ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบต.
Status: BackPack
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 Feb 2015
ตอบ: 3830
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 20:17
เดือด!! พิมรี่พายสวนลูกค้ากลางไลฟ์ หลังเจอคอมเม้นท์ว่าขายแพง
iamnumberfourteen พิมพ์ว่า:
ไม่ขอคอมเม้นเรื่องหน้าตาแล้วกัน มันเป็นรสนิยม แต่ลักษณะการพูดแบบนี้ต่อให้รวยขนาดไหนก็ไม่อยากคบด้วย  
ผมมองเป็นกลางครับ เขาก็อาชีพแม่ค้ามือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ เม้นท์ดิสเครดิตแม่ค้าให้ห้องเขาคิดว่าสมควรไหม ถ้าคุณไลค์ขายของแล้วมีคนมาบอกว่าขายแพงกว่าคนอื่น ชี้เป้าให้ที่อื่นแบบนี้เสียมารยาทในพื้นที่ของคุณไหมถ้าคุณมีคนติดตามน้อยอยู่แล้วนี่จบเลยนะ ส่วนเรื่องปากก็ตามนั้นครับสไตล์ฉีดยาแรงด่าไม่ไว้หน้า มีคนรับได้รับไม่ได้แต่ถ้าไม่ไปเสร่อเขาก็ปกติครับ แซวกับลูกค้าแรงๆ จนยอมรับกันได้กันตามปกติ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย ขุนแผนสะพายเป้ เมื่อ Wed Apr 24, 2024 20:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status: BackPack
เข้าร่วม: 03 Feb 2015
ตอบ: 3830
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 20:23
เดือด!! พิมรี่พายสวนลูกค้ากลางไลฟ์ หลังเจอคอมเม้นท์ว่าขายแพง
mrkiller2526 พิมพ์ว่า:
ยิ่้งน่ากลัวขึ้นไปทุกวันแล้ว

ปล.เขาชอบเธอคนนี้กันตรงไหน คนถึงได้สั่งของจนรวยล้นฟ้าขนาดนี้ 5555

ถ้าคุณขายของแล้วมีคนมาดิสเครดิตว่าขายแพงในพื้นที่ของคุณจะทำไงครับ ถ้าลูกค้าน้อยๆอยู่แล้วยิ่งไปใหญ่ไม่ได้ผุดได้เกิดเลยนะ ต้องมีพูดดึงสติกันบ้างแหละ ยาแรงหรือยาเบาก็เลือกเอาเอง สไตล์ใครสไตล์มัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
BALLON D'OR
Status: MrKage
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 1382
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 20:44
[RE: เดือด!! พิมรี่พายสวนลูกค้ากลางไลฟ์ หลังเจอคอมเม้นท์ว่าขายแพง]
ขุนแผนสะพายเป้ พิมพ์ว่า:
mrkiller2526 พิมพ์ว่า:
ยิ่้งน่ากลัวขึ้นไปทุกวันแล้ว

ปล.เขาชอบเธอคนนี้กันตรงไหน คนถึงได้สั่งของจนรวยล้นฟ้าขนาดนี้ 5555

ถ้าคุณขายของแล้วมีคนมาดิสเครดิตว่าขายแพงในพื้นที่ของคุณจะทำไงครับ ถ้าลูกค้าน้อยๆอยู่แล้วยิ่งไปใหญ่ไม่ได้ผุดได้เกิดเลยนะ ต้องมีพูดดึงสติกันบ้างแหละ ยาแรงหรือยาเบาก็เลือกเอาเอง สไตล์ใครสไตล์มัน

ผมแค่จะบอกว่าเขาศัลฯจนหน้าตาดูน่ากลัวเอง
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11815
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 21:02
[RE: เดือด!! พิมรี่พายสวนลูกค้ากลางไลฟ์ หลังเจอคอมเม้นท์ว่าขายแพง]
ผ พรพ ม
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 09 May 2022
ตอบ: 235
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 21:17
คาแรกเตอร์คนแบบไหน มันก็จะดึงดูดคนแบบนั้นมาเจอกัน...
สังเกตดูรอบตัว คนจี๊ดๆ ตาต่อตาฟันต่อฟัน แนวแรงมาแรงกลับไม่โกง มันก็จะดึงดูดพาคนจี๊ดพอๆ กันมาเจอกัน
ส่วนคนที่เค้าขายอีกแบบ เค้าก็จะเจอลูกค้าอีกแบบเช่นกัน

สไตล์ใครสไตล์มันใช่ไหม ก็...ใช่มั้ง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2015
ตอบ: 3164
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 22:06
ผมไม่ได้ตั้งใจจะบูลลี่นะครับ แต่ปากโคตรน่ากลัวเลย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
: 2 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Aug 2022
ตอบ: 2867
โพสเมื่อ: Wed Apr 24, 2024 22:44
ขุนแผนสะพายเป้ พิมพ์ว่า:
iamnumberfourteen พิมพ์ว่า:
ไม่ขอคอมเม้นเรื่องหน้าตาแล้วกัน มันเป็นรสนิยม แต่ลักษณะการพูดแบบนี้ต่อให้รวยขนาดไหนก็ไม่อยากคบด้วย  
ผมมองเป็นกลางครับ เขาก็อาชีพแม่ค้ามือไม่พายอย่าเอาเท้าราน้ำ เม้นท์ดิสเครดิตแม่ค้าให้ห้องเขาคิดว่าสมควรไหม ถ้าคุณไลค์ขายของแล้วมีคนมาบอกว่าขายแพงกว่าคนอื่น ชี้เป้าให้ที่อื่นแบบนี้เสียมารยาทในพื้นที่ของคุณไหมถ้าคุณมีคนติดตามน้อยอยู่แล้วนี่จบเลยนะ ส่วนเรื่องปากก็ตามนั้นครับสไตล์ฉีดยาแรงด่าไม่ไว้หน้า มีคนรับได้รับไม่ได้แต่ถ้าไม่ไปเสร่อเขาก็ปกติครับ แซวกับลูกค้าแรงๆ จนยอมรับกันได้กันตามปกติ

อย่าไปมองวิธีการพูดแบบนี้ในที่สาธารณะว่าปกติเลยครับ ถ้าเรายังอยากสอนลูกสอนหลานตอนเค้ายังเด็กให้พูดจาสุภาพกับคนอื่น
6
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Jan 2009
ตอบ: 2352
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 00:15
มีความสงสัยแค่อย่างเดียว คือ เค้าบังคับให้ซื้อเหรอ งง
แพง ก็แค่ไม่ต้องไปซื้อ กดออกจากไลฟ์ไปก็จบมั้ยนะ นี่คือต้องเข้าไปขยี้ว่าเค้าขายแพง แล้วขายหมดมั้ยอะ? คนบ่นซื้อมั้ยอะ บางที เรื่องแบบนี้ มันไม่เกิดหรอกถ้าไม่ไปยุ่งเรื่องของเขาก่อน แล้วไม่ใช่ลูกค้าด้วย พอโดนสวน ดันใจบางเฉยเลย นี่ไม่ได้ตามเลยนะ แต่มองในมุมคนขาย ก็ว่าคนถามแบบนี้ก็สมควรโดนอะไรบางอย่างนะ และคีย์หลักๆคือ ไม่ได้บังคับให้ซื้อเลย ถ้าแพง ไม่ต้องซื้อ คนขายมันก็จะดอยเองแหละ

แก้ไขล่าสุดโดย yuya7777 เมื่อ Thu Apr 25, 2024 00:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
Status: พ่อแม่จ้างมาเรียน
เข้าร่วม: 12 Feb 2015
ตอบ: 18728
โพสเมื่อ: Thu Apr 25, 2024 08:47
อัปลักษณ์มากเลย หมายถึงตุ๊กตาอะ
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel