ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
โหวตหนังผีที่หลอนที่สุด
นางนาก (2542)
???
บอดี้ศพ19 (2550)
???
ผีสามบาท (2544)
???
ผีช่องแอร์ (2547)
???
เป็นชู้กับผี (2549)
???
ชัตเตอร์ กดติดวิญญาณ (2547)
???
โปรแกรมหน้า วิญญาณอาฆาต (2551)
???
ลัดดาแลนด์ (2554)
???
ผีคนเป็น (2549)
???
สีแพร่ง (2554)
???
คน ผี ปีศาจ (2547)
???
ล่า-ท้า-ผี (2549)
???
คะแนนทั้งหมด: 103
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3333
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:03
[RE: หนังผีไทยเรื่องไหนที่หลอนที่สุดที่คุณเคยดูมา]
FC.RedShock พิมพ์ว่า:
Backstreet Boy พิมพ์ว่า:
ผมโหวตนางนาก เพราะตอนเด็กๆดูแล้วกลัวมากๆ  

ตอนเด็กผมดูแล้วกลัวมากเหมือนกัน ตอนนั้น ป. 3 เอง อาจเพราะวัยยังเด็กและบรรยากาศของสมัยก่อนด้วย  

นางนากนี่ตอนนั้นไปดูหนังกลางแปลง ฝนตกนิดๆด้วย ได้อารมณ์หลอนมากๆ แต่วันนั้นคนดูเยอะ เสียงดัง เลยไม่ค่อยกลัว
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 14240
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:04
[RE: หนังผีไทยเรื่องไหนที่หลอนที่สุดที่คุณเคยดูมา]
fewsuper พิมพ์ว่า:
โปรแกรมหน้าแต่งผีได้หลอนที่สุดตั้งแต่ดูมาแล้วครับ เก็บเอาไปฝันแม้งนอนไม่หลับเลยครับช่วงนั้น ตอนนั้นดูในโรงด้วยครับ เรื่องก็เกี่ยวกันด้วย ฟิน555

ส่วนกลัวที่สุด 4 แพร่ง ตอนเครื่องบินครับ ทำผมขนลุกแบบสุด ๆ  

4 แพร่งผมหลอนเรื่องแรกนะ อาจคิดไม่เหมือนคนอื่น เรื่อง SMS อ่า ที่นางเอกขาหัก เอาจริงๆมันแทบจะไม่มีฉากผีออกมาหลอกเลย แต่ด้วยเนื้อเรื่องมันทำผมหลอนมาก  

หลอนเหมือนกันครับ มันทำให้เราคิดไปต่าง ๆ นา เสียววู๊ปป

แต่ตอนเครื่องบินเหมือนไปแกล้งเค้าตายอะ เจอแน่ ๆ มันอยู่บนเครื่องบินจะหนีไปไหนได้ ปิดตาดูอะผม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
ตอบ: 36
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:06
นักฟุตบอลอาชีพ พิมพ์ว่า:
มันมีหนังผีเรื่องนึงนานแล้วอะน่าจะเกือบ 10ปีแล้ว ในหนังจะมีสามตอน ตอนแรกกับตอนสองผมลืมไปละว่าผีไร แต่ตอนสามน่าจะเป็นผีนางตานีนี่แหละ ใครจำได้ก็บอกทีเรื่องไร หลอนสุดๆเรื่องนี้ตอนเด็กๆ  

ผมพอจะนึกออกนะ แต่ไม่รู้ว่าเรื่องอะไร มันจะเป็นผีในแต่ละภาค ผีในตอนแรกจะเป็นผีภาคเหนือจะมาก่อนจำไม่ได้ว่าผีอะไร ผีตอนที่สองน่าเป็นผีภาคอีสานเป็นผีปอบ ผีตอนที่สามจะเป็นผีภาคใต้ก็ ผีนางตานี ส่วนผีภาคกลางน่าจะเป็นผีนางตะเคียนที่เอามาทำเป็นเสาตกน้ํามันของบ้านเรือนไทย ที่ผมเล่ามานี่ใช่เปล่าฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย neungzii เมื่อ Sat Nov 23, 2013 02:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 27 Sep 2013
ตอบ: 2090
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:07
ถูกแบนแล้ว
neungzii พิมพ์ว่า:
มันมีหนังผีเรื่องนึงนานแล้วอะน่าจะเกือบ 10ปีแล้ว ในหนังจะมีสามตอน ตอนแรกกับตอนสองผมลืมไปละว่าผีไร แต่ตอนสามน่าจะเป็นผีนางตานีนี่แหละ ใครจำได้ก็บอกทีเรื่องไร หลอนสุดๆเรื่องนี้ตอนเด็กๆ  

ผมพอจะนึกออกนะ แต่ไม่รู้ว่าเรื่องอะไร มันจะเป็นผีในแต่ละภาค ผีในตอนแรกจะเป็นผีภาคเหนือจะมาก่อนจำไม่ได้ ผีตอนที่สองน่าเป็นผีภาคอีสานเป็นผีปอบ ผีตอนที่สามจะเป็นผีภาคใต้ก็ ผีนางตานี ส่วนผีภาคกลางน่าจะเป็นผีนางตะเคียนที่เอามาทำเป็นเสาตกน้ํามันของบ้านเรือนไทย ที่ผมเล่ามานี่ใช่เปล่าฮะ  
เห้ยยยย เรื่องนี้แหละมั้งครับ จำตอนเสาตกน้ำมันได้ เดี๋ยวลองไปหาๆดู
แก้ไขล่าสุดโดย นักฟุตบอลอาชีพ เมื่อ Sat Nov 23, 2013 02:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status: สวยสุดในss ล่ะ หน้าตาคล้ายอั้ม มองไปมองมา มินพิชญา
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 269
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:08
ถูกแบนแล้ว
ผีกระชากหัว

0
0
มดเหรอ ? No Comment
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1323
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:10
winwin_law พิมพ์ว่า:
ผมโหวตนางนาก เพราะตอนเด็กๆดูแล้วกลัวมากๆ  

ตอนเด็กผมดูแล้วกลัวมากเหมือนกัน ตอนนั้น ป. 3 เอง อาจเพราะวัยยังเด็กและบรรยากาศของสมัยก่อนด้วย  

นางนากนี่ตอนนั้นไปดูหนังกลางแปลง ฝนตกนิดๆด้วย ได้อารมณ์หลอนมากๆ แต่วันนั้นคนดูเยอะ เสียงดัง เลยไม่ค่อยกลัว  

ตอนอยู่บ้านที่ต่างจังหวัด สมัยเด็กๆ ผมเคยไปดูหนัง กางแปลง เรื่อง ปอบ หวีด สยอง อ่าครับ นานมากแล้ว บรรยากาศตอนนั้นน่ากลัวนะ ทั้งที่หนังไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย บรรยากาศริมคลองแล้วมีที่ดินเปล่า เวลาลมพัดต้นไม้ก็ปลิวๆ หนังกลางแปลงชอบมาตั้งฉาย แต่ผมไม่ค่อยได้ดูหนังหรอก ไปดูสาว ไปจีบสาวมากกว่า สมัยนั้นถ้ามีงานอะไรแบบนี้ จะมีคนมาขายของเหมือนงานวัด จะเป็นการรวมวัยรุ่นเลย สาวมาเยอะมาก
1
0

นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:12
neungzii พิมพ์ว่า:

ผมพอจะนึกออกนะ แต่ไม่รู้ว่าเรื่องอะไร มันจะเป็นผีในแต่ละภาค ผีในตอนแรกจะเป็นผีภาคเหนือจะมาก่อนจำไม่ได้ ผีตอนที่สองน่าเป็นผีภาคอีสานเป็นผีปอบ ผีตอนที่สามจะเป็นผีภาคใต้ก็ ผีนางตานี ส่วนผีภาคกลางน่าจะเป็นผีนางตะเคียนที่เอามาทำเป็นเสาตกน้ํามันของบ้านเรือนไทย ที่ผมเล่ามานี่ใช่เปล่าฮะ  
เห้ยยยย เรื่องนี้แหละมั้งครับ จำตอนเสาตกน้ำมันได้ เดี๋ยวลองไปหาๆดู  

น่ากลัวหรอครับเรื่องนี้ ผมยังไม่เคยดูเลย ถ้าได้ชื่อเรื่องผมขอด้วยนะครับ จะไปหามาดู
0
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2009
ตอบ: 30537
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:12
1 วิญญาณ โลก คนตาย (รัน ณัฐมณกาญย์ นะ ผมว่าอย่างหลอน)

2. บ้านผีสิง

3. ผีจ้างหนัง

แก้ไขล่าสุดโดย Xander เมื่อ Sat Nov 23, 2013 02:24, ทั้งหมด 2 ครั้ง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 4509
ถูกแบนแล้ว
ปืนใหญ่ไร้เทียมดอง พิมพ์ว่า:
ไม่มี ลองของเหรอ  

ตามความคิดผม แนวหลักของหนังคือ ไสยศาสตร์สยองขวัญ มากกว่าจะเน้นเรื่องผีอ่า ผมเลยไม่เอามา  

โห ท่านลำเอียงมาก

ที บอดี้ศพ19 แนวหลักคือ ฆาตกรรม ลึกลับ จิตวิทยา(หลอนๆ) ยังเอามาได้เลย
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:17
ไม่มี ลองของเหรอ  

ตามความคิดผม แนวหลักของหนังคือ ไสยศาสตร์สยองขวัญ มากกว่าจะเน้นเรื่องผีอ่า ผมเลยไม่เอามา  

โห ท่านลำเอียงมาก

ที บอดี้ศพ19 แนวหลักคือ ฆาตกรรม ลึกลับ จิตวิทยา(หลอนๆ) ยังเอามาได้เลย  

ยอมรับเลยครับ 555 ตอนแรกผมกะะจะเอา เรื่องคนเห็นผี หรือ แฝด มาแทนเรื่องนี้เหมือนกัน แต่เรื่องบอดี้ ผมชอบสไตล์การเห็นผี กับ เพลง มันเข้ากันอ่า ตอนท้ายๆผมว่าหลอนดี เลยเอามา
1
0

Status:
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 2314
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:20
winwin_law พิมพ์ว่า:

ตอนอยู่บ้านที่ต่างจังหวัด สมัยเด็กๆ ผมเคยไปดูหนัง กางแปลง เรื่อง ปอบ หวีด สยอง อ่าครับ นานมากแล้ว บรรยากาศตอนนั้นน่ากลัวนะ ทั้งที่หนังไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย บรรยากาศริมคลองแล้วมีที่ดินเปล่า เวลาลมพัดต้นไม้ก็ปลิวๆ หนังกลางแปลงชอบมาตั้งฉาย แต่ผมไม่ค่อยได้ดูหนังหรอก ไปดูสาว ไปจีบสาวมากกว่า สมัยนั้นถ้ามีงานอะไรแบบนี้ จะมีคนมาขายของเหมือนงานวัด จะเป็นการรวมวัยรุ่นเลย สาวมาเยอะมาก  

เวลาไปดูหนังกลางแปลง พวกที่มาฉายหนังเค้าชอบเอาอันนี้มาขาย หมากหอมเยาวราช
1
0
"เป็นความฝันของผู้จัดการทีมทุกคนที่จะมีนักเตะอย่าง พาร์ก จี-ซอง อยู่ในทีม และจุดอ่อนอย่างเดียวของเขา คือเขาไม่รู้เลย ว่าตัวเองคือหนึ่งในนักเตะที่เก่งที่สุดในโลก" - เซอร์อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:23
Xander พิมพ์ว่า:
1 วิญญาณ โลก คนตาย (รัน ณัฐมณกาญย์ นะ ผมว่าอย่างหลอน)

แสดงว่าท่านชอบหนังที่มันหลอนด้วยเนื้อเรื่อง พลอตเรื่อง กับบรรยากาศ ไม่ต้องมีผีออกมาตุ้งเช่ เยอะๆ ใช่ป่ะครับ
1
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11994
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:26
ลัดดาแลนด์มาก่อนเลย แม่มดูในโรงเยี่ยวแทบราด

0
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
Status:
เข้าร่วม: 24 Dec 2009
ตอบ: 30537
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:28
Xander พิมพ์ว่า:

แสดงว่าท่านชอบหนังที่มันหลอนด้วยเนื้อเรื่อง พลอตเรื่อง กับบรรยากาศ ไม่ต้องมีผีออกมาตุ้งเช่ เยอะๆ ใช่ป่ะครับ  

ใช่ครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ผีเยอะ

อย่าง ผีจ้างหนัง อย่างเงี๊ยะ อยู่ๆ ว๊าป ไปอยู่เกาะ คนเดว เงียบๆ ในความมืด กับ จอหนัง งานวัด 1 จอ ปรากฏเราอยู่ในจอ ไม่มีคนดู กับความเงียบสนิทบนเกาะ แสดงว่าผีดู แล้วอยู่ๆจะออกจากจอหนัง และเกาะนี้อย่างไรในความมืด แค่คิดก็สยองแล้วครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Xander เมื่อ Sat Nov 23, 2013 02:29, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 475
โพสเมื่อ: Sat Nov 23, 2013 02:28
ส่วนตัวชอบเปนชู้กับผีมากที่สุด...

บรรยากาศในหนังทำได้ดีและน่ากลัว ไม่ใช่แนวผีตุ้งแช่และตอนจบก็ทำได้หักมุมดี...
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel