ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 2442
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:03
[RE: คุณภาพชีวิตคนไทยนี่มันส้นตรีนจริงๆ]
jesse pinkman พิมพ์ว่า:
ติ่งพ่อมู พิมพ์ว่า:
สงสารคนสมัยก่อนจังอุส่าปกป้องบ้านเมืองให้พวก.....อยู่  

พวกไหนช่วยเเถลง พวกสองไม่มียอมหดหัวเป็นเต่าให้คนอื่นกดขี่?  

คิดเอาเองแล้วกัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 5986
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:05
ถูกแบนแล้ว
[RE: คุณภาพชีวิตคนไทยนี่มันส้นตรีนจริงๆ]
บอกกูเถอะ พิมพ์ว่า:
kubamanu พิมพ์ว่า:
kubamanu พิมพ์ว่า:
บอกผมหน่อย พวก คนต่างชาติที่มันไปอยู่ที่อื่นที่ไม่ใช่ประเทศแม่
พวกนี้มันไม่รักชาติมันใช่ปะครับ ผมถามแค่นี้แหละ
ทำไมอะครับ ผมคิดที่จะไปอยู่ที่อื่นที่ไม่้ใช่ประเทศไทย ผมต้องโดนไล่ออกจากประเทศเลยเหรอครับ

ผมว่ามันเป็นที่ระบบฝังรากลึกลงไปแล้วล่ะ แก้ยังไงดีล่ะ ไม่ต้องแก้หรอกครับ
ผมไม่แก้และผมเลือกที่จะออกจากระบบตรงนี้เอง สักวันนึงครับ

ไหนบอกขะเลิกเล่นไง มาทำไมอ่ะ  

อยากมา  

นึกว่าเก่งที่แท้ก้แค่กะโหลกกะลา

เสือก  

บอกแล้วก้ทำให้ได้ดิ อย่าทำตัวกระจอกให้คนอื่นด่าดิ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: แผลบมา แผลบกลับ ไม่โกง
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 6080
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:05
ตามสบายเลย

ปล.อันนี้เตือนกันในฐานะเพื่อนในเว็ปนี้

เรื่องบางเรื่อง ที่นำมาลงแล้วไม่เป็นประโยชน์ เป็นประเด็นที่ทำให้ต้องมาทะเลาะกัน(คิดว่าคุณวุฒิ วัยวัยวุฒิท่านคงจะแยกแยะออก) ก็เก็บมันไว้ในใจก็ได้ ไม่งั้นมันก็จะแสดงตัวตนออกมาให้แบบที่ชาวเน็ตชอบทำกัน ซึ่งส่วนใหญ่มันจะได้ผลกลับมาที่ค่อนข้างจะแย่กับตัวเอง

อีดิด แก้คำผิด
แก้ไขล่าสุดโดย CHOLESTEROL เมื่อ Sat Nov 22, 2014 22:06, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ณ.เชียงดาว

นักเตะตำบล
Status:
dTone พิมพ์ว่า:
สงสารคนสมัยก่อนจังอุส่าปกป้องบ้านเมืองให้พวก.....อยู่  

เบาเลยท่าน แทนที่จะปรับทัศนคติกับจะทำให้แตกแยกหนักกว่าเดิม  

ครับๆ
0
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: No one left behind
เข้าร่วม: 14 Feb 2014
ตอบ: 35294
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:07
Solosist พิมพ์ว่า:
ผมหมดหวังแล้วนะประเทศไทย และผมไม่คิดจะอยุ่ด้วยครับ
โตขึ้นผมไปสร้างครอบครัวที่อื่นแน่นอน

เอะอะไล่ออกจากประเทศ เอาเลยจ้า กุไปแน่ อยู่ไปเหอะ
ประเทศนี้มันหมดหวังแล้ว  

แล้วไม่ไปหละครับ ถ้าไม่คิดจะอยู่อะ ประเทศทุกประเทศมันมีทั้งข้อดี ข้อเสีย เมื่อก่อนผมก็เคยคิดแบบนี้ แต่ถ้าได้ประเทศอื่น แล้วจะรู้เลยว่าไทยน่าอยู่กว่าเยอะครับ โดยเฉพาะแถบๆยุโรป  

ผมไม่จำเป็นต้องไปอยุ่ยุโรปอะครับ และญาติผมก็ไปอยู่ที่อื่นกันก็ไม่มีปัญหา คุณอยากอยู่คุณก็อยู่ไปสิครับ เอาเลย ไม่ต้องมาสั่งสอนผมหรอกนะ ไอ้คำว่าไทยน่าอยู่กว่าเยอะ
อย่ามาพูดเลยครับ ผมก็ชอบประเทศนี้ ผมคนไทยและรักชาติ แต่ผมไม่คิดจะให้ลูกผมโต
ในประเทศนี้ผมคิดใว้นานแล้วล่ะ ระบบของประเทศเรามันเน่าเฟะ
ผมก็เน่าเช่นกัน เพราะผมได้แต่พิมพ์ เพราะงั้น เชิญเลยจ้า ผมมีทางเลือกผมก็ไป

ผมไม่ได้บอกว่าท่านจะไปยุโรปนะ แค่บอกว่าแถบๆยุโรปมันไม่ดี
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หาเกิบว่ายากแล้ว หาคนเลิฟแม่งยากกว่าเย๊อะ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 7791
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:07
dTone พิมพ์ว่า:

เบาเลยท่าน แทนที่จะปรับทัศนคติกับจะทำให้แตกแยกหนักกว่าเดิม  

ครับๆ  

ไม่ทันแล้ว ขอโทษเขาเลยไป
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7081
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:06
มันต่างกัน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 5272
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:06
ถูกแบนแล้ว
seedddt พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันแล้วแต่คนนะ จขกท.

ถ้าไม่ผ่อนรถ ผ่อนคอนโด คนไทยที่ทำงานเงินเดือน 30,000+

เก็บเงินสัก ปีนึง เหลือเที่ยวได้หลายเดือนเลย

ส่วนตัวผมตอนนี้เงินเดือนเกินครึ่งแสนไปเยอะ แต่มีภาระนิดหน่อยเลยไปไหนไม่ได้มาก
เที่ยว ตจว. เดือนละครั้ง เที่ยว ตปท. ปีนึง 1-3 ครั้ง

มีเพื่อนอยู่ ตปท. ถามว่าที่พักถ้าเช่าเดือนละเท่าไร ตีเป็นฯเงินไทยก็เดือนละ 20,000+ ต่อเดือน ผมค่าที่พักก็ประมาณ 10,000 ต่อเดือน ก็ไม่ต่างอะไรมากแต่เงินเดือนได้พอๆกับพวกเพื่อนๆที่อยู่ อเมริกา หรือ แคนาดา

อายุ 30+ หางานได้ไหม? สำหรับคนไทยถ้างานระดับจูเนียรหาได้ยาก

แต่ถ้าอายุ 30+ เป็นงานระดับซีเนียร หาได้สบายครับ เงินเดือน 80k+ เยอะแยะ

ตรงๆนะ ถ้าคนไทยมีรายได้เฉลี่ยระดับคุณเนี่ย คุณคิดว่า จขม จะออกมาบ่นมะ
4
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หาเกิบว่ายากแล้ว หาคนเลิฟแม่งยากกว่าเย๊อะ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 7791
CHOLESTEROL พิมพ์ว่า:
ตามสบายเลย

ปล.อันนี้เตือนกันในฐานะเพื่อนในเว็ปนี้

เรื่องบางเรื่อง ที่นำมาลงแล้วไม่เป็นประโยชน์ เป็นประเด็นที่ทำให้ต้องมาทะเลาะกัน(คิดว่าคุณวุฒิ วัยวัยวุฒิท่านคงจะแยกแยะออก) ก็เก็บมันไว้ในใจก็ได้ ไม่งั้นมันก็จะแสดงตัวตนออกมาให้แบบที่ชาวเน็ตชอบทำกัน ซึ่งส่วนใหญ่มันจะได้ผลกลับมาที่ค่อนข้างจะแย่กับตัวเอง

อีดิด แก้คำผิด  

ผมชอบว่ะ

วันนี้แผล่บที่แลกมาหมดแล้วผมเรื้อนแทนได้ป่ะ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
จบๆดูบอลดีกว่ายังไงก็คนไทยด้วยกัน
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I Love Ars
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 6776
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:13
ประเทศมันเน่ามาตั้งนานแล้ว คนรวยก็เอาๆ คนจนก็จนเอาๆๆ
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2009
ตอบ: 1253
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:14
ถูกแบนแล้ว
อย่าว่าโง้นงี้เลย มันต้องเริ่มจาก รากหญ้าก่อน

คุณเชื่อหรือไม่ อาหารทุกวันนี้ แพงระยับ ทั้งที่มันก็ไม่ได้มีอะไรแพงขึ้นมากมาย

แต่อาหารทุกวันนี้ 35-50 บาท (กทม.)บวก น้ำเปล่า 10 บาท,โค้ก 15 บาท
ชา ลำใย ส่วนใหญ่เห็นแม่งคิด 20 บาท

สรุป อาหาร(ก๋วยเตี๋ยว อาหารตามสั่ง) + น้ำ อยู่ที่ 45 ถึง 70 บาท

ถ้าเที่ยบกับอาหาร ตาม food center ตามห้าง ต้องบอกว่า อาจจะแพงกว่า หรือพอๆ กัน

ถ้าเทียบกับ พวก kfc อยู่ที่ 59-65 บาท ไม่รวมน้ำ

ซึ่งในอดีต ไม่นานมานี้ ผมคิดว่า การทานอาหาร จำพวก kfc ถือว่าเป็นการ สิ้นเปลือง

แต่ ณ ตอนนี้ ผมว่า คุณภาพของอาหาร โดยเฉลี่ยแล้ว ผมคงต้องยกให้ kfc ดีกว่า

ในเรื่องของความสะอาด รสชาด สถานที่

การที่อาหารการกินแพงขึ้น ผมโทษที่คนขายเลย ส่วนประกอบของอาหารมีขึ้น และมีลง แต่นี่พี่แกเล่นขึ้น แบบไม่ลงเลย

บางร้าน รสชาดพอใช้ ความสะอาดพอใช้ แต่ราคานี่ 50 บาท เกินไปนะ

อีกอย่าง ส้มตำ นี่อีกอย่าง บางร้าน 30 - 35 ไม่ทราบว่าแพงส้น อะไรครับ

ข้าวเหนียว สิบบาท กิน สาม สี่คำหมด

เหอๆ

8
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2006
ตอบ: 3914
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:18
1วัน อยู่กับงาน 8 ชั่วโมง ยังไม่เครียดเท่าเวลา 30 นาที ที่ต้องขับรถกลับบ้าน

4
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 5272
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:20
ถูกแบนแล้ว
panasia พิมพ์ว่า:
1วัน อยู่กับงาน 8 ชั่วโมง ยังไม่เครียดเท่าเวลา 30 นาที ที่ต้องขับรถกลับบ้าน

ทำไมเหรอ เล่าให้ฟังได้ป่ะ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: สู่ความเวิ้งว้าง อันไกลโพ้น
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 531
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:21
เหตุผล ไปไหน

0
0
"I am United"
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel