ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
เวลาของมูรินโญ่ กับระบบการเล่นที่สะเปะสะปะ ควรให้เวลาเขามากแค่ไหน
1. ให้เวลาถึงช่วงปีใหม่
???
2. ให้เวลา 1 ซีซั่น
???
คะแนนทั้งหมด: 26
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status: Chelsea..!!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3617
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 21:12
[RE: ปัญหาของเชลซี ที่ควรหยุดทะเลาะกัน]
น้ามูมา เกิดควาทมแตกแยกนะผมว่า เหมือนกับตอนอยู่มาดริด
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
The Blues..!!
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: กล้วยไข่สีชมพู
เข้าร่วม: 19 Oct 2009
ตอบ: 8248
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 21:19
[RE: ปัญหาของเชลซี ที่ควรหยุดทะเลาะกัน]
มันไม่ช่วงเวลาที่แน่นอนหรอก น้ามูเองก็บอกว่าอยากอยู่กับเชลซีให้นานที่สุด ส่วนเสี่ยหมีจะหาตัวแทนที่เล่นบอลถูกใจแกก็คงหาไม่ได้ง่ายๆแล้วน้ามูก็ชื่อชั้นระดับแถวหน้าอยู่แล้ว ปล่อยไปเดี๋ยวมานั่งเสียดายอีก

ผมเชื่อว่าถ้าเล่นแล้วไม่เวิร์คน้ามูแกก็เปลี่ยนแผนเองหละครับ

เหมือนตอนมาคุมครั้งแรก แต่เหมือนว่าน้าแกกำลังวางระบบอยู่ น้าแกบอกว่ายิ้มตอนนี้แต่น้ำตาตกท้ายฤดูกาล กับ เศร้าตอนนี้แต่ได้เฮตอนท้าย แกเลือกอันหลังนะ

ผมว่าไม่สะเปะสะปะนะเพราะถ้าสะเปะสะปะคงใก้นักเตะใช้แต่ความสมารถเฉพาะตัว อันนั้นถึงเรียกสะเปะสะปะ

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
ตอบ: 431
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 21:35
ถูกแบนแล้ว
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ การทำงานทุกอย่างต้องมีการประเมินผลและการประเมินผลก้ต้องมีระยะเวลามาเกี่ยวข้อง จะบอกว่าให้ทำทีมไปเรื่อยๆไม่มีระยะเวลาในความเป็นจริงในโลกของความเป็นจริงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ ต้องมีการประเมินผลและระยะเวลาประเมินผล
ที่เจ้าของกระทู้บอกมามี2ระยะ
1.ปีใหม่ ตรงนี้ก็พอจะรู้แล้วละว่าเป็นอย่างไร จะติด1ใน4ของพรีเมียลีคใหม ถ้าดูแล้วอนาคตไม่สดใสหลุดมากกว่าติด เสี่ยไม่เอาไว้หรอกครับถ้าเสี่ยเอาไว้พวกเราก็ได้แต่โวยวายกันแค่นั้นและ
2.จบฤดูกาล ถ้าทำทีมติด 1ใน 4 ก็น่าจะมีโอกาส ถ้าเสี่ยไม่ปลด เพราะไปได้ผู้จัดการคนใหม่ที่ถูกใจ
สำหรับผมชัดเจนมานานแล้ว ปีใหม่ครับ ถ้าไม่ดีไม่มีความสดใสน่าจะติด 1ใน 4ผมบอกเลยผมไล่แน่แต่จะไล่ได้จริงใหมผมไม่แคร์ แต่ในเวลานี้ผมให้เวลา มู มูจะทำอะไรก็ตามใจเขาเพราะเขารับผิดชอบทีมอยู่อย่าไปขัดเลยครับ ปล่อยให้ความอิสระกับ มูเถอะ
ใครจะว่าผมเสพติดความสำเร็จก็ช่างเถอะเพราะนักเตะเชลชีไม่ได้มาเตะบอลเพื่อออกกำลังกาย
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 14242
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 22:49
เดียวนี้อะไร ๆ ก็ต้องให้ได้ดั่งใจ เบื่อจริง

ไม่อยากจะคิด ถ้าทีมแย่กว่านี้พวกที่บอกเชียร์ ๆ จะยังเชียร์อยู่ป่าวนี่
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5759
โพสเมื่อ: Thu Sep 26, 2013 22:49
ผมว่าโค้ชทุกคนก็ต้องการเวลาแหละครับ ส่วนแฟนบอลก็อยากให้ทีมผมงานดีทั้งนั้นแหละครับ เรื่องวิจารณ์โค้ช นักเตะ การทำทีม ก็เป็นเรื่องธรรมดา ถ้าอยู่ในขอบเขต

สุดท้ายก็แน่นอนอยู่แล้วครับ คนที่จะตัดสินผลงานโค้ช ก็คือเจ้าของสโมสร ผมว่าประธานเชลซีเองก็ไม่ได้เป็นคนใจเย็นอะไร แต่การให้มูกลับมาทำอีก ก็น่าจะหมายความว่าแกเข้าใจมูมากขึ้น
ผมว่าน่าจะพอใจทั้งสองฝ่ายนะครับ

ส่วนปรากฏการณ์วิจารณ์มูปีนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกเลย ปีก่อนมีคนตั้งกระทู้ rafa out แทบทุกสัปดาห์ มีคนชอบ ก็ต้องมีคนไม่ชอบ เชียกันต่อไปครับ
แก้ไขล่าสุดโดย giggbody เมื่อ Thu Sep 26, 2013 22:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: มันยกร่อง ฟักทองแตงไทย
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 450
โพสเมื่อ: Fri Sep 27, 2013 00:36
JengKunTep พิมพ์ว่า:
โดยส่วนตัวผม FC มาต้านะ และ Anti มู แต่ออสก้าผมไม่ได้เกลียดนะ
คือคิดว่าถึงเวลาแล้วหละ ที่แฟนเชลซีควรหยุดทะเลาะกันซักที
และสำหรับพวก FC มู หรือจะบอกว่าเชียร์ทีม ไม่ได้เชียร์นักเตะอะไรก็แล้วแต่
คืออยากจะบอกว่าคำว่าเชียร์ทีมของแต่ละคนความหมายมันไม่เหมือนกันครับ
โดยส่วนตัวผมเชียร์มูมาตลอดนะ จนผมเริ่มที่จะหมดศรัทธากับเขาตอนที่อยู่มาดริดแล้วครับ
สรุปคือผมเชียร์เชลซีและมูรินโญ่มากกว่ามาต้าอีกนะ เพราะสังเกตุเลยครับถ้าเล่นบอร์ดเก่าจะรู้ว่าผมเกรียนแค่ไหน
ตอนไปคุมอินเตอร์ผมก็จั่วหัวเป็นแฟนอินเตอร์ตลอดช่วงที่จ่ามูคุม และคำประจำใจที่ผมกับเต้อินเตอร์จะบอกคือ ข้างบนหนาวมาก
พอมาคุมมาดริดผมถึงกับไปงัดข้อกับพี่เบนเรื่องที่ว่ามูรินโญ่จะเอาชื่อมาทิ้งที่สเปนจนโดนลบไอดีมาแล้วครับ
ไม่ได้อวดหรือโชว์ความเกรียนนะครับ คืออยากจะสื่อเฉยๆว่าผมก็ไมไ่ด้เชียร์มาต้าตั้งแต่แรก
ผมรักเชลซี ชอบดร็อกบา ชอบมูรินโญ่ นี่คือ 3 สิ่งที่ผมตามเชียร์มาตลอดครับ

ตอนนี้ถึงเวลาที่ผมคิดว่าเราควรจะเลิกเป็น FC มาต้า หรือ FC มู และจากผลพวงเรื่องนี้มันก็เกิด FC ออสก้า มาอีก

1. เราควรให้เวลามูรินโญ่ถึงตอนไหนดีครับ กับระบบการเล่นที่สะเปะสะปะและไร้จินตนาการแบบนี้ ถ้าถึงปีใหม่ แล้วยังหาระบบการเล่นไม่เจอ มันถึงเวลาหรือยังที่ต้องบอกว่าเขาไม่เหมาะกับทีมชุดนี้ ?

2. เราจะทำยังไงกับการจำกัดระบบการเล่นของทุกๆตำแหน่งยกเว้น AMC กับ แบ๊คขวา ครับ กรณีมาต้าผมก็เคืองแล้วนะ แล้วมาอาร์ซาปีนี้ก็ฟอร์มไม่ค่อยได้เรื่องเลยเนื่องจากโดนลดบทบาทการเล่นไปหมด แล้วพอถึงปีใหม่ แล้วนักเตะยังไม่สามรถโชว์ฟอร์มที่ดีได้ เราควรพิจารณาว่านักเตะผิดหรือโค้ชไม่สามารถเรียกฟอร์มการเล่นของนักเตะมาได้ครับ ?

3. สำหรับเวลาในความคิดผม ที่ผมจะเลิกดราม่าเรื่องมาต้า คิดว่าถึงตอนปีใหม่ แล้วอะไรๆมันไม่ดีขึ้น จะมีใครยอมรับได้ไหมครับ ว่ามูรินโญ่ ไม่เหมา่ะกับทีมชุดนี้จริงๆ ?

4. คิดถึงราฟายุค RDM กับ Rafa ครับ เล่นกันด้วยใจจริงๆตอนนั้น ไม่เหมือนตอนนี้ สะเปะสะปะไปหมด

1.ขอตอบแบบโลกแห่งความเป็นจริง ไม่มีใครกำหนดได้หรอกครับว่าให้เวลาแค่ไหน เพราะความจริงคือใน SS ไม่มีใครเป็นเจ้าของทีมหรือมีส่วนกับบอดบริหาร ฉะนั้น คนนึงบอกให้ 3วัน 7วัน อีกคนบอก 3ปี7ปี แล้วมันจะเป็นไปได้ไหมครับ อะไรจะเกิดเดี๋ยวรู้ครับผมว่าข้อนี้ไม่ต้องคิดมากหรอก

2.คล้ายๆข้อแรกเลยครับ ไม่มีใครในSSไปแก้ไขในการจัดการทีมได้อยุ่แล้ว ไม่ต้องคิดมากแบบข้อแรกครับ เพราะความคิดเห็นทุกคนในที่นี้ไม่มีใครสั่งแทนน้ามูได้
2.1 นักเตะเล่นไม่ดีมีหลายปัจจัยครับ ผิดฟอม? ไม่ฟิต? โค้ชวางแผนไม่ดี? นักเตะไม่เข้าใจการทำทีมของโค้ช? ปัญหาตรงนี้ผมเชื่อว่าเวลาจะช่วยครับ มันต้องค่อยๆจูนกันครับ แต่ว่าถ้าถึงเวลาที่สมควรแล้วมันไม่ดีขึ้น ผมว่าค่อยมาหาข้อสรุปอีกทีว่ามันเกิดจากอะไร

3.ท่านจะดราม่าหรือเลิกดราม่ามันแล้วแต่ท่านเลยครับบอดสาธารณะ ถ้ามีคนเห็นด้วยกับท่านหรือรำคาญท่าน สังคมจะช่วยบอกเองครับว่าสมควรทำยังไง
3.1 ยอมรับได้ไหมถึงเวลาเดี๋ยวผมจะมาบอกอีกทีครับ ขอดูผลงานก่อน

4.อะไรคือตัววัดว่านักเตะเล่นด้วยใจหรือไม่ด้วยใจครับ ผมว่าทุกคนเล่นด้วยใจหมดแหละครับ ชื่อเสียงค้ำคอขนาดนี้ ไม่เถียงตรงเล่นยังไม่ลื่นตากันจริง และผมไม่เคยคิดถึง RDM หรือ rafa เลยครับ คนแรกทำบอลน่าเบื่อมาก คนหลัง ไม่เถียงว่ามีฝีมือ แต่ัสังเกตุชอบดัน นักเตะในสังกัดตัวเองบ่อยเช่น ส่งเบนายูน ลงบ่อยๆ ไม่ได้ว่า ว่าไ่ม่เก่ง แค่บางทีคิดว่าสามารถส่งนักเตะคนอื่นที่ทำได้ดีกว่าลงมาแทนก็ได้

ปล.ไม่ใ่ช่ติ่งใคร วิจารณ์ตามความเป็นจริง

1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 186
โพสเมื่อ: Wed Dec 07, 2016 11:48
ถูกแบนแล้ว
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel