ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status: Death is the Beginning of Immortality
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Jul 2009
ตอบ: 1174
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2013 20:30
[RE: ผู้หญิงเห็นแก่เงิน เศร้า !]
โคยเขาใหญ่ พิมพ์ว่า:
คืออย่างนี้นะ ... ยาวหน่อย
จะบอกว่าผมเลิกเสียใจกับเรื่องที่ผ่านมาแล้วเมื่อผมได้รู้ความจริงและกลับรู้สึกภูมิใจ
ในตัวเองด้วยซ้ำว่าผมรักคนคนนึงได้ขนาดนี้เลยหรอ ผมไม่รู้หรอกว่าความรักที่ผมให้
เค้าไปมันจะดีสำหรับเค้ามากน้อยซักแค่ไหน แล้วมันจะพอกับชีวิตเค้าและความต้องการ
ของเค้ามั๊ย แต่บอกได้เลยว่านั่นคือทั้งหมดที่ผมมี ผมทำดีที่สุดแล้ว ผมมั่นใจ
ผมเชื่อใจเค้ามาตลอด ผมไว้ใจเค้า จนมาวันนึงด้วยเรื่องงาน เค้าได้มีโอกาศไปแคสติ้ง
รายการ Take Me Out Thailand และเพื่อให้ได้งาน เค้าก็มาคุยกับผมว่าถ้าจะออกรายการ
นี้ต้องให้ใครรู้ไม่ได้ว่ามีแฟน ไม่งั้นทางรายการจะปรับเงิน ผมก็โอเค ไว้ใจ แล้วก็ไม่คิดเลย
ว่ามันจะทำให้ผมเสียเค้าไปจริงๆ ตอนนี้เค้าคบกับผู้ชายคนนึงที่มาออกรายการ กำลังหวาน
เลยครับตอนนี้ มีสิ่งเดียวที่ผมจะขอจากเค้าครับ ขอให้เค้าไปจากชีวิตผมซักที เลิกยุ่งกับ
ผมเถิด เค้าเคยบอกผมว่าถ้าเค้าไปจากชีวิตผมแล้วผมจะดีขึ้น อันนี้ต้องขอบคุณเค้าครับ
เพราะมันดีขึ้นจริงๆ ผมมีทั้งเงิน ผมมีทั้งเวลา ผมมีทั้งโอกาส ที่สำคัญมันทำให้ผมรู้ว่าหัวใจ
ผมมีค่ามากกว่าที่คุณจะได้มันไปซะอีก ถึงแม้เรื่องนี้มันจะเป็นเรื่องของผมและเค้าสองคน
แต่ความรู้สึกนี้มันได้สะเทือนไปถึงเพื่อนๆ ผมด้วยเมื่อได้รู้ความจริง ต่อไปนี้ผมจะเก็บ
ความรักนี้ไว้ให้กับคนที่อยากจะได้มัน ผมไม่ได้หล่อ ผมไม่ได้รวย แต่จะไม่ยอมมีแค่นี้แน่ๆ
ผมเคยคิดว่าความรัก มันสูบฉีดด้วยความรู้สึก แต่ไม่เลยครับ มันใช้เงินสูบฉีดแทน
ผมไม่สามารถเลือกใครมาเป็นคู่ชีวิตได้ ถ้าเค้าคนนั้นไม่เลือกผมเหมือนกัน

ไม่เคยเสียใจที่
โคยเขาใหญ่กว่าผม รักเธอเสมอ ..

สรุปผู้หญิงเห็นแก่ "เงิน" หรือเห็นแก่ "โคยเขาใหญ่กว่า" อย่างที่ท่านได้กล่าวไว้ครับ?
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2008
ตอบ: 173
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2013 20:43
[RE: ผู้หญิงเห็นแก่เงิน เศร้า !]
โคยเขาใหญ่ พิมพ์ว่า:

ผมเคยคิดว่าความรัก มันสูบฉีดด้วยความรู้สึก แต่ไม่เลยครับ มันใช้เงินสูบฉีดแทน

ชอบวรรคนี้ครับ โดนมั่กๆ ..

ปล. แต่ไม่ได้เห็นด้วย 100% นะครับ
0
0
( っ '﹏')づ ...
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5315
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2013 20:55
โดม ปกรณ์ ลัม พิมพ์ว่า:
พูดจริงๆนะครับ ผมไม่ชอบรายการ Take Me Out เลย
มันเหมือนเป็นรายการที่ปลูกฝังค่านิยมในเรื่องเงิน หน้าตา

ไอดอลผม 2 คนไปออกรายการมา หน้าตาไม่ดี เลยโดนแบลคเอ้าท์ ทั้งคู่เลยครับ
0
0
Status: คนเราจำเป็นต้องนอน นะ
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2013 22:30
สู้ต่อไปครับท่านน
2
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 79
โพสเมื่อ: Sat Nov 16, 2013 23:28
รายการทีวีมันคือธุรกิจคับท่าน มีกำไรและขาดทุนเท่านั้น ฟีลลิ่งไม่เกี่ยวคับ เหตุการณ์นี้ท่านน่าจะรู้จักอดีตแฟนของท่านดี เธอคงหาโอกาสจากไปโดยใช้รายการทีวีเป็นข้ออ้างคับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel