ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 Sep 2013
ตอบ: 797
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 21:52
[RE: รักแล้วเสียเพื่อน]
ลาออกจากมหาลัยเลย ไม่ต้องลงไม่ต้องเรียนมันแล้ว

1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 17 Feb 2010
ตอบ: 2740
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 21:56
อย่าให้ความรักทำลายอนาคตตัวเองเลยครับ

ยอมรับกับสิ่งที่ทำไป ลองให้เวลาตัวเอง ให้เวลาเพื่อนครับ ถอยออกมาซักก้าว

อย่าคิดมากครับ พยายามหาอะไรทำ ไปมหาลัยเดี๋ยวก็เจอเพื่อนๆอีกหลายคนเลย

สู้ๆครับ ผมเป็นกำลังใจให้
3
0
นักเตะเทศบาล
Status: ‘Blend it Send it’
เข้าร่วม: 12 Aug 2008
ตอบ: 4366
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 22:00

เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันครับ จัดเพลงนี้ไปตอกย้ำความรู้สึกตัวเอง
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2009
ตอบ: 3533
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 22:05
กลับไปเรียนเถอะครับ เอาให้พ่อแม่ภูมิใจเถอะ เรื่องแฟนยังมีเวลาอีกมากให้หานะ
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 738
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 22:06
MILD AHA พิมพ์ว่า:
ตอนนี้ แบบไม่อยากกลับไป ม. แล้ว

ผมรักเพื่อนสนิท ยุคนนึ่ง ซึ่งพึ่งบอกชอบไปไม่กี่วันเอง แต่ดูเหมือนอะไรๆจะไม่เปนอย่างที่คิดเรย

2 วันที่ผ่านมา ผมพยายามคุย แบบขอกลับไปคุยแบบเมื่อก่อนได้มั้ย

พยายามบอกกับเขาว่า ขอโอกาส จะเปลี่ยนตัวเองเปนคนใหม่เพื่อเขา

แต่ทุกอย่างกลับแย่ลง เมื่อวานนี้เขาลบเฟสผมไปแล้ว ผมนิ่แทบร้อง จนตอนนี้ผมไม่รุ้ควรต้องทำไง

ตอนนี้อารมมันแย่เหลือเกิน ไม่อยากกลับไป มหาลัยอีกแล้ว ได้แต่นึกถึงเรื่องอดีต

ผมควรทำไง .....  

ผมก็เคยเป็นแบบนั้น ตอนเรียนที่มหาลัยครับรักเพื่อนสนิทมากแรกๆก็แค่แอบหลงรักเล่นๆ สักพักเลยเถิดเบยยย ผมว่า เราควรรักษาระยะห่างของเราไว้ให้ดีครับ ยิ่งเรารักมาก สนิทมาก แต่อีกฝ่ายเค้าคิดกับเราแค่เพื่อน เราจะทำให้เค้าลำบากใจนะครับ เพราะเราจะทำอะไรหลายๆอย่างที่เกินพอดี ดังนั้น คิดซะว่า เราได้บอกไปแล้ว สบายใจแล้วแค่นั้น ไงๆ มีคนรัก ก็ดีกว่ามีคนเกลียด เดี๋ยวเวลาผ่านไป เราถอยอีกมาก้าวนึงทุกอย่างก็น่าจะดีขึ้นครับ สู้ๆครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 1971
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 22:11

ผมว่าแบบนี้ผู้หญิงเขาไม่อยากเป็นแฟนกับท่านแน่นอนครับ

แต่ก็ไม่รู้อณาคตจะเกิดอะไรขึ้น

ตอนนี้ต้องยอมรับผลไว้ก่อนว่ามันยังไม่ได้

อย่าพยายามเข้าหาเพื่อให้บรรยากาศเสียมากกว่านี้

รอเวลาผ่านไปสักระยะค่อยๆ เริ่มคุยทีละนิด ทีละหน่อย เดี๋ยวก็เป็นเหมือนเดิม

ทีู่่หญิงพยายามหลบหน้าหรือตีตัวออกห่างเพราะ เขาอาจจะรู้สึกอึดอัดที่ท่านคิดกับเขามากกว่าเพื่อน

ถ้าท่านแสดงให้เห็นว่าท่าน ยอมรับในการเป็นเพื่อนได้ เดี๋ยวก็กลับมาสนิทเหมือนเดิมเอง

เช่น อีก เดือนนึงท่านได้แฟนใหม่มาเปิดตัวอะไรแบบนี้
1
0

หงส์สีโลหิต!!
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 2697
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 22:14
อย่าให้เขาถือไพ่เหนือกว่าเราดิ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 10 Nov 2008
ตอบ: 26073
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 22:39
กำลังเจอเรื่องอะไรแบบนี้คล้ายๆกันอยู่ เข้ามาให้กะลังใจ สู้ต่อไปนะ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 17 Sep 2009
ตอบ: 312
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 23:11

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: Francis C.Xavier
เข้าร่วม: 01 May 2008
ตอบ: 11107
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 23:26
เรื่องของผมคนละแนวกับของเจ้าของมุ้นะ
แต่ก็ เสียเพื่อนเหมือนกัน

ตอนแรก คุยทาง LINE FB บ่อยนะ
คุยจนแบบ สนิทในระดับนึง
มีไรปรึกษากันเรื่อย คุยเล่นเรื่อยเปื่อยก็เยอะ เฮฮากันไป

แต่แล้ววันนึง ประมาณไม่เกิน 4 เดือนอ่ะ
Block ผมไปเฉยเลย ลบเพื่อนด้วยนะ

ทั้งๆที่เมื่อวันก่อนๆ เพิงคุยกันดีๆอยู่เลย
แล้วผมก็ไม่กล้าไปถามด้วยว่า มันเกิดไรขึ้น เพราะกลัวว่าจะทำไรให้แย่ลงไปอีก

จนทุกวันนี้ ผมยังเครียดอยู่เลย คืองงว่า มันเกิดไรขึ้นวะเนี่ย ?

แล้วที่ผมเจอมาเนี่ย 3 คนเลยนะ ที่เป็นแบบนี้
ที่คุยๆกันแล้ว หายไป blockกันไปเนี่ย

แล้วเวลาคุยเนี่ย คือคุยจริงๆนะ ไม่ได้ชวนไปไหน ไม่ได้นัดเดทอะไรเลย
ไม่มีประเด็นที่ทะเลาะไรกันด้วย คือ ก่อนที่จะหายไป ก็คุยกันดีมาก ทุกคน

ผมมาแชร์ประสบการณ์ส่วนตัว แล้วก็เป็นกำลังใจให้นะคับ
ว่าผมเอง ก็เสียเพื่อนไปหลายคนเหมือนกัน

แน่นอนว่า ผมจิตตกมาก จนถึงทุกวันนี้

ตอนนี้ ถ้าจะคุยกับใครก็ไม่อยากคุยทางเนตละคับ รู้สึกจบแย่ทุกรายเลย
3
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2752
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 23:36
ไม่ต้องคิดไรมากหรอกครับ คนเรามันมีแค่สองอย่าง ชอบกะไม่ชอบ

ไม่ติดก็หาใหม่ ไม่ยุ่งยาก
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2006
ตอบ: 2143
โพสเมื่อ: Tue Aug 12, 2014 23:42
เวลาจะคอยเยียวยาทุกอย่าง และเวลาอาจจะนำพาเราไปเจอเรื่องดีๆกว่าก็ได้ครับ
บางทีอนาคตคุณกับเค้าอาจจะได้มาเจอกันในวันที่ต่างคนต่างเปิดรับกันและกันก็ได้
ทุกอย่างเป็นไปได้เสมอครับ แต่ถ้าวันนี้มันไม่ใช่ที่เราต้องการ
ก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป เศร้าได้ ต้องเดินต่อไปครับ

1
0
"We are a team of devils. Our colors are red as fire and black, to invoke fear in our opponents". - Herbert Kilpin, 1899.

ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 38892
โพสเมื่อ: Wed Aug 13, 2014 01:33
ผมว่าของงี้ต้องใช้เวลานะ ใจเย็นๆให้อะไรมันผ่านไปก่อนครับ อย่าพึ่งใจร้อน เข้าใจว่าท่านทุกข์ใจ แต่ให้เวลามันทำให้อะไรๆมันดีขึ้นดีกว่านะครับ ในเมื่อกล้าบอกรักก็ต้องกล้าที่จะผิดหวัง สู้ๆเด้อ
1
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 107
โพสเมื่อ: Wed Aug 13, 2014 02:04
ในทะเลยังมีปลาอีกหลายตัวคับ
2
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: My Biggest Failures are knowing I never tried
เข้าร่วม: 15 Jan 2011
ตอบ: 12143
โพสเมื่อ: Wed Aug 13, 2014 02:29
คิดในแง่ + นะครับ

ขอบคุณเค้าละกัน ที่ทำให้ท่านไม่เสียเวลาจีบ เสียเวลาตามตื้อ เอาใจต่างๆนาๆ ไม่รวมเสียเงินเสียทองอีกในกรณีที่ดันทุรังตามจีบไปโดยที่เค้าไม่มีใจ

ลองคิดว่ายิ่งเค้าตัดโอกาสท่านแบบนี้เร็วเท่าไหร่ ท่านยิ่งมีเวลาไปหาคนใหม่ คนที่เค้ารักและยอมรับท่านได้เร็วขึ้นเท่านั้น

เพื่อนก็สำคัญครับ คนที่เราแอบรักก็สำคัญ แต่.. เวลาเป็นสิ่งมีค่าที่สุด

ขอให้ดีขึ้นไวๆครับ จะได้มีกำลังใจกลับไปใช้ชีวิตมหาลัยตามเดิม วัยนี้สนุกสุดละ ใช้ให้เต็มที่ครับ อนาคตดีๆยังรออยู่อีกเยอะ
ขอบคุณที่อ่านจบครับ

แก้ไขล่าสุดโดย CallMeLight เมื่อ Wed Aug 13, 2014 02:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel