ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หาเกิบว่ายากแล้ว หาคนเลิฟแม่งยากกว่าเย๊อะ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 7791
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 21:58
[RE: คุณภาพชีวิตคนไทยนี่มันส้นตรีนจริงๆ]
บอกกูเถอะ พิมพ์ว่า:
dTone พิมพ์ว่า:
บอกผมหน่อย พวก คนต่างชาติที่มันไปอยู่ที่อื่นที่ไม่ใช่ประเทศแม่
พวกนี้มันไม่รักชาติมันใช่ปะครับ ผมถามแค่นี้แหละ
ทำไมอะครับ ผมคิดที่จะไปอยู่ที่อื่นที่ไม่้ใช่ประเทศไทย ผมต้องโดนไล่ออกจากประเทศเลยเหรอครับ

ผมว่ามันเป็นที่ระบบฝังรากลึกลงไปแล้วล่ะ แก้ยังไงดีล่ะ ไม่ต้องแก้หรอกครับ
ผมไม่แก้และผมเลือกที่จะออกจากระบบตรงนี้เอง สักวันนึงครับ

เพลาๆหน่อยครับ แต่ละคนคิดไม่เหมือนกัน

ไม่ใช่ทุกคนจะไล่คุณ ผมพูดถูกไหม

คุณถูกใครไล่มาบ้างล่ะ ลองคิดดีดีตรึกตรองดีดีครับ  

ถูกใครไล่ เหอะๆ แค่ผมพิมพ์แค่จะไม่อยู่ไทย ก็โดนไล่แล้วไงครับ หน้าแรกไง ไปอ่านดูสิ555555555
นี่แหละน้าาาา  

ขอโทษนะครับ อันนั้นคนรู้จักเหรอครับ

คนใกล้ชิดไหม มันส่งผลกระทบต่อจิตใจคุณมาก่อนหน้านี้เหรอครับ

ผมถามถึงชีวิตจริง ทิฎฐิคุณไม่ได้ก่อเกิดมาเพียงชั่วเวลาประเดี๋ยวเดียวแน่นอนครับ

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 14978
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 21:58
[RE: คุณภาพชีวิตคนไทยนี่มันส้นตรีนจริงๆ]
จริงครับ ผมไม่เถียง ผมพึ่งรีบลูกน้องคนไทย มาทำงานที่ร้านแก๊ส แม่งเอาไปทั้งมอไซ ขโมยโทรศัพ หัวแก๊ส ถังแก๊ส หายไปเลย พึ่งทำงานได้ 3 วัน ขณะเดียวกัน ผมรับคนลาวมาทำ ได้ 5 ปีและ 2 คน ไม่เคยโกง ซื่อสัตย์ อดทน ขยันทำงาน ผมไม่ได้ตั้งใจเหยียดชาตินะครับ แค่อยากให้เห็นภาพ
5
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2013
ตอบ: 5986
ถูกแบนแล้ว
kubamanu พิมพ์ว่า:
บอกผมหน่อย พวก คนต่างชาติที่มันไปอยู่ที่อื่นที่ไม่ใช่ประเทศแม่
พวกนี้มันไม่รักชาติมันใช่ปะครับ ผมถามแค่นี้แหละ
ทำไมอะครับ ผมคิดที่จะไปอยู่ที่อื่นที่ไม่้ใช่ประเทศไทย ผมต้องโดนไล่ออกจากประเทศเลยเหรอครับ

ผมว่ามันเป็นที่ระบบฝังรากลึกลงไปแล้วล่ะ แก้ยังไงดีล่ะ ไม่ต้องแก้หรอกครับ
ผมไม่แก้และผมเลือกที่จะออกจากระบบตรงนี้เอง สักวันนึงครับ

ไหนบอกขะเลิกเล่นไง มาทำไมอ่ะ  

อยากมา  

นึกว่าเก่งที่แท้ก้แค่กะโหลกกะลา
0
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 27 Nov 2007
ตอบ: 18734
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:00
ลองไปเทียบกับแพะม่า
0
0
Status: หาเกิบว่ายากแล้ว หาคนเลิฟแม่งยากกว่าเย๊อะ
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:00
ติ่งพ่อมู พิมพ์ว่า:
สงสารคนสมัยก่อนจังอุส่าปกป้องบ้านเมืองให้พวก.....อยู่  

เบาเลยท่าน แทนที่จะปรับทัศนคติกับจะทำให้แตกแยกหนักกว่าเดิม
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 1971
ผมว่ามันแล้วแต่คนนะ จขกท.

ถ้าไม่ผ่อนรถ ผ่อนคอนโด คนไทยที่ทำงานเงินเดือน 30,000+

เก็บเงินสัก ปีนึง เหลือเที่ยวได้หลายเดือนเลย

ส่วนตัวผมตอนนี้เงินเดือนเกินครึ่งแสนไปเยอะ แต่มีภาระนิดหน่อยเลยไปไหนไม่ได้มาก
เที่ยว ตจว. เดือนละครั้ง เที่ยว ตปท. ปีนึง 1-3 ครั้ง

มีเพื่อนอยู่ ตปท. ถามว่าที่พักถ้าเช่าเดือนละเท่าไร ตีเป็นฯเงินไทยก็เดือนละ 20,000+ ต่อเดือน ผมค่าที่พักก็ประมาณ 10,000 ต่อเดือน ก็ไม่ต่างอะไรมากแต่เงินเดือนได้พอๆกับพวกเพื่อนๆที่อยู่ อเมริกา หรือ แคนาดา

อายุ 30+ หางานได้ไหม? สำหรับคนไทยถ้างานระดับจูเนียรหาได้ยาก

แต่ถ้าอายุ 30+ เป็นงานระดับซีเนียร หาได้สบายครับ เงินเดือน 80k+ เยอะแยะ

แก้ไขล่าสุดโดย seedddt เมื่อ Sat Nov 22, 2014 22:01, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

หงส์สีโลหิต!!
นักเตะหมู่บ้าน
Status: YNWA
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 48264
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:02
โหวตให้ครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 157
ถูกแบนแล้ว
*_Oscar_* พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวจะมีพวก รักชาติ ออกมาไล่ บลาๆๆๆ กุละเบื่อไอ้พวก ไม่รักก็ออกจากไทยไปซะ
อยุ่แม้งแต่ในกะลาแลนด์แหละ

ถ้าไม่รักออกไปเลยนะ นี่มันแผ่นดินของ ...

อันนี้ก็จ๋ามาอีกคนสินะ

รับหนัง The Hunger Game กันเหรอเนี่ย  

ผมไม่ดูหรอกคับหนังแบบไรไม่รู้ พูดทั้งเรื่อง

ไปดู วัยเป้ง มันส์กว่าเยอะ  

หนังอะไรวะท่านวัยเป้ง

เมื่อกี้มีเมสเซสมาสั่งโดมิโน่ได้บัตร 2 ใบ จะจัดอยู่  

หนังของ พงจ์ อาานท์ อะท่าน ปีนึงแกกำกับตั้ง 5-8 เรื่อง

ผู้ชายเยอะดีนะ
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: GG WP
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 4972
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:02

ไหนบอกขะเลิกเล่นไง มาทำไมอ่ะ  

อยากมา  

นึกว่าเก่งที่แท้ก้แค่กะโหลกกะลา

เสือก
0
0
แข้งเจลีก
Status: Winter is Coming
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2721
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:01
underhilles พิมพ์ว่า:
ใครก็ไม่รู้คะยั้นคะยอให้ขึ้นค่าแรง

ทั้งๆที่ตัวเองก็กำหนดราคาสินค้าได้

ขึ้นค่าเเรง เเล้วมันจะได้ขึ้นราคาสินค้าไงครับ
0
0
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:03
สมบอย พิมพ์ว่า:
จริงครับ ผมไม่เถียง ผมพึ่งรีบลูกน้องคนไทย มาทำงานที่ร้านแก๊ส แม่งเอาไปทั้งมอไซ ขโมยโทรศัพ หัวแก๊ส ถังแก๊ส หายไปเลย พึ่งทำงานได้ 3 วัน ขณะเดียวกัน ผมรับคนลาวมาทำ ได้ 5 ปีและ 2 คน ไม่เคยโกง ซื่อสัตย์ อดทน ขยันทำงาน ผมไม่ได้ตั้งใจเหยียดชาตินะครับ แค่อยากให้เห็นภาพ  

ของผมแมร่งปรับกล้องเลยช่วงให้เข้าทำสีตอนกลางคืน

น่าจะเสียหายไปประมาณ 2 ตันได้ เอาออกวันละ 2-3 โลต่อคน แมร่งก็รักกันจังทำกันเป็นกระบวนการเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 5272
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:03
ถูกแบนแล้ว
สมบอย พิมพ์ว่า:

คุณ คือ ตาก่ำพ่อของไอว๊อกอ่ะป่าวครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 25 Aug 2006
ตอบ: 13077
พูดอีกก็ถูกอีก ทุกวันนี้ยังไม่เห็นทางที่จะทำให้ประเทศไทยเจริญไปกว่านี้เลย ใช้ชีวิตตัวใครตัวมันดีกว่าครับ
2
0
เดี๋ยวจะมีพวก รักชาติ ออกมาไล่ บลาๆๆๆ กุละเบื่อไอ้พวก ไม่รักก็ออกจากไทยไปซะ
อยุ่แม้งแต่ในกะลาแลนด์แหละ

ถ้าไม่รักออกไปเลยนะ นี่มันแผ่นดินของ ...

อันนี้ก็จ๋ามาอีกคนสินะ

รับหนัง The Hunger Game กันเหรอเนี่ย  

ผมไม่ดูหรอกคับหนังแบบไรไม่รู้ พูดทั้งเรื่อง

ไปดู วัยเป้ง มันส์กว่าเยอะ  

หนังอะไรวะท่านวัยเป้ง

เมื่อกี้มีเมสเซสมาสั่งโดมิโน่ได้บัตร 2 ใบ จะจัดอยู่  

หนังของ พงจ์ อาานท์ อะท่าน ปีนึงแกกำกับตั้ง 5-8 เรื่อง

ผู้ชายเยอะดีนะ  

โหลดบิตยังสียดายค่าไฟเลยเรื่องนี้
0
0
แข้งเจลีก
Status: Winter is Coming
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2721
โพสเมื่อ: Sat Nov 22, 2014 22:04
ติ่งพ่อมู พิมพ์ว่า:
สงสารคนสมัยก่อนจังอุส่าปกป้องบ้านเมืองให้พวก.....อยู่  

พวกไหนช่วยเเถลง พวกสองไม่มียอมหดหัวเป็นเต่าให้คนอื่นกดขี่?
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel