ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Jul 2020
ตอบ: 1529
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2024 22:03
[RE: คิดถึง Rag]
ไม่กินปลานิล พิมพ์ว่า:
Enceladus พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:
Enceladus พิมพ์ว่า:
captain price พิมพ์ว่า:
ซูริ อักษรสว่าง พิมพ์ว่า:
กิจ 4 ปี ผมจะเล่น ชูร่า
กิโย คนน่าจะเล่นเยอะเกิน.

จะเล่นกิโย ควรหาซื้อไอเทมอะไรไว้ก่อนครับ ถึงวันของน่าจะดีดราคาสูง  

กิโยถ้ามีงบพอ ภายในวันพุธนี้ควรซื้อไข่เปิดเอาการันตี Dark Ring มาก่อน 1 วงเลยครับ ที่เหลือใช้ของแจก+หาซื้อทีหลังได้

กี่ใบการันตีครับ  

500 ครับ แพงอยู่ ย้ำว่าถ้างบพอนะครับ เพราะของที่แจกในกิจถ้าอ้างอิงกิจก่อนๆ มักจะขาด ส่วนประดับ 1 ข้าง และส่วนหัว ตา ปาก อีก 3ส่วน (หัวมีแจกแต่เป็นหมวกที่เอาไว้ดูดเลือดให้เก็บเวลง่าย พอตันแล้วจะเล่นคอนเท้นอื่นไงก็ต้องเปลี่ยน) ต้องเผื่องบไว้ส่วนนี้ด้วยแต่พวกนี้เลือกแบบถูกๆก็ได้ แล้วก็การ์ดที่ต้องซื้อมาใส่ส่วนต่างๆอีก

แถมแอสยังมีค่ายาแอสที่ต้องกดตลอดอีก ซึ่งมันแพงขึ้นเรื่อยๆตามคนที่แห่กันมาเล่นเพราะแพชนี้กิโยเก่งมาก  

ไข่ 500 ใบหรอครับ

ตกกี่บาทหรอท่าน  

2 หมื่นบาทครับ แต่ส่วนใหญ่ไม่ถึงหรอกครับถ้าเติมกับพวก Razor หรือร้านต่างๆส่วนมากก็มันจะมีโปร

หรือไม่ก็จะมีพ่อค้ารับเปิดการันตี โดยเอาไข่เข้ามาเปิดในไอดีเราแล้วเอาของที่เปิดได้ไปทั้งหมด เหลือแค่ของการันตีที่เราต้องการ ก็มักจะไม่เกิน 8,000 แล้วแต่ไข่และโปรในช่วงเลานั้น แต่ต้องเลือกร้านที่เชื่อถือได้
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4992
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2024 22:21
กิลวอร์ คลาสสิค
ลงดันตีบอส ล่าของ คลาส3

ตอนนี้สิ้นเดือนคลาส3กำลังจะมีกิจ ครบรอบ4ปีแจกตัวละครเวล150 แจกของมากมายครับ แนะนำคลาสสาม
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: ตามอ่านไม่ทัน
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 843
โพสเมื่อ: Mon May 13, 2024 22:59
อยากรู้ว่าตอนนี้เซิฟหลักๆ มีกี่เจ้าหรอครับ ที่เป็นรูปแบบคลาสสิค เท่าที่ืเห็น gnjoy (Class 3 ) และเจ้าไหนอีก
0
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2009
ตอบ: 6979
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 08:41
เซิฟหลักที่ตามบริษัทแม่เกาหลีของไทยมีแค่ Ragnarok GGT Class3 กับ Ragnarok Classic แค่นั้นมั้งครับ
0
0
อำนาจ ความเชื่อ ความรัก คือ 3 สิ่งที่ตรรกะมนุษย์ไม่สามารถอธิบายได้ ดังนั้นอย่าถามว่าทำไมกับเรื่องพวกนี้
Status:
เข้าร่วม: 02 Feb 2009
ตอบ: 3929
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 11:37
ตอนนี้สามารถหาข้อมูล สายอาชีพ ของต่างๆ บิ้วต่างๆ ที่ไหนได้ครับ RO GGT จะกลับมาเล่นกับแฟนและเพื่อนๆ หลายคนเลยครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 03 Dec 2013
ตอบ: 3992
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 13:18
Sura สาย tiger cannon
0
0
Status:
เข้าร่วม: 19 Jul 2020
ตอบ: 1529
โพสเมื่อ: Tue May 14, 2024 17:20
ZecH พิมพ์ว่า:
ตอนนี้สามารถหาข้อมูล สายอาชีพ ของต่างๆ บิ้วต่างๆ ที่ไหนได้ครับ RO GGT จะกลับมาเล่นกับแฟนและเพื่อนๆ หลายคนเลยครับ  

อันนี้ยากเลยครับสายกับบิ้วมันเปลี่ยนไวมากอย่างกิจช่วงปีใหม่ที่ผ่านมากับกิจในเดือนหน้าบิ้วกับสายที่เล่นก็ไม่เหมือนกันแล้ว

ควรเลือกอาชีพที่สนใจแล้วหาดู Youtuber ที่เล่นอาชีพนั้นๆ ส่วนใหญ่จะมีคลิปบิ้วสำหรับผู้เล่นใหม่อยู่ หรือถ้ายังตัดสินใจไม่ได้ ผมแนะนำช่อง WhiteBearZBank ละกันอันนี้เค้าเมน Mechanic แต่เค้าเล่นเป็นตี้ใหญ่มีเกือบทุกอาชีพ ลองไปถามเค้าเวลาสตรีมเค้าตอบหมดทุกแชท ทุกอาชีพ

1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel