ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:10
[RE: ไขข้อสงสัยเรื่อง x-men ถามมาได้ครับ [spoil]]
pattme พิมพ์ว่า:
quicksilver ใน x-men นี่เป็นไงมาไงกันแน่อะ ไม่ได้เกี่ยวกะ avenger ใช่ปะ  

เป็นคนๆเดียวกันครับ ผมว่า avenger ไม่น่าเอาไปทำเลย มันทำให้หนังดูสับสนไปหมด
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The Red are coming

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 71
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:12
[RE: ไขข้อสงสัยเรื่อง x-men ถามมาได้ครับ [spoil]]
SmashingCumshot พิมพ์ว่า:
quicksilver ใน x-men นี่เป็นไงมาไงกันแน่อะ ไม่ได้เกี่ยวกะ avenger ใช่ปะ  

เป็นคนๆเดียวกันครับ ผมว่า avenger ไม่น่าเอาไปทำเลย มันทำให้หนังดูสับสนไปหมด  

งันก็แสดงว่า จริงๆแล้ว x-man กะ avenger มันก็คือคนละโลกกันใช่มะ เอามาใช้ซะสับสน
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:13
muudukdui พิมพ์ว่า:
ใครเก่งสุดใน x-men ครับ มีบอกไว้รึเปล่า  

จีน เกรย์ ในร่างฟีนิกซ์ครับ อันนี้ คหสต.  

จีน นี่คือคนที่บังคับคนได้ใช่ป่ะครับ แล้วทำไมต้องร่างฟินิกซ์ อ่ะครับ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: คึกคักอักโข
เข้าร่วม: 17 Feb 2009
ตอบ: 13346
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:14
1. มนุษย์กลายพันธ์เกิดจากอะไรครับ ทำไมถึงมีเยอะจัง

2. แล้วคนธรรมดาสามารถให้กำเนิดมนุษย์กลายพันธ์ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ผมตามหาคุณมาชั่วชีวิต คุณล่ะไม่ตามหาผมบ้างหรือ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:15
ใครเก่งสุดใน x-men ครับ มีบอกไว้รึเปล่า  

จีน เกรย์ ในร่างฟีนิกซ์ครับ อันนี้ คหสต.  

--- สำหรับผม สการ์เล็ต วิช เวอร์ชั่นระทมทุกข์สิ้นหวัง โหดสาสสสส

1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26313
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:16
แมคนีโตนี่คุมโลหะระดับอะตอมได้เลยใช่ป่ะ (จาก X MEN 2 ตอนหนีจากคุกพลาสติก)

ถ้าใช่ ทำไมแกไม่คุมโลหะไปยึดข้อต่อพวกหุ่นเซนทินิล หรือ ส่งโลหะยึดร่างเซนทินิลครับ

สตอร์มสามารถคุมดินฟ้าอากาศได้ ทำไมหล่อนไม่สร้างทอร์นาโดไปถล่มยานของพวกเซนทินิลให้ชนกันอ่ะครับ

อันนี้สงสัยจริงๆนะ เซนทินิลมันเก่ง ผมไม่เถียง แต่ถ้าอะโพคาลิปส์สามารถเชือดได้หมด แปลว่าต้องมีพลังอะไรอะครับท่าน
0
0
I choose to live, not just exist.

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:17

งันก็แสดงว่า จริงๆแล้ว x-man กะ avenger มันก็คือคนละโลกกันใช่มะ เอามาใช้ซะสับสน  

จริงๆมันคือโลกเดียวกันนี่แหละครับ ในการ์ตูน มีภาค x-men vs avenger ด้วยครับ แต่ถ้าคิดอีกแง่ก็ตลกดี ในหนังอเวนเจอร์สู้กันระเบิดเถิดเทิง พวก x-men ไปไหน? ใน x-men แมกนีโตทำลายทำเนียบขาวซะเละ กับตันอเมริกาหายไปไหน ทำไมไม่มาช่วย ? 555 ถ้าจะดูหนัง 2 เรื่องนี้ให้ได้อรรถรส คือ ต้องตัดเรื่องใดเรื่องหนึ่งในหัวออกไปครับเชื่อผม 555 มันจะสับสนเปล่าๆ
1
0

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:20
[W]eaThe[R] พิมพ์ว่า:
1. มนุษย์กลายพันธ์เกิดจากอะไรครับ ทำไมถึงมีเยอะจัง

2. แล้วคนธรรมดาสามารถให้กำเนิดมนุษย์กลายพันธ์ได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ  

1.เกี่ยวกับการผ่าเหล่าของพวกยีนส์,พันธุกรรม อะไรพวกนั้น ซึ่งปกติการกลายพันธุ์จะใช้เวลาเป็นหมื่นๆปี ในภาค 1 มีบอกครับ

2.ได้ครับ
1
0

Status: ผมตามหาคุณมาชั่วชีวิต คุณล่ะไม่ตามหาผมบ้างหรือ
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:20

--- ลิขสิทธิ์ตอนนี้เป็นของ ค่าย FOX ครับ กับการใช้ชื่อ ควิกซิลเวอร์ กับ สการ์เล็ต วิช

--- ดังนั้นมาร์เวล จะนำมาใช้ห้ามใช้ชื่อทั้ง 2 คนนั้นครับ ต้องเปลี่ยนไปใช้ชื่ออื่นแทน อาจใช้ชื่อจริงตัวละครแทนก็ได้

--- และอย่างที่ จขกท บอก ตัวละครเยอะแยะไปหมด จะไปเอาตัวละครซ้ำมาทำไม สเกลพลังก็แหวกแบบคาดเดาไม่ได้ เพราะอเวนเจอร์ จะมีธีมชัดเจน เรื่องความสมจริง วิทยาศาสตร์ ฮัลค์ ไอร่อนแมน กัปตัน แบล๊ควิโดว ฮอคอาย มีต่างดาว แค่ธอร์ หนังเลยสนุก เพราะเข้าใจพลัง สมเหตุสมผลดี

--- แต่กลับกัน เราจะไม่มีทางคาดเดาภาค 2 ได้เลยครับ ยิ่งมาใช้พลังแบบนี้ ยิ่งเอจ ออฟอัลตรอนอีก นี่สิน่าสนุกที่สุด
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:21
รักแท้ไม่มีจริงs พิมพ์ว่า:

--- สำหรับผม สการ์เล็ต วิช เวอร์ชั่นระทมทุกข์สิ้นหวัง โหดสาสสสส

ความสามารถคืออะไรอ่ะครับ พอดีไม่ได้เป็นแฟนพวกนี้เท่าไร แต่หลังๆตัวโหดๆก็เยอะป่ะครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:25
Radiant พิมพ์ว่า:
แมคนีโตนี่คุมโลหะระดับอะตอมได้เลยใช่ป่ะ (จาก X MEN 2 ตอนหนีจากคุกพลาสติก)

ถ้าใช่ ทำไมแกไม่คุมโลหะไปยึดข้อต่อพวกหุ่นเซนทินิล หรือ ส่งโลหะยึดร่างเซนทินิลครับ

สตอร์มสามารถคุมดินฟ้าอากาศได้ ทำไมหล่อนไม่สร้างทอร์นาโดไปถล่มยานของพวกเซนทินิลให้ชนกันอ่ะครับ

อันนี้สงสัยจริงๆนะ เซนทินิลมันเก่ง ผมไม่เถียง แต่ถ้าอะโพคาลิปส์สามารถเชือดได้หมด แปลว่าต้องมีพลังอะไรอะครับท่าน  

ตอบเป็นข้อๆนะครับ

1.ไม่ได้ครับ ไม่มีข้อมูลบอกไว้ว่าแม็กนีโตสามารถควบคุมโลหะได้ถึงระดับไหน แต่ตอนที่หนีจากคุกพลาสติก สังเกตุจะมีฉากนึงมิสทีคฉีดสารโลหะเข้าไปใน blood vessel ของผูู้คุมคนหนึ่ง ซึ่งจะทำให้มีโลหะไหลเวียนอยู่ในเส้นเลือด ทำให้แมกนีโตสามารถดึงโลหะมาใช้ได้ ถ้าแมกนีโตสามารถควบคุมโลหะขนาดอะตอมได้ก็คงไม่ต้องพึ่งมิสทีคหรอกครับ
0
0

โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:28
รักแท้ไม่มีจริงs พิมพ์ว่า:

ความสามารถคืออะไรอ่ะครับ พอดีไม่ได้เป็นแฟนพวกนี้เท่าไร แต่หลังๆตัวโหดๆก็เยอะป่ะครับ  

--สรุปคือเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงได้ครับ รายละเอียดด้านล่างครับ แค่เธอคิดว่าโลกนี้ไม่มีมิวแทนต์ มิวแทนต์ก็หายไปแทบทั้งโลกล่ะครับผม

Spoil
*****ตัว Scarlet Witch ถูกเขียนในตอนแรกให้มีพื้นฐานพลังเวทย์จาก Chaos Magic ของ Chthon ต่อมาถูกเขียนใหม่ ใน Avengers Disassembled ****

-----จนมาถึงเหตุการณ์แห่งความเศร้า Avengers Disassembled ซึ่ง Wanda ได้กลับมารับรู้ความจริงเกี่ยวกับลูกของตนอีกครั้ง จากการพูดคุยกับ Wasp ซึ่งทำให้ Wanda ระเบิดพลังแห่งความโกรธ และความคลั่ง Wanda ที่ควบคุมตนเองไม่ได้ใช้พลังของตน ในการแก้แค้น Avengers แต่ละคน รวมถึงการฆ่าเพื่อนร่วมทีม Avengers บางคน รวมถึง Agatha Harkness อาจารย์ของตน ร้อนถึง Dortor Strange ต้องเข้ามาช่วย และพบว่าพลังของ Wanda เป็นผลมาจากการที่ Wanda ไม่สามารถควบคุมตนเองได้ Dortor Strange ใช้ Eye of Agamatto ในการหยุด Wanda ปิดจิตของเธอ สุดท้าย Magneto ได้พา Wanda ไปที่ Genosha เพื่อให้ Professor X ช่วยรักษา

----และเหตุการณ์ก็มาถึง House Of M ตัวProfessor X ไม่ยอมให้ Wanda ใช้พลังในการเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงอีกครั้ง(เธอพยายามนำ ผู้ที่เสียชีวิต และนำสิ่งที่สูญเสียใน Avengers Disassembled กลับคืนมา) Professor X ตัดสินใจประชุมกับ X-Men และ Avengers เพื่อตกลงว่าจะทำอย่างไรกับ Wanda
แต่ Pietro คิดว่าคนพวกนี้ไม่สามารถช่วยอะไรได้ และอาจสั่งประหาร Wanda ซึ่ง Pietro ยอมไม่ได้ จึงตัดสินใจไปหา Wanda และให้ Wanda ใช้พลังเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงอีกครั้ง จนกลายเป็น โลก House Of M

-----ผลของเหตุการณ์ในตอนท้ายทำให้ Magneto รู้ความจริง และได้พลั้งฆ่า Pietro แต่ Wanda ได้ใช้พลังของตน ในการชุบชีวิต และแค้นพ่อจากความเห็นแก่ตัวของพ่อ ทำให้ Wanda เปลี่ยนแปลงความเป็นจริงอีกครั้ง ด้วยคำพูดง่ายๆอย่าง "No more mutants" ส่งผลให้ Mutants มากกว่า 90% ของโลกสูญเสียพลังไป และตัวเธอที่ได้สูญเสียความจำและพลัง กลับไปอาศัยอยู่ที่ Wundagore

**พลังMutant ของ Wanda จะเกี่ยวข้องกับ Probability (เชิงวิทยาศาสตร์หน่อยๆนะครับ) เธอสามารถทำให้บางสิ่งมีโอกาสที่จะเกิดขึ้น ตัวอย่างเช่น การเพ่งจิตไปที่บางสิ่ง จนทำให้เกิดไฟลุกไม้ขึ้น(ทำให้สิ่งนั้นมีโอกาสติดไฟมากขึ้น)เป็นต้น สิ่งเหล่านี้ถูกนำมาใช้ในการต่อสู้เช่นเบี่ยงเบนสนามพลัง เป็นต้น

----ความสามารถเหล่านี้ มีสองรูปแบบคือ hex spheres และ hex bolts บางคนอาจบอกว่ามันเป็นความโชคร้ายที่มากับเธอ แต่ความจริงเป็นผลมาจากพลังในการเปลี่ยนแปลงโอกาสของเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้น ถือได้ว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงวัตถุจนถึงระดับโมเลกุลก็ว่าได้ ซึ่งในตอนใช้พลังเธอสามารถใช้ได้เมื่อเธอเพ่งจิต และสมาธิไปที่สิ่งนั้น

-----นอกจากนี้เธอยังมีพลังเวทย์ที่ได้แต่แรกเกิดแต่ขาดการฝึกสอนและฝึกฝน (เรียกได้ว่าเธอมีความสามารถทั้งวิทยาศาสตร์และ ไสยศาสตร์ในตัวเอง)

เธอฝึกฝนการต่อสู้ป้องกันตัวจาก Captain America และ Hawkeye

ที่สำคัญที่สุดเธอสามารถเปลี่ยนแปลงความเป็นจริงแห่งมิติได้

ด้วยพลังเหล่านี้เธอคือ Mutant ระดับ Omega-Level mutant  

แก้ไขล่าสุดโดย รักแท้ไม่มีจริงs เมื่อ Mon May 26, 2014 00:30, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:28

2.เซนทิแนลรุ่นแรกแมกนีโต อาจจะทำอย่างนั้นได้ แต่เซนทินัล มาร์ค x 'สมบูรณ์แบบ' ครับ
0
0

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:31

Apocalype มีพลังควบคุมอะตอมของร่างกายตัวเองได้ทำให้สามารถเปลี่ยนแปลงร่างได้ตามต้องการ สามารถเคลื่อนย้ายตัวเองจากที่หนึ่งไปยังอีกที่หนึ่งได้ภายในพริบตา มีชีวิตเป็นอมตะ รักษาตัวเองได้ สามารถดูดพลังจากแหล่งภายนอกได้ และที่สำคัญก็คือมีสมองที่เฉลียวฉลาดเป็นเยี่ยม พลังนอกเหนือจากนี้คือการที่เค้าย้ายไปสิงร่างมิวแทนต์คนอื่นๆ และจะได้พลังนั้นมาใช้ด้วย
0
0

อบรมขอไลเซนส์
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:32
ใครมีข้อสงสัยเรื่อง x-men ทั้ง 6 ภาค ถามมาได้ครับ ถามได้ทุกเรื่องเพราะ วิเคราะห์+อ่านคอมิค มาหมดแล้ว
ตัวอย่างคำถาม
ทำไมโลแกนถึงกรงเล็บเป็นกระดูก ?
ทำไมคิตตี้ถึงย้อนเวลาได้ ?
ควิกซิลเวอร์เป็นใคร เป็นอะไรกับแม็กนีโต ?

[/img]  

ผมงงนิดๆครับ
1.ภาคต่อไปจะเริ่มจากอดีตที่ถูกแก้ไขถูกมั้ยครับ
แล้วจะเริ่มตอน ชาร์ลส์แก่แล้วหรือตอนยังหนุ่มอะครับ?

2.ถ้าเกิดเริ่มตอนยังหนุ่มๆ แล้วตอนจบของภาคนี้นี่คือยังไงอะครับ?

แก้ไขล่าสุดโดย mscrown เมื่อ Mon May 26, 2014 00:35, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel