ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5588
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:36
[RE: จัดไป เราจะเป็นประเทศเสรีแล้ววววววว ฮ่าๆ บ้าเหรอ]
นายท่าน II พิมพ์ว่า:
อ่านข่าว เขาบอกว่าคนที่ถ่ายโปสเตอร์ ก็คือคนเดียวกะที่ถ่ายรูปทำท่าไม่เหมาะสมกับรูปปั้น ปรีดี พนมยงค์อ่ะ

คือผมว่าเค้าอยากดังทางนี้อ่ะมั๊ง ..  

อ่ะ ตกลงคือคนๆ เดียวกันเหรอครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2010
ตอบ: 9955
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:37
ถูกแบนแล้ว
[RE: จัดไป เราจะเป็นประเทศเสรีแล้ววววววว ฮ่าๆ บ้าเหรอ]
พึ่งดูข่าว ในTV ปิดหน้า

ได้เห็น หน้าตาจริงๆ

อยู่ยากแล้วหละ พึ่งจะแค่ ปี2

ทำ มหาลัยเสียชื่อเสียง

คนในมหาลัยจะมองยังไง

ชอบที่ อธิการบอกว่า เป็นสิทธิ เรียกร้องได้ แต่ให้มันถูกวิธี ถูกกาลเทศะ

ทำไมไม่มาร้องเรียน อธิการโดย ตรง ปิดประกาศแบบนี้ มีแต่เสียกับเสีย

อีกอย่าง นศ คนนี้ ประวัติเยอะ

ก่อนหน้านี้ เคยไปถ่ายรูป ด้วยท่าไม่เหมาะกับ รูปปั้น ปรีดี

ถ่าย บิกินี่ ใน โรงอาหาร

ตัดสินกันเอาเอง กับการกระทำครั้งนี้

นี้เหรอ อนาคตของชาติ

จบไป คงไม่ต่างกับ นักวิชาการแก่ๆ หัวหงอก ตอนนี้ ที่วิจารณ์ไปเรื่อย ไม่รู้จัก กาลเทศะ
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: รับปรึกษาปัญหา iPhone,iPad,iPod
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 9371
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:38
izeapologize พิมพ์ว่า:
ผมว่าเสรีทางความคิดน่ะมีได้
แต่มันควรคู่กับการแยกแยะสิ่งไหนที่ควรหรือไม่ควร
หรือเรียกอีกอย่างนึงว่า วุฒิภาวะ

ตามนี้ครับ เปลี่ยนแปลงกับสิ่งที่ไม่ได้ทำให้อารัยดีขึ้นเลย เปลี่ยนแปลงกับสิ่งที่คนเค้าปฏิบัติด้วยความเคารพกันมาอย่างช้านาน(เรื่องเพลงสรรเสริญ) ผมว่าถ้ามีอุดมการณ์การขนาดนั้นไปเปลี่ยนแปลงอย่างอื่นเหอะครับ ไปประท้วงซิครับเรื่องคอร์รัปชั่น ไปประท้วงสิครับเรื่องสิทธิเด็กและสตรี ไปคิดต่างสิครับเรื่องที่เกิดประโยชน์ ไม่ใช่เอาอุดมการ์บ้าบอมาอ้างแต่ทำเพื่อสนองความต้องการของตัวเองแล้วก้อคงนึกว่าเท่ห์ว่าเด่นซะเหลือเกิน
0
0

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 05 Aug 2010
ตอบ: 4594
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:38
ถูกแบนแล้ว
Aprilz พิมพ์ว่า:
อ่านข่าว เขาบอกว่าคนที่ถ่ายโปสเตอร์ ก็คือคนเดียวกะที่ถ่ายรูปทำท่าไม่เหมาะสมกับรูปปั้น ปรีดี พนมยงค์อ่ะ

คือผมว่าเค้าอยากดังทางนี้อ่ะมั๊ง ..  

อ่ะ ตกลงคือคนๆ เดียวกันเหรอครับ  

คับ คนที่ถ่ายรูป กอดคอปรีดี กะคนที่ ถ่ายโปสเตอร์ทำท่ามีเพศสัมพันธ์อ่ะคนเดียวกัน

คือเค้าคิดไงกับสถาบันที่เค้าเรียนไม่รู้นะ แต่ผมว่าไปในทางไม่ค่อยดีมากกว่า..
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 4031
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:39
คนที่เขาอยากใส่ชุด นศ. ก็มีครับ อย่าเอาตรรกะความอยากได้ของตัวเองเป็นที่ตั้ง

ทำไมผมเห็นน้องๆปี1 2 3 หรือ เพื่อนร่วมSec. ปี4 เขาก็แต่งกันได้ (ผมม.กรุงเทพน่ะ)

ก็ไม่เห็นมีปัญหาอ่ะ ส่วนแต่งแล้วดูโป้กว่าชุดปกติ ผมว่ามันก็แล้วแต่บุคคลป่ะ

ใครอยากแต่งโชว์ก็ปล่อยเขาไป แต่ส่วนมาก ก็ไม่ได้โป้ทั้งมหาลัย ผมพูดถูกป่ะ ?

คนแต่งดีๆ อาจไม่ถูกระเบียบเยอะแยะถมไป ที่คุณเห็นอ่ะ มันเป็นแค่ภาพติดตาของคุณส่วนนึงเท่านั้นแหละ

หัดมองภาพรวมซะบ้าง
1
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ไปบอกผู้ใหญ่บ้านเลยครับ
เข้าร่วม: 18 Oct 2010
ตอบ: 12403
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:41
ต่อไปหมอ วิศวะ พยาบาล ตำรวจ... ใส่บอกเซอร์ เสื้อกล้าม ทูพีช ผ้าขาวม้าบางๆ ปฏิบัติงานดีกว่า เท่ดี
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1885
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:41
ถูกแบนแล้ว

ลงชื่อคนตบเกรียนเด็กคนนนี้ ถ้าไปเจอตามข้างทาง
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: หึหึ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 11220
เรียกร้องแต่สิทธิ แต่ไม่รู้จักหน้าที่
0
0
I am The Kop

ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 6689
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:42
ถูกแบนแล้ว
ลองนึกขำๆ ย้อนไปตอนยังเรียนอยู่ ถ้าที่ มหาลัย ยกเลิกไม่บังคับให้ชุดนักศึกษาและ ปล่อยอิสระ ผมคงตื่นมาอาบน้ำแปรงฟัน และนั่งรถมาเรียนเลย แบบว่าๆ แต่งกางเกงขาสั้นเสื้อยืดคอกลม เรียนเสร็จ ก็ไปโน่น นี้ นั้นได้ต่อ

นึกแล้วมันก็ตลกๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: Trust The Process
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 811
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:42
เหมือนอยากเอาชนะ โดยใช้คำว่าเสรีมาอ้างยังไงไม่รู้
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Mar 2009
ตอบ: 5588
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:43
Aprilz พิมพ์ว่า:

คับ คนที่ถ่ายรูป กอดคอปรีดี กะคนที่ ถ่ายโปสเตอร์ทำท่ามีเพศสัมพันธ์อ่ะคนเดียวกัน

คือเค้าคิดไงกับสถาบันที่เค้าเรียนไม่รู้นะ แต่ผมว่าไปในทางไม่ค่อยดีมากกว่า..  

คิดต่างไม่ผิดหรอก แต่ควรมีแนวทางที่เหมาะสมกว่านี้

ไม่แน่นะครับอีกหน่อยประเทศไทยคงมีการประท้วงแบบเปลือยเหมือนต่างประเทศ
0
0
Status: แผล่บมา แผล่บกลับ
ตอบ: 2811
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:44
เหมาะกันดี คู่นี้ ยุด้วยกันคนคุยกันถูกคอ
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
ตอบ: 8033
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:44
แล้วชุดนักศึกษามันไม่ดีตรงไหน คนเขาก็ใส่กันมาตั้งนาน คนบางคนอยากใส่ก็ไม่มีโอกาสได้ใส่ พูดเอาแต่ตัวเอง
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 1885
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:45
ถูกแบนแล้ว
Flint_Stones พิมพ์ว่า:
เหมือนอยากเอาชนะ โดยใช้คำว่าเสรีมาอ้างยังไงไม่รู้  

เอาเสรีมาอ้างสนองตัณหาตัวเอง
0
0
Status: หึหึ
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 11220
โพสเมื่อ: Mon Sep 09, 2013 09:48
ถ้าไม่ใส่ชุดนักศึกษา สมัยผมเรียนคง แบบใส่แต่ชุดเดิมๆไปเรียนเพราะไม่ค่อยซื้อเสื้อผ้า

กลายเป็นว่าต้องซื้อเสื้อผ้าใหม่ตลอด ผมว่ามันเปลืองกว่าใส่ชุดนักศึกษาอีกนะ
0
0
I am The Kop

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel