ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Feb 2010
ตอบ: 1586
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:03
ถูกแบนแล้ว
[RE: #วิเคราะห์ เยิ้มมมมมมมม โดนแบนแล้วจ้า]
aEkz- พิมพ์ว่า:
togo พิมพ์ว่า:

ถ้าคิดว่าเล่นแบบนี้มันสนุกมากหละก็ เชิญตามสบายค่ะ  

อันนี้ไม่ถือว่าประจานนะครับ เพราะข้อความทั้งหมดเป็นข้อความที่คุณ togo พิมมาเอง และ ผมก็ไม่ได้ทำให้คุณเสียหายแต่อย่างใด :-)  

ตัดต่อรูปทำให้เราเสียหายค่ะ เพราะลากเราไปคลุกกับกลุ่มคนต่อต้านโดยไม่มีความจำเป้น

รอดูว่าคุณเบนจะพิจารณายังไงค่ะ

แต่การนำยูสเซอร์ รูปจริง แล้วก็ ป้ายแก๊งดังกล่าวมาใส่ ถือว่าเป็นการตัดต่อให้ผิดเพี้ยนจากความเป็นจริงค่ะ  

ตรงจุดนี้ผมอยากให้คุณ togo ชี้แจงคำว่าเสียหายให้ผมฟังหน่อยครับ ว่า จุดไหนที่เสียหาย ผมว่าคุณชอบซะอีก หน้าแรกคุณยังพิม 555 ตลกดีเลยนิครับ USER BAR มาเป็น 100 เป็น 1000 คุณ togo รู้ความหมายของ USER นี้หลอครับ ว่าจริง ๆ แล้วมันหมายความว่ายังไง  

คุณเรียงเหตุผลในข้อความที่ระบุมาก่อนที่จะเป็นรูปนี้แล้วค่ะ

อ่านดูก็รู้ว่าเป็นข้อความที่กล่าวหาว่าเราเป็นกลุ่มของฝ่ายปรปักษ์กับเว็บมาสเตอร์

ส่วนคำว่าแก๊งกลัยณมิตรคืออะไร เราไป search google มาก็รู้แล้วค่ะ

การปรักปรำ เอารูปคนอื่นมา เอามาปลอมแปลงรูป แล้วก็ตั้วคำกล่าวหาลอยๆ

เหมือนเอารูปเราไปแกล้งแปะที่สถานีตำรวจพร้อมค่าหัวปลอมๆ เราเอาไปรวมกับพวกโจร

ถามหน่อยว่า แบบนี้ไม่ให้เรียกว่าประจาน จะเรียกว่าอะไรคะ?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 02 Jul 2007
ตอบ: 3801
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:10
ถูกแบนแล้ว
[RE: #วิเคราะห์ เยิ้มมมมมมมม โดนแบนแล้วจ้า]

ถ้าคิดว่าเล่นแบบนี้มันสนุกมากหละก็ เชิญตามสบายค่ะ  

อันนี้ไม่ถือว่าประจานนะครับ เพราะข้อความทั้งหมดเป็นข้อความที่คุณ togo พิมมาเอง และ ผมก็ไม่ได้ทำให้คุณเสียหายแต่อย่างใด :-)  

ตัดต่อรูปทำให้เราเสียหายค่ะ เพราะลากเราไปคลุกกับกลุ่มคนต่อต้านโดยไม่มีความจำเป้น

รอดูว่าคุณเบนจะพิจารณายังไงค่ะ

แต่การนำยูสเซอร์ รูปจริง แล้วก็ ป้ายแก๊งดังกล่าวมาใส่ ถือว่าเป็นการตัดต่อให้ผิดเพี้ยนจากความเป็นจริงค่ะ  

ตรงจุดนี้ผมอยากให้คุณ togo ชี้แจงคำว่าเสียหายให้ผมฟังหน่อยครับ ว่า จุดไหนที่เสียหาย ผมว่าคุณชอบซะอีก หน้าแรกคุณยังพิม 555 ตลกดีเลยนิครับ USER BAR มาเป็น 100 เป็น 1000 คุณ togo รู้ความหมายของ USER นี้หลอครับ ว่าจริง ๆ แล้วมันหมายความว่ายังไง  

คุณเรียงเหตุผลในข้อความที่ระบุมาก่อนที่จะเป็นรูปนี้แล้วค่ะ

อ่านดูก็รู้ว่าเป็นข้อความที่กล่าวหาว่าเราเป็นกลุ่มของฝ่ายปรปักษ์กับเว็บมาสเตอร์

ส่วนคำว่าแก๊งกลัยณมิตรคืออะไร เราไป search google มาก็รู้แล้วค่ะ

การปรักปรำ เอารูปคนอื่นมา เอามาปลอมแปลงรูป แล้วก็ตั้วคำกล่าวหาลอยๆ

เหมือนเอารูปเราไปแกล้งแปะที่สถานีตำรวจพร้อมค่าหัวปลอมๆ เราเอาไปรวมกับพวกโจร

ถามหน่อยว่า แบบนี้ไม่ให้เรียกว่าประจาน จะเรียกว่าอะไรคะ?  

ข้อความผมเขียนสนับสนุนคุณแป้งทั้งนั้นนะครับ

1.ผมเขียนว่าหลังจากคุณโดนแบนคุณเป็นคนดีมากขึ้นกลับมาเป็นมิตรมากขึ้น
2.คุณไม่พอใจการทำงานของ MOD จากกรณีที่คุณโดนแบน และ เหตุการณ์ล่าสุด ( จุดนี้ผมพูดถูกไหมครับ เพราะตัวคุณเองก็ได้ตั้งกระทู้ถามหาความถูกต้องให้ตัวเองหลายครั้ง )

ส่วนเรื่องการปลอมแปลงแล้วเสียหาย อันนี้ก็ถูกครับ กรณีที่คุณแป้งยกมาคือ คนนั้นเสียหายเพราะโดนจับคิดว่าเป็นโจร

ผมเลยถามกลับว่าแล้วคุณแป้งเสียหายตรงไหนครับ

ส่วนที่คุณบอกว่าข้อความดูเป็น ฝ่ายปรปักษ์กับเว็บมาสเตอร์ อันนี้ตัวคุณพิมเองทั้งหมดนะครับ ผมแค่ก๊อปรูปมาแล้วใส่ข้อความเท่านั้น ผมไม่ได้ตัดต่อคำพูดของคุณแป้งนะครับ

ถ้าประเด็นนี้คือการประจาน นักข่าว ทุกคนที่ทำข่าวก็จะโดนข้อหาประจารกันหมดแล้วมั้งครับ ผมแค่นำเสนอมุมมองความจริงในแง่ของการวิจารณ์นะครับ

ในข้อความทั้งหมดมีประโยคไหนไหมครับที่ผมใส่ร้ายคุณแป้ง ผมเขียนคุณในมุมมองดี ๆ ทั้งนั้นนะครับ :-)

และที่ผมเขียนมันเป็นเรื่องจริงของตัวคุณแป้งทั้งนนะครับ โดยส่วนตัวคุณแป้งไม่ค่อยมีปัญหากับ MOD ผมพูดถูกไหมครับ ยกเว้นกรณีตัวเอง แต่ครั้งนี้คุณไปมีปัญหาในกรณีของคนอื่นซึ่งมันไม่ปรกติ
แก้ไขล่าสุดโดย aEkz- เมื่อ Fri Oct 17, 2014 14:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2010
ตอบ: 9714
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:11
อย่าลบมู้นี้นะ อ่านให้จบก่อน
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:16
ถูกแบนแล้ว

ข้อความผมเขียนสนับสนุนคุณแป้งทั้งนั้นนะครับ

1.ผมเขียนว่าหลังจากคุณโดนแบนคุณเป็นคนดีมากขึ้นกลับมาเป็นมิตรมากขึ้น
2.คุณไม่พอใจการทำงานของ MOD จากกรณีที่คุณโดนแบน และ เหตุการณ์ล่าสุด ( จุดนี้ผมพูดถูกไหมครับ เพราะตัวคุณเองก็ได้ตั้งกระทู้ถามหาความถูกต้องให้ตัวเองหลายครั้ง )

ส่วนเรื่องการปลอมแปลงแล้วเสียหาย อันนี้ก็ถูกครับ กรณีที่คุณแป้งยกมาคือ คนนั้นเสียหายเพราะโดนจับคิดว่าเป็นโจร

ผมเลยถามกลับว่าแล้วคุณแป้งเสียหายตรงไหนครับ

ส่วนที่คุณบอกว่าข้อความดูเป็น ฝ่ายปรปักษ์กับเว็บมาสเตอร์ อันนี้ตัวคุณพิมเองทั้งหมดนะครับ ผมแค่ก๊อปรูปมาแล้วใส่ข้อความเท่านั้น ผมไม่ได้ตัดต่อคำพูดของคุณแป้งนะครับ

ถ้าประเด็นนี้คือการประจาน นักข่าว ทุกคนที่ทำข่าวก็จะโดนข้อหาประจารกันหมดแล้วมั้งครับ ผมแค่นำเสนอมุมมองความจริงในแง่ของการวิจารณ์นะครับ

ในข้อความทั้งหมดมีประโยคไหนไหมครับที่ผมใส่ร้ายคุณแป้ง ผมเขียนคุณในมุมมองดี ๆ ทั้งนั้นนะครับ :-)

นักข่าวตำแหน่งไหนคะ?

ใครแต่งตั้งให้มาพิมพ์หรือแคปข้อความของคุณอื่นโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติ ขนาดในเฟส ยังเซ้นเซอร์ชื่อเฟสแล้วก็รูปประจำตัวกันเลยค่ะ

แจ้งความข้อหาประจานนักข่าวได้เลยค่ะ เราคิดว่าเราไม่ได้ทำอะไรไม่เหมาะสม จรรยาบรรนักข่าว มีรึเปล่า หรือแค่สักแต่จะมาสรุปเพื่อให้ตัวเองดูเก่งในบรรดาเพื่อนในเว็บบอร์ดคะ?

เรายังไม่ได้ทำอะไรกับรูปของคุณเลย แล้วก็ไม่ได้ประจานที่กระทู้อื่น อีกอย่างก็ไม่ใช่รูปของคุณที่ออกมาด้วย ถ้าเราจะแคปไป มันก็เป็นได้แค่เพียงรูปการ์ตูนธรรมดา ๆ เท่านั้น

แล้วเราเอารูปเรามาลงแล้วก็เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้น แล้วจะเรียกร้องให้เราเอารูปลงทำไมคะ?

แล้วก็็แคปกันมาประจาน เหอะๆ ถ้าไม่ลงโทษคุณครั้งนี้ เราก็คงหมดศรัทธาในมาตรฐานของคุณเบนแล้วแหละค่ะ ในเมื่อเรื่องมันชัดเจนขนาดนี้

0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17636
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:16
หนุกดีน่ะ
0
0
คอมเมนเตเตอร์
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3355
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:19
นี่คือเริ่มแล้วใช่ป้ะ หรือ ยังไม่เริ่ม บอกกุที
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: กลุ่มเกรียนที่ชอบดราม่า พวกที่สมองกลวง คิดหรือสรรห
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 18520
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:21

0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: Quakka Not Wallaby
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14384
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:22
ทำไมเข้าใจอะไรกันยากจังว่ะ

0
0
นักเตะอบต.
Status: SS โฉมใหม่ไฉไลจริงๆ
เข้าร่วม: 08 Dec 2009
ตอบ: 506
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:22
มามาหว่ะ มาหว่ะ มาหว่ะ มาหว่ะ มาหว่ะ มาหว่ะ หว่ะ มาหว่ะ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:26
ถูกแบนแล้ว

นักข่าวตำแหน่งไหนคะ?

ใครแต่งตั้งให้มาพิมพ์หรือแคปข้อความของคุณอื่นโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติ ขนาดในเฟส ยังเซ้นเซอร์ชื่อเฟสแล้วก็รูปประจำตัวกันเลยค่ะ

แจ้งความข้อหาประจานนักข่าวได้เลยค่ะ เราคิดว่าเราไม่ได้ทำอะไรไม่เหมาะสม จรรยาบรรนักข่าว มีรึเปล่า หรือแค่สักแต่จะมาสรุปเพื่อให้ตัวเองดูเก่งในบรรดาเพื่อนในเว็บบอร์ดคะ?

เรายังไม่ได้ทำอะไรกับรูปของคุณเลย แล้วก็ไม่ได้ประจานที่กระทู้อื่น อีกอย่างก็ไม่ใช่รูปของคุณที่ออกมาด้วย ถ้าเราจะแคปไป มันก็เป็นได้แค่เพียงรูปการ์ตูนธรรมดา ๆ เท่านั้น

แล้วเราเอารูปเรามาลงแล้วก็เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้น แล้วจะเรียกร้องให้เราเอารูปลงทำไมคะ?

แล้วก็็แคปกันมาประจาน เหอะๆ ถ้าไม่ลงโทษคุณครั้งนี้ เราก็คงหมดศรัทธาในมาตรฐานของคุณเบนแล้วแหละค่ะ ในเมื่อเรื่องมันชัดเจนขนาดนี้

อ้างอิงจาก:
ใครแต่งตั้งให้มาพิมพ์หรือแคปข้อความของคุณอื่นโดยที่ไม่ได้รับอนุญาติ  

อันนี้ผมตอบเพราะผมเคยถามนายกเบน มาแล้วครับ ข้อนี้ตอบได้ว่า เวลาคุณพิมอะไรไปนั้น คุณต้องรับผิดชอบกับสิ่งที่คุณพิมลงไป ในนี้ Soccer Suck คุณแป้งพิมข้อความลงใน Soccersuck ผม ครอปมาจาก Soccersuck ถือคุณแป้งจะเล่นในมุมมองของการประจารนั้นคือ ผมไปก๊อปมาจาก FB ของคุณแป้งแล้วเอามาโพสในนี้นะครับ ตรงจุดนี้ผมพิมไว้ชัดเจนนะครับว่าผมไม่ได้ตัดแต่งข้อความของคุณแป้งแม้แต่คำเดียว จุดนี้ถ้าคนอ่านอ่านมาก็จะรู้ครับว่าคุณพิมว่าอะไร

และอีกอย่างที่คุณบอกว่าประจารผมถามว่า แล้วคุณเสียหายตรงไหนครับ ผมอยากถามแค่ตรงนี้ ok คุณจะพูดว่า สามารถแจ้งความจับนักข่าวได้อันนี้จริงครับ แต่ถ้านักข่าวเขียนว่า

1.คุณเป็นคนดีนะหลังจากคุณเข้าคุกออกมา
2.ตอนนั้นคุณไม่พอใจการทำงานของตำรวจนะ ตำรวจทำไม่ถูก

คุณจะแจ้งจับนักข่าวในข้อหาอะไรครับ นักข่าวเขียนให้คุณดูดีจะตาย

สุดท้ายแล้วผมอยากให้คุณแป้งตอบตัวเองก่อนนะครับ ว่าคุณเสียหาย ตรงไหน

และผมก็ไม่ได้พูดว่าคุณทำผิดอะไรนี่ครับ คุณอ่านดี ๆ ผมเขียนว่าคุณเป็นคนดีจะตาย

และถ้าอยากให้ลงโทษจริง ๆ คุณต้องเขียนด้วยว่าคุณเสียหายตรงไหน ผมไม่ยัดจะเห็นว่าคุณเสียหายตรงไหนเลยนิครับ

เพราะถ้าคุณจะถามว่าสิ่งที่เรียกว่าเสียหาย เพศชายทั้งหลายที่โดนคุณด่าในนี้ก็เสียหายนะครับ

0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 6661
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:28
ถูกแบนแล้ว
sitea พิมพ์ว่า:
T.LAW พิมพ์ว่า:
นายท่าน III พิมพ์ว่า:
T.LAW พิมพ์ว่า:
เยิ้มม คือใครหรอครับ  

คนที่โดนลบยูสบ่อยสุดใน SS คับ  

อ่อคับ ทีหลังป๋มจะอยู่ห่างๆ คนนี้ไว้  

คนที่คุณโควทเขาน่ะ อันดับที่สอง ตามมาติดครับ

เยิ้มยูสที่ 5 นายท่านยูสที่ 3 ครับ  

ผมยูส 2

แต่ใช้เลย 3
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:32
ถูกแบนแล้ว
กล่าวหา ตัดต่อภาพ

โดยที่เจ้าของไม่ได้รับอนุญาติ ค่ะ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กลับมาผงาด
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 2904
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:35
สนุกดี อ่ะ ผมคิดว่า มีหน้าที่เสพ มีหน้าที่เล่น มีหน้าที่เม้น มีหน้าที่ แผล่บเรื้อน แค่นี่แหละ ตั้งแต่ผมเล่น มายังไม่เคยทำผิดกฏเลย นอกจากลายเซ็น ss มันไม่เห็นจะอยู่ยากเลย

ผมเห็นหลายปัญหาล่ะ ทำตัวเองให้ยู่ยากเฉยๆ แหละ อยากเป็นเซเลปหรือไง

5555555 ดี สนุกดี ชอบๆ ผมคิดว่า

ไม่รุ้ สิ นะ ผมว่า มันไม่ได้สำคัญอะไรมาก แต่มันขาดไม่ได้เลย ss เนี่ย บอกเลย

ผมเลยไม่ค่อยจะ คลอยตาม อะไรกับดราม่า พวกนี้

แต่ผมเคยเม้นปราม ใครไปไม่รุ้ ที่นึง น่าจะ togo นึง นะ เคยโดยแคบออก สื่อด้วย มั่ง

ผมยัง แอบดีใจเลย มีตัวเองอยู่ในดราม่า ไม่เห็นเสียหายเลย
คุณ togo ไม่พอใจ จขม ก้อแจ้งๆ ไป ตามนั้นอ่ะถูกแล้ว ให้mod wm มา ตัดสินเอา

อย่าไปต่อล้อต่อเถียง เลย ห่วงสุขภาพจิตคุณนะ

ดีใจ เข้ามาอ่านดรามา ได้ทันไม่ได้เล่นมานาน กลับมามีสีสันได้ ตลอด บอร์ด นี้
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:34
ถูกแบนแล้ว
กล่าวหา ตัดต่อภาพ

โดยที่เจ้าของไม่ได้รับอนุญาติ ค่ะ  

อ๋อประเด็นนี้ผม OK ครับผมรับได้อยู่ ผมนึกว่าคุณแป้งไปแจ้งแบนผมเพราะเขียนข้อความใส่ร้ายซะอีก

ว่าแต่รูปที่ผมตัดต่อทำให้คุณแป้งเสียหายยังไงครับ เพราะ ผมแค่เอา User bar ไปใส่ในรูป AVATAR ให้เฉย ๆ นะครับ ซึ่งดูแล้วคุณแป้งก็ไม่ได้รับความเสียหายจากสิ่งที่ผมทำนะครับ
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ไปบอกผู้ใหญ่บ้านเลยครับ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 12403
โพสเมื่อ: Fri Oct 17, 2014 14:34
คนรกบอร์ด พิมพ์ว่า:
DeK_TiD_GaMe[DraMa] พิมพ์ว่า:
กลุ่ม Facebook SS วาไรตี้ ชื่ออะไรครับ ขอเข้าร่วมหน่อยคร๊าบบ  

หมอกระโหลกกะลา

ไม่รับครับ

ออกไป!!!

ใจร้ายอ่ะ ตะเอง ฮรี่ ฮรี่
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel