ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1231
โพสเมื่อ: Wed Jun 11, 2014 20:52
[RE: [DotA2] lakelz ที่จริงอยู่ระดับไหน]
oSeaso` พิมพ์ว่า:
Swindleniss5 พิมพ์ว่า:
idparm55 พิมพ์ว่า:
เหนือกว่าhaoนิดนึงด้อยกว่าchuanคืบนึง  

ไม่มีทางเหนือกว่า Hao หรอกครับ

ฝีมือการเล่นห่างกันเยอะ

ที่ดูๆว่า LK เล่น Morp Bone เก่ง แครี่ทีมระดับกลางๆ ของจีนก็เล่นแนวนี้ได้ครับ

ขอไว้เลยว่า อย่าไปเทียบกับจีน มันต่างกันเยอะ

คนจีนเค้าวิเคราะห์กันเป็น pixel แต่ เราๆยังมอง big picture อยู่เลยครับ

แล้วที่พวก synderen , ns , santa ออกปากชม LK อย่างไม่หยุดหย่อน

ส่วนนึงเพราะ มันเป็นผู้เล่นเก่าแก่น่ะครับ old boy school เทียบๆก็รุ่นๆเดียวกัน ส่วนพวกนั้นเลิกเล่นแล้ว เป็น commentator กันหมด

ทีมยุโรป กับ จีน มันไม่มีมองว่าใครเหนือใคร อยู่ทีมที่เวิร์ค เท่านั้นพวกนั้นสนใจแค่นั้น ความสามารถเฉพาะตัวอีกเรื่องนึง

เทียบคะแนนแครี่

Burning = 9
EE = 8.5
Xboct = 8
LK คงได้ประมาณ 6.5 เพราะ แผนน้อยไปหน่อย แครี่ วนๆอยู่ตัวเดิมๆ

ถ้า EE = 8.5 เลยหรอ ผลงานเด่น ๆ มีอะไรบ้างหรอครับ แบกทีมได้แค่ไหน เอาจริง ๆ ผมว่า EE ก้อระดับ LK ละ ทีมดูดีกว่า ก้อแค่ ผู้เล่นคนอื่น ๆ ของทีม

ส่วนตัวผมแฟนนาวี่ ขอบอกเลย จะดู Xboct ของจริงให้ดูแข่ง TI ย้อนดูผลงานได้เลย  

EE คะแนนประมาณนั้นถูกแล้วครับ ได้ดูตอนเค้าไปสแตนอินให้EGป่าวครับ โคตรเทพนะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: "ร้อยครั้งที่สมองเข้าใจ ยังไม่เท่าเทียมกับ หนึ่งคร
เข้าร่วม: 12 Apr 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Wed Jun 11, 2014 22:52
[RE: [DotA2] lakelz ที่จริงอยู่ระดับไหน]
BananaZIII พิมพ์ว่า:
เหนือกว่าhaoนิดนึงด้อยกว่าchuanคืบนึง  

ไม่มีทางเหนือกว่า Hao หรอกครับ

ที่ดูๆว่า LK เล่น Morp Bone เก่ง แครี่ทีมระดับกลางๆ ของจีนก็เล่นแนวนี้ได้ครับ

ขอไว้เลยว่า อย่าไปเทียบกับจีน มันต่างกันเยอะ

คนจีนเค้าวิเคราะห์กันเป็น pixel แต่ เราๆยังมอง big picture อยู่เลยครับ

แล้วที่พวก synderen , ns , santa ออกปากชม LK อย่างไม่หยุดหย่อน

ส่วนนึงเพราะ มันเป็นผู้เล่นเก่าแก่น่ะครับ old boy school เทียบๆก็รุ่นๆเดียวกัน ส่วนพวกนั้นเลิกเล่นแล้ว เป็น commentator กันหมด

ทีมยุโรป กับ จีน มันไม่มีมองว่าใครเหนือใคร อยู่ทีมที่เวิร์ค เท่านั้นพวกนั้นสนใจแค่นั้น ความสามารถเฉพาะตัวอีกเรื่องนึง

Burning = 9
EE = 8.5
Xboct = 8
LK คงได้ประมาณ 6.5 เพราะ แผนน้อยไปหน่อย แครี่ วนๆอยู่ตัวเดิมๆ

ถ้า EE = 8.5 เลยหรอ ผลงานเด่น ๆ มีอะไรบ้างหรอครับ แบกทีมได้แค่ไหน เอาจริง ๆ ผมว่า EE ก้อระดับ LK ละ ทีมดูดีกว่า ก้อแค่ ผู้เล่นคนอื่น ๆ ของทีม

ส่วนตัวผมแฟนนาวี่ ขอบอกเลย จะดู Xboct ของจริงให้ดูแข่ง TI ย้อนดูผลงานได้เลย  

EE คะแนนประมาณนั้นถูกแล้วครับ ได้ดูตอนเค้าไปสแตนอินให้EGป่าวครับ โคตรเทพนะ  

ได้ดูครับ ตอนนั้นมีอะไรพิเศษหรอครับ เทพลูน่า ? ผมว่าไม่เลย เอาเป็นว่า ผมขอลิ้งยูทูปที่คุณว่า EE ควรได้คะแนนเท่านั้น หรือ ยกตัวอย่าง แชมป์ที่ EE พาทีมได้แชมป์ มาครับ สำหรับผม Cloud9 มีดีทุกตำแหน่ง ยกเว้น แครี่
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 728
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 09:48
เถียงกันให้ตายก็ไม่จบ
แต่ที่ผมบอกได้อย่างนึงคือคนที่บอก มีซัพดีๆ ก็ฟาร์มเร็วแบบเคลได้ ถ้าไปเล่นระดับนั้นจิงๆ เละเป็นขี้

ผมพึ่งเชียทรัส แต่หลังๆดูตลอด ไม่รู้จะเอามาเทียบกันทำไม แต่ผมว่าแกมีพรสวรรค์ในการเล่นเกมคนนึงเลยแหละ
0
0

We kill the people who kill the people
because killing the people is wrong
Status: แชงคูสผมแดง
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 505
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 11:52
ผมว่า ระดับเดียวกับอาจารย์ก่อ
0
0
No Pain No Gain
Status:
เข้าร่วม: 20 Nov 2013
ตอบ: 114
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 12:56

Burning = 9
EE = 8.5
Xboct = 8

EE ที่ผมให้คะแนนเยอะกว่า xboct อยู่ .5 เพราะผมมองว่า การตัดสินใจ เล็กน้อย ดีกว่า xboct ครับ

ซึ่ง ถ้าเอามาเทียบกับ LK ไม่ได้บอกว่าเก่งกว่านะครับ แต่ความหลากหลายมันมีเยอะกว่าจริงๆ ซึ่ง ผู้เล่นคนอื่นๆ ในทีมอันนี้มีส่วนครับ แต่ผู้เล่นในทีม C9 ก็ไม่ได้มีความสารถส่วนตัวต่างกับ Trust เท่าไหร่นะครับ เพียงแต่ Position ดีกว่าเห็นๆ ตำแหน่งการยืน สำคัญครับ ฉะนั้นเลยทำให้ภาพรวมในทีมเค้าดูดีกว่า เลยชูให้แครี่ดูดีกว่า ผมเลยเทียบคะแนนให้เยอะกว่า

ส่วน xboct ผมไม่เถียงครับ ใน TI เหมือนมีพลังกล้วยแฝงขึ้นมา แต่ ทัวร์อื่นๆละครับ เล่นแบบว่า เอิ่ม ไม่มีความสมดุลเลย บางทีก็เหมือนหมาป่า บางทีก็เหมือนหมาพุดเดิ้ล ยังไงอย่างงั้น ต่างกับ Burning เลยครับ คนนี้ยาวๆ สม่ำเสมอตลอด

ถ้าจะบอกว่า ผลงานเด่นๆส่วนตัว EE = ไม่มี Xboct = ไม่มีครับ LK = ไม่มีครับ

คือมันไม่มีคำว่าเด่นใน dota2 ไม่ใช่ football อ่ะครับ ไม่เหมือนเมซซี่ โรนัลโด้ พอเข้าใจป่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Swindleniss5 เมื่อ Fri Jun 13, 2014 13:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

http://www.zodzai.com/, http://bitzz.ninja

เว็ป Bittorrent เปิดใหม่สมัครกันได้เลย
Status: "ร้อยครั้งที่สมองเข้าใจ ยังไม่เท่าเทียมกับ หนึ่งคร
เข้าร่วม: 12 Apr 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Fri Jun 13, 2014 21:12

Burning = 9
EE = 8.5
Xboct = 8

EE ที่ผมให้คะแนนเยอะกว่า xboct อยู่ .5 เพราะผมมองว่า การตัดสินใจ เล็กน้อย ดีกว่า xboct ครับ

ซึ่ง ถ้าเอามาเทียบกับ LK ไม่ได้บอกว่าเก่งกว่านะครับ แต่ความหลากหลายมันมีเยอะกว่าจริงๆ ซึ่ง ผู้เล่นคนอื่นๆ ในทีมอันนี้มีส่วนครับ แต่ผู้เล่นในทีม C9 ก็ไม่ได้มีความสารถส่วนตัวต่างกับ Trust เท่าไหร่นะครับ เพียงแต่ Position ดีกว่าเห็นๆ ตำแหน่งการยืน สำคัญครับ ฉะนั้นเลยทำให้ภาพรวมในทีมเค้าดูดีกว่า เลยชูให้แครี่ดูดีกว่า ผมเลยเทียบคะแนนให้เยอะกว่า

ส่วน xboct ผมไม่เถียงครับ ใน TI เหมือนมีพลังกล้วยแฝงขึ้นมา แต่ ทัวร์อื่นๆละครับ เล่นแบบว่า เอิ่ม ไม่มีความสมดุลเลย บางทีก็เหมือนหมาป่า บางทีก็เหมือนหมาพุดเดิ้ล ยังไงอย่างงั้น ต่างกับ Burning เลยครับ คนนี้ยาวๆ สม่ำเสมอตลอด

ถ้าจะบอกว่า ผลงานเด่นๆส่วนตัว EE = ไม่มี Xboct = ไม่มีครับ LK = ไม่มีครับ

คือมันไม่มีคำว่าเด่นใน dota2 ไม่ใช่ football อ่ะครับ ไม่เหมือนเมซซี่ โรนัลโด้ พอเข้าใจป่ะครับ

คิดในทางกลับกันนะครับ ถ้าคุณเป็นผู้เล่นระดับโปร คุณอยากเดินทางไปแข่งที่ไหนบ่อย ๆ มั้ยครับแล้วการเดินทางแต่ละครั้งไม่ใช่ใกล้ ๆ รายการไหนก้อต้องการทีมนาวี่เข้าร่วมด้วยตลอดซึ่งแน่นอนมันเป็นไปไม่ได้ที่จะเดินสายไปแข่งทุกที่ทั่วโลกนะครับ มันเหนื่อยนะครับ
อีกอย่าง คุณไปแข่งแต่ละครั้งเงินรางวัลมันเท่าไหร่หรอครับ หมื่นดอล สองหมื่นดอล สามหมื่นดอล ที่เห็นรางวัลเยอะๆ เป็นแสนดอลมันก้อแค่เงินรางวัลรวม ยังไม่ได้แบ่งเป็นที่ 1 2 3 4 5 6 7 อะไรก้อว่าไป อีกอย่างทีมนี้มันเป็นธุรกิจ ถ้าไปแข่งไม่คุ้มเขาจะเดินทางให้เหนื่อยทำไมละครับ ไหนจะค่าที่พัก ค่าเดินทาง เรียกว่ามันคุ้มกันหรอ เป็นผมถ้าเป็นผู้เล่นระดับโปรก้อจะทำแบบนี้ละ ไม่ใช่วาจะแข่งทุกที่ ได้ที่ 1 ทุกครั้ง นักฟุตบอลยังมีฟอร์มขึ้น ฟอร์มตก สู้จริงจังทัวร์เดียว ได้เงิน เกือบ 2 ล้านดอล ทีเดียวไม่ดีกว่าหรอ ไม่ต้องถามนะ ถ้าไม่ซ้อมไม่มีแข่งจะรู้คู่แข่งได้ยังไง ยุโรปเขาก้อเล่นด้วยกันบ่อย ๆ ครับ องค์กรนี้เขาไม่ปล่อยหรอก ใครเล่นไม่ดี เล่นดีเขารู้ก้อจะปล่อยออกไปอะไรก้อว่ากันไป คุณว่า EE ได้มากกว่า Xboct 0.5 เพราะการตัดสินใจ แล้วการตัดสินใจนี้การตัดสินใจแบบไหนหรอครับ การเข้าทำ การวาร์ปซ้อน ตำแหน่งการยืน การใช้สกิลหรืออะไร ผมมั่นใจเลยว่าการตัดสินใจยังไง Xboct ก้อเหนือกว่า เหตุผลเพราะ Xboct จะรู้เสมอว่าเมื่อทีมไม่ได้เปรียบ หรือทีมตามอยู่ สายแครี่ควรทำยังไง นั้นคือการออกดาบทอง ซึ่งนาวี่ใช้ได้ผลหลายครั้งมาก ส่วน C9 EE แทบจะไม่เคยออกเลย มีแต่ Sing*2 ที่พอจะกล้าตัดสินใจหน่อย ไม่ใช่ผมอคติกับ EE นะครับ ผมว่ากันตามเนื้อผ้า คุณลองไปอ่านกระทู้ของทั่วโลกได้เลยครับ มีแต่คนพูดถึง EE ดี ๆ ทั้งน้าน
ตอนนี้ผมไม่แปลกใจหรอกว่าทำไม A ถึงปล่อยเขาออกไป

ปล ถ้าคุณบอกว่า ดอท2 ไม่เหมือนฟุตบอล ผมว่าคุณดู ดอท2 หรือดูฟุตบอลไม่เป็นแล้วละครับ ทั้งสองมีความเหมือนกันมากต่างแค่จำนวนผู้เล่นในทีมเท่านั้นเอง นอกนั้น การเล่นเป็นทีม เหมือนกับฟุตบอลเป๊ะ อย่างที่ผมบอกไปแล้วมีขาขึ้น ขาลง จังหวะการเข้าทำ ต่าง ๆ การตัดสินใจ การออกไอเทม การวางแผน ทำไมมันจะไม่เหมือนละครับ ฟอร์มเด่น ๆ ทุกคนมีให้เห็นครับไม่ใช่ไม่มี ที่คุณบอกไม่มี แสดงว่าคุณดู บอลหรือดอท2 ไม่เป็นแล้วละครับ ถ้าไม่มีฟอร์มเด่น ๆ ฮีโร่ที่แต่ละผู้เล่นเด่น ๆ เขาจะมี แบนฮีโร่เพื่ออะไรละครับ เช่น Dendi เก่ง Pudge นั้นคือเหตุผลที่ทีมจีน ต้องเลือกแบนครับ ถ้าไม่มีอะไรเด่น ๆ เขาจะแบนทำไมละครับ จริงมั้ย
แก้ไขล่าสุดโดย oSeasonChangeo` เมื่อ Fri Jun 13, 2014 21:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 16 Apr 2010
ตอบ: 6960
โพสเมื่อ: Sun Jun 15, 2014 02:15
ฮวอส Xboct TI1/TI2 คลาสสิคมาก
0
0

I'M BACK !!!

Programmer โนวิท

TRAT FCช้างขาวจ้าวเกาะ
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel