ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1484
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:32
[RE: ไขข้อสงสัยเรื่อง x-men ถามมาได้ครับ [spoil]]
รักแท้ไม่มีจริงs พิมพ์ว่า:
muudukdui พิมพ์ว่า:
ใครเก่งสุดใน x-men ครับ มีบอกไว้รึเปล่า  

SmashingCumshot พิมพ์ว่า:
ใครเก่งสุดใน x-men ครับ มีบอกไว้รึเปล่า  

จีน เกรย์ ในร่างฟีนิกซ์ครับ อันนี้ คหสต.  

--- สำหรับผม สการ์เล็ต วิช เวอร์ชั่นระทมทุกข์สิ้นหวัง โหดสาสสสส

เห่ยลืมตัวนี้ไปเลย โหดจริงครับ ฟีนิกซ์ยังแค่ระดับ 5
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The Red are coming

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:39
[RE: ไขข้อสงสัยเรื่อง x-men ถามมาได้ครับ [spoil]]
mscrown พิมพ์ว่า:
ใครมีข้อสงสัยเรื่อง x-men ทั้ง 6 ภาค ถามมาได้ครับ ถามได้ทุกเรื่องเพราะ วิเคราะห์+อ่านคอมิค มาหมดแล้ว
ตัวอย่างคำถาม
ทำไมโลแกนถึงกรงเล็บเป็นกระดูก ?
ทำไมคิตตี้ถึงย้อนเวลาได้ ?
ควิกซิลเวอร์เป็นใคร เป็นอะไรกับแม็กนีโต ?

[/img]  

ผมงงนิดๆครับ
1.ภาคต่อไปจะเริ่มจากอดีตที่ถูกแก้ไขถูกมั้ยครับ
แล้วจะเริ่มตอน ชาร์ลส์แก่แล้วหรือตอนยังหนุ่มอะครับ?

2.ถ้าเกิดเริ่มตอนยังหนุ่มๆ แล้วตอนจบของภาคนี้นี่คือยังไงอะครับ?

1.เริ่มตอนชาร์ลตอนหนุ่มครับที่ James Mcavoy แสดง
2.ตอบไม่ได้ครับ เพราะไม่รู้ว่าหนังจะทำมารูปแบบไหน จบยังไง จบตามการ์ตูนรึเปล่า
0
0

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 10 Jul 2009
ตอบ: 2733
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:39
งั้นขอถามบ้างครับ
ระดับ Omega นี้แบ่งเป็นระดับย่อยๆกี่ระดับครับ มีใครบ้างที่อยู่ระดับนี้
แล้วแต่ละคนมีความสามารถอะไรบ้าง

ผมชอบ ice man อ่ะ คุ้นๆว่าเป็นระดับ omega ซะด้วย
สามารถสร้างอุณหภูมิติดลบศูนย์องซาสัมบูรณ์ โคตรโหดเลย
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:40
ใครมีข้อสงสัยเรื่อง x-men ทั้ง 6 ภาค ถามมาได้ครับ ถามได้ทุกเรื่องเพราะ วิเคราะห์+อ่านคอมิค มาหมดแล้ว
ทำไมโลแกนถึงกรงเล็บเป็นกระดูก ?
ควิกซิลเวอร์เป็นใคร เป็นอะไรกับแม็กนีโต ?

[/img]  

1.ภาคต่อไปจะเริ่มจากอดีตที่ถูกแก้ไขถูกมั้ยครับ
แล้วจะเริ่มตอน ชาร์ลส์แก่แล้วหรือตอนยังหนุ่มอะครับ?

2.ถ้าเกิดเริ่มตอนยังหนุ่มๆ แล้วตอนจบของภาคนี้นี่คือยังไงอะครับ?

1.เริ่มตอนชาร์ลตอนหนุ่มครับที่ James Mcavoy แสดง
2.ตอบไม่ได้ครับ เพราะไม่รู้ว่าหนังจะทำมารูปแบบไหน จบยังไง จบตามการ์ตูนรึเปล่า  

1.ทำไมไปเริ่มตอนนั้นอะครับ งี้พวก บ็อบบี้ คิตตี้ ก็จะไม่มีใช่ปะครับ
2.ตอนจบผมหมายถึงภาค DOFP ครับ ว่าถ้าภาคหน้าเริ่มตอนหนุ่ม
แล้วทำไมภาคนี้ตอนจบไปฉายพวกเอ็กเมน ตอนแก่ๆอะครับ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 817
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:41

จีน เกรย์ ในร่างฟีนิกซ์ครับ อันนี้ คหสต.  

--- สำหรับผม สการ์เล็ต วิช เวอร์ชั่นระทมทุกข์สิ้นหวัง โหดสาสสสส

เห่ยลืมตัวนี้ไปเลย โหดจริงครับ ฟีนิกซ์ยังแค่ระดับ 5  

เคยอ่านมาว่า คนเขียน บอกว่า ฟินิก พลังมากสุด สูสีกับ ชาลส์ ด้านมืดอะ แต่สกาเล็ตโหดจริง ทีในคอมมิค
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:44
ph4izz พิมพ์ว่า:

เคยอ่านมาว่า คนเขียน บอกว่า ฟินิก พลังมากสุด สูสีกับ ชาลส์ ด้านมืดอะ แต่สกาเล็ตโหดจริง ทีในคอมมิค  

ผมว่าไม่มีใครเก่งที่สุดจริงๆ ซักที อย่างพวกลูกของไซคลอปกับจีนร่างโคลนนี่ แต่ละตัวโหดบรม
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
ตอบ: 817
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:46

ผมว่าไม่มีใครเก่งที่สุดจริงๆ ซักที อย่างพวกลูกของไซคลอปกับจีนร่างโคลนนี่ แต่ละตัวโหดบรม  

อยากรู้ว่า หลังจากที่ สกาเล็ต วิช พูดว่า no more mutants แล้วหลังจากนั้นเป็นไงอะครับ

ไม่ค่อยได้ติดตาม คอมมิคเท่าไหร่อะ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:47
mestiw พิมพ์ว่า:
งั้นขอถามบ้างครับ
ระดับ Omega นี้แบ่งเป็นระดับย่อยๆกี่ระดับครับ มีใครบ้างที่อยู่ระดับนี้
แล้วแต่ละคนมีความสามารถอะไรบ้าง

ผมชอบ ice man อ่ะ คุ้นๆว่าเป็นระดับ omega ซะด้วย
สามารถสร้างอุณหภูมิติดลบศูนย์องซาสัมบูรณ์ โคตรโหดเลย  

ที่นึกออกมี 7 คนมั้ง
jean grey
magneto
iceman
scarletwitch
storm
x-man
hope summer

น่าจะมีอีก 2-3 คนนึกไม่ออก
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: ผมตามหาคุณมาชั่วชีวิต คุณล่ะไม่ตามหาผมบ้างหรือ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:51

1.ทำไมไปเริ่มตอนนั้นอะครับ งี้พวก บ็อบบี้ คิตตี้ ก็จะไม่มีใช่ปะครับ
2.ตอนจบผมหมายถึงภาค DOFP ครับ ว่าถ้าภาคหน้าเริ่มตอนหนุ่ม
แล้วทำไมภาคนี้ตอนจบไปฉายพวกเอ็กเมน ตอนแก่ๆอะครับ

--- เหตุเพราะ 3 ภาคแรก ตัวหนังไม่ได้เรียง หรือสร้างอ้างอิงคอมมิคมากนักน่ะครับผม

--- พอเปลี่ยนผู้กำกับ ทางค่ายเลยอยากให้รีบู้ทใหม่หมด แต่ตัวละครอย่างวูลฟเวอร์รีนดันคนเดิม บางตัวละคร จากพี่ชายวูลฟ์ ก็ดันไปกลายเป็นเบ๊ แมกนีโต ในภาค 1 แต่คนละหน้าตากันอีก มันเลยดูมั่วไปครับผม คนก็ถามกันเยอะ

--- ดังนั้นเค้าเลยรีบู้ทใหม่หมดเลย แล้วมาต่อเชื่อมแบบชัด ๆ ในภาคนี้ล่ะครับ ว่ามันเป็นคนละช่วงเวลา มิติได้มีการเปลี่ยนแปลงไปแล้ว ถ้าแบบคอมมิคจะทำบ่อย เหมือนเป็นจักรวาลคู่ขนานกันประมาณนั้นจะไม่ดำเนินเหมือนเดิมอีก

---- เพราะวูลฟ์ได้ย้อนเวลามาเปลี่ยนแปลงอนาคต เพื่อให้ทุกคนลืม 3 ภาคแรกทิ้งไปเลยครับผม ประมาณว่าไม่ต้องไปจำแล้ว

--- และมาเริ่มต้นใหม่ กับภาคปัจจุบันครับผม

แก้ไขล่าสุดโดย รักแท้ไม่มีจริงs เมื่อ Mon May 26, 2014 00:54, ทั้งหมด 4 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:52

[/img]  

1.ทั้งหมดเป็นการคาดเดาของผม ผู้กำกับยืนยันว่าจะใช้นักแสดงจากภาค firstclass
เป็นหลัก ซึ่งก็แปลว่าภาคใหม่จะต้องเริ่มหลังจากเหตุการเปลี่ยนประวัติศาสตื 1973
2.ตอนจบไปฉายที่ตอนแก่เพราะว่าเป็นการสรุปบทสรุปของหนังในภาคนั้นๆว่าจบยังไงไงครับ
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 18975
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:52
[W]eaThe[R] พิมพ์ว่า:
1. มนุษย์กลายพันธ์เกิดจากอะไรครับ ทำไมถึงมีเยอะจัง

2. แล้วคนธรรมดาสามารถให้กำเนิดมนุษย์กลายพันธ์ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ  

1.เกี่ยวกับการผ่าเหล่าของพวกยีนส์,พันธุกรรม อะไรพวกนั้น ซึ่งปกติการกลายพันธุ์จะใช้เวลาเป็นหมื่นๆปี ในภาค 1 มีบอกครับ

2.ได้ครับ  

ดร. ที่สอนพันธุศาสตร์ เคยบอกว่าการกลายพันธุ์ของเรื่องนี้
อ้างอิงจากทฤษฎีจริงๆ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:55
Negrito พิมพ์ว่า:
1. มนุษย์กลายพันธ์เกิดจากอะไรครับ ทำไมถึงมีเยอะจัง

2. แล้วคนธรรมดาสามารถให้กำเนิดมนุษย์กลายพันธ์ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ  

1.เกี่ยวกับการผ่าเหล่าของพวกยีนส์,พันธุกรรม อะไรพวกนั้น ซึ่งปกติการกลายพันธุ์จะใช้เวลาเป็นหมื่นๆปี ในภาค 1 มีบอกครับ

2.ได้ครับ  

ดร. ที่สอนพันธุศาสตร์ เคยบอกว่าการกลายพันธุ์ของเรื่องนี้

ใช่ครับ แต่มันต้องใช้เวลานานมากๆ แต่ในหนังนี่คือเกิดมามีเลย
0
0

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:56

--- เหตุเพราะ 3 ภาคแรก ตัวหนังไม่ได้เรียง หรือสร้างอ้างอิงคอมมิคมากนักน่ะครับผม

--- พอเปลี่ยนผู้กำกับ ทางค่ายเลยอยากให้รีบู้ทใหม่หมด แต่ตัวละครอย่างวูลฟเวอร์รีนดันคนเดิม บางตัวละคร จากพี่ชายวูลฟ์ ก็ดันไปกลายเป็นเบ๊ แมกนีโต ในภาค 1 แต่คนละหน้าตากันอีก มันเลยดูมั่วไปครับผม คนก็ถามกันเยอะ

--- ดังนั้นเค้าเลยรีบู้ทใหม่หมดเลย แล้วมาต่อเชื่อมแบบชัด ๆ ในภาคนี้ล่ะครับ ว่ามันเป็นคนละช่วงเวลา มิติได้มีการเปลี่ยนแปลงไปแล้ว ถ้าแบบคอมมิคจะทำบ่อย เหมือนเป็นจักรวาลคู่ขนานกันประมาณนั้นจะไม่ดำเนินเหมือนเดิมอีก

---- เพราะวูลฟ์ได้ย้อนเวลามาเปลี่ยนแปลงอนาคต เพื่อให้ทุกคนลืม 3 ภาคแรกทิ้งไปเลยครับผม ประมาณว่าไม่ต้องไปจำแล้ว

--- และมาเริ่มต้นใหม่ กับภาคปัจจุบันครับผม

ใช่ครับ day of future past เหมือนเป็นตัวปรับฮอร์โมนของคนดู ซึ่งภาคแรกๆทำไว้เละเทะมาก
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 18975
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:57
Negrito พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ  

2.ได้ครับ  

ใช่ครับ แต่มันต้องใช้เวลานานมากๆ แต่ในหนังนี่คือเกิดมามีเลย  

เรื่องระยะเวลาถูกแล้วครับ เพราะ อ บอกว่าเขาเริ่มนับ
จาก gene gene แรกที่ถือกำเนิดขึ้น ซึ่งมันก็หลายล้านๆๆปีมาแล้ว
1
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ผมตามหาคุณมาชั่วชีวิต คุณล่ะไม่ตามหาผมบ้างหรือ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:58

อยากรู้ว่า หลังจากที่ สกาเล็ต วิช พูดว่า no more mutants แล้วหลังจากนั้นเป็นไงอะครับ

ไม่ค่อยได้ติดตาม คอมมิคเท่าไหร่อะ  

Spoil
--- หายไปประมาณ 90 เปอร์เซ็นต์ทั้งโลกครับ

*****ตัว Scarlet Witch ถูกเขียนในตอนแรกให้มีพื้นฐานพลังเวทย์จาก Chaos Magic ของ Chthon ต่อมาถูกเขียนใหม่ ใน Avengers Disassembled ****

-----จนมาถึงเหตุการณ์แห่งความเศร้า Avengers Disassembled ซึ่ง Wanda ได้กลับมารับรู้ความจริงเกี่ยวกับลูกของตนอีกครั้ง จากการพูดคุยกับ Wasp ซึ่งทำให้ Wanda ระเบิดพลังแห่งความโกรธ และความคลั่ง Wanda ที่ควบคุมตนเองไม่ได้ใช้พลังของตน ในการแก้แค้น Avengers แต่ละคน รวมถึงการฆ่าเพื่อนร่วมทีม Avengers บางคน รวมถึง Agatha Harkness อาจารย์ของตน ร้อนถึง Dortor Strange ต้องเข้ามาช่วย และพบว่าพลังของ Wanda เป็นผลมาจากการที่ Wanda ไม่สามารถควบคุมตนเองได้ Dortor Strange ใช้ Eye of Agamatto ในการหยุด Wanda ปิดจิตของเธอ สุดท้าย Magneto ได้พา Wanda ไปที่ Genosha เพื่อให้ Professor X ช่วยรักษา

----และเหตุการณ์ก็มาถึง House Of M ตัวProfessor X ไม่ยอมให้ Wanda ใช้พลังในการเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงอีกครั้ง(เธอพยายามนำ ผู้ที่เสียชีวิต และนำสิ่งที่สูญเสียใน Avengers Disassembled กลับคืนมา) Professor X ตัดสินใจประชุมกับ X-Men และ Avengers เพื่อตกลงว่าจะทำอย่างไรกับ Wanda
แต่ Pietro คิดว่าคนพวกนี้ไม่สามารถช่วยอะไรได้ และอาจสั่งประหาร Wanda ซึ่ง Pietro ยอมไม่ได้ จึงตัดสินใจไปหา Wanda และให้ Wanda ใช้พลังเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงอีกครั้ง จนกลายเป็น โลก House Of M

-----ผลของเหตุการณ์ในตอนท้ายทำให้ Magneto รู้ความจริง และได้พลั้งฆ่า Pietro แต่ Wanda ได้ใช้พลังของตน ในการชุบชีวิต และแค้นพ่อจากความเห็นแก่ตัวของพ่อ ทำให้ Wanda เปลี่ยนแปลงความเป็นจริงอีกครั้ง ด้วยคำพูดง่ายๆอย่าง "No more mutants" ส่งผลให้ Mutants มากกว่า 90% ของโลกสูญเสียพลังไป และตัวเธอที่ได้สูญเสียความจำและพลัง กลับไปอาศัยอยู่ที่ Wundagore

**พลังMutant ของ Wanda จะเกี่ยวข้องกับ Probability (เชิงวิทยาศาสตร์หน่อยๆนะครับ) เธอสามารถทำให้บางสิ่งมีโอกาสที่จะเกิดขึ้น ตัวอย่างเช่น การเพ่งจิตไปที่บางสิ่ง จนทำให้เกิดไฟลุกไม้ขึ้น(ทำให้สิ่งนั้นมีโอกาสติดไฟมากขึ้น)เป็นต้น สิ่งเหล่านี้ถูกนำมาใช้ในการต่อสู้เช่นเบี่ยงเบนสนามพลัง เป็นต้น

----ความสามารถเหล่านี้ มีสองรูปแบบคือ hex spheres และ hex bolts บางคนอาจบอกว่ามันเป็นความโชคร้ายที่มากับเธอ แต่ความจริงเป็นผลมาจากพลังในการเปลี่ยนแปลงโอกาสของเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้น ถือได้ว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงวัตถุจนถึงระดับโมเลกุลก็ว่าได้ ซึ่งในตอนใช้พลังเธอสามารถใช้ได้เมื่อเธอเพ่งจิต และสมาธิไปที่สิ่งนั้น

-----นอกจากนี้เธอยังมีพลังเวทย์ที่ได้แต่แรกเกิดแต่ขาดการฝึกสอนและฝึกฝน (เรียกได้ว่าเธอมีความสามารถทั้งวิทยาศาสตร์และ ไสยศาสตร์ในตัวเอง)

เธอฝึกฝนการต่อสู้ป้องกันตัวจาก Captain America และ Hawkeye

ที่สำคัญที่สุดเธอสามารถเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงแห่งมิติได้

ด้วยพลังเหล่านี้เธอคือ Mutant ระดับ Omega-Level mutant  

แก้ไขล่าสุดโดย รักแท้ไม่มีจริงs เมื่อ Mon May 26, 2014 00:59, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel