ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 May 2009
ตอบ: 1691
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 10:41
[RE: ช่วยลงชื่อ ให้รัฐบาลอังกฤษได้ทำตรวจสอบคดีฆาตกรรมของ David Hannah กัน]
เค้าไม่ได้เอาปืนจี้หัวให้ไปกด Like page นี่

มันอยู่ที่ การติดสินใจของแต่ละบุคคล ไม่ใช่ว่ามาเห็นลิ้งค์ปั๊ปต้องเข้าไปกดซะเมื่อไหร่

คนเรามันเห็นต่างกันได้ ขอร้อง อย่าดิ้น และก็หยุดทำตัวไร้สาระอย่างให้ จขกท ลบลิ้งค์ออก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: #BLEEDBLUE
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 2844
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 10:45
[RE: ช่วยลงชื่อ ให้รัฐบาลอังกฤษได้ทำตรวจสอบคดีฆาตกรรมของ David Hannah กัน]
Mognet พิมพ์ว่า:
เอะอะก็ทำลายชาติๆๆ ศีลธรรมมันหายไปไหนหมดวะ

ได้ดูข้อเท็จจริงที่มันเขียนกันไว้ในเว็บในเพจกันบ้างมั้ยน่ะ ไม่ได้บอกให้เชื่อ 100% แต่ทำไมไม่คิดตั้งคำถามอะไรบ้างวะ สักแต่ว่ากูเชือในตำรวจเชื่อในชาติไว้ก่อน ทั้งๆที่สิ่งที่มันออกมาพูดแต่ละอย่างดูขัดกับเหตุผล คลุมเคลือแล้วก็ไม่มีที่มาที่ไปที่น่าเชื่อถือด้วยซ้ำ

ถ้าตำรวจมันออกมาบอกว่าประเทศไทยมีนกฟินิกซ์กับยูนิคอร์นอาศัยอยู่จะพลอยเชื่อไปด้วยมั้ยวะเนียยย

ยิ่งอ่านยิ่งเอือม เหมือนถ้าชาติแม่งไปปล้นไปทำร้ายใครมา ชาติก็ไม่ผิด ถ้าด่าชาติเด๋วความมั่นคงจะถูกทำลาย ชาติกูมาก่อน ถูกผิดกูไม่สน

ประเทศมันไม่เจริญเพราะมีไอ้พวกคนประเภทนี้นี่แหละ ไปอยู่เกาหลีเหนือท่าจะดีกว่ามั้ง ปิดหูปิดตาบูชาท่านผู้นำไปเลย

ไม่มาตอบแล้วครับ บาย หดหู่กับความคิดคนบางคนชิบหาย  

หลิ่มอะท่านทำใจเถอะ เสียเวลา เค้ายืนยันเองจะเป็นแบบนี้ ล่อเป้าไม่ล่อไม่รู้ขอเอาตรรกะตัวเองครอบคนอื่นครอบจักรวาลให้ได้ก่อน เค้าถึงจะหยุดมั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เมื่อก่อนบ้านเมืองเราน่าอยู่กว่านี้เย้ออ
เข้าร่วม: 01 Nov 2009
ตอบ: 532
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 10:49
พอเหอะครับคนไทย ชาติเรามันเน่าเกินกว่าจะเยียวยา อย่าทรนงว่าไม่เคยเป็นเมืองขึ้น อย่าทรนงว่าข้าทำถูกแล้ว คนอื่นทำผิด ผมคิดว่าที่เถียงๆกันยุนี่คงไม่มีใครมีส่วนร่วมในเหตุการณ์ซักคน เถียงกันไปก็ไม่มีประโยชน์ ส่วนเรื่องการตรวจสอบถ้าทางญาติผู้ตายเขาติดใจ เขาคงดำเนินการทางประเทศเขา แล้วจากนั้นฝ่ายกฎหมายทั้งสองประเทศก็คงหารือกัน แล้วคงได้ข้อสรุปออกมาเอง ถ้าเถียงเพื่อที่จะเอาชนะกันคงไม่ต่างกับการแบ่งฝ่ายแบ่งสี หันมาแชร์ความรู้ประสบการณ์กันดีกว่ามั้ย บอร์ดเราจะได้น่าอยู่
4
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 1037
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 11:08
บางทีก็เกิดจากความอคติ แล้วมีเพจมาเล่ามโนความให่น่าเชื่อไปอีก ที่จริงประชาชนไม่ได้เชื่อเพจนั้นมาก แต่เพราะไม่เชื่อมือ อาจจะด้วย อคติบ้าง โดนจารจรจับก็พาลแค้นบ้าง หรือความอยุติธรรมที่ได้เคยยินจากคนรอบข้างบ้าง

DNA ยืนยันว่าตรง ผมมองที่ส่าจับไม่หมดมากกว่าแพะนะ ซึ่งถ้าแพะดูว่าอคติเกินไป
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 11:10
เบื่อพวกคลั่งชาติไม่ลืมหูลิมตา

ดูยังไงก็จับแพะเห็นๆถ้าตามเหตุการณ์มาตั้งแต่แรกนะ

เฮ้อ  

ดูยังหรอ ว่าแพะ เอาแบบไม่อุทานหมู่ มโน อคติ นะครับ

1
0
นักเตะกลางซอย
Status: We'll be coming back for you one day.
เข้าร่วม: 16 Dec 2005
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 11:37
ผมว่านะ ต่อให้เราทุกคนเชื่อตามผลการสืบสวนแบบ 100 เปอร์เซ็น โดยไม่ต้องให้คนอื่นเข้ามาสอบสวน มันก็ไม่ได้ทำให้ประเทศไทยน่าอยู่มากขึ้นกว่าเดิมหรอกครับ ผมดูแล้วไม่มีใครถูกหรือผิดนะที่ปะทะคารมกัน เรื่องนี้มันแค่เป็นไปตามกฎหมายไทยครับ คนที่เป็นผู้ต้องสงสัยยังไม่เป็นผู้ต้องหา ฉะนั้นเค้าจึงมีสิทธิ์ปฎิเสธข้อกล่าวหาได้โดยไม่ต้องทำการพิสูจน์ใดๆ ส่วนฝ่ายที่กล่าวอ้างต้องเป็นผู้พิสูจน์และหาหลักฐานมาให้ได้ว่าผู้ต้องสงสัยเป็นผู้กระทำผิดจริงๆ ดังนั้นเรื่องนี้ผมมองอย่างเป็นกลางนะครับ ถ้าคุณไม่มีอคติใดๆ กับตำรวจ คุณตามข่าวสารตามหน้าหนังสือพิมพ์ ตามโทรทัศน์ คุณเชื่อแน่นอนว่าคนร้ายโดนจับแล้ว แต่หากคุณไม่ใช่คนที่รับข้อมูลทางสื่อหลักฝ่ายเดียว แล้วมาติดตามข้อมูลทางสื่อออนไลน์อย่างเฟซบุค คุณจะเห็นว่าคดีนี้มันยังมีจุดน่าสงสัยอีกเยอะมาก ดังนั้นการรวมตัวเรียกร้องให้มีการสืบสวนอิสระจากอังกฤษ คือแนวทางที่ประชาคมออนไลน์ได้เลือกไว้ครับ

จริงๆ แล้วคนตั้งแคมเปญนี้ไม่ใช่คนไทยด้วย แต่เป็นคนอังกฤษ ซึ่งผมมองว่าต่อให้ได้ชื่อเป็นล้าน ก็คงไม่สำเร็จครับ ยังไงซะรัฐบาลทั้งสองประเทศก็คงไม่อยากมีเหตุให้มองหน้ากันไม่ติด เหยียบหน้ากัน เพราะอังกฤษถึงขนาดส่งท่านทูตมาบีบให้รีบไขคดีนี่ก็เหลืออดกันแล้ว ผ่านไปวันเดียวก็ได้คนร้ายมาเลย อันนี้ก็แล้วแต่คนคิดว่าจะใช่คนร้ายจริงๆ หรือว่าไม่ใช่ หรือว่ายังมีคนร้ายอีกคนที่ยังลอยนวลอยู่ ทั้งหมดนี้อยู่ที่วิจารณญาณของแต่ละคนที่จะเลือกรับข่าวสารข้อมูลจากแหล่งใดครับ ซึ่งผมบอกได้เลยว่าถ้าคุณมีพฤติกรรมเสพสื่อหลักทางเดียว คุณจะคิดแน่นอนว่าคดีปิดแล้ว แต่ถ้าตามเพจที่ตามสืบ จะยังสงสัยอะไรหลายๆ อย่างอีกแน่นอนครับ

สำหรับในเพจที่ตามสืบเรื่อง ผมบอกได้เลยว่า เจ้าของเพจที่พยายามสืบ เค้ามีความเป็นกลาง แต่ลูกเพจที่เข้าไปติดตามบอกได้เลยว่าเป็นพวกมโนไปเองเยอะมากครับ ทั้งนี้เข้าใจว่าทุกคนสงสารเหยือที่ถูกกระทำ เลยพยามยามชี้นำว่าผู้ต้องสงสัยต้องเป็นคนร้ายที่ยังลอยนวลแน่นอน แต่ถ้าถอยออกมาซักก้าวแล้วคิดอย่างเป็นธรรมกับผู้ต้องสงสัย เค้ามีหลักฐานมายืนยันตนในวันเกิดเหตุ แม้จะไม่ใช่ DNA แต่นั่นแหละครับเพียงพอแล้วสำหรับคดีนี้ ตามกฎหมายไทยนะครับ จริงๆ เค้ามีสิทธิ์ไม่ต้องมาโชว์หลักฐานอะไรทั้งนั้น แค่ปฎิเสธก็พอแล้วครับ

ปล. เรื่องกฎหมาย ผมถามจากน้องที่เป็นทนายครับ
6
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: จำได้ว่าเกิดมาผมก็เป็นเด็กผี
เข้าร่วม: 26 Jan 2010
ตอบ: 13385
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 11:38
ไทยไม่ยอมหรอก แล้วก็จะเกิดปัญหาเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ
Spoil
ผมชอบความยุติธรรมนะ แต่ของอย่างงี้มันไม่มีในโลกนี้หรอก  
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17652
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 11:40
ทำอะไรก็ทำไปเหอะครับ ใครเห็นด้วยก็กด ไม่เห็นด้วยก็ไม่ต้องกด

ส่วนผม ไม่กด เพราะ ไม่เคยเชื่อมือตำรวจไทยอยู่แล้ว เลยอยากจะดูว่า งานนี้จะจบแบบไหน

ในรูปแบบการสอบสวนของตำรวจไทย ที่ยุคสมัย เงินกับบารมี มีอำนาจในสังคม
แก้ไขล่าสุดโดย Juk_Grooo เมื่อ Sun Oct 05, 2014 11:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 125
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 11:51
Sherlock Holmes พิมพ์ว่า:
เบื่อพวกคลั่งชาติไม่ลืมหูลิมตา

ดูยังไงก็จับแพะเห็นๆถ้าตามเหตุการณ์มาตั้งแต่แรกนะ

เฮ้อ  

ดูยังหรอ ว่าแพะ เอาแบบไม่อุทานหมู่ มโน อคติ นะครับ

ดูแล้วก็วิเคราะห์แล้วครับ ไม่ได้หลับหูตาเชือแบบคนโง่
0
0
If you want a revolution, why care about what the world thinks?
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 May 2007
ตอบ: 10436
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 12:05
งั้นเกาหลีใต้ก็ไม่ได้โกงเราหรอก เราอคติไปเอง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 27 Feb 2006
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 12:09
อย่าเอาฝ่ายการเมืองมาเกี่ยวข้องเลย

คนที่บ้านผมมีทุกสี ทั้งแบบสีอ่อน สีเข้ม พี่เขยผมก็ระดับผกก.มือปราบ ยังพูดเลยว่านี่แพะ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11695
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 13:22
ถูกแบนแล้ว
แพะยังไงครับ ผมมองว่าตอนนี้มันแค่ยังจับไม่หมดมากกว่า
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 13:32
Sherlock Holmes พิมพ์ว่า:

เฮ้อ  

ดูแล้วก็วิเคราะห์แล้วครับ ไม่ได้หลับหูตาเชือแบบคนโง่  

การวิเคราะห์ขอท่าน คือ แบบคนฉลาด ?

น่าขรรม สุดท้ายมันก็แค่ความเชื่อส่วนบุคคล ซึ่งไม่ต่างจากคนโง่ทั่วไป อย่ายกตนข่มว่าฉลาด น่าขรรม ^^
1
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Nov 2008
ตอบ: 561
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 13:36
kankeroro พิมพ์ว่า:
แพะยังไงครับ ผมมองว่าตอนนี้มันแค่ยังจับไม่หมดมากกว่า  

มีคนคิดเหมือนผมละ
ป ล ถ้าคนตายเปนญาตคุณคุณจะลืมคำว่าอธิปไตยเชื่อผมดิ
0
0
Juve นะจ๊ะ
Status:
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 13:45
New Generation Gunners พิมพ์ว่า:
อย่าเอาฝ่ายการเมืองมาเกี่ยวข้องเลย

คนที่บ้านผมมีทุกสี ทั้งแบบสีอ่อน สีเข้ม พี่เขยผมก็ระดับผกก.มือปราบ ยังพูดเลยว่านี่แพะ  

คำพูดแบบนี่เลยครับ ทำให้คนมโน อคติกับตำรวจไปเยอะมากครับ ถ้าคุณพี่เขยท่านพูดขนาดนี้ แสดงว่าพี่เขยมือปราบจับแพะตัวเทพซินะ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel