ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะกัลโช่
Status: ‪We win together, we lose together.‬
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Nov 2010
ตอบ: 12635
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:03
[RE: * * * พรีวิวหนังใหม่ / คุยหนังเก่า (วีคที่แล้ว) * * *]
deawdai1412 พิมพ์ว่า:
ว่าแต่ใครชอบตัวอย่างพี่แบทแมนใหม่มาก ผมนี่ไม่ชอบเลยเผยไต๋เยอะเกินไปอะดิเหมือน dc กำลังบอกว่าหนังจะไม่ได้ดาร์คขนาดนั้น  

ผมไม่ดูเลย 5555555555555

ดูแค่ตัวอย่างแรกพอ อยากรู้ให้น้อยที่สุด
นักบอลถ้วย ก.
Status: Captain America
เข้าร่วม: 27 Jan 2015
ตอบ: 8925
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:04
[RE: * * * พรีวิวหนังใหม่ / คุยหนังเก่า (วีคที่แล้ว) * * *]

จริงๆแล้วผมไม่ชอบซื้อป๊อปคอร์นเข้าไปกินนะแต่พอเห็นชุดนี้แล้วอยากโดนเลย
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:04
ACN พิมพ์ว่า:
ว่าแต่ใครชอบตัวอย่างพี่แบทแมนใหม่มาก ผมนี่ไม่ชอบเลยเผยไต๋เยอะเกินไปอะดิเหมือน dc กำลังบอกว่าหนังจะไม่ได้ดาร์คขนาดนั้น  

ผมไม่ดูเลย 5555555555555

ดูแค่ตัวอย่างแรกพอ อยากรู้ให้น้อยที่สุด  
สปอย สปอย สปอย
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7382
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:07
ว่าแต่ว่า ผมไปดูกุ้งมาละ สงสัยอยู่อย่างเดียว

Spoil
ฉากเปิดเรื่อง เหมือนเป็นพนักงานโรงแรมไปยิงวัวใช่มั้ยครับ
ยิงทำไม หรือผมพลาดอะไรไป ก็ว่าไม่ได้ละสายตาเลยนะ 555  

สรุปคือเป็น ผกก ที่เก่งมาก เรายอม
อีกอย่างคือการไปอยู่ป่า ทำอะไรความสวยของ เลอา ไม่ได้เลย
แค่นี้พอ พูดมากไม่ได้ เดี๋ยวโดน red kiss

ปล. ยังคิดว่า dogtooth ไปได้ไกลกว่า ลึกกว่าสำหรับ ผกก คนนี้ (ยังไม่ได้ดู alps)
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2009
ตอบ: 20594
ที่อยู่: Anfield Road. & Miyoung Heart & Korean Idol Republic
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:10
ถูกแบนแล้ว
ขอโทษที ปืนพี่มันลั่น ชอบๆ
Status: ‪We win together, we lose together.‬
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:12
VodkaMartini พิมพ์ว่า:
ว่าแต่ว่า ผมไปดูกุ้งมาละ สงสัยอยู่อย่างเดียว

Spoil
ฉากเปิดเรื่อง เหมือนเป็นพนักงานโรงแรมไปยิงวัวใช่มั้ยครับ
ยิงทำไม หรือผมพลาดอะไรไป ก็ว่าไม่ได้ละสายตาเลยนะ 555  

สรุปคือเป็น ผกก ที่เก่งมาก เรายอม
อีกอย่างคือการไปอยู่ป่า ทำอะไรความสวยของ เลอา ไม่ได้เลย
แค่นี้พอ พูดมากไม่ได้ เดี๋ยวโดน red kiss

ปล. ยังคิดว่า dogtooth ไปได้ไกลกว่า ลึกกว่าสำหรับ ผกก คนนี้ (ยังไม่ได้ดู alps)  

Spoil
ฉากแรกไปอ่านที่เค้าวิเคราะห์มา เค้าบอกว่า

อ้างอิงจาก:
มีคำหนึ่งของเจ้าของโรงแรมบอกว่า พอกลายเป็นสัตว์แล้วก็ถือว่าจะมีโอกาสอีกครั้งที่จะได้มีคู่อีก

ลาตัวที่ถูกฆ่า จะเห็นว่ามีลูกลาอยู่ใกล้ๆ ด้วย และตัวที่เดินเข้าไปหาตอนที่ถูกยิง อาจเป็นตัวเมีย
เดาว่าพอเป็นลาแล้วประสบความสำเร็จ มีชีวิตคู่ที่มีความสุข
ส่วนผู้หญิงที่มายิง อาจหาคู่ได้เลยไม่ได้เป็นสัตว์ แต่ก็อาจไม่มีชีวิตที่มีความสุข เลยแค้นใจครับ  

http://pantip.com/topic/34478357

ประมาณนี้ครับ แต่ผมจำไม่ได้ และยังไม่มีโอกาสได้ยืนยันด้วยตัวเอง  
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:13
GREEN_SMOKER พิมพ์ว่า:

เป็นหนังที่ติดอันดับการค้นหาลำดับต้นๆ ของเกาหลีเลยเรื่องนี้ แสดงว่าต้องมีดีอะไรซักอย่าง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 02 Mar 2010
ตอบ: 7382
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:20

Spoil
น่าจะเป็นอดีตคนรักที่ดูจะเข้าเค้าจริง ๆ ละครับ
ตอนยิงก็ดูมีความแค้นอยู่นิด ๆ ด้วย  

Spoil
อือผมมาคิดอีกที จะเป็นคนรักเก่าหรือไม่ใช่มันไม่ใช่ point
ประเด็นอาจเหมือนที่คุณ jediyuth (คนแปลซับ) บอกไว้จริงด้วยครับ
คือการประสบความสำเร็จด้านคู่ครอง  

แก้ไขล่าสุดโดย VodkaMartini เมื่อ Tue Dec 08, 2015 22:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:29
VodkaMartini พิมพ์ว่า:
Spoil
น่าจะเป็นอดีตคนรักที่ดูจะเข้าเค้าจริง ๆ ละครับ
ตอนยิงก็ดูมีความแค้นอยู่นิด ๆ ด้วย  

Spoil
อือผมมาคิดอีกที จะเป็นคนรักเก่าหรือไม่ใช่มันไม่ใช่ point
ประเด็นอาจเหมือนที่คุณ jediyuth (คนแปลซับ) บอกไว้จริงด้วยครับ
คือการประสบความสำเร็จด้านคู่ครอง  

โอ้ววว ไม่ได้ดูเลยว่าเป็นพี่ JEDIYUTH 555

พี่เค้าแปลเรื่องนี้เองด้วย น่าจะไม่ผิดพลาดอะไรละครับ 555
แก้ไขล่าสุดโดย ACN เมื่อ Tue Dec 08, 2015 22:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2009
ตอบ: 20594
ที่อยู่: Anfield Road. & Miyoung Heart & Korean Idol Republic
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 22:30
ถูกแบนแล้ว
GREEN_SMOKER พิมพ์ว่า:

เป็นหนังที่ติดอันดับการค้นหาลำดับต้นๆ ของเกาหลีเลยเรื่องนี้ แสดงว่าต้องมีดีอะไรซักอย่าง  

คะแนนสูงดีนะ เกาหลีทำหนังได้ถึงอารมณ์ดีนะ.. แต่ก็ยังตามญี่ปุ่นอยู่ก้าวนึงเสมอ

ในความคิดผม มันเป็นฟิลลิ่งอ่ะนะ..
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 4329
โพสเมื่อ: Tue Dec 08, 2015 23:32

เพิ่งได้ดูเทรลเลอร์นี้ มีฉากประเทศไทยโดนถล่มด้วยแฮะ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2015 00:08
Barcelonistu พิมพ์ว่า:
เมื่อคืนไปดูปลาวาฬ ก็เพลินๆดีนะ แต่ปลาวาฬน้อยไปหน่อย

ช่วงนี้งานยุ้งยุ่ง นี่ยังอยู่ออฟฟิศอยู่เลย  
มิน่าละไม่เห็นเลยเราบอกสองดาวครึ่งไม่ใช่หรอ  

แคปบอก 3 ดาวเว้ย

โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2015 00:12
เมื่อคืนไปดูปลาวาฬ ก็เพลินๆดีนะ แต่ปลาวาฬน้อยไปหน่อย

ช่วงนี้งานยุ้งยุ่ง นี่ยังอยู่ออฟฟิศอยู่เลย  
มิน่าละไม่เห็นเลยเราบอกสองดาวครึ่งไม่ใช่หรอ  

มาบอกตอนหลังว่าเป็นสองดาวครึ่งนะ
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2015 00:13

มาบอกตอนหลังว่าเป็นสองดาวครึ่งนะ  

ห้ามเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา คนทำงง

โพสเมื่อ: Wed Dec 09, 2015 00:49
ห้ามเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา คนทำงง  

ไม่มาถามผมเลย วีคนี้อุตส่าห์หาเวลาไปดูได้ตั้งเรื่องนึงแหนะ

ผมให้ In the Heart of the Sea: สามดาว นะครับ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel