ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Glory Glory United Forza Italia
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Oct 2009
ตอบ: 849
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 00:35
[RE: ผมอยากแต่งงานกับผู้หญิงคนนี้ครับ ช่วยผมที]
จขกท เเค่รักตัวเองแหละครับ
ไม่มีเค้า จะบอกตัวเองว่าไม่มีความสุข อยู่ไม่ได้
เเต่ท่านได้คิดเเทนเค้ามั้ย ว่าเค้าอยู่กับท่าน เค้ามีความสุขเหมือนกันรึเปล่า
ลองให้เวลาสัก4เดือนครับ เเล้วท่านจะได้คำตอบว่า
อยากอยู่กับเค้าจริงๆ หรือเเค่ยังไม่ชิน หรืออยากเอาชนะช่วงนี้เฉยๆ
เเต่อีก4เดือน ท่านก้อาจจะไม่มีโอกาสนี้แล้วเหมือนกัน
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44318
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 00:38
[RE: ผมอยากแต่งงานกับผู้หญิงคนนี้ครับ ช่วยผมที]
Sleepywood พิมพ์ว่า:
Thousandmaster พิมพ์ว่า:
รักจริงหรือแค่ความรู้สึกชั่วคราวที่อยากแก้ไขในสิ่งผิด  

ผมรู้สึกแค่ว่ามีแต่เค้าวนอยู่ในหัวผม แล้วพอไม่มีเค้าผมแทบบ้าอ่ะครับ ผมคิดถึงเค้าตลอดเวลาไปไหน มีเรื่องอะไรผมก้อยากคุยกับเค้า ผมรักเค้ารึเปล่าครับ  

รัก รู้ว่าควรทำยังไงนะ

2 คนรักกัน นานเท่าใดย่อมมีปัญหาเสมอ พร้อมหันหน้าคุยกันรึเปล่า

รักเพราะรักเธอหรือรักเพราะเราเหงากันแค่เพียงเธอไม่อยู่ครับ

ครับ ขอบคุณครับ แต่เหมือนเทอเสียความรู้สึกไปแล้วอะครับ ตอนนี้เลยเฉยชากับผมมากๆ
ที่ผมตั้งกระทู้อยากแต่งงานเพราะผมอยากให้คนเข้ามาให้คำปรึกษาด้วยอ่ะครับ ผมขอโทดในที่นี้มาด้วย แต่จริงๆผมก้อยากแต่งกับเทอนะครับ ถึงหัวมู้จะเว่อไปนิด  

อยากแต่งงานเพราะต้องการผูกมัดเธอ มันไม่ใช่ความรักนะ หลงเธอมากกว่ารักเธอ

ใจเย็น มีสติ คิดให้ดี เธอต้องการเวลาในการตัดสินใจ
1
0

แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2010
ตอบ: 40454
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 00:40
ความรู้สึกพอเสียไปแล้วต้องใช้เวลากว่าจะฟื้นกลับมาได้ครับ คุณต้องพยายามเลิกนิสัยงี่เง่าทั้งหลาย แล้วรอให้เธอเปิดรับคุณกลับเข้าไป ถ้าคุณรักเธอจริงนะ

แล้วถ้าเธอเริ่มกลับมาดีด้วย ลองสังเกตดูตัวเองว่าความรู้สึกอยากแต่งงานยังมีอยู่หรือเปล่า ถ้ายังอยากอยู่ก็ขอแต่งไปเลย แต่ถ้ามันหายไป แสดงว่าตอนนี้คุณแค่กลัวการสูญเสียเฉยๆ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 240
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 00:41
บอมเบย์ พิมพ์ว่า:
จขกท เเค่รักตัวเองแหละครับ
ไม่มีเค้า จะบอกตัวเองว่าไม่มีความสุข อยู่ไม่ได้
เเต่ท่านได้คิดเเทนเค้ามั้ย ว่าเค้าอยู่กับท่าน เค้ามีความสุขเหมือนกันรึเปล่า
ลองให้เวลาสัก4เดือนครับ เเล้วท่านจะได้คำตอบว่า
อยากอยู่กับเค้าจริงๆ หรือเเค่ยังไม่ชิน หรืออยากเอาชนะช่วงนี้เฉยๆ
เเต่อีก4เดือน ท่านก้อาจจะไม่มีโอกาสนี้แล้วเหมือนกัน

ขอบคุณครับ ผมแค่เครียดเลยอยากมาปรึกษาดู แล้วผมจะลองดูครับ
0
0
United
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7476
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 00:43
ผมจะเล่าคร่าวๆนะครับ ผมคุยกับ ผญ คนนึงมาประมานเกือบปีแล้ว หลังจากนั้นก้คบเปนแฟนกันได้ประมานหนึ่งเดือน ตั้งแต่เป็นแฟนกันมาเราทั้งคู่ต่างพบว่าเราทะเลาะกันบ่อยมาก ด้วยสถานะคำว่าแฟนทำให้ผมงี่เง่าไปหลายครั้ง จนมาวันนึงเราุยกันแล้วผมก้บอกเลิกเทอ ทั้งๆที่ใจผมไม่อยากเลิกเลย แต่เหมือนสถานการ์ณมันบังคับให้ผมเลิก แต่ความรู้สึกเรายังเหมือนเดิมนะครับหลังจากเลิกกัน แต่พอมาอีกสัก 4-5 วันผมก้ผิดคำพูดที่เคยพูดไว้กับเทออีกครับ ผมจะเล่าเรื่องที่ผมทำผิดนะครับ ผิดคำพูดประมาน4-5 ครั้ง และบางทีผมพูดอะไรไปไม่ค่อยนึกถึงความรู้สึกเทอ จนตอนนี้เทอเสียความรู้สึกกับผมไปแล้ว แต่ผมกลับมาทบทวนตัวเองแล้วว่าที่ผมทำไปมันแย่จริงๆ ผมเสียใจมาก ไม่อยากเสียเทอไปเลย ผมควรทำยังไงดีครับ
ปล. ตอนนี้เทอไปเรียนต่อโทที่อังกิดได้ 2 เดือนแล้วครับ
ปล.1 ผมไม่เคยมีเรื่องนอกใจนะครับ
ปล.2 ตอนนี้ก้คุยกันทางไลน์บ้าง แต่ไม่ได้สไก้ปหรือคอลหาแบบเมื่อก่อนแล้ว
ปล.3 ตั้งแต่เกิดเรื่องขึ้นผมคิดแต่เรื่องเทอทั้งวันทั้งคืนเลยครับ ผมอยากแต่งงานกับเทอ ผมอยากใช้ชีวิตกับเทอ ผมอยากดูแลเทอ ผมรักเทอมากครับ
ปล.4 รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำอะไรผมทีครับ (ยาวหน่อยนะครับ) ขอบคุณที่อ่าน

ปกตินะ เป็นแฟนเดือน นึงทะเลาะกันบ่อย เพราะว่า ต่างรักกันไง อยากมีความสุขกับคนรักไง จึงต้องการมากมาย เลยต้องปรับตัว โน้น 3-4 เดือนจะดีขึ้น แต่ถ้าคิดว่าแต่งจะหมดปัญหา ม่ายนะม่ายๆ (เสียงพี่โน๊ต) คือ แต่งแล้วต้องปรับตัวนะ ผมเจอคนมาเยอะ ส่วนใหญ่คนที่อยู่กันนานๆ มักจะไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ อิสระๆ ก็จะไม่ทะเลาะกัน
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 00:46
รักจริงหรือแค่ความรู้สึกชั่วคราวที่อยากแก้ไขในสิ่งผิด  

ผมรู้สึกแค่ว่ามีแต่เค้าวนอยู่ในหัวผม แล้วพอไม่มีเค้าผมแทบบ้าอ่ะครับ ผมคิดถึงเค้าตลอดเวลาไปไหน มีเรื่องอะไรผมก้อยากคุยกับเค้า ผมรักเค้ารึเปล่าครับ  

2 คนรักกัน นานเท่าใดย่อมมีปัญหาเสมอ พร้อมหันหน้าคุยกันรึเปล่า

รักเพราะรักเธอหรือรักเพราะเราเหงากันแค่เพียงเธอไม่อยู่ครับ

ครับ ขอบคุณครับ แต่เหมือนเทอเสียความรู้สึกไปแล้วอะครับ ตอนนี้เลยเฉยชากับผมมากๆ
ที่ผมตั้งกระทู้อยากแต่งงานเพราะผมอยากให้คนเข้ามาให้คำปรึกษาด้วยอ่ะครับ ผมขอโทดในที่นี้มาด้วย แต่จริงๆผมก้อยากแต่งกับเทอนะครับ ถึงหัวมู้จะเว่อไปนิด  

อยากแต่งงานเพราะต้องการผูกมัดเธอ มันไม่ใช่ความรักนะ หลงเธอมากกว่ารักเธอ

ใจเย็น มีสติ คิดให้ดี เธอต้องการเวลาในการตัดสินใจ

ขอบคุณครับ ผมจะพยายาม ผมแค่คิดว่ายังมีโอกาสและอยากทำให้ดีที่สุด
0
0
United
Status:
เข้าร่วม: 12 Jan 2011
ตอบ: 44318
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 00:48

ขอบคุณครับ ผมจะพยายาม ผมแค่คิดว่ายังมีโอกาสและอยากทำให้ดีที่สุด  

สู้ สู้นะ

เคยผ่าน เคยคิดว่าอยากแต่งงานกับใครสักคนเพียงต้องการอยู่ด้วยกัน

เข้าใจท่านครับ อย่ายอมแพ้ละ

สำคัญเลยผู้หญิงทุกคนไม่ชอบผู้ชายโกหก ไม่ว่ารักมาก รักปานจะกลืนกินก็ทำให้เกลียดได้
1
0

แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hala Madrid !!
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3002
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 01:00
ผมจะเล่าเรื่องของผมนิดนึงให้ท่านฟังนะครับ ขอบอกก่อนเลยว่าไม่ได้จะอวดหรือพูดให้ตัวผมดูดีนะครับ

ผมกับแฟนคนปัจจุบันจะครบรอบ 7 ปีในเดือนกุมภาปีหน้า ผมไม่เคยโกหกเขาแบบจริงจังเลยซักครั้ง

ย้ำเลยนะครับว่าไม่เคย(แบบจริงจังในที่นี้คือเรื่องร้ายแรงอ่ะครับ) แล้วก็ตั้งแต่ครบกับเขามาผมสัญญากับตัวเองว่าจะเลิกทั้งบุหรี่แล้วก็กินเหล้า อันนี้ผมทำเองนะครับเธอไม่ได้ร้องขอผมเลย ซึ่งผมก็ทำได้จริงๆครับ คือเธอเป็นเหมือนแรงบันดาลใจให้ผมอ่ะครับ ทำอะไรๆดีหลายอย่างเพื่อเธอ อยากให้เธอรักผมมากๆ กลับเขาเรื่องดีกว่าครับ ขออภัยที่นอกเรื่อง

ผมว่าท่านน่าจะถามตัวท่านเองนะครับว่าอยากทำอะไรให้เธอบ้าง แค่เดือนเดียวท่านเล่นผิดคำพูดไปแล้ว 4-5
ครั้ง แล้วที่ท่านว่ามาเนี่ยคบกันปีนึงท่านอยากแต่งงานกับเธอ ฟังดูมันเหมือนจะดูดีนะครับ แต่ถ้าท่านลองมองถึงอนาคตที่ท่านจะต้องเจออีกนะครับ ยังไงมันก็ไม่แน่นอนหรอกครับ คนนอกใจกันตอนคบกันไป 10-20ปี ยังมีเลยนับประสาอะไรกับปีเดียว(ไม่ได้จะดูถูกท่านนนะครับขออภัยที่กล่าวอ้าง) ผมว่าบางทีท่านลองถามตัวเองท่านเองดีกว่าครับว่าถ้าสมมุติเธอกลับมาแล้ว ท่านคิดว่าท่านจะเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อเธอได้หรือปเล่า(หมายถึงเรื่องไม่ดีที่ท่านเคยทำกับเธอ) หรือว่าท่านคิดแค่เพียงว่าอยากจะให้เธอกลับมา

ถ้าความเห็นของผมไม่ถูกใจหรือท่านใดไม่พอใจขอประทานโทษด้วยนะครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status: เอานมมา .. เอาแผล่บไป ♥♥
เข้าร่วม: 15 Oct 2013
ตอบ: 6670
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 01:01
คบมา1ปี-อยู่ในวัยเรียนต่อ
อืมมมม จาก2ข้อนี้ บอกได้ว่าอย่าคิดมาก
ชีวิตคนเราอ่ะนะ มันรักใครได้อีกมากมายนะ และก็ไม่ได้หมายความว่าถ้ารักกันแล้วต้องแต่งงานทุกคน

คนที่เรารักแต่สามารถแต่งงานด้วยนะ มีแค่ ครั้งละ1คนในชีวิต
รักแล้วแต่งงานแล้ว แต่สักวันเจอคนที่รักมากกว่า ก็ต้องหย่าคนเก่าไปแต่งกับคนใหม่
แล้วคนที่หย่าล่ะ ถามว่ารักไหม? ถ้าไม่รักก็ไม่ได้แต่งงานด้วยแต่แรกหรอก.. แล้วหย่าทำไมถ้ารัก

คำตอบ ก็คือ ความรักมันไม่สิ่งมั่นคงถาวรน่ะสิ มันเป็นความรู้สึก จึงรักได้ตลอดชีวิต
แต่กลับกัน การแต่งงานมันถาวร ตามกฎหมายถือเป็นหลักฐานในชีวิต ฉะนั้นพร่ำเพื่อไม่ได้ รักแล้วแต่งกับทุกคนก็ไม่ได้อีก

ที่เขียนวนไปวนมาเนี่ย เพราะง่วง
แต่แค่อยากจะบอกว่า การแต่งงานเพราะความรักเนี่ยมันเป็นเรื่องไร้สาระ
การแต่งงานมันยังต้องมีอะไรอีกมากมาย นอกเหนือจากความรักเพียงอย่างเดียว
สักวันจะเข้าใจเอง..

1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Hello
เข้าร่วม: 17 Nov 2009
ตอบ: 1078
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 01:07
เอาให้แน่ครับว่ามันเป็นความรู้สึกรัก หรือแค่รู้สึกผิด หรือแค่เสียดาย

คนรักกันนั้นพื้นฐานคือจะต้องอยากทำดีให้กัน ย้ำนะครับว่าอยากทำดีให้กัน ไม่ใช่แค่อยากมีเค้าอยู่กับเรา

ทีนี้แม้เราจะทำดีต่อกันแล้วมันก็ยังมีเรื่องไม่เข้าใจ และทะเลาะกันอยู่ดี แต่คนที่รักและอยากจะทำดีต่อกันเค้าจะพยายามให้ทะเลาะกันน้อยที่สุด และเมื่อขัดแย้งทพเลาะกันเค้าก็จะพยายามให้มันจบเร็วที่สุด

ถ้าคุณมั่นใจว่ารักเธอจริงๆก็ต้องดูว่าคุณตั้งใจจะทำดีกับเธอแค่ไหนด้วย คนเรานั้นจะรักกันด้วยอะไรก็ตาม ระยะยาวก็อยู่กันด้วยความดีทั้งนั้น คุณคิดว่าคุณมีสิ่งนี้ที่จะให้อยู่กันยาวๆรึเปล่า ค่อยๆตอบตัวเอง เพราะเดือนเดียวจะแต่งงานแล้ว บางทีมันไม่พอ คุณยังต้องรู้จักเรื่องระหว่างเราให้มากกว่านี้

ปล. เมื่อแต่งงานกันแล้วมันไม่ได้มีแต่ความสุข มันยังมีความทุกข์ที่ต้องอยู่กับมันด้วย ความต้องการของเธอบางครั้งอาจจะตรงข้ามกับคุณ คุณต้องยอมบ้าง หรือปรับตัวเข้าหากัน เธออาจจะงี่เง่าในบางครั้งก็ต้องทน เพราะคนเรามักจะมี error สุดท้ายเลยมันมีเหตุการณ์ในชีวิตที่ไม่คาดฝันได้ เช่นเธอรถชนขาขาด คุณจะดูแลเธอไปตลอดมั้ย คำถามพวกนี้ลองถามตัวเองดูว่ายอมรับได้มั้ย ถ้าคำตอบคือได้ คือใช่ ก็อาจจะถึงเวลาที่เหมาะสมจะแต่งงานจริงๆ
1
0
Status: Searching heavens for another earth
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 54834
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 01:16
ไม่รู้จะช่วยยังไงดี แต่ละคนก็มีอะไรที่แตกต่างกันไป

เอาเป็นว่า ท่านก็แสดงให้เค้าเห็นว่าจริงจัง เพิ่งพาได้ สามารถฝากชีวิตและดูแลให้มีความสุขไปตลอดได้

แค่รักอย่างเดียวมันไม่พอครับ โดยเฉพาะรักในวัยเรียน(ต่อ)
1
0
Status:
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 01:18
Happyhome พิมพ์ว่า:
ผมจะเล่าเรื่องของผมนิดนึงให้ท่านฟังนะครับ ขอบอกก่อนเลยว่าไม่ได้จะอวดหรือพูดให้ตัวผมดูดีนะครับ

ผมกับแฟนคนปัจจุบันจะครบรอบ 7 ปีในเดือนกุมภาปีหน้า ผมไม่เคยโกหกเขาแบบจริงจังเลยซักครั้ง

ย้ำเลยนะครับว่าไม่เคย(แบบจริงจังในที่นี้คือเรื่องร้ายแรงอ่ะครับ) แล้วก็ตั้งแต่ครบกับเขามาผมสัญญากับตัวเองว่าจะเลิกทั้งบุหรี่แล้วก็กินเหล้า อันนี้ผมทำเองนะครับเธอไม่ได้ร้องขอผมเลย ซึ่งผมก็ทำได้จริงๆครับ คือเธอเป็นเหมือนแรงบันดาลใจให้ผมอ่ะครับ ทำอะไรๆดีหลายอย่างเพื่อเธอ อยากให้เธอรักผมมากๆ กลับเขาเรื่องดีกว่าครับ ขออภัยที่นอกเรื่อง

ผมว่าท่านน่าจะถามตัวท่านเองนะครับว่าอยากทำอะไรให้เธอบ้าง แค่เดือนเดียวท่านเล่นผิดคำพูดไปแล้ว 4-5
ครั้ง แล้วที่ท่านว่ามาเนี่ยคบกันปีนึงท่านอยากแต่งงานกับเธอ ฟังดูมันเหมือนจะดูดีนะครับ แต่ถ้าท่านลองมองถึงอนาคตที่ท่านจะต้องเจออีกนะครับ ยังไงมันก็ไม่แน่นอนหรอกครับ คนนอกใจกันตอนคบกันไป 10-20ปี ยังมีเลยนับประสาอะไรกับปีเดียว(ไม่ได้จะดูถูกท่านนนะครับขออภัยที่กล่าวอ้าง) ผมว่าบางทีท่านลองถามตัวเองท่านเองดีกว่าครับว่าถ้าสมมุติเธอกลับมาแล้ว ท่านคิดว่าท่านจะเปลี่ยนแปลงตัวเองเพื่อเธอได้หรือปเล่า(หมายถึงเรื่องไม่ดีที่ท่านเคยทำกับเธอ) หรือว่าท่านคิดแค่เพียงว่าอยากจะให้เธอกลับมา

ถ้าความเห็นของผมไม่ถูกใจหรือท่านใดไม่พอใจขอประทานโทษด้วยนะครับ  

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ผมพอเข้าใจทุกอย่างแล้ว
0
0
United
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39185
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 01:52
คนเรานี่ละน้าเหมือนกันหมด มักจะเห็นค่าของเค้าเมื่อเสียเค้าไปแล้ว แล้วก็มาฟูมฟายเสียดาย ตอนนี้โอกาสมันไม่ได้ปิดซะทีเดียวหรอก ง้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำให้เค้าเห็นความพยายามของเรา มีเท่านี้จริงๆ แต่จะได้รับโอกาสไหมก็ขึ้นอยู่กับเค้านั่นแระ

ถ้าได้เค้าคืนมาแล้วก็เป็นคนใหม่นะ ทำดีที่สุดต่อเค้าเพื่อเราจะได้ไม่มานั่งเสียใจอยู่แบบนี้ แต่ถ้าเค้าไม่กลับมาก็คิดซะว่าบ่แม่นเนื้อคู่กัน เก็บไว้เป็นบทเรียนเวลาไปเริ่มต้นกะใครใหม่ก็ทำดีกับเค้าให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้งับ
0
0

Status: Viva "Hello! Project"
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 172
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 02:10
เรารักเค้ามากพอ ที่เราจะเปลี่ยนแปลงตัวเองหรือเปล่า
เขารักเรามากพอ ที่เขาจะเปลี่ยนแปลงตัวเองหรือไม่
0
0
Morning Musume!!
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18953
โพสเมื่อ: Mon Nov 10, 2014 02:47
การแต่งงานเป็นเรื่องของคนสองคนครับ ไม่ใช่คิดเองคนเดียว...
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel