ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Sep 2009
ตอบ: 7352
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:35
ถูกแบนแล้ว
[RE: #วิเคราะห์ เยิ้มมมมมมมม โดนแบนแล้วจ้า]
เข้ามาอ่านเพียวๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: ไทยแลนด์ ปู้น ปู้น
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9036
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:39
[RE: #วิเคราะห์ เยิ้มมมมมมมม โดนแบนแล้วจ้า]
ยาว ๆ อีกแล้ว
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2010
ตอบ: 1586
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:41
ถูกแบนแล้ว
aEkz- พิมพ์ว่า:
togo พิมพ์ว่า:
กล่าวหา ตัดต่อภาพ

โดยที่เจ้าของไม่ได้รับอนุญาติ ค่ะ  

อ๋อประเด็นนี้ผม OK ครับผมรับได้อยู่ ผมนึกว่าคุณแป้งไปแจ้งแบนผมเพราะเขียนข้อความใส่ร้ายซะอีก

ว่าแต่รูปที่ผมตัดต่อทำให้คุณแป้งเสียหายยังไงครับ เพราะ ผมแค่เอา User bar ไปใส่ในรูป AVATAR ให้เฉย ๆ นะครับ ซึ่งดูแล้วคุณแป้งก็ไม่ได้รับความเสียหายจากสิ่งที่ผมทำนะครับ

เราเสีย แต่คุณไม่เสีย

แต่เราไม่ได้มีปัญหาอะไรกับคุณ ถ้าครั้งนี้คุณไม่โดนอะไร มันก็เป็นโชคดีของคุณ

แต่ก็เป็นข้อคิดให้คุณทำข่าวให้มันรัดกุมกว่านี้ค่ะ ไม่งั้น คนที่ถูกคุณนำมาพูดถึงจะเสียหาย

แล้วก็ไม่พอใจแบบเรา ไม่ใช่ว่าคุณจะเสนอข่าวแล้วจะพิมพ์อะไรก็ได้ การเสนอข่าว

เป็นการตีแผ่ความจริง โดยไม่ใช้บรรทัดฐานของตัวเองมาเกี่ยวข้องค่ะ

ไม่งั้น นักข่าวจะถูกโจมตีมากมายได้ไง เพราะว่าข่าวที่ถูกเขียนขึ้นมันมีข้อคิดเห็นของผุ้เขียนข่าวอยู่ด้วยทำให้บุคคลที่ 3 เสียหาย

แบบนี้ ไม่เรียกว่าเป้นข่าวค่ะ เรียกว่า เป็นกระทู้เชิงวิจารณ์มากกว่า ซึ่งเรามีสิทธิที่จะออกมาโต้แย้ง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jul 2007
ตอบ: 3801
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:43
ถูกแบนแล้ว

โดยที่เจ้าของไม่ได้รับอนุญาติ ค่ะ  

อ๋อประเด็นนี้ผม OK ครับผมรับได้อยู่ ผมนึกว่าคุณแป้งไปแจ้งแบนผมเพราะเขียนข้อความใส่ร้ายซะอีก

ว่าแต่รูปที่ผมตัดต่อทำให้คุณแป้งเสียหายยังไงครับ เพราะ ผมแค่เอา User bar ไปใส่ในรูป AVATAR ให้เฉย ๆ นะครับ ซึ่งดูแล้วคุณแป้งก็ไม่ได้รับความเสียหายจากสิ่งที่ผมทำนะครับ

แต่เราไม่ได้มีปัญหาอะไรกับคุณ ถ้าครั้งนี้คุณไม่โดนอะไร มันก็เป็นโชคดีของคุณ

แต่ก็เป็นข้อคิดให้คุณทำข่าวให้มันรัดกุมกว่านี้ค่ะ ไม่งั้น คนที่ถูกคุณนำมาพูดถึงจะเสียหาย

แล้วก็ไม่พอใจแบบเรา ไม่ใช่ว่าคุณจะเสนอข่าวแล้วจะพิมพ์อะไรก็ได้ การเสนอข่าว

เป็นการตีแผ่ความจริง โดยไม่ใช้บรรทัดฐานของตัวเองมาเกี่ยวข้องค่ะ

ไม่งั้น นักข่าวจะถูกโจมตีมากมายได้ไง เพราะว่าข่าวที่ถูกเขียนขึ้นมันมีข้อคิดเห็นของผุ้เขียนข่าวอยู่ด้วยทำให้บุคคลที่ 3 เสียหาย

แบบนี้ ไม่เรียกว่าเป้นข่าวค่ะ เรียกว่า เป็นกระทู้เชิงวิจารณ์มากกว่า ซึ่งเรามีสิทธิที่จะออกมาโต้แย้ง  

หัวกระทู้ผมก็เขียนอยู่แล้วครับว่า วิเคราะ กรณีนักข่าวผมยกตัวอย่างให้คุณแป้งฟังเฉย ๆ เพื่อให้เห็นภาพครับ

และผมมีประเด็นหนึ่งที่ผมอยากจะถามกลับคุณแป้งครับ กับคำว่าเสียหาย คุณแป้งยังไม่บอกผมเลยว่าคุณเสียหายตรง ซึ่งจะบอกว่าผมตัดต่อรูปคุณ ใน AVATAR นั้นอาจจะเป็นรูปคุณหรือรูปใครก็ได้นะครับ ซึ่งคุณจะเป็นเจ้าตัวในรูปรึเปล่าผมไม่รู้ ซึ่งจุดนี้ผมว่าคนในรูปไม่มีตัวตนนะครับ เพราะ คงไม่มีใครหน้าขาวแบบใน AVATAR คุณหัวดำปี๋แบบใน AVATAR คุณ

ซึ่งจุดนี้ผมสามารถดิ้นได้ว่าผมตัดต่อรูป แอบสแตกอาร์ต ซึ่งเป็นแค่การเพิ่มเติ้มเข้าไป ตรงจุดนี้ผมเลยถามว่าคุณเสียหายตรงไหนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย aEkz- เมื่อ Fri Oct 17, 2014 14:50, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27474
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:43
รำคาญบางยูสอ่ะ ไม่ต้องร้อนตัวนะ พูดลอยๆ
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Dec 2006
ตอบ: 9794
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:46
อ่านจบด้วยแหละ
0
0
“ชนชั้นใดร่างกฎหมายก็เพื่อชนชั้นนั้น”
Cr คาร์ล มากซ์
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 08 Feb 2010
ตอบ: 1586
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:45
ถูกแบนแล้ว
มีภาพขนาดนี้ไม่เรียกว่าร้อนตัวหรอกนะคะ ใจอยากจะส่งปลาให้ซัก 3 กิโล ก็คงไม่

เพราะโอเมก้า 3 น่าจะช่วยอะไรไม่ได้ พูดลอยๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 May 2009
ตอบ: 27474
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:45

หัวกระทู้ผมก็เขียนอยู่แล้วครับว่า วิจารณ์ กรณีนักข่าวผมยกตัวอย่างให้คุณแป้งฟังเฉย ๆ เพื่อให้เห็นภาพครับ  

อย่าไปต่อล้อต่อเถียงกับเค้าเลย เสียสุขภาพติตป่าวๆ แจ้งความไปก็ไม่โดนหรอก ยกเว้น WM ม่อสาวดุ้น ผิดไม่ผิดกฎเวป ให้ WM ตัดสินเอง
0
0
Manchester UTD - Chiangrai UTD
Status: "I'm GUNNER"
เข้าร่วม: 05 Aug 2008
ตอบ: 18953
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:53
ไม่ค่อยได้เล่น ช่วงนี้ บวกกันนัวเลยเว้ย...
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: กลุ่มเกรียนที่ชอบดราม่า พวกที่สมองกลวง คิดหรือสรรห
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 18520
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:56
Pink Buffalo พิมพ์ว่า:
ไม่ค่อยได้เล่น ช่วงนี้ บวกกันนัวเลยเว้ย...  

แค่ผัวเมียตีกันหรือเปล่าท่านเห็นมีอยู่คู่เดียว
1
0

นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4017
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 15:00
มีอะไรเหยออออ

0
0
Keep The Blue Flag Flying High !!
นักเตะตำบล
Status: MeaN GiRL
ตอบ: 1009
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 15:02
ลงชื่อ

0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: กลุ่มเกรียนที่ชอบดราม่า พวกที่สมองกลวง คิดหรือสรรห
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 18520
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 15:06
zim windgirl พิมพ์ว่า:
ลงชื่อ

เขาเปิดมู้ใหม่แล้วครับ รีบตามไปเผื่อทันหน้าแรกครับ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 17492
ที่อยู่: กิเลสท่วมใจทั้งคืนวัน คิดว่าปัญญาเพียงน้อยนิดจะเอาชนะกิเลสได้
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 15:21
ถูกแบนแล้ว
เอาชื่อผมไปผูกได้ตลอด
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status: devil since1989
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 7597
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 15:24
มีภาพขนาดนี้ไม่เรียกว่าร้อนตัวหรอกนะคะ ใจอยากจะส่งปลาให้ซัก 3 กิโล ก็คงไม่

เพราะโอเมก้า 3 น่าจะช่วยอะไรไม่ได้ พูดลอยๆ  

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel