ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 494
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 07:45

เคยอ่านเล่มนี้ แนวเดียวกันเด๊ะ

ลองหาอ่านดูครับ

ผมเชื่อ 70% ว่าสามารถย้อนเวลาได้ แต่ทำได้แค่ย้อนดู แก้ไขอะไรไม่ได้

ส่วนอนาคต ไม่มี ผมไม่เชื่อว่ามีใครกำหนดชีวิตใครได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 109
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 08:23
ชอบเรื่องแบบนี้มาก ขอบคุณนะคับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 17 Apr 2010
ตอบ: 155
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 09:08
0
0
นักเตะอบต.
Status:
ตอบ: 495
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 09:48
ต้า ลูกแม่เนื่อง พิมพ์ว่า:

เคยอ่านเล่มนี้ แนวเดียวกันเด๊ะ

ลองหาอ่านดูครับ

ผมเชื่อ 70% ว่าสามารถย้อนเวลาได้ แต่ทำได้แค่ย้อนดู แก้ไขอะไรไม่ได้

ส่วนอนาคต ไม่มี ผมไม่เชื่อว่ามีใครกำหนดชีวิตใครได้  

ความผิดพลาดของ ไอน์สไตน์พบ พระพุทธเจ้าเห็น
http://www.oknation.net/blog/print.php?id=295979

วิทยาศาสตร์ที่ถูกบิดเบือน : กรณี "ไอน์สไตน์พบ พระพุทธเจ้าเห็น"
http://www.gotoknow.org/posts/192799

http://topicstock.pantip.com/library/topicstock/2009/08/K8257916/K8257916.html

สถานภาพล่าสุดของประเด็นนี้

บ. อมรินทร์ ระงับการพิมพ์เพิ่มหนังสือ (บางเล่ม) ของ ทพ.สม เพราะมีข้อผิดพลาดมาก

เมื่อวันจันทร์ที่ 7 กรกฎาคม 2551 ที่ผ่านมานี้

ผม(ผู้ทักท้วง)มีโอกาสได้สนทนาทางโทรศัพท์กับ คุณเมตตา อุทกะพันธุ์

ซึ่งดำรงตำแหน่งประธานกรรมการบริหารและกรรมการผู้จัดการใหญ่

บริษัทอมรินทร์พริ้นติ้งแอนด์พับลิชชิ่ง จำกัด (มหาชน)

โดยมีประเด็นสำคัญได้แก่

การแจ้งให้ทางบริษัทฯ ทราบว่า หนังสือ ไอน์สไตน์พบ พระพุทธเจ้าเห็น ซึ่งเขียนโดย ทันตแพทย์สม สุจีรา

มีเนื้อหาทางวิทยาศาสตร์ที่ผิดพลาด & คลาดเคลื่อน อย่างมาก

ทั้งนี้คุณเมตตาได้กล่าวว่า นี่เป็นครั้งแรกที่มีผู้ทักท้วง

เพราะในราว 1 ปีที่หนังสือเล่มนี้ออกมา ไม่มีใครแจ้งมาว่าหนังสือมีข้อผิดพลาด

คุณเมตตายังกล่าวด้วยว่า บ.อมรินทร์ให้ความสำคัญกับความถูกต้องทางวิชาการเป็นอย่างสูง
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: It's not that I'm evil I just don't like to preten
เข้าร่วม: 01 Apr 2008
ตอบ: 25280
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 10:02
ใช่อาจองปะ ถ้าใช่ผมไม่เชื่อ
0
0
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
ตอบ: 16583
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 10:04
ไม่เคยเชื่อเรื่องแบบนี้เลย ให้ตายสิจ๊อด

แต่ผมเชื่อ มีสิ่งมีชีวิต นอกโลกจริง
0
0
!!เชียร์แมนยู ทีมเดียว!!
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hungry For Glory
เข้าร่วม: 27 May 2010
ตอบ: 21439
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 10:25
ไว้จะมาดู
0
0

Status:
ตอบ: 12
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 10:41
อ้างอิงจาก:
(ว่ากันว่า 3 โลกนี้ มีมนุษย์อาศํยอยู่ ข้อมูลของมนุษย์ 3 โลกนี้ ถ้าอยากได้จะเอามาลงให้)  

เอาเลยครับสนใจอยู่ เรื่องพวกนี้ผมไม่รู้จะอ่านที่ไหน
แต่ผมเชื่อเรื่องวิปัสนานะ เชื่อว่ามีหลายสิ่งหลายอย่างพุทธศาสนามองเห็นมานานแล้วแต่วิทยศาสตร์ยังพิสูจน์ไม่ได้
0
0
Status:
ตอบ: 12
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 10:48
เรื่องการย้อนเวลา พุทธศาสนาเคยกล่าวด้วยเหรอครับ?
ผมเคยเรียนทฤษฎีสัมพันธภาพแบบตื้นๆ เขาบอกเวลาก็เหมือนสายน้ำที่ไหลลงแล้วจะไม่มีทางไหลย้อนกลับ การเคลื่อนที่ด้วยความเร็วมากกว่าแสงจะทำให้เกิดการโค้งงอของเวลา
อธิบายแบบรวบรัดคือ ยิ่งเราเคลื่อนที่ด้วยความเร็วเข้าใกล้แสงมากๆ เวลาของเราก็จะยิ่งเดินช้าลง ช้าลง
จนทำให้เหมือนมีการย้อนเวลา แต่ความจริงเป็นเพียงแค่เวลาในขณะที่เดินทางด้วยค.เร็วแสงจะเดินช้ากว่าเวลาปกติเท่านั้นเอง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 May 2009
ตอบ: 481
โพสเมื่อ: Sat Aug 03, 2013 12:15
pan_moe พิมพ์ว่า:
เรื่องการย้อนเวลา พุทธศาสนาเคยกล่าวด้วยเหรอครับ?
ผมเคยเรียนทฤษฎีสัมพันธภาพแบบตื้นๆ เขาบอกเวลาก็เหมือนสายน้ำที่ไหลลงแล้วจะไม่มีทางไหลย้อนกลับ การเคลื่อนที่ด้วยความเร็วมากกว่าแสงจะทำให้เกิดการโค้งงอของเวลา
อธิบายแบบรวบรัดคือ ยิ่งเราเคลื่อนที่ด้วยความเร็วเข้าใกล้แสงมากๆ เวลาของเราก็จะยิ่งเดินช้าลง ช้าลง
จนทำให้เหมือนมีการย้อนเวลา แต่ความจริงเป็นเพียงแค่เวลาในขณะที่เดินทางด้วยค.เร็วแสงจะเดินช้ากว่าเวลาปกติเท่านั้นเอง  
ถ้าถามว่าพระพุทธศาสนาเคยกล่าวไหม ถามแบบนี่ แปลว่ายังไม่ได้ดูคลิปที่ผมให้มาครับ ผมไม่ได้พูดลอยๆ แต่เป็นเรื่องทางประวัติศาสตร์ที่เขาค้นหาข้อมูลมา คุณดูให้จบก่อนครับ ทฤษฏีสัมพัธภาพ มันอธิบายแค่ มิติ 4 (เวลา) ผมว่าถ้าจะควบคุมเวลาอาจอยู่ในมิติที่เหลือ ซึ่งมนุษย์รอการพิสูจน์อยู่. แถมมนุษย์ต่างดาวเจริญกว่าเรามากครับ. สิ่งที่มนุษย์ค้นพบยังน้อยกว่าความลับในจักรวาลมากครับ ผมตะงิดเรื่องมนุษย์สื่อสารทางจิตกับต่างดาวนี่ละครับ. เพราะมิติอื่นถือเป็นกายละเอียด (พูดในทางศาสนา) พูดในทางวิทยาศาสตร์ อาจจะเป็นสิ่งที่มีความถี่สูงครับ ขนาดเล็กกว่าอะตอม. ทางที่ดีดูคลิปก่อนครับ
ผมว่าในอดีตต่างดาวมาศึกษาโลกเราไว้เยอะแล้วครับ 2 ชนเผ่ากับ 2 ช่วงเวลา. คนที่เขาพบเรียกด้วยชื่อเหมือนคือ มนุษย์มด
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel