ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะท้ายซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 20 Oct 2023
ตอบ: 738
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 16:12
[RE: เอ็ดเวิั์ดมีปัญหากับคล็อปแน่ๆ]
Sadio พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
2.พอเอ็ดมา คล็อปออก กลางฤดูที่ ฟอร์มกำลังดีทิศทางกำลังดี

ไล่ timeline ใหม่ดูมั๊ยฮะ..

https://www.bbc.com/sport/football/68104699

26 / 1 / 67 : คลอปป์ประกาศอำลาสโมสร (บอกว่าจริงๆคิดไว้ตั้งแต่ พ.ย.66 แล้ว)

https://www.thisisanfield.com/2024/01/michael-edwards-has-rejected-offer-to-return-to-liverpool-fc/

30 / 1 / 67 : เอ็ดเวิร์ต ยัง reject ที่จะกลับหงส์อยู่เลยฮะ เพิ่งมายอมรับอีกทีใกล้ๆ มี.ค.67

คือทั้งคู่แนวทางการทำทีมอาจจะไม่ตรงกัน จนคนนึงต้องไปอาจจะจริง..แต่จะบอกว่าเพราะเอ็ดมาคลอปป์เลยไป ผมว่ามโนผิดอ่ะ

ผมก็ดูtimeline ในข่าวแบบคุณ

แต่คุณคิดว่า โปรเจ็คการการคุยกับเอ็ดที่ไม่ออกสื่อเนี่ย มันต้องมีมาก่อนแล้ว
1. ไม่ตั้ง ผอ กีฬาซะที แปลกไหม?
2. วงในระดับคล็อป น่าจะรู้ก่อนเอ็ดเวิร์ดเซ็นก่อนนะ เพราะเจรจากับ้อ็ดไม่ใช่เจรขา 10-15วันเสร็จมั้ง ต้องมีขอบเขตหน้าที่ อำนาจ เงินๆทองๆ แถมเอ็ดไม่ได้มาคนเดียว เอาฮิวส์ มาด้วย ดังนั้น การเจรจา มันน่าจะเริ่มก่อนข่าวที่เรารับรู้กันหลายเดือน ซึ่งพอสัญญาไกล้เสร็จ คล็อปก็รู้แล้วล่ะ

ไอ้ข่าว reject แสดงว่า70-80%แล้ว
ผมในฐานะคน ทำธุรกิจ ได้ได้คุยกินข้าวกันแสดงมีโอกาสร่วมงานกันสูง
ถ้าผมไม่สนproject ผมก็จะตอบว่าไม่สะดวกคุยครับ

ผมคิดแบบท่านเลยนะ ผมว่าเจ้าของเค้าน่าจะไปคุยกับเอ็ด แล้วเอ็ดก็น่าจะยื่นข้อตกลงว่าถ้าเค้ากลับมาเค้าต้องมีอำนาจยังไง แนวทางของทีมเป็นยังไง แล้วผมว่าเจ้าของเค้าก็น่าจะเอาเรื่องนี้ไปคุยกับคลอปป์ด้วย ไม่น่าจะไปตกลงลับหลังหรอก ก็คงไปถามความเห็นคลอปป์แหล่ะ ว่าจะเอายังไง จะยอมไหม คลอปป์ก็คงน่าจะอีโก้สูงตามนิสัยของแกแหล่ะ ดูได้จากหลายๆเคส อย่างเคสบูวัค คลอปป์คงยื่นคำขาดไปแหล่ะ ถ้าไม่ให้อำนาจเดิมกับเค้า เค้าจะไม่อยู่ แล้วทีนี้เจ้าของดันเลือกเอ็ดนี่สิ คลอปป์ก็เลยต้องออกลูกนี้ ประกอบกับนัดแมนยู กองหน้ายิงเท่าไหร่ก็ไม่เข้าเลยขาดความมั่นใจ ก็เลยออกมาลูกนี้ คลอปป์ก็เลยปล่อยจอย
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: เครื่องจักรสีแดง
เข้าร่วม: 26 Aug 2006
ตอบ: 7412
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 16:47
[RE: เอ็ดเวิั์ดมีปัญหากับคล็อปแน่ๆ]
ไม่ได้มีปัญหาอะไรหรอก แต่คลอปป์อำนาจล้นมือ คนทำงานด้วยก็ต้องเกรงใจ อาจจะแค่อึดอัดก็เลยออกไป
รอบนี้ คลอปป์ออกก็เป็นโอกาสที่จะได้อำนาจเต็มที่ แถมได้ตำแหน่งสูงขึ้นก็กลับมา ง่ายๆไม่ซับซ้อน
0
0

แข้งลีกเอิง
Status: Run Trend
เข้าร่วม: 12 May 2021
ตอบ: 6284
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 17:03
ทั้ง2คนมีข้อดีข้อเสีย

เอ็ด เรื่องบริหารจัดการ สัญญา นักเตะ ทำให้เจ้าของรวย ปิดดีล นักเตะดีๆหลายคน

คลอป เรื่องซื้อใจนักเตะ แต่ ลูกรักบางคน ก็ควรปล่อยบ้าง ให้มีพื้นที่ คนใหม่ๆเข้ามา
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Aug 2007
ตอบ: 2413
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 18:22
[RE]เอ็ดเวิั์ดมีปัญหากับคล็อปแน่ๆ
Atom24 พิมพ์ว่า:
Sadio พิมพ์ว่า:
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
2.พอเอ็ดมา คล็อปออก กลางฤดูที่ ฟอร์มกำลังดีทิศทางกำลังดี

ไล่ timeline ใหม่ดูมั๊ยฮะ..

https://www.bbc.com/sport/football/68104699

26 / 1 / 67 : คลอปป์ประกาศอำลาสโมสร (บอกว่าจริงๆคิดไว้ตั้งแต่ พ.ย.66 แล้ว)

https://www.thisisanfield.com/2024/01/michael-edwards-has-rejected-offer-to-return-to-liverpool-fc/

30 / 1 / 67 : เอ็ดเวิร์ต ยัง reject ที่จะกลับหงส์อยู่เลยฮะ เพิ่งมายอมรับอีกทีใกล้ๆ มี.ค.67

คือทั้งคู่แนวทางการทำทีมอาจจะไม่ตรงกัน จนคนนึงต้องไปอาจจะจริง..แต่จะบอกว่าเพราะเอ็ดมาคลอปป์เลยไป ผมว่ามโนผิดอ่ะ

ผมก็ดูtimeline ในข่าวแบบคุณ

แต่คุณคิดว่า โปรเจ็คการการคุยกับเอ็ดที่ไม่ออกสื่อเนี่ย มันต้องมีมาก่อนแล้ว
1. ไม่ตั้ง ผอ กีฬาซะที แปลกไหม?
2. วงในระดับคล็อป น่าจะรู้ก่อนเอ็ดเวิร์ดเซ็นก่อนนะ เพราะเจรจากับ้อ็ดไม่ใช่เจรขา 10-15วันเสร็จมั้ง ต้องมีขอบเขตหน้าที่ อำนาจ เงินๆทองๆ แถมเอ็ดไม่ได้มาคนเดียว เอาฮิวส์ มาด้วย ดังนั้น การเจรจา มันน่าจะเริ่มก่อนข่าวที่เรารับรู้กันหลายเดือน ซึ่งพอสัญญาไกล้เสร็จ คล็อปก็รู้แล้วล่ะ

ไอ้ข่าว reject แสดงว่า70-80%แล้ว
ผมในฐานะคน ทำธุรกิจ ได้ได้คุยกินข้าวกันแสดงมีโอกาสร่วมงานกันสูง
ถ้าผมไม่สนproject ผมก็จะตอบว่าไม่สะดวกคุยครับ

ผมคิดแบบท่านเลยนะ ผมว่าเจ้าของเค้าน่าจะไปคุยกับเอ็ด แล้วเอ็ดก็น่าจะยื่นข้อตกลงว่าถ้าเค้ากลับมาเค้าต้องมีอำนาจยังไง แนวทางของทีมเป็นยังไง แล้วผมว่าเจ้าของเค้าก็น่าจะเอาเรื่องนี้ไปคุยกับคลอปป์ด้วย ไม่น่าจะไปตกลงลับหลังหรอก ก็คงไปถามความเห็นคลอปป์แหล่ะ ว่าจะเอายังไง จะยอมไหม คลอปป์ก็คงน่าจะอีโก้สูงตามนิสัยของแกแหล่ะ ดูได้จากหลายๆเคส อย่างเคสบูวัค คลอปป์คงยื่นคำขาดไปแหล่ะ ถ้าไม่ให้อำนาจเดิมกับเค้า เค้าจะไม่อยู่ แล้วทีนี้เจ้าของดันเลือกเอ็ดนี่สิ คลอปป์ก็เลยต้องออกลูกนี้ ประกอบกับนัดแมนยู กองหน้ายิงเท่าไหร่ก็ไม่เข้าเลยขาดความมั่นใจ ก็เลยออกมาลูกนี้ คลอปป์ก็เลยปล่อยจอย  
ผมก็คิดทำนองนี้นะ คลอปป์ออกแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยเลยนะ คนแบบคลอปป์ถ้าจะออกน่าจะบอกตั้งแต่เปิดฤดูกาลแล้วว่าปีนี้เป็นปีสุดท้ายผมหมดพลังขอไปชาร์ตแบตก็ว่าไป ไม่น่ามาหมดไฟแบบกระทันหันอย่างนี้ เล่นเอาช็อคกันทั้งบาง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel