ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Feb 2006
ตอบ: 868
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 14:10
[RE: ช่วยลงชื่อ ให้รัฐบาลอังกฤษได้ทำตรวจสอบคดีฆาตกรรมของ David Hannah กัน]
Sherlock Holmes พิมพ์ว่า:
New Generation Gunners พิมพ์ว่า:
อย่าเอาฝ่ายการเมืองมาเกี่ยวข้องเลย

คนที่บ้านผมมีทุกสี ทั้งแบบสีอ่อน สีเข้ม พี่เขยผมก็ระดับผกก.มือปราบ ยังพูดเลยว่านี่แพะ  

คำพูดแบบนี่เลยครับ ทำให้คนมโน อคติกับตำรวจไปเยอะมากครับ ถ้าคุณพี่เขยท่านพูดขนาดนี้ แสดงว่าพี่เขยมือปราบจับแพะตัวเทพซินะ

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลครับ ไม่ได้บังคับให้ใครเชื่อ

จับแพะเก่งมั้ย ผมไม่รู้ แต่ผมรับรู้มาว่า พวกตำรวจชอบเลียไข่และปกป้องกันเอง เลียกันเป็นทอดๆจากยศต่ำ ไป จนถึง ระดับนาย
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Jul 2007
ตอบ: 484
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 15:06
[RE: ช่วยลงชื่อ ให้รัฐบาลอังกฤษได้ทำตรวจสอบคดีฆาตกรรมของ David Hannah กัน]
แอดมินเพจนี้เป็นลูกศิษย์โคนันแน่ๆ วิเคราะห์หรือมโนเก่งมาก อยากรู้ว่าตัวจริงคือใครจัง
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 125
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 17:01
Mognet พิมพ์ว่า:
เบื่อพวกคลั่งชาติไม่ลืมหูลิมตา

ดูยังไงก็จับแพะเห็นๆถ้าตามเหตุการณ์มาตั้งแต่แรกนะ

เฮ้อ  

ดูยังหรอ ว่าแพะ เอาแบบไม่อุทานหมู่ มโน อคติ นะครับ

ดูแล้วก็วิเคราะห์แล้วครับ ไม่ได้หลับหูตาเชือแบบคนโง่  

การวิเคราะห์ขอท่าน คือ แบบคนฉลาด ?

น่าขรรม สุดท้ายมันก็แค่ความเชื่อส่วนบุคคล ซึ่งไม่ต่างจากคนโง่ทั่วไป อย่ายกตนข่มว่าฉลาด น่าขรรม ^^  

อ้าว ผมไปบอกตอนไหนล่ะว่าตัวผมฉลาด 555 แค่บอกว่าไม่ได้ฟังมาแล้วเชื่อหมดเหมือนบางคนแค่นั้น

จริงๆก้เหมือนที่คุณเชื่อว่าประชาชนส่วนใหญ่ไม่ได้เชื่อในเพจนั้นตั้งแต่โพสก่อนๆ แต่เป็นเพราะอคติ คิดไปเองทั้งนั้น คนมันก็มีความคิดมีตรรกะของมันครับ ไม่ได้โง่ ถ้ามันฟังไม่ขึ้นใครมันจะเชื่อในหลักฐานที่เอามาแฉ ไอ้ที่พูดนี่ๆเข้าตัวทั้งนั้นเลยนะ คิดแทนชาวบ้านเสร็จสรรพ

ลองไตร่ตรองดูดีๆเนาะ คำว่ายกตนข่มท่านเนี่ยใครเริ่มก่อน ผมออกมาแสดงความเห็นตัวเองว่าจับแพะ กลายเป็นโดนด่าว่ามโนและอคติซะงั้น 55

เอือมระอาจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Mognet เมื่อ Sun Oct 05, 2014 17:07, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
If you want a revolution, why care about what the world thinks?
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 1037
โพสเมื่อ: Sun Oct 05, 2014 19:35
เบื่อพวกคลั่งชาติไม่ลืมหูลิมตา

ดูยังไงก็จับแพะเห็นๆถ้าตามเหตุการณ์มาตั้งแต่แรกนะ

เฮ้อ  

ดูยังหรอ ว่าแพะ เอาแบบไม่อุทานหมู่ มโน อคติ นะครับ

ดูแล้วก็วิเคราะห์แล้วครับ ไม่ได้หลับหูตาเชือแบบคนโง่  

การวิเคราะห์ขอท่าน คือ แบบคนฉลาด ?

น่าขรรม สุดท้ายมันก็แค่ความเชื่อส่วนบุคคล ซึ่งไม่ต่างจากคนโง่ทั่วไป อย่ายกตนข่มว่าฉลาด น่าขรรม ^^  

อ้าว ผมไปบอกตอนไหนล่ะว่าตัวผมฉลาด 555 แค่บอกว่าไม่ได้ฟังมาแล้วเชื่อหมดเหมือนบางคนแค่นั้น

จริงๆก้เหมือนที่คุณเชื่อว่าประชาชนส่วนใหญ่ไม่ได้เชื่อในเพจนั้นตั้งแต่โพสก่อนๆ แต่เป็นเพราะอคติ คิดไปเองทั้งนั้น คนมันก็มีความคิดมีตรรกะของมันครับ ไม่ได้โง่ ถ้ามันฟังไม่ขึ้นใครมันจะเชื่อในหลักฐานที่เอามาแฉ ไอ้ที่พูดนี่ๆเข้าตัวทั้งนั้นเลยนะ คิดแทนชาวบ้านเสร็จสรรพ

ลองไตร่ตรองดูดีๆเนาะ คำว่ายกตนข่มท่านเนี่ยใครเริ่มก่อน ผมออกมาแสดงความเห็นตัวเองว่าจับแพะ กลายเป็นโดนด่าว่ามโนและอคติซะงั้น 55

เอือมระอาจริงๆ  

เอือมระอาตัวเองหรือเปล่าครับ พิมพ์อยู่ว่าคนอื่นคนโง่ แล้วมากลับลำไม่ได้โง่ แค่ความคิดยังสับสนให้น่าเอือมระอาจริงๆครับ คนประเภทท่านนี้ในสังคมเยอะนะครับ แอ๊บด่า แล้วมาแอ๊บต่อไม่ได้ว่า แหม๊! แมนกะไรเสียจริง ยกนิ้วให้ครับ

0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel