ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 10376
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 20:15
ไม่เอาไหน อายุเยอะแล้ว ทำไงดีครับ
ชัวิตท่านในฝันผมเลยครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Nov 2014
ตอบ: 5749
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 20:25
[RE: ไม่เอาไหน อายุเยอะแล้ว ทำไงดีครับ]
ดูทรงแล้วลำบากยากครับ 555

คำแนะนำแรกเลยคือ อย่าเอาเงินเก็บไปลงทุนในสิ่งที่ตัวเองไม่ถนัด ไม่ว่าจะจะหุ้นหรือเทรดอย่าไปเสี่ยง(เต็มที่คือไปหาความรู้ก่อน พื้นฐานควารู้มี ถึงจะลองเสี่ยงได้ 10% จากเงินเก็บ แต่ถามผมผมขอไม่แนะนำดีกว่า)

สองมี passive income ถือว่าดีพอสมควร (ชีวิตกลางๆไม่ติดลบ) ถ้าอยากเริ่มอะไรใหม่ควรมองหาอะไรที่เสี่ยงน้อย ไปลองหารายได้อะไรที่คิดว่าพอทำได้ (เอาแบบที่แทบไม่มีความเสี่ยง ธุรกิจเล็กๆ หรือ ออนไลน์ ซื้อมาขายไป หรืองานที่ทำเพื่อให้มีรายได้ประจำเล็กๆน้อยๆ พอให้คุ้มค่าใช้จ่ายประจำวัน)

สามศึกษาหาความรู้ พัฒนาต่อยอดสิ่งที่ตัวเองเองมี ในที่นี้ก็คือค่าเช่า หรือเงิน passive income ที่เป็นรายได้ประจำ(พัฒนาสิ่งที่คุณมี ความกดดันแทบไม่มี)

สำคัญอย่าเอาเงินเก็บไปลงกับพวกที่บอกว่ารวยง่าย รวยเร็ว เด็ดขาด เก็บเงินก้อนที่มาจากรายได้ประจำไว้ ตอนนี้ท่านไม่ถือว่าลำบากแต่แค่อนาคตไม่แน่นอนเท่นั้น และจำไว้ว่าอย่าเสี่ยงในสิ่งที่ตัวเองไม่รู้เด็ดขาด ขอแค่ไม่โลภทรงนี้ใช้ชีวิตเรื่อยๆสบายๆไม่อดตายแน่นอน แต่จะรวยไม่รวยอีกเรื่อง555

อีกเรื่อง อายุเยอะแล้วดูแลร่างกายดีๆครับ ถ้าคุณไม่เสียเงินกับค่าเที่ยวเยอะแยะอะไร สิ่งที่ต้องคิดคือทำให้ตัวเองแข็งแรงเข้าไว้ ถ้าระยะยาวคุณไม่เสียเงินไปกับเรื่องสุขภาพ ก็ถือว่าเซฟได้อีกเยอะ
แก้ไขล่าสุดโดย mazzo the returner เมื่อ Fri Apr 26, 2024 20:39, ทั้งหมด 5 ครั้ง
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3120
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 21:41
[RE: ไม่เอาไหน อายุเยอะแล้ว ทำไงดีครับ]
ก็ถือว่าท่านไม่เอาถ่านนะ
การเรียนไม่มีคำว่าสายไป ท่านอาจจะนั่งถามใจตัวเองว่าอยากทำอะไรเพิ่ม
เช่น เปิดร้านคาราโอเกะมีเด็กนั่งดริ้ง เปิดนวดสปา หรืออะไรที่ชอบ ลองชั่งน้ำหนักดูว่าจะได้รายได้และืำให้เรามีคุณค่าเพิ่มขึ้นบ้างไหม
1
0
นักเตะตำบล
Status: Let it be me
เข้าร่วม: 17 Jan 2007
ตอบ: 1864
โพสเมื่อ: Fri Apr 26, 2024 22:04
ไม่เอาไหน อายุเยอะแล้ว ทำไงดีครับ
ออกกำลังกายเยอะๆ ดูแลสุขภาพให้แข็งแรง ไม่ต้องไปเบียดเบียนเงินเย็น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel