ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Apr 2010
ตอบ: 1229
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 16:37
[RE: กองกลางในโลกนี้มีใครเก่งกว่าซีดานมั๊ยครับ]
mazzo the returner พิมพ์ว่า:
PlayI3oyz พิมพ์ว่า:
คือถ้าเค้าถามว่าใครลีลาสวย ดึงดูดใจละจะตอบซีดานผมก็ไม่อะไรนะ

แต่ถ้าถามถึงความสามารถ ประสิทธิภาพหรือผลลัพธ์ แล้วตอบว่าซีดาน

แล้วให้เหตุผลว่าเล่นสวยงาม คลาสสิค ซึ่งมันไม่เห็นจะเกี่ยวกับความสามารถตรงไหน

มันเกี่ยวกับความชอบล้วนๆ  

ประสิทธิภาพซีดานก็เหนือกว่า ยิงดีกว่า เทคนิคการครองบอลดีกว่า Dribbling เลี้ยงกินตัวดีกว่า คิลเลอร์พาส ฟรีคิกดีกว่า คือเอาตรงๆความสามารถดีกว่า ถ้าคุณคิดจะเอาอิเนียสต้าให้เก่งกว่าให้ได้นั่นแหละความชอบส่วนตัวล้วนๆ

ไม่ใช่ว่าอิเนียสต้าไม่เก่งนะเก่งมากผมให้ระดับโลกจริงๆ คือดีที่สุดในรอบเกือบๆ 6-7 ปีมานี้ ในตำแหน่งของเค้าคือมิดฟิลด์ด้านซ้ายในโมเดล 4-3-3 ของบาร์ซา ส่วนซีดานนั้นจอมทัพเป็นเพลย์เมคเกอร์เต็มรูปแบบในระบบ 4-2-3-1 แต่ถ้ายังคิดว่าอิเนียสต้าดีกว่า ผมให้ดูคลิปนี่

นายไปอ่านมากจากไหนครับว่าผมบอกว่าอินเนียสต้าดีกว่า

ผมไม่ได้เปรียบเทียบ2คนนี้กันเลยด้วยซ้ำ ว่าใครดีกว่า

ประเด็นที่ผมบอกคือ อวยซีดานเกินจริงกันมากกว่า

คนอื่นผมไม่ได้พูดถึงในนี้นะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ฟัคแม๊ว
เข้าร่วม: 11 Apr 2009
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 16:42
[RE: กองกลางในโลกนี้มีใครเก่งกว่าซีดานมั๊ยครับ]
พอแขวนสตัส สกิลเทพจะบวกเข้าไปแล้วแต่สไตร์ครับ หวือหว่าหน้าติดตามบวกสิบ ทรงพลังอาจบวก8-9 ไรงี้มั้ง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2009
ตอบ: 30520
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 16:43
คนที่ทันดู ซีดาน เล่น เขาก็เติบโต มาตั้งแต่ บอลโลก ฟร็องซ์ 98 เป็นอย่างน้อยมั้ง

บางคน บอลโลก 94 ที่ อเมริกา หรือ แม้ ปี 90 ที่ อิตาลี แต่ ส่วนใหญ่ก็ 98 แล้วคิดว่าเค้าจะทันดูไหมน่ะ

อ่อ ไม่ต้องกลัว ว่าไปหาดู ยูทูบ หรือ ตามกระแสเหมือนใครบางคนหรอกน่ะ เพราะ สมัยนั้น อินเตอเน็ต และ ยูทูบ ยังไม่ค่อยมีใครรู้จัก และรู้ว่าเป็นไงเบย

ผมว่าหลงประเด็นกันไปใหญ่แล้ว ย้อนอ่านดูทุกเม้นต์ได้ มันลามไปถึงทีมชาติแล้ว ผมบอกว่า ซีดาน เก่ง แต่ไม่ได้ถึงกับ แบกทีมชาติ ขนาดนั้น เอเลี่ยน ยังไงก็คน แค่จะบอกว่า คนที่เปรียบเทียบอะไรตอมิอะไรของ จขกท ยังเทียบ ซีดาน ไม่ได้ ไม่ใช่ เพราะมันยังไม่เลิก หรือความคลาสสิค ไม่ใช่ความชอบ ส่วนตัว แต่มันเป็นวิจารณญาณล้วนๆน่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย Xander เมื่อ Tue Jun 16, 2015 16:52, ทั้งหมด 3 ครั้ง
4
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ฟัคแม๊ว
เข้าร่วม: 11 Apr 2009
ตอบ: 512
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 16:45
เมสซี่ ห้ามเปรียบเทียบกับใครนะผมว่า อันนี้มันเวอร์ไป เก่งเกินไป
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5713
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 16:46
คือถ้าเค้าถามว่าใครลีลาสวย ดึงดูดใจละจะตอบซีดานผมก็ไม่อะไรนะ

แต่ถ้าถามถึงความสามารถ ประสิทธิภาพหรือผลลัพธ์ แล้วตอบว่าซีดาน

แล้วให้เหตุผลว่าเล่นสวยงาม คลาสสิค ซึ่งมันไม่เห็นจะเกี่ยวกับความสามารถตรงไหน

ประสิทธิภาพซีดานก็เหนือกว่า ยิงดีกว่า เทคนิคการครองบอลดีกว่า Dribbling เลี้ยงกินตัวดีกว่า คิลเลอร์พาส ฟรีคิกดีกว่า คือเอาตรงๆความสามารถดีกว่า ถ้าคุณคิดจะเอาอิเนียสต้าให้เก่งกว่าให้ได้นั่นแหละความชอบส่วนตัวล้วนๆ

ไม่ใช่ว่าอิเนียสต้าไม่เก่งนะเก่งมากผมให้ระดับโลกจริงๆ คือดีที่สุดในรอบเกือบๆ 6-7 ปีมานี้ ในตำแหน่งของเค้าคือมิดฟิลด์ด้านซ้ายในโมเดล 4-3-3 ของบาร์ซา ส่วนซีดานนั้นจอมทัพเป็นเพลย์เมคเกอร์เต็มรูปแบบในระบบ 4-2-3-1 แต่ถ้ายังคิดว่าอิเนียสต้าดีกว่า ผมให้ดูคลิปนี่

นายไปอ่านมากจากไหนครับว่าผมบอกว่าอินเนียสต้าดีกว่า

ผมไม่ได้เปรียบเทียบ2คนนี้กันเลยด้วยซ้ำ ว่าใครดีกว่า

ประเด็นที่ผมบอกคือ อวยซีดานเกินจริงกันมากกว่า

คนอื่นผมไม่ได้พูดถึงในนี้นะครับ  

"ผมเลยสงสัยว่าเก่งขนาดนี้ทำไมฝรั่งเศสตกรอบแรกฟุตบอลโลกปี 2002 ซีดานลงนัดสุดท้าย ถ้าชนะเข้ารอบแต่แพ้เดนมาร์ค 0-2

ตกรอบ2 บอลยูโร 2004 แพ้กรีซ บางคนบอกบอลทัวนาเม้นอะไรก็เกิดขึ้นได้ ผมเห็นด้วย งั้นไปดูบอลลีกบ้าง

อยู่มาดริด5ปี ได้ลาลีก้า 1 ครั้ง ucl อีก 1สมัย copa del rey ไม่เคยได้

คิดเป็น 2 จาก 15 รายการใหญ่ใน5ปี ทั้งๆที่เป็นชุดกาลาติกอสมีดาวดังมากกมาย

บวกกับสกิลของซีดานที่ทำให้เพื่อนร่วมทีมเก่งขึ้นอีก ทำไมมาดริดถึงไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร

แต่พอซีดานแขวนสตั๊ดไปมาดริดกลับมาได้แชมป์ลาลีก้า2สมัยซ้อน ในยุคของกองกลางที่ชื่อเสียงน้อยกว่าฝีเท้าอย่าง กูตี

ตกลงสกิล+statsเพื่อนรวมทีม กับสกิล+legendหลังจากแขวนสตั๊ดของซีดานอันไหนมันจริงกว่ากันครับ"

เจนตนาคุณจะบลัฟเค้าตั้งแต่แรก ยอมรับมั๊ย? ไม่ใช่จะมาถามเอาตรงๆแบบสงสัยว่าใครดีกว่าซีดานบ้าง ตั้งกระทู้แบบมีนัยยะว่าเหมือนกับ ซีดาน นั่นแค่นักเตะที่ได้รับการอวยเกินไปเหมือน แล้วก็ยังไม่ยอมรับ คือมีอคติตั้งแต่แรกแล้ว ยอมรับมั๊ยละ
แก้ไขล่าสุดโดย mazzo the returner เมื่อ Tue Jun 16, 2015 16:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
4
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 16:48
Lee Kwang Soo พิมพ์ว่า:
อิตาลีได้แชมป์โลกไม่เห็นมีใครบอกปีโร่แบกทีม

สเปนได้แชมป์โลกไม่เห็นมีใครบอกอินเนียสต้าหรือชาบี้แบกทีม

แต่ฝรั่งเศสได้แชมป์โลกบอกซีดานแบกทีม อยากจะเอารายชื่อผู้เล่นมากางให้ดูจริงๆ

พูดแบบนี้มันเป็นการ+เครคิดให้ซีดานเกินไปมั้ง  

สเปนได้แชมป์โลกไม่เห็นมีใครชมลูกเซพ คาซิยาส เลยที่ รอบเบนยิง
พูดแบบนี้ผมดิสเคดริต ประตูนัดยิงไปปะ ?

มันเป็นส่วนหนึ่งในการคว้าแชมป์โลกจริงครับ

เหมือนที่อิเนียสต้ายิงประตูชัยนั่นแหละ และส่วนมากเค้าก็ไม่ได้ชมเป็นคนๆไป

ว่าเป็นคนพาสเปนเป็นแชมโลก เค้าไม่ได้บอกสเปนได้แชมป์โลกเพราะลูกเซฟของโกล

หรือได้แชมป์โลกเพราะลูกยิงของใคร เพราะเค้าเล่นกันเป็นทีม ช่วยกันทำหน้าทีของตัวเอง

เค้าให้เครดิตเป็นทีมสเปน แต่พอเป็นฝรั่งเศสกลับมาบอกซีดานแบกทีมพาทีมได้แชมป์ยูโร ได้แชมป์โลก

ัมันอวยซีดานชัดๆอะ

ท่านเข้าใจสิ่งที่ผมต้องการจะสื่อไหมครับ
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6647
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 16:55
Johan Cruyff ไงครับ เท่าๆกันหรือน่าจะเก่งกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย sl2eaMs เมื่อ Tue Jun 16, 2015 17:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 16:58

"ผมเลยสงสัยว่าเก่งขนาดนี้ทำไมฝรั่งเศสตกรอบแรกฟุตบอลโลกปี 2002 ซีดานลงนัดสุดท้าย ถ้าชนะเข้ารอบแต่แพ้เดนมาร์ค 0-2

ตกรอบ2 บอลยูโร 2004 แพ้กรีซ บางคนบอกบอลทัวนาเม้นอะไรก็เกิดขึ้นได้ ผมเห็นด้วย งั้นไปดูบอลลีกบ้าง

อยู่มาดริด5ปี ได้ลาลีก้า 1 ครั้ง ucl อีก 1สมัย copa del rey ไม่เคยได้

คิดเป็น 2 จาก 15 รายการใหญ่ใน5ปี ทั้งๆที่เป็นชุดกาลาติกอสมีดาวดังมากกมาย

บวกกับสกิลของซีดานที่ทำให้เพื่อนร่วมทีมเก่งขึ้นอีก ทำไมมาดริดถึงไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร

แต่พอซีดานแขวนสตั๊ดไปมาดริดกลับมาได้แชมป์ลาลีก้า2สมัยซ้อน ในยุคของกองกลางที่ชื่อเสียงน้อยกว่าฝีเท้าอย่าง กูตี

ตกลงสกิล+statsเพื่อนรวมทีม กับสกิล+legendหลังจากแขวนสตั๊ดของซีดานอันไหนมันจริงกว่ากันครับ"

เจนตนาคุณจะบลัฟเค้าตั้งแต่แรก ยอมรับมั๊ย? ไม่ใช่จะมาถามเอาตรงๆแบบสงสัยว่าใครดีกว่าซีดานบ้าง ตั้งกระทู้แบบมีนัยยะว่าเหมือนกับ ซีดาน นั่นแค่นักเตะที่ได้รับการอวยเกินไปเหมือน แล้วก็ยังไม่ยอมรับ คือมีอคติตั้งแต่แรกแล้ว ยอมรับมั๊ยละ  

ใช่ครับ ผมตั้งใจตั้งกระทู้แบบนี้อยู่แล้วครับ ใครอ่านดูก็รู้

เพราะผมก็คิดจริงๆว่าอวยซีดานกันเกินจริง แต่มันเกี่ยวอะไรกับอคติ ผมงง

ผมมองว่ามันเป็นความเห็นมากกว่า ก็เหมือนที่ท่านคิดว่าซีดานเหนือกว่าไง

แต่ท่านหลงประเด็นที่ผมจะสื่อละ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27517
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 17:00
อิตาลีได้แชมป์โลกไม่เห็นมีใครบอกปีโร่แบกทีม

สเปนได้แชมป์โลกไม่เห็นมีใครบอกอินเนียสต้าหรือชาบี้แบกทีม

แต่ฝรั่งเศสได้แชมป์โลกบอกซีดานแบกทีม อยากจะเอารายชื่อผู้เล่นมากางให้ดูจริงๆ

พูดแบบนี้มันเป็นการ+เครคิดให้ซีดานเกินไปมั้ง  

1998 ไม่ได้แบกทีม แต่ 2006 ที่ได้รองแชมป์
ฝรั่งเศสชุดนั้นแพแตก โค๊ชกาก ตอนแรกพวกซีดาน มาเคเลเล่ ตูราม เลิกเล่นทีมชาติ ตอนหลังสมาคมไปกล่อมมาให้เล่น แล้วดูในทัวร์นาเม้น อาจมีริเบรี่ แจ้งเกิดแต่ดูแต่ละประตูบอลเริ่มจากซีดานทั้งนั้น ถ้าไม่แบกทีมจะเรียกว่าอะไรครับ ส่วนซาบี้อิเนียสต้า พวกนี้เก่งครับแต่ตอนได้แชมป์โลกไม่ได้แบกทีม แต่พวกนี้เล่นกันเป็นทีม เพราะนักเตะกว่าครึ่งทีมมาจากบาซ่า ทีมเวิร์คเลยสมดุล ส่วนในเกมส์หรือคนอวยเวอร์มันเรื่องปกติ เพราะซีดานเล่นสวยงาม
2
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
แข้งบุนเดสลีกา
Status: อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2166
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 17:13
ขำอะ ที่บอก ซีดานไม่โดนประกบเยอะๆ บ่งบอกเลยว่าไม่เคยดูแน่
ไปดูการเอาตัวลอดของซีดานนะ
7
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2009
ตอบ: 30520
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 17:21
ซาตานจุติ พิมพ์ว่า:
ขำอะ ที่บอก ซีดานไม่โดนประกบเยอะๆ บ่งบอกเลยว่าไม่เคยดูแน่
ไปดูการเอาตัวลอดของซีดานนะ  

ucl ปี 2002-2003 ยูเว่ เจอ มาดริด ซีดาน กลับเยือนทีมเก่า ผมดูทั้งสองนัด ยูเว่ ชนะ สกอร์รวม บุกแพ้ 2-1 แต่กลับมาชนะ 3-1 แต่ถึงกระนั้น ยูเว่ ยุคโคตรทีมอีกยุค แทบจะไม่มีใครแย่ง ซีดาน ได้ ยังตราตรึงในใจเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Xander เมื่อ Tue Jun 16, 2015 17:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
5
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2008
ตอบ: 3970
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 17:30
ถ้าพูดว่า ซีดาน สุดยอดเพราะมีคิลเลอรืพาสก็หลงทางละครับ เอาอย่างซิลบา มีคิลเลอร์พาสทุกเกม ซีดานก็เทียบไม่ติดละครับ

ถ้าพูดถึงวันทัช จับบอลเลี้ยงบอล อะไรนี้ก็ไม่ได้เหนือกว่าริแบรี่ ความเร็วเลี้ยงบอลยังห่างไกลร็อบเบน

พูดเรื่องประสิทธิภาพ ซีดานดังตอนอายุเยอะแล้วเหมือนกันนะ การยืนระยะสู้สโคลส์ไม่ได้แน่นอน

คอยดูพวกนี้ถ้าแขวนสตั๊ดเมื่อไรแล้วค่อยมาดูกระแสอีกที
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 17:35
ผมชอบประสิทธิภาพนะ ในนักบอลเนี่ย

แต่เรื่องซีดาน ผมยกไว้อีกมุมหนึ่งเลย คือ แกน่าทึ่งมากในด้านมิติต่างๆ ในการเล่นบอล

OK ในนักเตะหลายๆ คนอาจมีเหมือนซีดาน แต่ถ้าท่านดูอยู่เป็นประจำจะรู้ว่า ... ซีดานมันมีบางจุดที่ทำให้ดูแล้วน่าจดจำมากๆ
1
0
แข็งแกร่งไว้ !

หลุดออกคุก เดียวก็ได้สมัครใหม่จำไว้
อย่ามาห้าวกับแฟนหอย !!!

นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2009
ตอบ: 1233
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 17:39

ลองนึกชื่อ กองกลางอย่าง ...

เอ้ดก้า ดาวิดส์, รอย คีน, กัตตูโซ่, เยน เยเรมิส, ปัต วิเอร่า, เรดอนโด้, ซิเมโอเน่ ฯลฯ

ลองนึกชื่อ กองหลังอย่าง ...

สตัม, เนสตา, คันนาวาโร่, ลูซิโอ, ซามูเอล, เดอ ไซยี่, โซล แคมเบล, มัลดินี่ ฯลฯ

ลองมองดูคู่ต่อสู้ของ ซีดาน แต่ละคนโหดๆทั้งนั้น
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 612
โพสเมื่อ: Tue Jun 16, 2015 18:13
ถูกแบนแล้ว
กะอีแค่จังหว่ะโดนประกบเยอะๆ คองเฟืองก็ยังมีได้เลย

สังเกตดูพวกที่บอกซีดานไม่เก่งมีแต่พวกบาซ่าทั้งนั้น

3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel