ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Aug 2009
ตอบ: 11856
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 10:44
[NBA หลังเกมส์] Celtics VS Pacers บอสตันขึ้นแท่น 3-0

ผมมาดูก็ Q2 ละตื่นสายเมื่อคืนดูบอลดึก

วันนี้ผมว่า Pacers มาดีนะ เน้นเจาะ Paint ของบอสตันเป็นหลัก เจอ Siakam + TJ + Nembhard ไป เล่นเอาเกมรับของบอสตันรวนเหมือนกัน จนนำไปถึง 18 แต้ม แต่พอเข้าครึ่งหลังบอสตัน เกมรับของบอสตันกลับมาเข้าที่ เน้นอาศัยการ steal และความล่กของ Pacer ที่อยู่ๆก็เสีย TO ช่วงท้ายเหมือนเกม 1 อีกแล้ว ค่อยๆรันตามมา โดยเฉพาะ 3 แต้มของลุง Al นี้ที่ทำให้บอสตันยังอยู่ในเกมส์ และสุดท้ายก็ปิดด้วยลูก steal ของ Jrue เดอะแบก ปิดเกมส์ไปบอสตัน 3-0

Tatum วันนี้เล่นดีนะ ไม่ค่อยฝืนเท่าไหร่ (แต่ยังมีลูก Fade away โง่ๆเหมือนเดิม)ลูกที่ควรทำได้ก็ทำได้ อาจจะเสียตรงวันนี้ทิ้ง FT เยอะไป

Horford สุดยอด อายุ 38 จริงดิลุง หน้่ายังเหมือนตอนหนุ่มๆ แล้วดู stat แก 3PT 7/12 อย่างกับ shooter ถ้าไม่ได้ลูก 3 แต้มแก โมเมนตั้มพังแน่นอน

White คงเส้นคงวามาตรฐาน โดยเฉพาะเกมรับ เกมรุกอาจจะไม่เด่นเท่า Playoff เกมแรกๆ แต่เกมรับแกนี้ไว้ใจได้สมกับ All def

Brown ไม่มีอะไรจะพูดเยอะ นิ่งขึ้นมาก ถ้าถามผมตั้งแต่ต้นฤดูกาล ผมไม่คิดว่าแกจะนิ่งขึ้นได้ขนาดนี้

Jrue Holiday เดอะแบก แกแบกเงียบๆมาหลายเกมละ เหมือนเป็นพวกปิดทองหลังพระอะ วันนี้แต้มอาจจะไม่ได้สูงมากนะ แต่แต้มที่ควรจะได้ จังหวะสำคัญแกทำได้ อย่างวันนี้ 3 แต้มไม่มา แต่ได้เกมรับและแกคือส่วนสำคัญที่ทำให้ Boston ชนะได้ ไม่อยากจะเชื่อ Bucks ปล่อยมาได้ไง

Siakam บอสตันเอาแกไม่อยู่จริงๆ ตั้งแต่ได้แกมายกระดับ Pacers ได้เยอะ โคตรคุ้ม

TJ ตัวนี้ตัวอวยผมตั้งแต่ Regular พอดีผมชอบดู Hali แล้วแกเจ็บบ่อยเลยไดู้ TJ เล่น คือเก่งมีความเป็น Playmaker สูงเล่นเองก็ได้ แต่ผมรู้สึกว่าแกเล่นพร้อมกับ Hali ไม่ได้อะ

Haliburton วันนี้ไม่ได้ลง แต่เอาแฟชั่นแกมาฝากเฉยๆครับ เผื่อจะคิดถึงกัน

ส่วนตัวผมคิดว่ามันจบแล้วหละ ถึงไม่ต้องอิงสถิติ แต่ทั้งเกมแรก และเกมส์ 3 ผมถือว่า Pacers เล่นได้ดีแล้วนะ แต่มาตกม้าตายช่วงท้ายทุกรอบ เห็นได้ชัดประสบการณ์สำคัญจริงๆ เอาจริงผมไม่อยากให้ 4-0 นะ อยากให้ 4-1 อะไรงี้มากกว่า กลัวพักนานแล้วอีกคู่เค้าไม่ sweep แล้วเครื่องมันจะเย็นเอา

ปล สงสัยจังหวะสุดท้ายทำไม Rick Calise มันไม่ขอเวลานอกวะ หรือหมดแล้วผมไม่ได้สังเกตุ ส่วนตา Porzingis เกมส์หน้าได้ข่าวว่ามีลุ้นได้ลง ไม่ต้องลงนะเดี่ยวเจ็บอีก รอไปลง final ทีเดียว

เกือบลืม play สุดท้ายของ pacers นี้มันคือแผนอะไรอะครับ อย่างกับ nfl สวยมาก เสียดายไม่ลง

์Nesmith วิ่งคัทมา ยิงไม่ลง

#Let's go Celtic
แก้ไขล่าสุดโดย Clovre เมื่อ Sun May 26, 2024 10:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
#Let's go Celtics

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2010
ตอบ: 14637
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 11:02
[NBA หลังเกมส์] Celtics VS Pacers บอสตันขึ้นแท่น 3-0
เวลานอกเหลืออยู่นะ แต่ผมว่าแกเห็นว่ามันจังหวะ TO พอมีช่องพอดีเลยไม่ขอละมั้ง

แต่ Pacers ผมว่าไม่มีตัวปิดเกมอะ จังหวะสำคัญๆแบบนี้ก็เลยพลาดให้จรูไป แต่จรูแกก็ขึ้นชื่ออยู่ละด้านเกมป้องกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39907
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 11:09
[RE: [NBA หลังเกมส์] Celtics VS Pacers บอสตันขึ้นแท่น 3-0]
เททั่มลงมากลายเป็นอีกทีมเลย Q3 เพเซอร์ก็เล่นเกร็งเกินจะเอาชัวร์อย่างเดียวส่งผลถึง Q4 เลย ตัวที่ทำแต้มได้ก็ดรอปลงมาหมด ท้ายๆมาหวังพึ่งการ์ด 2 คนซะงั้น เพราะคนอื่นดรอปลงจริงๆ ความเก๋ามันก็ดีตรงช่วงท้ายๆนี่ล่ะสำหรับเซลติก [/fb-video]
1
0

แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4821
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 12:27
[RE][NBA หลังเกมส์] Celtics VS Pacers บอสตันขึ้นแท่น 3-0
q4โคตรมันส์เกมนี้555 เริ่ม q1 เซลติกมาดีมาก ชู้ต 3 ลงเป็นว่าเล่น พอ q2 q3 3เริ่มบอด แต่ก็มาบ้างเป็นระยะๆจนจบเกม ซึ่ง 3ลุงอัลสำคัญสุดๆ ต้องชมหลายคนจริงเกมนี้ สกอร์ตามเยอะแต่ไล่มาได้เรื่อยๆ ช่วงใกล้จบน่าด่าเททั่มมากปิดเกมไม่ได้ ยังดีได้อ.จรู มาช่วย ไม่งั้นผมว่าแตกไปละ555

เพเซอร์ เกมนี้ผมชอบ mcconnell เลย แกเอาลูกยากๆให้เยอะอยู่เหมือนกัน แต่ช่วงท้าย q3 จนถึง q4 เริ่มแผ่ว แต่ก็แผ่วกันหมดทั้งทีมแหละ หลุดกันดื้อๆซะงั้น ส่วนเพลย์สุดท้ายเห็น mcdermott ยืนโล่งๆละดีนะเพื่อนไม่ส่ง แต่วิ่งกันสวยจริง555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 3169
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 13:16
[RE: [NBA หลังเกมส์] Celtics VS Pacers บอสตันขึ้นแท่น 3-0]
พลิกจุดเดียวเลยสำหรับผม คือ ทำไม Pacer อยู่ๆมันลดบทบาทของ Siakam ไปเลยอะ ถ้าดูจะเห็นว่า Q3-4 แม่งหายไปเลย เพื่อนได้บอลก็ไปหลบอยู่มุมตลอด ทั้งๆที่ต้นเกมส์พี่แกลุยอย่างดี

ยิ่งจังหวะ Fast break ยิ่งชัด บุกขึ้นมาหลายคน เพื่อนแม่งไม่มอง Siakam เลยด้วยซ้ำ อันนี้ผมงงจริง

อีกตัวที่บรมห่วยคือ Turner เลย ถ้าใครดูแค่สแตทจะเห็นว่ามันเล่นดีนะ แต่ถ้าดูเกมส์คือจะเห็นเลยว่า ไอนี่แหละตัวเปลี่ยนโมเมนตั้มเลย55555 ช่วงที่ Pacer ต้องการหยุดรันแต่ละที แม่งยิงสามมั่วๆตลอด จนโดนไล่มาทัน

แก้ไขล่าสุดโดย hurrikane เมื่อ Sun May 26, 2024 13:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 53305
โพสเมื่อ: Sun May 26, 2024 20:55
ก็เหมือนที่คิงเจมส์บ่นหลังเกมส์สองอะ สุดท้ายก็ไม่นิ่งกันเอง เวลานอกก็ไม่ขอ เจอเทพจรูไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 1608
โพสเมื่อ: Mon May 27, 2024 00:47
Clovre พิมพ์ว่า:

เกือบลืม play สุดท้ายของ pacers นี้มันคือแผนอะไรอะครับ อย่างกับ nfl สวยมาก เสียดายไม่ลง

์Nesmith วิ่งคัทมา ยิงไม่ลง

#Let's go Celtic

ผมไม่แน่ใจว่ามันมีชื่อแผนเฉพาะมั้ย

แต่ตรง Hali กับ Nesmith มันก็น่าจะเป็น x action (หรือ split action) ตามปกติ โดยที่ไม่ได้หยุด screen ให้กันเหมือนที่หลายๆทีมทำ

หลักๆก็คือให้ Turner วิ่ง pressure ไปก่อน แล้วค่อยให้ 2 คนนั้น split กัน ละตัวประกบก็วิ่งชนกันเอง

แต่พอมันเป็นการวิ่งขึ้นจากแดนตัวเองเร็วๆละมันดูระทึกมากเลยเนอะ 5555555555555
1
0
ไปหน้าที่ 1
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel