ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 560
โพสเมื่อ: Fri Jan 10, 2014 12:48
[RE: ย้อนรอยสงคราม ไทย - พม่า ที่เนิน 9631]
PM ถึงผมด้วยอยากรู้เหมือนกันครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Feb 2008
ตอบ: 487
โพสเมื่อ: Fri Jan 10, 2014 14:35
[RE: ย้อนรอยสงคราม ไทย - พม่า ที่เนิน 9631]
ช่วงนั้นผมยังจำได้อยู่ผมอยู่ประมาณ ม.5-6 ข่าวดังมาก ตลาดท่าขี้เหล็กปิดไปหลายวัน ขาดรายได้อย่างมาก
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2005
ตอบ: 161
โพสเมื่อ: Fri Jan 10, 2014 15:10
พี่วิuฯ พิมพ์ว่า:
holigan พิมพ์ว่า:
หลายส่วนที่อยากขยายความให้ แต่มันติดที่ว่าเกี่ยวข้องกับการเมือง
เอาเป็นว่าสงครามนี้มันเป็นการงัดข้อ ระหว่างผบ.ทบ กับนายกฯ ยุคนั้น
แน่นอนว่านายกฯใหญ่กว่า จึงถูกไล่บี้จนต้องหนีไปพึ่งบารมีใคร ตรงนี้ไปหาต่อกันเอาเอง
สุดท้ายก็เอาคืนกันได้ในปี 49 นั่นแหละ ทีนี้คงหายสงสัยแล้วใช่ไหม ว่าทำไงสงครามใหญ่ระหว่างประเทศครั้งนี้ถึงถูกปกปิด

จริงๆอยากรู้มากเลยครับ ลงต่อหน่อยใชันามแฝงก็ได้ครับ ขอร้อง  

ผมเล่าให้ฟังทาง pm ก็แล้วกัน
ส่วนเนื่้อหาท่านอยากให้เพื่อนๆรู้ด้วย ก็ดัดแปลงแล้วรับผิดชอบด้วยตัวเองนะ
เมื่อวานเผลอแหย่มดไปเยอะซะด้วย เลยยังไม่ลองของกับเค้า เดี๋ยวจะโดน 1เดือน

รบกวนขอทาง pm ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ
0
0
Status: เอ้า....ชน
เข้าร่วม: 20 Aug 2006
ตอบ: 90
โพสเมื่อ: Fri Jan 10, 2014 16:41
rawipas พิมพ์ว่า:
holigan พิมพ์ว่า:
หลายส่วนที่อยากขยายความให้ แต่มันติดที่ว่าเกี่ยวข้องกับการเมือง
เอาเป็นว่าสงครามนี้มันเป็นการงัดข้อ ระหว่างผบ.ทบ กับนายกฯ ยุคนั้น
แน่นอนว่านายกฯใหญ่กว่า จึงถูกไล่บี้จนต้องหนีไปพึ่งบารมีใคร ตรงนี้ไปหาต่อกันเอาเอง
สุดท้ายก็เอาคืนกันได้ในปี 49 นั่นแหละ ทีนี้คงหายสงสัยแล้วใช่ไหม ว่าทำไงสงครามใหญ่ระหว่างประเทศครั้งนี้ถึงถูกปกปิด

จริงๆอยากรู้มากเลยครับ ลงต่อหน่อยใชันามแฝงก็ได้ครับ ขอร้อง  

ผมเล่าให้ฟังทาง pm ก็แล้วกัน
ส่วนเนื่้อหาท่านอยากให้เพื่อนๆรู้ด้วย ก็ดัดแปลงแล้วรับผิดชอบด้วยตัวเองนะ
เมื่อวานเผลอแหย่มดไปเยอะซะด้วย เลยยังไม่ลองของกับเค้า เดี๋ยวจะโดน 1เดือน

รบกวนขอทาง pm ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ  

รบกวนด้วยครับเผื่อยังไม่ทราบอะไรจะได้เปิดโลกบ้าง
0
0
Glory Glory Mannnn U...Ni.....ted~!!!
ขยันอ่าน แต่ไม่ขยันตอบ
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel