คนนี้เลือกจะมีแค่ 4 เรื่อง

หรือไม่!!! ก็นับไปเลยครับ ไม่ต้องสนใจว่าจะอยู่ในกำหนดหรือเปล่า เพราะสุดท้ายเราก็เอาแค่ 10 เรื่องอยู่แล้ว ค่อยไปเช็คตอนหมดรอบแรกว่า 10 เรื่องที่คะแนนสูงสุดมันถูกกฏหมดหรือเปล่า
แก้ไขล่าสุดโดย Barcelonistu เมื่อ Tue Feb 09, 2016 22:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง

xMockingbird พิมพ์ว่า:
เพิ่งกลับมาเห็นมู้ คุยกันเรื่องจัดอันดับหนังซะไกลเลย

ให้โหวตในคอมเม้นท์กระทู้เลยใช่ไหมทุกท่าน หรือจะทำเป็น blind vote ใน google docs ดี ไม่ต้องเห็นคะแนนโหวตคนอื่น สนุกๆ  

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:27

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น  

อย่างอแงนะ ผู้ใหญ่คุยธุระแป๊บนึง

นักบอลถ้วย ก.
Status: Captain America
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 8926
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:28
คือผมเริ่มงงแล้วเอาหนังแบบไหนกันที่โหวตหนังออสการ์ หนังที่ชอบ หรือหนังประจำเดือน
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 4329
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:30
คือผมเริ่มงงแล้วเอาหนังแบบไหนกันที่โหวตหนังออสการ์ หนังที่ชอบ หรือหนังประจำเดือน  

หนังประจำเดือนไม่ใช่แน่ๆ

ถ้าให้ประเภทเป็นหนังที่ชอบจะกว้างกว่า อิสระกว่าป่าวทุกท่าน เพราะไม่ใช่ทุกคนจะดูหนังพวกแนวรางวัลครบ
แขวนสตั๊ด
Status:
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:30

หนังอะไรก็ได้มั้งครับ ที่ฉายตั้งแต่ 22 ก.พ. - วันนี้ มันคงเป็นลักษณะ poppular vote มากกว่าจะเป็นการตัดสินในแง่หนังคุณภาพ

โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:31

อย่างอแงนะ ผู้ใหญ่คุยธุระแป๊บนึง  

ครับลุง
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2011
ตอบ: 10332
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:33
Spoil
VodkaMartini พิมพ์ว่า:
ผมว่าให้คะแนนตามลำดับ ไล่เรียงมา 54321 น่าจะได้หนังที่หลากหลายกว่า
ส่วนเรื่องเกณฑ์เลือก ผมเชียร์เอาตามวันของออสการ์นะ  

โอเคครับ ท่าน vodka กับแคปเห็นเหมือนกัน งั้นก็เอาระบบ 5,4,3,2,1 คะแนนไล่ลงมา

ส่วนหนังที่จะพิจารณาก็เริ่มนับตั้งแต่วันแรกหลังออสการ์ปีที่แล้วมาเลย

ถ้าเริ่มให้โหวตรอบแรกตั้งแต่วันที่ 10-19 แล้วรอบสุดท้ายตั้งแต่วันที่ 21-27 ประกาศผลวันที่ 28 ดีมั้ยครับ  

ผมว่า หนังไทยก็เอาที่ฉายภายในปี
หนังเทศ ก็เอาหลังออสการ์ (ซึ่งคนนับคะแนนคงต้องเช๊คจากตัวเลือกของคนโหวตอีกที คนไหนผิด ต้องให้เลือกใหม่)

ส่วนเวลารอบสุดท้าย วันเดียวนับทันใช่ไหมครับ ก่อนออสการ์ประกาศ  

อันนี้แหละที่ผมกลัว

มี 2 วิธีคือ
1. เราบ้าพลังลิสต์รายชื่อหนังทั้งหมดเลย แล้วให้เค้าเลือกเอา (ซึ่งมันคงบ้าพลังเกินไป)
2. ก็บอกเค้าไปว่าเริ่มนับจากวันที่ 23 ก.พ. 58 - วันนี้นะ แล้วถ้าคนไหนเลือกหนังที่ไม่อยู่ในช่วงเวลานี้ก็ตัดทิ้งไปเลย อย่างเช่น ตอบมา 5 อันดับ แต่อันดับ 4 เป็นหนังเก่าเกิน ก็ตัดทิ้งแล้วเลื่อนอันดับ 5 ขึ้นมาอันดับ 4 แทน แต่ก็จะกลายเป็นว่าหนังที่คนนี้เลือกจะมีแค่ 4 เรื่อง

หรือไม่!!! ก็นับไปเลยครับ ไม่ต้องสนใจว่าจะอยู่ในกำหนดหรือเปล่า เพราะสุดท้ายเราก็เอาแค่ 10 เรื่องอยู่แล้ว ค่อยไปเช็คตอนหมดรอบแรกว่า 10 เรื่องที่คะแนนสูงสุดมันถูกกฏหมดหรือเปล่า  

*** บอกกรอบเวลาหนังฉาย แล้วก็นับไปเลย ตามนั้นก็ได้ครับ ฮ่าๆๆๆ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7382
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:33
ก็ประมาณว่า นับจากวันนั้น เดือนกุมภาปีก่อน จนถึงตอนนี้
เราขอให้ท่านจัดมาห้าอันดับ ว่ากันไป แค่นี้แหละ ผมว่ากลาง ๆ ดี

ถ้าหนังที่เขียนไม่อยู่ในวันฉาย ก็ตัดทิ้ง แล้วเลื่อนขึ้นมาเลย น่าจะดีครับ
นักบอลถ้วย ก.
Status: Captain America
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 8926
โพสเมื่อ: Tue Feb 09, 2016 22:34

หนังอะไรก็ได้มั้งครับ ที่ฉายตั้งแต่ 22 ก.พ. - วันนี้ มันคงเป็นลักษณะ poppular vote มากกว่าจะเป็นการตัดสินในแง่หนังคุณภาพ  
22 กพ ไหนปีที่แล้วหรอ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel