ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Oct 2021
ตอบ: 3092
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 13:29
[RE]สอบถามสายเวท
ไม่โดน หรือฟีลเหมือนเดิม ผมว่าทำได้ 3 วิธี ในท่าเดิมนะ

1. ทำให้ช้าลงเวลา eccentric หรือจังหวะผ่อน จะไม่ทำจังหวะออกแรงให้ช้าลงนะ เช่นถ้าเล่น bench จังหวะดันออกเร็วและแรง แต่จังหวะลงให้ต้านช้าๆ
2. เพิ่ม นน
3. เพิ่มจำนวนครั้ง

ไม่งั้นลองเปลี่ยนเครื่องเล่น ส่วนตัวผมเน้นเล่นแมชชีน ท่านลองเปลี่ยนเครื่องมันจะได้มุมได้ฟีลต่างกัน
โดยเฉพาะเครื่องเล่นหลัง อันนี้ส่วนตัว แต่ละเครื่องมุม องศา ฟีลโคตรต่าง เวลาผมไปยิมใหม่ ผมจะลองแมชชีนทุกตัวเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: :)
เข้าร่วม: 18 Feb 2010
ตอบ: 4649
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 13:51
[RE: สอบถามสายเวท]
ผมถามหน่อยครับ ถ้าพัฒนาการเล่นกีฬาให้ดีขึ้น เช่น เตะบอลให้แรงขึ้น ตบลูกแบดให้แรงขึ้น ตีเทนนิสให้ไกลขึ้น พวกนี้เวลาเล่นเวทต้องโจทย์มันคือต้องเล่นเพื่อให้กล้ามใหญ่ขึ้นหรือว่าเล่นเพื่อเสริมสร้างความทนทานของกล้ามเนื้อหรอครับ แบบมันต้องยกยังไงเพื่อเสริมความแรงให้กับทักษะกีฬาที่กล่าวไป

เพราะผมอย่างเพื่อนผมเป็น Fitness Trainer กล้ามก็มีพอประมาณ แต่ไม่มีพื้นฐานการเล่นกีฬาเท่าไหร่ ไปตีแบด เตะบอลด้วยกันอย่างแรงเลย หลักการการออกแรงไว้ว่ากันทีหลัง แต่ดูคือก็พอรู้ว่า แรงมันมาจากมวลกล้ามเนื้อ ขนาดเราเองที่รู้เทคนิคการเตะบอลแรง ยังเตะได้แรงไม่เท่ามันเตะเลย

เลยอยากทราบครับว่า มันควรจะต้องเล่นเวทแบบโปรแกรมประมาณไหน ปกติผมรู้แค่ยกเพื่อสร้างกล้ามเนื้อให้บุคคลิกดูดี แต่ไม่เคยเจาะลึกถึงเรื่องอะไรพวกนี้ รู้แค่ว่า ยกจำนวนน้อย น้ำหนักเยอะจะทำให้ใหญ่ ยกจำนวนเยอะ น้ำหนักน้อยจะทำให้มันแข็ง แค่นั้น
0
0

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: สลิ่มกับแบกคือขยะสายพันธุ์เดียวกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Feb 2009
ตอบ: 8137
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 15:21
เห็นหัวมู้ปุ๊บกูรอดูคนออกทะเลเลย

แล้วแม่งก็มีจริงๆ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 19359
โพสเมื่อ: Sun May 05, 2024 15:46
มันไม่ใหญ่ขนาดนั้นหนอกครับ

เยากให้ชัดต้องมาดูอาหารการกินมากกว่าครับ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel