ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1222
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 19:41
[RE: [DotA2] lakelz ที่จริงอยู่ระดับไหน]

ใครว่าไงไม่รู้นะ ผมว่ามันเก่งนะ เก่งแบบโคตรเก่งเลยแหละ ไม่ได้อวยนะ ผมไม่ใช่ trust fanboy ด้วย แต่ก็ดูตลอด อย่างน้อยก็เชียร์ที่เป็นทีมไทย,, ,คือจุดเด่นผมว่าเค้าหาังหวะหาเงินเก่งนะครับ จังหวะเผลอๆเกมเงียบไปแปปเดียวก็ได้ไอเทมมาละ

#Best farmer1
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1486
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 20:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: [DotA2] lakelz ที่จริงอยู่ระดับไหน]
rtz คอนโทรลยูนิตเก่งมากเลยนะครับ
หลายๆตัวเลย ทั้งนากา ไลแค่น พวกนี้จับยืนมิดที
ฮีโร่มิดของทีมอื่นแทบจะกดไม่ได้เลยด้วยซ้ำ

แต่เบสิคแก เก่งจริงครับ ส่วนเค่ล ฟาร์มไวจริงอันนี้ต้องยอม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 677
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 20:41
เก่งระดับไหนไม่รู้ แต่แม่งเห็น Last creep นำตลอด
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: sutatS
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13048
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 20:54
ถ้าจะเทียบสไตล์ผมว่าเทียบกะ XBOCT ดีสุดครับ คล้ายกกัน คือจะหายไปทั้งเกมโผล่มาอีกทีตอนไอเทมเริ่มเต็ม แต่ NAVI คนอื่นเค้าคอยดึงเกกมดึงความสนใจอีกทีมไงเลยทำให้ฟาร์มได้ แต่ ทรัสนผมไม่อยากพูดก่อนหน้านี้ แม่งแทนที่จะไปกดดันทีมเค้า เมิงเอาซัพสองคนมาเฝ้าแต่แครี่ มิดเลน ออฟหเลน ยับเมิงก็ยังเฝ้าแต่แครี่ ไม่รู้ว่าคิดว่าแครี่เกิดตัวเดียวแล้วจะชนะรึไง
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
ตอบ: 2022
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 20:57
ืิิb+- แล้วแต่ฟอร์ม
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26714
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 21:14
ถูกแบนแล้ว
ส่วนตัวผมว่า LK เก่งมากๆ ไม่ใช่แค่ในไทยนะ แต่อยู่ในระดับเดียวกับผู้เล่นแครี่แนวหน้าของวงการโดโต้อะ

แต่ที่ทำให้เคลไปได้ไม่ไกล ก็คือผู้เล่น อีก 4 คนที่ยังไม่สุดมากกว่า เพราะทุกเกมที่ mith แข่ง บอกได้เลย รูปเกมแม่งจะแย่แค่ไหน ยังไง LK ก็มีไอเทม และสร้างความหวาดหวั่นให้กับอีกทีมได้แม้จะมีเคลที่เก่งแค่คนเดียว แต่นั่นแหละมันไม่พอที่จะชนะได้ใหนลายๆครั้ง

จริงผมอยากเห็น LK มาจับซัพพอร์ตเต็มตัวมากกว่า เป็นแบบ kuroky เทพมิดเทพแครี่ มาจับซัพ

เพราะผมรักผู้เล่นซัพพอร์ตครับ ยิ่งพวกเป็น เมนแครี่มาก่อนแล้วมาเล่นซัพจะชอบมาก

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2009
ตอบ: 2429
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 21:23
ถูกแบนแล้ว
น่าจะเป็นแครี่ที่เก่งที่สุดใน SEA นะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 476
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 21:38
เก่งกว่า xbox ในร่าง 322 (4)
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25110
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 21:49
ผมให้ burning อันดับ 1

แต่สมมุติว่าทรัสได้ไป TI แล้วมีเกม allstar ผมว่าเขาเป็น1ในนั้นได้สบาย
1
0
Status: ONE IN A MILLION
เข้าร่วม: 02 Oct 2009
ตอบ: 1311
โพสเมื่อ: Tue Jun 10, 2014 22:05
อยากเห็นแกไปแจมๆกับทีมยุโรป ทีมจีนนะ แต่อย่างว่าติดเรื่องภาษามั้ง
1
0
Experience tells you what to do, Confidence allows you to do it.
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 1182
โพสเมื่อ: Wed Jun 11, 2014 01:55
ถูกแบนแล้ว
หลายๆคนพอใจกับผู้เล่น Trust ชุดนี้แล้วไม่ไช่หรอ

เดวก็เห็นเองแหละว่า Lakelz จะแสดงสักยภาพออกมาได้มากแค่ใหน

หลายคนบอกอยากให้ไปเล่น ตปท

ผมบอกให้เลย ถ้าไปเห็น Carry จีนแล้ว อาจจะเฉยๆกับ lakelz ก็ได้
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Liv'pool
เข้าร่วม: 18 Nov 2009
ตอบ: 4792
โพสเมื่อ: Wed Jun 11, 2014 09:21
D.reamT.eam พิมพ์ว่า:
ผมชอบเวลาแกเล่น bone นะ ไม่กลับบ้านเลย  

กลับครับ ตอนตายไง
0
0

นักเตะท้ายซอย
Status: งง
เข้าร่วม: 13 Feb 2010
ตอบ: 704
โพสเมื่อ: Wed Jun 11, 2014 10:34
ไม่ได้ผิดที่ LK

ผิดที่ แผน 4-1 มากกว่า -..-
1
0
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 170
โพสเมื่อ: Wed Jun 11, 2014 11:49
ก่อนอื่นเลย อย่าเอา Lakelz ไปเปรียบเทียบกับ RTZ DDZ พวกนี้เค้าฟอร์มระดับโลก เรามองแค่ระดับ SEA ก่อน

ถ้าเอาเฉพาะตัวผู้เล่นอย่างเดียวหรือ Lakelz ไม่ดูผู้เล่นอีก 4 คน ฝีมือคือเก่งแต่ไม่ใช่ที่สุดครับ เทคนิคการฟาร์มหาเงินโยกฟาร์มลาสครีปผู้เล่นทุกคนที่รับตำแหน่งนี้ย่อมรู้ตัวว่า ตัวเองเป็นความหวังของทีมต้องฟาร์มเร็วอยู่แล้วแน่นอนแต่เร็วขนาดไหนขึ้นอยู่กับทีมแล้วครับ ซึ่ง Lakelz ก้ทำได้ดีอยู่ในระดับหนึ่ง

แล้วถ้าเทียบใน SEA เทียบตำแหน่งเดียวกันกับแครี่ ทีมอื่นๆ เช่น

Kyxy Lance Sxocxs Julz Meracle พวกนี้ฝีมือก็มีไม่ต่างจาก Lakelz ครับ

แต่ !! ประสิทธิภาพการเดินเกมและรูปแบบการเล่นที่หลากหลายกว่ามาก จุดนี้แหละครับที่ทำให้ทีมไทยของเราไปได้ไม่สุด เล่นแต่แผนเดิมๆ เฝ้าเลนเหมือนเดิม Draft ก็ไม่ค่อยหวือหวา เป็นฮีโร่หน้าเดิมตลอด

แล้วถ้าเทียบกับระดับผู้เล่น TI4 อย่างพวก XBOCT Sylar Fear EternalEnvy Era Burning Silent
พวกนี้เค้าไม่เน้นฟาร์มละออกมาผงาดท้ายเกมเท่าไรครับ (มีบ้างแต่ไม่บ่อยเท่า Lakelz) เค้าเน้นฟาร์มพอเพื่อนปิงๆก็กด SOD ละก็ไปกับทีมแล้วก็เก็บป้อม มีจังหวะก็ไล่คิลเลยครับ แล้วผู้เล่นเหล่านี้เล่นฮีโร่ได้หลายรูปแบบปรับเปลี่ยนไปพร้อมกับแผนการเล่นของทีมครับ (ที่สำคัญมิดเลนทีมเหล่านี้โคตะระโหดเลยครับ รูปเกมเลยดี)

สุดท้ายนี้ Carry จะโหดไม่โหดอยู่ที่อีก 4 คนที่เหลือว่าดึงครีปให้ไหมเดินเกมแก็งค์ยังไง วาร์ดคลุมพื้นที่ฟาร์มหรือเปล่า ซ้อนเพื่อนเร็วไหม

ตอนนี้เกมของ Mith ก็ดูดีขึ้นกว่าแต่ก่อนพอสมควรหลังจากได้ MyPro กับ Nokky มาร่วมทีม

ถ้าให้คะแนนเทียบกับ SEA เต็ม 10 ให้ 8.5/10
แต่ถ้าเทียบกับระกับทีม TI4 คงให้แค่ 6.5-7/10 (เพราะยังขาดส่วนร่วมในการเดินเกมเยอะครับ เน้นฟาร์มนานๆ แล้วค่อยมาผงาดถ้ายเกมถ้าเพื่อนดึงเกมไม่ได้ก็ Early GG)

ปล. ไม่ใช้ Mith Fanboy
ปล2. เล่นไม่เก่งแต่ดู Tournament บ่อยอยู่ครับ ผิดพลาดไง Quote ติติงได้เลยครับ
3
0
Status: "ร้อยครั้งที่สมองเข้าใจ ยังไม่เท่าเทียมกับ หนึ่งคร
เข้าร่วม: 12 Apr 2011
ตอบ: 342
โพสเมื่อ: Wed Jun 11, 2014 19:17
Swindleniss5 พิมพ์ว่า:
idparm55 พิมพ์ว่า:
เหนือกว่าhaoนิดนึงด้อยกว่าchuanคืบนึง  

ไม่มีทางเหนือกว่า Hao หรอกครับ

ฝีมือการเล่นห่างกันเยอะ

ที่ดูๆว่า LK เล่น Morp Bone เก่ง แครี่ทีมระดับกลางๆ ของจีนก็เล่นแนวนี้ได้ครับ

ขอไว้เลยว่า อย่าไปเทียบกับจีน มันต่างกันเยอะ

คนจีนเค้าวิเคราะห์กันเป็น pixel แต่ เราๆยังมอง big picture อยู่เลยครับ

แล้วที่พวก synderen , ns , santa ออกปากชม LK อย่างไม่หยุดหย่อน

ส่วนนึงเพราะ มันเป็นผู้เล่นเก่าแก่น่ะครับ old boy school เทียบๆก็รุ่นๆเดียวกัน ส่วนพวกนั้นเลิกเล่นแล้ว เป็น commentator กันหมด

ทีมยุโรป กับ จีน มันไม่มีมองว่าใครเหนือใคร อยู่ทีมที่เวิร์ค เท่านั้นพวกนั้นสนใจแค่นั้น ความสามารถเฉพาะตัวอีกเรื่องนึง

เทียบคะแนนแครี่

Burning = 9
EE = 8.5
Xboct = 8
LK คงได้ประมาณ 6.5 เพราะ แผนน้อยไปหน่อย แครี่ วนๆอยู่ตัวเดิมๆ

ถ้า EE = 8.5 เลยหรอ ผลงานเด่น ๆ มีอะไรบ้างหรอครับ แบกทีมได้แค่ไหน เอาจริง ๆ ผมว่า EE ก้อระดับ LK ละ ทีมดูดีกว่า ก้อแค่ ผู้เล่นคนอื่น ๆ ของทีม

ส่วนตัวผมแฟนนาวี่ ขอบอกเลย จะดู Xboct ของจริงให้ดูแข่ง TI ย้อนดูผลงานได้เลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel