ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 9868
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 00:41
[RE: แชร์ประสบการณ์เรื่องการเจอแฟนครั้งแรกกันครับ]
มาปักหลักฟังเรื่องชาวบ้าน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status: Hala Madrid !!
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 3000
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 01:10
[RE: แชร์ประสบการณ์เรื่องการเจอแฟนครั้งแรกกันครับ]
The Gunners Arsenal พิมพ์ว่า:
ไม่เคยมีแฟนนะ มีแต่ แอบชอบ แล้วก็มีที่จีบจริงจังคนนึง

คนที่เคยแอบปิีงๆ เดินเจอกันครั้งแรก ที่โรงอาหาร ตอนนั้น ผมม.1 เขาม.3

เคยที่เคยจีบจริงจัง เจอกันตอนเตรียมงานกีฬาสี เขานั่งเข้าแถวอยู่
ผมหันไปเห็นพอดี เลยปิ๊งเลย

ที่ผมเล่าไปสองคนเนี่ย เป็นการเจอ ที่ผมเป็นฝ่ายเจอก่อนทั้งนั้น
ไม่ใช่ว่า เจอแล้วคุยกันเลย

---------------------------------------------------------

ส่วนคนปัจจุบัน ที่ปลื้มๆอยู่... เจอกันครั้งแรก ก็คงเป็นช่วงรับน้องตอนปี 1

ได้คุยกันแค่ ประโยคเดียวมั้ง ผมจำได้ว่า ผมไม่ค่อยอยากคุยกับเขานาน
เพราะหน้าตาเค้าดูดุๆ+หยิ่งๆ เครียดนิดๆ ผมวางตัวลำบาก

แต่พอเวลาผ่านไป วันนึงผมก็แอดเฟสเค้าไป คือแอดเพราะเป็นเพื่อนนะ ไม่ได้คิดจีบ
แต่กลายเป็นว่า เค้าชวนผมคุยดีมาก แบบเฟรนด์ลี่สุดๆ

จากจุดนั้น ถึงตอนนี้ เราก็ยัง Chat กันถูกคอมาเรื่อยๆ เกือบ 1 ปีละ

ผมเพิ่งมารู้ตัวช่วงเดือนที่ผ่านมา ว่าผมคุยกับผู้หญิงคนนี้เยอะมาก บ่อยด้วย
แล้วเขาก็เป็นคนที่ช่วยรับฟังปัญหาของผมเยอะแยะมาโดยตลอด

ซึ่งเมื่อก่อน ผมแทบไม่เคยสังเกตตรงจุดนี้
ตอนนี้ก็เลย กลายเป็นว่า ผมรู้สึกหวั่นไหวกับผุ้หญิงคนนี้ไปซะแล้ว

ไม่รู้ว่า ความรู้สึกของผม มันจะทำลายมิตรภาพของเราสองคนลงไปมั้ย

ท่านถ้าเขายังไม่มีแฟนก็ลุยเลย ดีกว่าเขาไปมีแฟนแล้วท่านไม่ได้บอกความในใจไปนะ

ถึงตอนนั้นท่านจะเป็นฝ่ายเสียดายว่าทำไมไม่บอกแต่เนิ่นๆ สู้ๆนะครับลุยเลย
1
0
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 01:10
Nakhal พิมพ์ว่า:

แล้วเรื่องของท่านไม่มีมั้งหรอ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: Iniesta is the best player football in my life.
เข้าร่วม: 26 Oct 2013
ตอบ: 1112
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 01:18
มีงานโรงเรียนครับแล้วเป็นงานเปิด โรงเรียนอื่นเข้ามาได้
มีคนนึงมาขอเบอร์ผม อ้วน ๆ ไม่ค่อยน่ารัก แต่ผมก็ให้ไปเพราะผมชอบเพื่อนเค้า
เพื่อนเค้าก็มอง ๆ ผมแต่ไม่ได้เข้ามาขอเอง ไป ๆ มา ๆ เราแอบคุยกันและเป็นแฟนกัน
แต่ตอนนี้เลิกกันนานแล้ว คนนี้น่าเล่าสุดเพราะคนอื่นรู้จักจากเพื่อนของเพื่อน เพื่อนพี่ เพื่อนน้อง ..

1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Once a Foal, always a Foal ❤
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 01:19
Happyhome พิมพ์ว่า:

ไม่มีอย่างสิ้นเชิงเลยค่ะ Absolutely Never 555
0
0
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 01:22

ไม่มีอย่างสิ้นเชิงเลยค่ะ Absolutely Never 555  

จริงดิ ชีวิตนี้ไม่เคยมีความรักกับแฟนเลยหรอครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 01:26

จริงดิ ชีวิตนี้ไม่เคยมีความรักกับแฟนเลยหรอครับ  

จริงค่ะ ไม่เคยมีแฟนด้วย แล้วก็ไม่เคยชอบใครแบบอยากเป็นแฟนด้วย 55555

แต่อารมณ์ติดเพื่อนหรือรุ่นพี่อะไรแบบนี้ก็มีบ้างนะ แต่ไม่เคยคิดอะไรขนาดนั้น อาจจะเพราะเราไม่ได้รูปร่างหน้าตาแบบ เป็น point ที่คนจะชอบเยอะอะไรงั้นก็หนึ่ง สองนี่คงเพราะเรื่อยๆ เปื่อยๆ คิดประมาณว่าถ้ามันจะมาก็มาเองอะไรงี้ด้วยมั้ง
1
0
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 01:36

จริงค่ะ ไม่เคยมีแฟนด้วย แล้วก็ไม่เคยชอบใครแบบอยากเป็นแฟนด้วย 55555

แต่อารมณ์ติดเพื่อนหรือรุ่นพี่อะไรแบบนี้ก็มีบ้างนะ แต่ไม่เคยคิดอะไรขนาดนั้น อาจจะเพราะเราไม่ได้รูปร่างหน้าตาแบบ เป็น point ที่คนจะชอบเยอะอะไรงั้นก็หนึ่ง สองนี่คงเพราะเรื่อยๆ เปื่อยๆ คิดประมาณว่าถ้ามันจะมาก็มาเองอะไรงี้ด้วยมั้ง  

ขอให้เจอเนื้อคู่เร็วๆนะครับ ความรักมันมีด้านที่สวยงามเสมอครับ

ถ้าคุณเจอมันแล้วคุณอาจจะหลงรักมัน

ปล.ใครกล่าวไว้ก็ไม่รู้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 01:40

ขอให้เจอเนื้อคู่เร็วๆนะครับ ความรักมันมีด้านที่สวยงามเสมอครับ

ถ้าคุณเจอมันแล้วคุณอาจจะหลงรักมัน

ปล.ใครกล่าวไว้ก็ไม่รู้  

ขอบคุณค่ะ เพื่อนบางคนเคยแปลกใจเหมือนกันเวลาพูดถึงอะไรแบบนี้ แล้วมันก็บอกว่าเราเด็กมาก เลยแบบ... โอเค้ เด็กก็เด็ก ยังไม่แก่ 5555

แอบคิดถึงเพลงนี้ #ยังไม่แก่จริงๆ นะ

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 260
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 02:13
โรงอาหารกลางมหาวิทยาลัย เอาจริงๆจำหน้าไม่ได้ด้วยซ้ำ 55
0
0
เกิดเป็นคนอย่าเกรียน...ถ้าจะเกรียนก็ไม่ต้องเกิดเป็นคน...คิดถึงคนที่จาก..ถ้าไม่จากก็คงไม่คิดถึง

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 19625
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 02:21
เจอที่ร้านขายอาหารครับ เลยบอกป้าเอาคนนี้ ห่อใส่ถุงกลับบ้านให้ผมด้วย
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3789
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 03:49
ถูกแบนแล้ว
รู้จักกันในบีบี เพราะเป็นเพื่อนของเพื่อน
คุยกันแบบเพื้อนซี้ ซํกพักได้กันเฉย
ทุกวันนี้...
Spoil
เป็นขี้ข้ารองรับอารมณ์  
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: เหวยเส้าเทียนคือพ่อของเจ้า ซึ่งเป็นสหายรักของจางฟู
เข้าร่วม: 03 Jan 2008
ตอบ: 1364
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 07:16
วันที่ 28 ธ.ค.2013 มีงานปีใหม่ที่ รร.ที่แม่ผมทำงาน แม่ผมเป็นครูครับ ผมนอนแฮงค์เหล้า อยู่ๆแม่โทรมาบอกให้ไปกินหมูกะทะ ที่ รร.แม่ ผมนอนแฮงค์เหล้าเลยขับรถไป กินไปกินมาสายๆหน่อยมีสาวสองคนเดินเข้ามาเอาเค๊กจากแผนกอนุบาลมาให้ที่ห้องพละ ห้องที่กินหมูกะทะแหละ ผมนี่ปิ้งเลยทันที เฮฮากันไป หลังจากวันนั้นผมก็หาเฟสแแฟนผมจากที่เค้าแท็กๆผมมาแล้วก็จีบ คิดถึงวันนั้นจัง คบมาถึงทุกวันเนี่ย
0
0
FC Chelsea
คอมเมนเตเตอร์
Status: devil since1989
เข้าร่วม: 05 Jun 2008
ตอบ: 7595
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 08:26
เจอที่ค่ายลูกเสือครับ

ก่อนออกฝึกสอนต้องไปอบรมผู้กำกับลูกเสือ

เรียนคณะเดียวกัน ไม่รู้เหมือนไม่เคยเจอกัน

ผมเป็นนายหมู่ เขาเป็นลูกหมู่

ก็จะมีสมุดเล่มนึงไว้จดบันทึกและจดข้อมูลของเพื่อนในหมู่ตัวเอง

ก็เลยมีอีเมล พอออกค่ายเลยแอด msn ไป

ชวนไปดูหนัง กินข้าว เลยได้เป็นแฟนกัน
แก้ไขล่าสุดโดย เด็กเก็บบอล เมื่อ Sat Aug 23, 2014 08:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เซียน หรือ เกรียน
เข้าร่วม: 01 Jul 2010
ตอบ: 655
โพสเมื่อ: Sat Aug 23, 2014 09:26
เด็กเก็บบอล พิมพ์ว่า:
เจอที่ค่ายลูกเสือครับ

ก่อนออกฝึกสอนต้องไปอบรมผู้กำกับลูกเสือ

เรียนคณะเดียวกัน ไม่รู้เหมือนไม่เคยเจอกัน

ผมเป็นนายหมู่ เขาเป็นลูกหมู่

ก็จะมีสมุดเล่มนึงไว้จดบันทึกและจดข้อมูลของเพื่อนในหมู่ตัวเอง

ก็เลยมีอีเมล พอออกค่ายเลยแอด msn ไป

ชวนไปดูหนัง กินข้าว เลยได้เป็นแฟนกัน  

ทีหลังเวลาไปหาแฟนก้อบอกไปหาแฟน อย่าไปโกหกเพื่อนว่าอยู่หอ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel