ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะหมู่บ้าน
Status: เหมือนได้เกิดใหม่
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 1353
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:35
[RE: ใครมีข้อสงสัยเรื่อง x-men ถามมาได้ครับ [spoil]]
SmashingCumshot พิมพ์ว่า:
thaitazzz พิมพ์ว่า:
แม็กนีโต หายไปอยู่ไหนหรอคับ  

หายตอนไหนครับ  

ตอนใกล้จบ ที่บินหายไปอะคับ และก็หายไปไหนไม่รุ หรือผมไม่ได้สังเกตุ ขอโทษด้วยคับ  

หนีไปเก็บตัวครับ ก่อเรื่องซะขนาดนั้นแม็กนีโตไม่อยู่ให้โดนจับหรอกครับ แกโดนมาเยอะละ  

อ่อ ขอบคุณครับ รบกวนสุดท้าย แมกนีโต จะกลับมาป่าวคับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 3885
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:37
[RE: ใครมีข้อสงสัยเรื่อง x-men ถามมาได้ครับ [spoil]]
ทำไม X-men มีผู้หญิงด้วยครับ
ถ้าผู้หญิงต้องเป็น X-women รึเปล่าครับ
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: I'm pickle rickkk
เข้าร่วม: 15 Feb 2010
ตอบ: 4376
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:37
X-Men: Apocalypse เข้าปี2016 ใช่ปะ ฟังข่าวมาจาก ign

ทีนี้ก็ยาวอีก เปิดตัว cable มาต่อกรกับ Apocalypse
แก้ไขล่าสุดโดย DosDiODaS เมื่อ Sun May 25, 2014 23:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 1483
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:39
แม็กนีโต หายไปอยู่ไหนหรอคับ  

หายตอนไหนครับ  

ตอนใกล้จบ ที่บินหายไปอะคับ และก็หายไปไหนไม่รุ หรือผมไม่ได้สังเกตุ ขอโทษด้วยคับ  

หนีไปเก็บตัวครับ ก่อเรื่องซะขนาดนั้นแม็กนีโตไม่อยู่ให้โดนจับหรอกครับ แกโดนมาเยอะละ  

อ่อ ขอบคุณครับ รบกวนสุดท้าย แมกนีโต จะกลับมาป่าวคับ  

กลับมาแน่นอนครับ จะยังมีบทบาทในภาค Age of Apocalypes แน่นอน เห็นแม็กนีโตโหดแล้ว ตัวร้ายภาคใหม่นี่โหดสุดๆเลยครับ
1
0
The Red are coming

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:42
DosDiODaS พิมพ์ว่า:
X-Men: Apocalypse เข้าปี2016 ใช่ปะ ฟังข่าวมาจาก ign

ทีนี้ก็ยาวอีก เปิดตัว cable มาต่อกรกับ Apocalypse  

ปี 2016 ครับ แต่โอกาสที่หนังจะเอา Cable เข้ามาโอกาสเป็นไปได้ยัง 50/50 นะครับ
แต่ส่วนตัวขอเดาว่าไม่น่าจะมีครับ เพราะถ้ามีมันจะทำให้หนังยาวมากๆ ต้องปูเรื่องกันอีกเยอะเลย
0
0

นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:43
Sir Cantona พิมพ์ว่า:
ถ้าผู้หญิงต้องเป็น X-women รึเปล่าครับ  

อันนี้เอาฮาใช่ปะ
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4509
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:45
ถูกแบนแล้ว

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: ผมตามหาคุณมาชั่วชีวิต คุณล่ะไม่ตามหาผมบ้างหรือ
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:47
[RE: ไขข้อสงสัยเรื่อง x-men ถามมาได้ครับ [spoil]]

--- men ไม่ได้แปลว่าผู้ชายครับผม ต้อง man

----men เป็นสรรพนามแทนคำว่า คน ครับ หมายถึงทั้งผู้หญิงและผู้ชายเลยครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย รักแท้ไม่มีจริงs เมื่อ Sun May 25, 2014 23:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:51
[RE: ไขข้อสงสัยเรื่อง x-men ถามมาได้ครับ [spoil]]
รักแท้ไม่มีจริงs พิมพ์ว่า:

--- men ไม่ได้แปลว่าผุ้ชายครับผม ต้อง man

----men เป็นสรรพนามแทนคำว่า คน ครับ หมายถึงทั้งผู้หญิงและผู้ชายเลยครับผม

ขอบคุณครับ นี่คือคำถามที่ผมไม่สามารถตอบได้ครับ
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: ผมตามหาคุณมาชั่วชีวิต คุณล่ะไม่ตามหาผมบ้างหรือ
ตอบ: 1254
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:54
Apocalypse

อ้างอิงจาก http://pantip.com/topic/32088512

Spoil
ชื่อจริง: En Sabah Nur

ปรากฏตัวครั้งแรก: X-Factor #5 (1986)

สูง: สามารถแปรเปลี่ยนไปได้ แต่ปรกติจะประมาณ 7 ฟุต

น้ำหนัก: สามารถแปรเปลี่ยนไปได้ แต่ปรกติจะประมาณ 300 ปอนด์

สีตา: น้ำเงิน

พลังความสามารถ: มีพลังควบคุมอะตอมของร่างกายตัวเองได้ทำให้สามารถเปลี่ยนแปลงร่างได้ตามปรารถนา สามารถเคลื่อนย้ายตัวเองจากที่หนึ่งไปยังอีกที่หนึ่งได้ภายในพริบตา มีชีวิตเป็นอมตะ รักษาตัวเองได้ สามารถดูดพลังจากแหล่งภายนอกได้ และที่สำคัญก็คือมีสมองที่เฉลียวฉลาดเป็นเยี่ยม ประวัติ

-----ถ้าจะพูดถึง Apocalypse แล้วก็ต้องบอกว่าเขาคือตำนานของมิวแทนเลยก็ว่าได้ เพราะ Apocalypse เป็นมิวแทนคนแรกที่ปรากฏขึ้นบนโลก เรื่องราวของเขาเกิดขึ้นราวเมื่อ 3,000 ปีก่อนคริสตกาลหรือเมื่อ 5,000 ปีที่แล้ว

----ภายใต้ทะเลทรายที่ร้อนระอุอันกว้างใหญ่ไพศาลที่ปกครองโดยฟาโรห์ Rama-Tut หรืออีกชื่อหนึ่งว่าฟาโรห์ตุตันคาเมน ขณะที่ Baal หัวหน้าเผ่านักรบเร่ร่อน Sandstormers ได้แวะพักที่โอเอซิสแห่งหนึ่งกลางทะเลทราย เขาได้พบเด็กทารกถูกทิ้งอยู่ที่โอเอซิสแห่งนั้น ทารกนี้มีลักษณะแปลกประหลาดที่มีผิวสีเทาและริมฝีปากสีฟ้า Baal เล็งเห็นศักยภาพของเด็กคนนี้จึงตัดสินใจนำเด็กไปเลี้ยงเสมือนลูกของตนเองโดยตั้งชื่อให้เด็กน้อยนี้ว่า En Sabah Nur

-----ซึ่ง Baal พร่ำสอนให้ En Sabah Nur ได้เรียนรู้ว่าคนที่เข้มแข็งที่สุดเท่านั้นที่จะอยู่รอด ความเข้มแข็งอดทนจะทำให้เขาสามารถมีชีวิตอยู่รอดได้ในทะเลทรายอันแสนโหดร้ายนี้ได้ และความคิดนี้ก็จะยึดติดกับ Apocalypse ตลอดชั่วชีวิตของเขา Apocalypse ต้องเติบโตมาท่ามกลางความโหดร้ายทั้งจากธรรมชาติและจากผู้คนรอบข้างซึ่งหล่อหลอมเขาให้เติบโตมาด้วยหัวใจที่หยาบกระด้าง แต่ Apocalypse ก็สามารถยืนหยัดอยู่รอดในสถานะที่ทารุณโหดร้ายเหล่านี้มาได้ด้วยพลังมิวแทนท์ที่เขามีในตัว

------ต่อมาฟาโรห์ตุตันคาเมนซึ่งแท้ที่จริงแล้วก็คือนักรบจากจากโลกอนาคตที่เดินทางข้ามเวลามา ได้ส่งกองทัพนำโดยนายพล Ozymandias เข้าบุกโจมตีเผ่า Sandstormers และสังหาร Baal ซึ่ง En Sabah Nur สามารถหนีรอดไปได้และสาบานว่าจะต้องกลับมาล้างแค้นให้ Baal ให้จงได้ หนุ่มน้อย En Sabah Nur ต้องเดินทางไปทั่วตะวันออกกลางเพื่อสั่งสมประสบการณ์และด้วยพลังความสามารถพิเศษของเขาในที่สุดเขาก็สามารถทำลายผู้ปกครองอียิปลงได้

-----นอกจากนั้นแล้วเขายังได้ Ozymandias มาเป็นลูกน้องคนสนิทของเขาอีกด้วย ตอนนี้เองที่ En Sabah Nur ตั้งชื่อให้กับตัวเองใหม่ว่า Apocalypse ต่อมา Apocalypse ได้ค้นพบเทคโนโลยีลับของต่างดาวที่สามารถเพิ่มพลังให้กับตัวเองได้โดยวิธีการจำศีล พลังของเขาจะเพิ่มขึ้นมาทุกครั้งที่เขาตื่นขึ้นมาจากการจำศีล

-----เขาได้ใช้เทคโนโลยีนี้เพิ่มพลังให้กับตนเองเรื่อยมา โดยมี Ozymandias ดูแลปกครองอาณาจักรและคอยพิทักษ์ร่างของเขาในช่วงที่เขาจำศีล ตลอดช่วงชีวิตอันยาวนานในอดีตกาล Apocalypse ได้เดินทางไปทั่วโลก ทุกคนรู้จักเขากันในฐานะ “เทพเจ้าแห่งความตาย”

แก้ไขล่าสุดโดย รักแท้ไม่มีจริงs เมื่อ Sun May 25, 2014 23:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ปากก็บอกว่า move on แต่ในใจอ้อนวอนให้เขากลับมา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16611
โพสเมื่อ: Sun May 25, 2014 23:54
1. Blink อยู่พวกไหนหรอคับ เพิ่งมาเหนตอนภาคล่าสุด
เหนไปช่วยพวกกลายพันธุ์มาด้วย แต่ไม่เหนในหนังเลย

2. สรุปแล้วภาคต่อไปก้อเหมือนเริ่มใหม่เลยปะคับ (ไม่มีใครตายเลย)

ขอบคุนคับ
0
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:03
k-wiiTz พิมพ์ว่า:
1. Blink อยู่พวกไหนหรอคับ เพิ่งมาเหนตอนภาคล่าสุด
เหนไปช่วยพวกกลายพันธุ์มาด้วย แต่ไม่เหนในหนังเลย

2. สรุปแล้วภาคต่อไปก้อเหมือนเริ่มใหม่เลยปะคับ (ไม่มีใครตายเลย)

ขอบคุนคับ  

1.Blink เป็นนักเรียนในโรงเรียนของศาสตราจารย์ นี่แหละครับ ใช่ครับ Blink ไปช่วยพวก Mutant แหกคุกออกมา ซีรีย์ x-men มีเป็นร้อยเป็นพันตอน เอามาทำหนังไม่หมดหรอกครับ ที่ทำเป็นหนังคือเฉพาะตอนที่น่าสนใจครับ เหตุการนั้นเลยไม่ปรากฏในหนัง

2.ไม่เชิงครับ ภาคใหม่ไม่ได้ต่อจากเหตุการเซนทิแนลฆ่าล้าง Mutant นะครับ แต่มันจะต่อจากอดีตที่ถูกแก้ไขแล้วในปี 1973
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2009
ตอบ: 384
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:08
ใครเก่งสุดใน x-men ครับ มีบอกไว้รึเปล่า
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 71
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:08
quicksilver ใน x-men นี่เป็นไงมาไงกันแน่อะ ไม่ได้เกี่ยวกะ avenger ใช่ปะ
1
0
นักเตะอบต.
Status:
โพสเมื่อ: Mon May 26, 2014 00:09
muudukdui พิมพ์ว่า:
ใครเก่งสุดใน x-men ครับ มีบอกไว้รึเปล่า  

จีน เกรย์ ในร่างฟีนิกซ์ครับ อันนี้ คหสต.
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5, 6
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel